[Funland] Lợi nhuận trong chăn nuôi và trồng trọt thường là bao nhiêu, được 20%/năm trở lên không ạ ?

Mr. Toàn

Xe điện
Vâng, họ làm cá nhân thôi ạ. Làm vài tháng và chơi cả năm, chưa thấy lỗ bao giờ 🤣
Hiện tại thôi, làm cho vui và không sống nhờ đó. Thêm nữa là mang tính tạm thời, không lâu dài. Sẽ dần bị thui chột. Như ở mảng nuôi lơnj, sau bao sóng gió thì giờ chỉ có DN lớn, bệ đỡ ổn tồn tại, những cuộc dạo chơi đôi tỷ giờ đi hết rồi

Kiabuoisang

Xe container
Hiện tại thôi, làm cho vui và không sống nhờ đó. Thêm nữa là mang tính tạm thời, không lâu dài. Sẽ dần bị thui chột. Như ở mảng nuôi lơnj, sau bao sóng gió thì giờ chỉ có DN lớn, bệ đỡ ổn tồn tại, những cuộc dạo chơi đôi tỷ giờ đi hết rồi
À ko ạ. Họ làm nhiều năm rồi (trên 10 năm) và vẫn cứ đều đều ạ.

39k

Xe đạp
Cây ấy ở đâu cũng trồng đc phải ko cụ?
Mình nghĩ mỗi loại cây sẽ phù hợp với từng loại đất riêng, các cây họ xương rồng có lẽ phù hợp với vùng đất Ninh thuận, Bình thuận…

Kiabuoisang

Xe container
Mình nghĩ mỗi loại cây sẽ phù hợp với từng loại đất riêng, các cây họ xương rồng có lẽ phù hợp với vùng đất Ninh thuận, Bình thuận…
Vâng cụ. Em nghĩ là trồng loại cây mà bắc trồng đc, trung và nam không trồng được và có thể bán cho dân, có thể bán cho nhà máy, có thể xuất khẩu được ;)) Mới nhanh giàu và không lệ thuộc=D> và bán mà không cần mời vẫn có người mua ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu định làm đặc sản phải định thị trường (nơi tiêu thụ) + điều kiện rất riêng biệt rất khó để ai cũng làm được. Khi làm phải rất trung thành với tiêu chí đã đặt ra, dù thị trường có tăng cũng không được vì thế mà xô theo.
Còn hiện nay bất cứ thứ gì ra được tiền là người người sẽ xô vào làm, nếu việc không khó, không đòi hỏi điều kiện đặc biệt thì "Được mùa mất giá" là điều sẽ xảy ra rất nhanh!

vnposh

Xe container
Như tiêu đề, xin hỏi các cao nhân ộp nhờ có ý kiến ạ,
Nhảy vào ngành chăn nuôi, trồng trọt ở ta giờ thù lợi nhuận có cao đủ hấp dẫn không ạ ?
Có được tầm 20-25%/năm hay cao hơn nữa ạ ?
Quốc gia tăng trưởng 10% là lên đỉnh thế giới.

Trồng trọt, chăn nuôi tăng trưởng (hay cứ cho là lãi đi) tới 20% là lên đỉnh vũ trụ. :D

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
DABACO em biết họ từ rất lâu rồi (không phải đọc trên báo).
Tìm hiểu sâu sẽ thấy chẳng có doanh nghiệp nào được như họ đâu.
Còn cái mảng này khối đại gia sấp mặt, kể cả bây giờ họ đang hô lãi. Nhưng họ có các mảng khác để hỗ trợ đốt tiền!
Dabaco lâu đời về làm cám, thức ăn chăn nuôi. Sau đó họ làm nhựa bao bì và bạt, từ đây họ mới làm nông nghiệp và chăn nuôi. Cụ So và ông em là Chuyện là 1 trong những người giàu nhất BN nếu không nói là miền Bắc ạ.

candy_nguyen

Xe máy
Đầu ra cho cây nha đam (nếu làm 5-10ha) có ổn không bác?
Dạ cái này em tham khảo mấy người trồng nha đam trong SG ở quy mô nhỏ trên....sân thượng, họ trồng giống của Mỹ loại lá to ko đắng, rất dễ trồng và nhân giống, sau khi thu hoạch họ bán cho các xưởng làm thạch, nước nha đam, các tiệm thực phẩm, hoặc chế biến làm nước dưỡng da, mặt nạ...~:>. Còn trồng quy mô lớn thì chắc bác phải làm chặt chẽ với các nhà máy chế biến để tìm đầu ra cụ thể xem sao.

coolpix8700

Xe ngựa
Em biết ông So từ rất lâu, trước khi ông xây cái nhà máy cám khoe "sạch như bệnh viện" ở trụ sở bây giờ. Có năm đến ông ấy khoe 12 F1 nhà cán bộ tỉnh đỗ đại học,...
TN cũng có ĐH định bắt chước mô hình ấy, nhưng không thành, vì ở TN tỷ lên nông nghiệp thấp, DA không to bằng...!

Supercub_90

Xe điện
Em vào hóng thớt thôi. Nông nghiệp vẫn là bài toán khó dù nước ta được biết đến là một nước nông nghiệp.

Fiat2007

Xe buýt
Mợ nuôi giun quế ở đâu? Cháu muốn học hỏi kinh nghiệm và xây dựng mô hình.

39k

Xe đạp
Dạ cái này em tham khảo mấy người trồng nha đam trong SG ở quy mô nhỏ trên....sân thượng, họ trồng giống của Mỹ loại lá to ko đắng, rất dễ trồng và nhân giống, sau khi thu hoạch họ bán cho các xưởng làm thạch, nước nha đam, các tiệm thực phẩm, hoặc chế biến làm nước dưỡng da, mặt nạ...~:>. Còn trồng quy mô lớn thì chắc bác phải làm chặt chẽ với các nhà máy chế biến để tìm đầu ra cụ thể xem sao.
Thanks bạn!

soc bo

Xe buýt
Khoảng 2 năm trc nuôi lợn thì lãi 2.5-3 tr/ con/6 tháng, tổng đầu tư hết 4.5 tr/ con ak. Vài tháng nay lỗ nặng, giờ lại lãi 500k/con.
cụ nói chuẩn đấy. nên đã lỗ từ lợn thì chỉ đi lên đc từ lợn chứ mấy con khác ko theo đc

Bác đang làm nông nghiệp àh?
Đừng kể chuyện mạng xã hội ở đây. Mạng xã hội hay rất nhiều ngành khác thích mở thì hôm sau mở được, thích đóng cũng vậy, nhưng nông nghiệp thì không như vậy đâu. Nhanh cũng vài tháng, nếu không thì vài năm.
Tôi đang thu rất nhiều từ nông nghiệp đấy, doanh thu hàng năm không nhỏ đâu, nhưng 10 năm thì 3 được, 3 mất 4 nằm giữa được và mất, 3 năm được ấy cõng tất. Nhưng 3 năm mất liền nhau không phải doanh nghiệp nào cũng chịu được đâu.
Mà làm nông nghiệp là trồng, cấy, nuôi, chứ chỉ buôn bán sản phẩm nông nghiệp thì vẫn là thương mại!
Bác mở mạng xã hội nào mà hôm nay làm mai đóng được thế.bác tưởng code 1 cái mạng xã hội nó nhanh như bác chém gió à.còn bác làm 10 năm mà được 3 năm mất 3 năm là do bác do khả năng của bác. Bác k làm được k có nghĩa người khác k làm được. Doanh thu bác lớn như chi phí của bác như nào. Lợi nhuận của bác còn được bn. Bác có trồng 1000ha mà chỉ bán cho dân buôn thì bác vẫn là nông dân.

Quan trọng nếu làm thì cụ sẽ ở nhóm thành công hay thất bại? Em và các bạn em làm rồi, cuộc chơi tính bằng tỷ bạc và đều rút ra. Người nhẹ đi đôi tỷ, người nặng đi vài chục tỷ, cá biệt đi cả cơ nghiệp và đang lại bắt đầu từ đầu 😅
Em thì chưa dám nhận thành công.còn lúc đầu học làm e cũng mất 3 năm và âm 2 tỏi.

TieuFu

Xe container
Làm nào mà ra lợi nhuận vô biên thế hả cụ? Nghe như buôn heroin ấy nhỉ?
Cụ bày em với!
Em lót dép hónggggg
Cụ ra chợ đặt mua mối cấp, rồi kiếm chỗ cạnh mấy khu nuôi trồng dựng biển bán đồ sạch ! Lãi ngập ! Nhớ thi thoảng đăng mấy clips thu hoạch rồi nuôi trồng của thằng khác đăng mạng cho khách xem ! Thời 4.0 nó hay lắm !

TieuFu

Xe container
Bác mở mạng xã hội nào mà hôm nay làm mai đóng được thế.bác tưởng code 1 cái mạng xã hội nó nhanh như bác chém gió à.còn bác làm 10 năm mà được 3 năm mất 3 năm là do bác do khả năng của bác. Bác k làm được k có nghĩa người khác k làm được. Doanh thu bác lớn như chi phí của bác như nào. Lợi nhuận của bác còn được bn. Bác có trồng 1000ha mà chỉ bán cho dân buôn thì bác vẫn là nông dân.
Lão trên nói đúng đấy cụ ! Còn vừa sx vừa bán hàng thì khủng lắm món nuôi trồng không quay vốn nhanh được !

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em biết ông So từ rất lâu, trước khi ông xây cái nhà máy cám khoe "sạch như bệnh viện" ở trụ sở bây giờ. Có năm đến ông ấy khoe 12 F1 nhà cán bộ tỉnh đỗ đại học,...
TN cũng có ĐH định bắt chước mô hình ấy, nhưng không thành, vì ở TN tỷ lên nông nghiệp thấp, DA không to bằng...!
Đây là anh em hình mẫu về sự đoàn kết, bảo ban nhau cùng làm kinh tế và đạt được sự giàu có vượt xa thu nhập bình quân của xã hội VN. Cùng với anh em nhà Thắng Thiều (Thủy Nguyên - Hải Phòng) và anh em Vệ Kỳ (Vũ Thư - Thái Bình).