[Thảo luận] lỗi ko signal ở hải dương và gợi ý xin xỏ

langthang16

Xe hơi
Sáng nay e ở hà nội về, đến ngã 3 hoàng long thì ko thấy bắt bớ gì, ko ngờ lại bị bắt ở cái đoạn sau mấy viên đá to, bọn chúng nói đó là ngã 3, nên phải signal, hầu như ai qua đây cũng dính kể cả 2b và 4b
Và e cũng ghi âm từ đầu đến cuối, đòi xem video bằng được, và cuối cùng cũng đc thỏa mãn. Chúng còn quảng cáo máy quay sony nét lắm. Ko nhầm đc đâu, vãi thật
Đặc biệt trong đoạn ghi âm của e có 1 ông cũng bị bắt, xxx lập biên bản e đã gọi ý ông này vào xin xỏ đội trưởng ngồi trong ô tô, hoặc gọi điện cho người thân để đc đi, nhưng cuối cùng ông này chấp nhận biên bản
Các cụ cho e lời khuyên có nên gửi đoạn ghi âm này cho báo chí ko.
Xxx lập bb e là trung úy Nguyễn Văn Hoàn - ca tp hd

Em xin bổ sung ít hình ảnh minh họa, cảnh báo cho các cụ tránh bị thịt như em. Em đảm bảo 99% các cụ mới đi qua chỗ này chắc chắn sẽ ko signal nếu như chưa biết xxx bắt lỗi này ở chỗ này.

Em mượn ảnh cụ vt2phuc để cho dễ minh họa, em đi theo đường màu đỏ thế này ạ, camera màu xanh ở đây là có 1 thèng ngồi trong con matiz hay kia j đó e ko nhớ lắm và màu trắng cầm con sony gì ấy em cũng chả biết, đúng là xxx hd trang bị thiết bị hiện đại ghê

Tiếp theo là hình ảnh thực tế em kiếm từ internet (hnao mà về lấy GPLX e sẽ cố gắng chụp toàn cảnh cho các cụ chiêm ngưỡng), em cũng vẽ hướng đi màu đỏ đây ạ:

cụ nào chưa nhìn thấy mấy viên đá ở hd thì đây ạ, vị trí cũng đã được ghi ở hình trên:

và đây là hình ảnh từ chỗ soi camera đến chỗ xxx tóm đây ạ:

còn đây là cái nhánh nữa mà xxx nói là ngã 3 đây, nó là đường em kí hiệu số 2 ở hình đầu tiên, bên phải là mấy tảng đá đấy ạ

còn hình ảnh cận cảnh mà bao quát dễ nhìn hơn em sẽ sớm chụp lại cho các cụ. các cụ nhớ mà thực hiện để tránh bị thịt nhé. mặc dù lỗi này là bắt đúng, nhưng ở đây xxx làm tiền là nhiều, với lại đoạn này đường vắng, ít xe qua lại, cũng ko nên lập chốt bắt ở đây. mà nên bắt ở những chỗ nào dễ gây tai nạn, hoặc ảnh hưởng nhiều đến lái xe khác.
Chứ ở đây, e cá với các cụ 99,99% người dân đều đã từng vi phạm luật GTĐB, ví dụ ở ngõ xóm, rẽ cũng chả mấy khi signal...

Chỉnh sửa cuối:

vnr_82

Xe điện
Chưa thấy nói vi phạm của xxx đâu cả ?

Hoathanhtao

Xe điện
Ngã ba Hoàng Long là ở chỗ nào hả Cụ?

vt2phuc

Xe điện
Em chẳng thấy có gì vi phạm của xxx ở đây cả. Em cũng dân Hải Dương. Nhưng đi về đây chưa 1 lần nào bị bắt. Gương lược, đèn đóm đầy đủ hết. Trước khi rẽ thì có tín hiệu xin đường.

Đọc tình huống cụ chủ em biết cụ bị tóm đoạn nào. Các cụ vào phán xem XXX sai hay cụ ấy sai. Hỏi xem có cần đèn tín hiệu xin đường không. :)

langthang16

Xe hơi
Vậy theo cụ chỗ đó không cần xi nhan ợ?
Cái này e ko rõ nên e chấp nhận ký biên bản, và ko xin xỏ. Đoạn này là từ ql5 vào tphd, qua vòng xuyến nêú đi thẳng thì là nguyễn lương bằng, rẽ phải là hướng về tt gia lộc. Đi khoảng vài chục mét bọn chúng bảo lại ngã 3 tiếp nên phải signal (chỗ mà sau mấy viên đá to to ấy ạ). E lại bỏ signal ngay sau khi rẽ phải từ vòng xuyến vào nên mới bị tóm.

langthang16

Xe hơi
Em chẳng thấy có gì vi phạm của xxx ở đây cả. Em cũng dân Hải Dương. Nhưng đi về đây chưa 1 lần nào bị bắt. Gương lược, đèn đóm đầy đủ hết. Trước khi rẽ thì có tín hiệu xin đường.

Đọc tình huống cụ chủ em biết cụ bị tóm đoạn nào. Các cụ vào phán xem XXX sai hay cụ ấy sai. Hỏi xem có cần đèn tín hiệu xin đường không. :)
E ko nhận e đúng, mà e chỉ ra ở đây là xxx gợi ý lái xe xin xỏ hoặc gọi điện cho ai đó để tạo điều kiện, và e đã ghi âm đc câu này của xxx, nên mới hỏi các cụ có nên gửi báo chí đoạn ghi âm này ko mà.
Các cụ cứ hiểu nhầm ý của e. E đã kí bb và sẵn sàng nộp phạt rồi.

vt2phuc

Xe điện
E ko nhận e đúng, mà e chỉ ra ở đây là xxx gợi ý lái xe xin xỏ hoặc gọi điện cho ai đó để tạo điều kiện, và e đã ghi âm đc câu này của xxx, nên mới hỏi các cụ có nên gửi báo chí đoạn ghi âm này ko mà.
Các cụ cứ hiểu nhầm ý của e. E đã kí bb và sẵn sàng nộp phạt rồi.
Cái này đi dâu chẳng có gợi ý. Người ta chỉ bảo dân vào trong nói chuyện với sếp. Trình bày hoàn cảnh hay lý do nào đó. Làm việc cũng có nguyên tắc mà. Người ta cũng không kêu là ông mang abc đồng vào đưa cho ông ngồi trong xe. Nói chung là cái ghi âm của cụ cũng không tác dụng gì.

congtuan89hp

Xe tải
Cái này e ko rõ nên e chấp nhận ký biên bản, và ko xin xỏ. Đoạn này là từ ql5 vào tphd, qua vòng xuyến nêú đi thẳng thì là nguyễn lương bằng, rẽ phải là hướng về tt gia lộc. Đi khoảng vài chục mét bọn chúng bảo lại ngã 3 tiếp nên phải signal (chỗ mà sau mấy viên đá to to ấy ạ). E lại bỏ signal ngay sau khi rẽ phải từ vòng xuyến vào nên mới bị tóm.
Nếu đúng như cái bản đồ mà cụ VT2PHUC cung cấp thế kia thì cụ vẫn cãi được mặc dù có signal thì vẫn hơn.Bởi đường cụ đang đi là rẽ phải sau vòng xuyến là QL 37 (như bản đồ) và cụ vẫn đang di chuyển trên đường QL 37.Cụ không chuyển hướng sang đường nhánh kia hay nói cách khác cụ vẫn đang đi trên đường chính thì k cần signal.Theo ngu ý của em thì là thế.Kính các cụ cho cái Idea ạ :D

xedapmotbanh

Xe đạp
Theo ngu ý của em cụ cư gửi cho các báo.trăm bó đuốc cũng phải bắt được con ếch chứ ??[-O<

congtuan89hp

Xe tải
Theo ngu ý của em cụ cư gửi cho các báo.trăm bó đuốc cũng phải bắt được con ếch chứ ??[-O<
Em nghĩ "người ta" gợi ý cũng là bình thường thôi mà.Ở đâu chả thế hả cụ.Bao giờ phải quay được cảnh nhận hối lộ hay gì gì chứ mấy cái câu đó thì lời nói gió bay cụ ạ. :D

langthang16

Xe hơi
E cũng muốn thế, vì đã có chỉ thị về việc cấm cán bộ can thiệp việc xử phạt cuả csgt , mà ở đây xxx lại gợi ý như thế
E chỉ sợ dân đen thì ko làm đc việc lớn thôi.

vietpq75hanes

Xe container
Nếu bạn điều khiển ôtô: Tại điều 8 Nghị định 34/2010/NĐ-CP ngày 2/4/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ quy định về xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ôtô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ quy định:
- Phạt tiền từ 300.000 đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây: Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước; (điểm a khoản 2).

langthang16

Xe hơi
Nếu bạn điều khiển ôtô: Tại điều 8 Nghị định 34/2010/NĐ-CP ngày 2/4/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ quy định về xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ôtô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ quy định:
- Phạt tiền từ 300.000 đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây: Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước; (điểm a khoản 2).
Lôĩ của e là chuyển hướng ko có tín hiệu báo chuyển hướng rẽ. Ko phải chuyenr làn ko tín hiệu.
Và e đi 2b, theo nd71 là 200k-400k

Muon_biet

Xe cút kít
Nếu đúng như cái bản đồ mà cụ VT2PHUC cung cấp thế kia thì cụ vẫn cãi được mặc dù có signal thì vẫn hơn.Bởi đường cụ đang đi là rẽ phải sau vòng xuyến là QL 37 (như bản đồ) và cụ vẫn đang di chuyển trên đường QL 37.Cụ không chuyển hướng sang đường nhánh kia hay nói cách khác cụ vẫn đang đi trên đường chính thì k cần signal.Theo ngu ý của em thì là thế.Kính các cụ cho cái Idea ạ :D
Cụ nói đúng, nếu tình huống đúng như sơ đồ thì Cụ chủ không sai.

gafquef

Xe tăng
Hải Dương bây giờ nhiều công an nhất cả nước, cứ chớp mắt 1 cái là lại thấy áo vàng, áo xanh. Cặm cụi làm việc từ 5 h sáng cho đến 6 h chiều, hỏi thăm các xe máy có dấu hiệu từ huyện, các ô tô biển nơi khác đến. Cả XXX giao thông và CSTT áo xanh đều nhiệt tình bắt để ăn bẩn. Tối đến mười tối thì cả mười tối lũ choai choai không đội mũ đi đầy đường thậm chí còn đua thường xuyên thì cái lũ XXX cả áo vàng lẫn áo xanh chúng nó đều chết ở đâu hết. M.ẹ chúng nó, khốn nạn thật.

vt2phuc

Xe điện
Cụ nói đúng, nếu tình huống đúng như sơ đồ thì Cụ chủ không sai.
2 cụ xem lại nhé. Ảnh zoom vào gần hơn. Tất cả đường màu vàng đều là QL 37. Và đều là đường đôi.đoạn màu trắng và màu vàng tạo thành hình tam giác ấy thì không có dải phân cách, còn màu vàng chạy thẳng thì có.

vt2phuc

Xe điện
Hải Dương bây giờ nhiều công an nhất cả nước, cứ chớp mắt 1 cái là lại thấy áo vàng, áo xanh. Cặm cụi làm việc từ 5 h sáng cho đến 6 h chiều, hỏi thăm các xe máy có dấu hiệu từ huyện, các ô tô biển nơi khác đến. Cả XXX giao thông và CSTT áo xanh đều nhiệt tình bắt để ăn bẩn. Tối đến mười tối thì cả mười tối lũ choai choai không đội mũ đi đầy đường thậm chí còn đua thường xuyên thì cái lũ XXX cả áo vàng lẫn áo xanh chúng nó đều chết ở đâu hết. M.ẹ chúng nó, khốn nạn thật.
Theo thông tin của thằng bạn làm phòng kinh tế thì phòng giao thông thành phố hơn 200 nhân lực. Còn chẳng biết hết mặt nhau khi 2 phòng cạnh nhau. Mà cái thành phố bé tí.

congtuan89hp

Xe tải
2 cụ xem lại nhé. Ảnh zoom vào gần hơn. Tất cả đường màu vàng đều là QL 37. Và đều là đường đôi.đoạn màu trắng và màu vàng tạo thành hình tam giác ấy thì không có dải phân cách, còn màu vàng chạy thẳng thì có.
Cái map trước cụ xem phần vàng có ghi QL 37 k hộ cái nhé!Em k biết đường,chỉ xem qua bản đồ cụ cấp nên nói vậy chắc cũng k sai chứ ạ.
Mà giờ cái bản đồ mới này cụ cho cái ý kiến xem nào.Cả 2 nhánh vẫn thuộc QL37,cụ chủ cũng vẫn đi trên QL37.Vậy người nông dân phải làm gì? :D