[Cảnh báo] Lỗi tại bốt Hàng Đậu - Hàng Giấy

Bopbi_hsgs

Xe container
Chỗ đó có biển "Đền đỏ được phép rẽ phải", không có biển phân làn và vạch chỉ đường nên các cụ không cần phải bon chen vào làn có mắt võng để rẽ, nếu đi làn ngoài thì cứ đường hoàng xi nhan mà rẽ phải khi gặp đèn đỏ thôi (nhưng chú ý không được chèn lên cái vạch liền giữa làn ngoài và làn mắt võng).
Cái "nhưng chú ý" của cụ ko đúng, vì cái vạch vành ngoài của làn mắt võng lại... ko cấm đè vạch ;))

Thuy_CK

Xe điện
Hầu hết người tham gia giao thông qua lại đoạn này nhiều lần, biết đó là đường 2 chiều nhưng vẫn cố tình chèn vạch, lấn sang chiều đường ngược lại ạ. Nói chung là cung không oan đâu. Dân thì gian, quan thì tham, trách ai???
Cụ nói vậy thì từ nay ta bỏ luôn mấy cái biển cấm đi ngược chiều trên đường PĐP đi cụ nhể :))

getz 1.6

Xe buýt
Hầu hết người tham gia giao thông qua lại đoạn này nhiều lần, biết đó là đường 2 chiều nhưng vẫn cố tình chèn vạch, lấn sang chiều đường ngược lại ạ. Nói chung là cung không oan đâu. Dân thì gian, quan thì tham, trách ai???
Có biet thi đi đoan nay cũng ko dễ. Khi đường đông nếu đi làn ngoài Phan đình phùng sang cũng rất khó để ép sang đúng làn mà ko chém vạch

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em ko bon chen nhưng đến sau loạt xe máy lên cầu LB thì đôi khi phải đứng chờ cụ ei.
Cái vạch cụ nói là màu vàng bên ngoài viền bao vạch mắt võng ah?
Đúng rồi cụ, nếu đứng sau xe máy thì phải chờ cụ ạ

isabinh

Xe điện
Vị trí này không mới vs các cụ nhà ta. Tuy nhiên 1 tháng nay e thấy các bác xxx có vẻ tăng cường. Cứ trưa thứ 7 và CN 4 đ/c tác nghiệp, xe bị vợt liên tuc.
Lỗi chẹt vạch liền và đi sang phần đường ngược chiều tại đoạn ngã tư Hàng giấy Hàng đậu. Rất nhiều cụ dính ở đây do đi từ đường Phan đình phùng 1 chiều sang đoạn đường em khoanh đỏ đánh số 1.
Các đ/c xxx tác nghiệp bằng điện thoại kết nối 4 con cam tại khu vực này

Vị trí số 2 quá cũ các cụ nhà ta đã tránh đc nhiều.

Và kết quả tại vị trí số 3 nơi Đội 1 tác nghiệp.

PS: Bài mang tính cảnh báo. E cũng dính ở đây trc tết. Ờ thì sai thì phạt thôi. Bị phạt xong mới thấy các chú cũng vất vả, giữa trưa mà 4 chú rất tích cực làm vc. Nói chung ko kể giờ giấc và tinh thần lv cao
Chỗ này sát thủ phết, các cụ cẩn thận

Mr Win

Xe buýt
Cái này do các cụ nhà mình cố lấn làn sang làn ngược chiều thôi. Em đi qua đây nhiều nên biết mà. Phần đa là vượt vội để ra gặp các xxx cho sớm :D.
Chứ cứ đi bình thường thì đâu có ai phạt
hôm trước người nhà e đi cũng bị phát ở đây.
Đoạn hướng lên cầu, từ bốt hàng đậu, đoạn đèn đỏ chỗ Piaggio, đỗ sang làn bên trái xong đi thẳng (vì có vạch liền), lúc đến đoạn Đội 1 bị bắt vì tội đi sai làn, trong ng lại có tí bia nên dính 700k đi nhanh :D
em bị bắt ở đây một lần dơ ảnh qua zalo ra doạ em bảo biển phân làn cắm ở đâu để em quay lại xem lần sau đi cho đúng rồi hùng hổ bảo cẩm giấy tờ về chờ phạt nguội chờ 2 năm rồi mà ko thấy phạt

Mr Win

Xe buýt
cụ chỉ em biển phân làn ở đau ạ và cũng ko ai muốn bon chen nhiều khi bị xe trong đẩy ra cũng doạ phạt đi sai làn là ko đúng

Bopbi_hsgs

Xe container
Cái vạch phân chia làn đường giữa làn mắt võng và làn bên trái là vạch liền cụ ạ.
Hai làn đêý đc phân chia bởi vạch 4.4 màu vàng, vành ngoài màu vàng rộng 20cm, ko cấm đè vạch (hoặc chèn qua vạch). Chứ ko phải là vạch 2.2 màu trắng rộng 15cm cụ ợ.

Matizcoi

Xe cút kít
Yêu các anh cam lộ quá, vất vả tóm xe lại gặp mấy ông of chầy bửa ko chịu nôn siền :))

Haigv

Xe tăng
Còn khốn nạn nữa là đồng hồ đếm giây của con đèn đỏ trước đó ngẫu nhiên hỏng đã quá lâu, đi qua khi đèn xanh 1 lúc thì như cực hình, méo biết nó vàng lúc nào. Nói chung bẫy giăng như mưa, thưa mà khó thoát, hix

Mr Win

Xe buýt
Yêu các anh cam lộ quá, vất vả tóm xe lại gặp mấy ông of chầy bửa ko chịu nôn siền :))
cụ nhầm nhé, em ko chầy bửa em cam đoan hầu hết là ko muốn đi sai chẳng qua là đường ko thuận lợi và lực lượng xxx cũng ko có ý tốt

Mr Win

Xe buýt
Còn khốn nạn nữa là đồng hồ đếm giây của con đèn đỏ trước đó ngẫu nhiên hỏng đã quá lâu, đi qua khi đèn xanh 1 lúc thì như cực hình, méo biết nó vàng lúc nào. Nói chung bẫy giăng như mưa, thưa mà khó thoát, hix
=)) em có lần gặp mấy cụ tý thì thông nhau vì cái đèn bẫy người tham gia giao thông này

toechuoi

Xe tăng
ơ thế cái đoạn Piagio đối diện bốt hàng đậu là 2 chiều ạ...hay như nào, em hay đi đoạn đấy, tuyền đi từ Phùng Hưng, quay qua bốt hàng đậu để vào lý nam đế, em toàn đỗ làn sát bốt hàng đậu. hay đoạn đấy là hai chiều thật nhỉ, vì chiều nay em đỗ mà chả có ma nào đỗ sau lưng em, chui hết vào làn bên cạnh...:(

Tengo.Mit

Xe tăng
Cái vạch phân chia làn đường giữa làn mắt võng và làn bên trái là vạch liền cụ ạ.
Vạch đấy đè thoải mái cụ nhé. Em bị vẫy ở đoạn BX Nước Ngầm một lần vì đè vạch đấy, xin biên bản gẫy lưỡi mà các anh í không cho.

ducbinh94

Xe tăng
ơ thế cái đoạn Piagio đối diện bốt hàng đậu là 2 chiều ạ...hay như nào, em hay đi đoạn đấy, tuyền đi từ Phùng Hưng, quay qua bốt hàng đậu để vào lý nam đế, em toàn đỗ làn sát bốt hàng đậu. hay đoạn đấy là hai chiều thật nhỉ, vì chiều nay em đỗ mà chả có ma nào đỗ sau lưng em, chui hết vào làn bên cạnh...:(
Cái đoạn piagio vẫn là 1 chiều từ PDP đi HD, tuy nhiên cái làn sát bốt thì chỉ cho xe rẽ trái, cụ đi thẳng là xxx tóm, mà có đi đc thẳng mà k chuyển hướng dần vào bên phải là phi ngay vào làn ngược chiều (đường HĐ 2 chiều).

Nam195335

Đi bộ
Theo cháu biết thì chỗ này là 1 chiều với oto mà. Nếu nó vợt thì lạ thật