Lỗi Vành Liberty 125ie 3V S 140km đã bị. Hjx hjx

mrlouisvo

Xe hơi
Có lẽ các cụ yêu vợ 2 quá nên để ý kỹ quá thành ra rước khổ vào thân, mua cái xe về để nó hầu mình thành ra mình hầu nó! Vợ cả em có con SCR đi được 3..4 năm gì đó, vừa đi vừa phá cho nó hỏng mà nó có hỏng đâu (đang muốn đổi xe mới nên phải có lý do). Đi đc khoảng 2,5 năm nó cũng kêu cái gì lạch cạnh đằng sau đưa ra thợ tìm mãi chẳng ra bệnh gì, mà đi vẫn bốc, khỏe như thế nên cứ để thế mà đi lâu rồi tự nhiên hết, mà đến bây giờ em cũng chẳng để ý cái gì kêu nữa.
Theo em cụ cứ để thế mà đi, khi nào nó kêu thật to, bệnh nó phát rõ ràng thì đem ra cho nó bảo hành, có khi nó kêu ở hệ thống truyền động cũng nên
Hi em nghĩ ko phải lỗi truyền động cụ ah. Đi 1 mình kêu nhỏ. Còn chở thêm 1 người ngồi sau nữa thì tiếng kêu phát ra to hơn.

meomatto

Xe buýt
Thôi, đã chơi với pi thì cũng nên xác định là xe là phụ, thay đồ là chính. Hi

nemesistan

Xe tăng
1 cái mà đã than :), vô địch of chắc chỉ có mình thôi, 7 cái đến thời điểm này, đang cầu cho nó yên ổn đây. Thay ra thay vào nhiều làm cho cái lốp nó đã bị tác động, rách một vệt nhỏ, đang lo phải thay lốp đây. Đang làm một decal ghi rõ 7Rims cho nó máu, dán vào xe gọi là kỉ niệm

mrlouisvo

Xe hơi
1 cái mà đã than :), vô địch of chắc chỉ có mình thôi, 7 cái đến thời điểm này, đang cầu cho nó yên ổn đây. Thay ra thay vào nhiều làm cho cái lốp nó đã bị tác động, rách một vệt nhỏ, đang lo phải thay lốp đây. Đang làm một decal ghi rõ 7Rims cho nó máu, dán vào xe gọi là kỉ niệm
Hehe em cũng có đọc qua bài của cụ rồi. Nhọ thật cụ nhỉ. 9 tháng 7 cái :))=))

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Mua sh đi cụ. Em đang đi sh 2k13 đây. Xăng ăn ít lắm. Xe em 125i đổ 160k xăng lúc nào cũng 300~310km mới đổ lại. Xe chạy sướng hơn con li vịt nhiều. Em đi xe em vs xe vợ em cảm nhận thế.
Mẹ e cũng bắt mua honda,nhưng cái đầu sh mới xấu qá,sh đời cũ hoặc nhập thì k có $ mà e cũng k được cao ráo cho lắm.Đi SH sợ như châu chấu đá voi :D

quang.pham111

Xe hơi
Dòng li việt e thấy quá nhiều trường hợp bị lỗi vành. Vẫn chưa thấy hãng sửa đc nhỉ.

grandeurHD

Xe tải
em mang ra hãng , thằng kĩ thuật nó check như sau, cho xe em phi lên cái dốc từ vỉa hè lên sàn nhà, nhưng nó bóp phanh trước và kéo thốc ga lên, bánh quay tít mù, khói bốc như cháy nhà, ko thấy kêu két két rì, kết luận vành không sao.... xin lỗi các cụ em chửi bậy phát, cái đục con mợ cái bọn phò piaggio đi đào tạo ra mấy cái thằng thợ ngu như chó và phá hoại xe của khách,thưa các cụ nếu cứ làm ăn theo kiểu này, em nghĩ đã đến lúc người Việt chúng ta nên nói không với Piaggio,
- Xe của em vẫn bị bệnh, và em đã phải tự tìm ra bệnh để chỉ cho lũ thợ

thangngo

Xe tăng
em mang ra hãng , thằng kĩ thuật nó check như sau, cho xe em phi lên cái dốc từ vỉa hè lên sàn nhà, nhưng nó bóp phanh trước và kéo thốc ga lên, bánh quay tít mù, khói bốc như cháy nhà, ko thấy kêu két két rì, kết luận vành không sao.... xin lỗi các cụ em chửi bậy phát, cái đục con mợ cái bọn phò piaggio đi đào tạo ra mấy cái thằng thợ ngu như chó và phá hoại xe của khách,thưa các cụ nếu cứ làm ăn theo kiểu này, em nghĩ đã đến lúc người Việt chúng ta nên nói không với Piaggio,
Nó lấy xe cụ ra tập đốt lốp chứ sửa mẹ gì đâu

MinPrince

Xe buýt
Xe em hồi trước test kiểu đấy mà. Người ta bảo luôn là lỗi vành và thay mới. Có sao đâu. Quan trọng là nó không cho cụ đổi vành nên cụ tức. CHứ ví dụ kể cả nó test kiểu thông thường là đi ra ngoài đường mà về nó kết luận không sao. Cụ vẫn sẽ tức thôi. Muốn kiểm tra lỗi này mà thay nhanh thì lên thẳng Lê Duẩn nếu mua xe ở Topcom cụ nhé. Ở đấy là tổng của topcom, thay nhanh luôn. Còn hồi trước ở Huỳnh Thúc Kháng em có sửa nhưng người ta bảo xe không sao đâu v..v. Em bảo thôi em mang lên Lê Duẩn. Mang lên cái được đổi vành luôn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

grandeurHD

Xe tải
+thánh Honda đã ra đảo rồi

cụ làm sale cho piagio à, em chưa bg thấy cái kiểu kiểm tra như phá xe của khách như vậy, cụ cứ thử đi hỏi tất cả các cụ các mợ trên cái Of này, có hãng nào kiểm tra như thế không, kiểu kiểm tra đấy là cái hành động ko tôn trọng tài sản của khách hàng, và tự vả vào chính cái chất lượng và kinh nghiệm trong sửa chữa mà bấy lâu nay Piaggio gây dựng nên
- Em nhắc cụ lần nữa, em mang xe ra chỉ để kiểm tra và sửa chữa chứ em không mang ra đòi thay vành mới, cụ đừng tự ý thêm lời của cụ vào để lái người đọc theo ý của cụ, sau 3 lần kiểm tra mà không tìm ra bệnh cũng như phương hướng khâc phục em đã phải bỏ rất nhiều thời gian để thử các kiểu, rồi sau đấy em mới tìm được đúng bệnh để chỉ cho thợ nó biết mà làm đấy

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn
Trên này có bác thích Pi có bác thích Hon vậy em nghĩ các bác chém chất lượng kèm dịch vụ thì hơn chứ đừng nên đôi co làm gì nhé.
Như em thích Hon gấu em thích Pi thế hóa ra nhà em oánh nhau suốt à các cụ.

grandeurHD

Xe tải
vâng, em cũng không có ý đôi co, em đang bàn đến chất lượng xe Li ie 125 Việt Nam và dịch vụ sau bán hàng của Piaggio Việt Nam đấy ạ, em cũng đang đi liberty Việt và em gái em đi Liberty nhập ạ, Liberty nhập thì từ lúc mua về tới giờ chưa xảy ra vấn đề rì, còn con Liberty 125ie Việt Nam của em thì nó lại bị cái bệnh oái ăm, phải dán băng dính 2 mặt vào dưới dây curoa ạ

MinPrince

Xe buýt
+thánh Honda đã ra đảo rồi

cụ làm sale cho piagio à, em chưa bg thấy cái kiểu kiểm tra như phá xe của khách như vậy, cụ cứ thử đi hỏi tất cả các cụ các mợ trên cái Of này, có hãng nào kiểm tra như thế không, kiểu kiểm tra đấy là cái hành động ko tôn trọng tài sản của khách hàng, và tự vả vào chính cái chất lượng và kinh nghiệm trong sửa chữa mà bấy lâu nay Piaggio gây dựng nên
- Em nhắc cụ lần nữa, em mang xe ra chỉ để kiểm tra và sửa chữa chứ em không mang ra đòi thay vành mới, cụ đừng tự ý thêm lời của cụ vào để lái người đọc theo ý của cụ, sau 3 lần kiểm tra mà không tìm ra bệnh cũng như phương hướng khâc phục em đã phải bỏ rất nhiều thời gian để thử các kiểu, rồi sau đấy em mới tìm được đúng bệnh để chỉ cho thợ nó biết mà làm đấy

Vặn có tí mà kêu không tôn trọng khách hàng :|. Em thấy đầy người đi sửa xe ở các hãng khác. Thợ dựng chân chống lên rồi vặn ga :|. Có sao đâu. Thế theo cụ thử như nào thì ok ??.

Còn cụ đọc lại những gì cụ viết đi ? Chỗ bôi đậm ấy. Không đọc kĩ thì tư vấn kiểu gì. Bệnh có nhiều loại, thợ có nhiều người. Có thể có người đoán được. Có người không ?. Còn cảm thấy cái xe nó gây nhiều bức xúc, mình thì là người khó tính, chấp nhặt thì nên bán luôn đi cho đỡ bực tức. Vì xe Piaggio nó cũng khó chiều. Cụ chẳng phải là người am hiểu kĩ thuật, thử các kiểu mà không thấy kêu thì bảo không có bệnh. Vì người ta thử ngay lúc đó chứ không phải là người sử dụng thường xuyên thì làm sao biết được. Có triệu chứng gì thì nói cho người ta biết để người ta khắc phục.

Mà topic kia cụ bắt thợ người ta kiểm tra và ra lỗi dây curoa còn gì :)). Nói chung tốt nhất cụ nên bán xe đi để đỡ bực tức và đỡ căng thẳng :)). Chứ như này thì bị nó củ hành nhiều :))

grandeurHD

Xe tải
Vặn có tí mà kêu không tôn trọng khách hàng :|. Em thấy đầy người đi sửa xe ở các hãng khác. Thợ dựng chân chống lên rồi vặn ga :|. Có sao đâu. Thế theo cụ thử như nào thì ok ??.

Còn cụ đọc lại những gì cụ viết đi ? Chỗ bôi đậm ấy. Không đọc kĩ thì tư vấn kiểu gì. Bệnh có nhiều loại, thợ có nhiều người. Có thể có người đoán được. Có người không ?. Còn cảm thấy cái xe nó gây nhiều bức xúc, mình thì là người khó tính, chấp nhặt thì nên bán luôn đi cho đỡ bực tức. Vì xe Piaggio nó cũng khó chiều. Cụ chẳng phải là người am hiểu kĩ thuật, thử các kiểu mà không thấy kêu thì bảo không có bệnh. Vì người ta thử ngay lúc đó chứ không phải là người sử dụng thường xuyên thì làm sao biết được. Có triệu chứng gì thì nói cho người ta biết để người ta khắc phục.

Mà topic kia cụ bắt thợ người ta kiểm tra và ra lỗi dây curoa còn gì :)). Nói chung tốt nhất cụ nên bán xe đi để đỡ bực tức và đỡ căng thẳng :)). Chứ như này thì bị nó củ hành nhiều :))
- Bác nên đọc cho kĩ , chả ai mang xe ra phi lên cái dốc từ vỉa hè lên sàn nhà rồi dựng chân chống vặn ga đâu ạ, nó ngồi nguyên trên xe phi lên dốc, đầu xe đã trên sàn nhà nhưng bánh sau vẫn còn trên dốc, tay nó bóp chặt phanh truơc rồi để cái lốp sau nó miết mạnh lên cái dốc ,đủ các kiểu đến mức bánh xe và mặt dốc ma sát tạo ra khói thì nó bảo vành không có vấn đề rì
- Em bỏ tiền ra mua xe để nó phục vụ em, tất nhiên nó hỏng em phải sửa,em phải bảo dưỡng, đằng này vừa mới mua mà em đã nai lưng ra sửa rồi, em chắc chắn với các cụ là đã mất tiền mà mang cái bực vào mình rồi đấy ạ

duonghasc

Xe hơi
dạo này em thấy nhiều cụ kêu ca liberty quá :D

cuongpc126

Xe buýt
Em nghĩ các cụ nên tổng hợp lại làm to 1 chút lên. Vì quyền lợi cũng những người đang sử dụng như các cụ và những người sẽ mua tiếp.

Getz6329

Xe tải
Thử nhờ cụ Sơn shark sử lý xem, hình như có cụ sử lý được rồi đấy, có thể nguyên nhân đến từ bộ lap. Xe gấu nhà em lúc đầu cũng đi bảo hành xong về vẫn đâu vào đấy, đến bây giờ đi 4k rồi thấy bình thường, xác định li vn nó thế ...

nchmaster

Xe hơi
xe em vào sóc cạch cạch k hiểu đúng không :(

kemsu

Xe buýt
Khổ giờ thì e biết con xe vợ e đi LX 3V i với e đi có 5 kìn cũng lỗi này! Thôi đành ra cơ khí để làm căn bua hay căn gì như cụ liêm nói ở trên vậy!