Thảo luận Lỗi mở cốp xe Everest

BILY.HD

Xe hơi
Chào cccm.
Xe của e là Everest đời 2015-2016.
Hiện tại đang bị lỗi mở cốp xe lúc được lúc không. Lỗi này dc hãng xử lý miễn phí.

E mang qua Ford Hà Thành 2 lần, Ford Láng Hạ 1 lần rồi, kết quả là "nguyễn y vân".
Và họ có nói là mang xe đến hãng Ford ở Lai Xá, Hoài Đức họ mới xử lý dc lỗi này. Trường hợp mà k xử lý dc thì họ bảo phải thay cốp gì đó.
- Vậy cccm có ai làm ở hãng Ford có trong zoom này cho e cách xử lý với ạ. Với lại trường hợp mà thay cốp thì e có phải mất phí k và mất khoảng bao nhiêu (nếu có)?
- Cụ nào cũng bị lỗi này mà khắc phục đc thì chỉ cho e với ạ.
Cảm ơn cccm trước nhé!

quocdaicip11111

Xe máy
Xe mình cũng bị ever 2018 vào ford láng hạ ko tìm ra nguyên nhân. Vì lúc bị lúc ko. Hiện tượng là bạn bấm nút mở trên khó và trên tapno đá cop ko được. Bạn dùng tay mở hoặc đóng . Sau đó những tính năng kia lại mở được bình thường.

quandicom

Xe buýt
xe hết bảo hành thì khả năng là mất phí, còn bao nhiêu thì em chịu. Nếu lỗi từ lúc còn bảo hành mà vẫn chưa khắc phục được + bác còn giấy tờ chứng minh cho quá trình đó thì khả năng may ra được free . Thay thế món đấy chắc cũng kha khá, theo em đoán. Chúc bác may mắn

BILY.HD

Xe hơi
Xe mình cũng bị ever 2018 vào ford láng hạ ko tìm ra nguyên nhân. Vì lúc bị lúc ko. Hiện tượng là bạn bấm nút mở trên khó và trên tapno đá cop ko được. Bạn dùng tay mở hoặc đóng . Sau đó những tính năng kia lại mở được bình thường.
E bấm cả 3 cách, kể cả dùng tay cũng k thể mở được.

Fiat_ELX

Xe điện
Hãng đang cập nhật miên phí phần mềm mở cốp

Cập nhận tình hình xem thế nào cụ ơi? Đã sửa đc lỗi này chưa? Chị phí thế nào ạ?

BILY.HD

Xe hơi
Cập nhận tình hình xem thế nào cụ ơi? Đã sửa đc lỗi này chưa? Chị phí thế nào ạ?
Cuối cùng là phải thay hệ thống khóa cửa hậu.
Chi phí hết hơn 3 củ cụ ah.
Đến thời điểm này dc 2 tuần r, tạm thời vẫn chạy ngon. Hy vọng nó ổn.

tienbamboo

Xe container
Chào cccm.
Xe của e là Everest đời 2015-2016.
Hiện tại đang bị lỗi mở cốp xe lúc được lúc không. Lỗi này dc hãng xử lý miễn phí.
View attachment 6252090
E mang qua Ford Hà Thành 2 lần, Ford Láng Hạ 1 lần rồi, kết quả là "nguyễn y vân".
Và họ có nói là mang xe đến hãng Ford ở Lai Xá, Hoài Đức họ mới xử lý dc lỗi này. Trường hợp mà k xử lý dc thì họ bảo phải thay cốp gì đó.
- Vậy cccm có ai làm ở hãng Ford có trong zoom này cho e cách xử lý với ạ. Với lại trường hợp mà thay cốp thì e có phải mất phí k và mất khoảng bao nhiêu (nếu có)?
- Cụ nào cũng bị lỗi này mà khắc phục đc thì chỉ cho e với ạ.
Cảm ơn cccm trước nhé!
hiện tại cực kỳ nhiều xe eve ở VN bị lỗi mở cốp này
là bên ford VN cũng đã có một đợt triệu hồi riêng gọi là cập nhật phần mềm điều khiển đóng mở cốp ạ
tuy nhiên em thấy vẫn chưa xử lý được dứt điểm ạ.
con eve bi 2018 nhà em sau khi hãng cập nhật phần mềm 1 thời gian thì giờ chết hẳn không mở được nữa, chờ thay hộp điều khiển ạ :)