[Thảo luận] Lỗi vượt phải!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đoạn qua thành phố Hải Dương là bẫy mà bác ơi . Trc xxx Hải Dương còn cho 1 cái xe cò mồi đi rất chậm , xin vượt không nhường gây ức chế các xe đi sau để các xe sau chuyển làn vượt .
Mình nc với 1 bác cũng bị bắt ở đây , bác ý kể cũng bị bắt ở đây xong cũng cãi bằng luật nhưng các anh xxx Hải Dương chốt lại 1 câu là " Luật ở Hải Dương " nó thế . Vậy các bác làm thế nào trong trường hợp thế này ...
Em bị bắt ở Lai Cách!
Cãi nhau một lúc em yêu cầu lập biên bản!
Rồi em rút điện thoại ra gọi, xxx ngồi nhìn cười khẩy, nhưng khi nghe câu em hỏi cụ havu thì tái mặt: Em nên ghi vào biên bản như thế nào với tình huống trên để đảm bảo sự công bằng khi Tòa Án xét xử!
Sau đó cho dù em kiên quyết yêu cầu lập biên bản kèm đoạn video như xxx nói là có nhưng xxx lại kiên quyết cười nịnh trả giấy tờ nên em cũng thôi!8o|

Goodboy76

Xe buýt
Phải thắng dc xxx thì mới nên khoe , ko thì ngậm bồ hòn làm ngọt là thượng sách kụ chủ nhẩy!!!

M.E.V.N

Xe hơi
Phải thắng dc xxx thì mới nên khoe , ko thì ngậm bồ hòn làm ngọt là thượng sách kụ chủ nhẩy!!!
Nếu cụ cần thực tế thì cụ mang vợ 2 cụ ra đây em sẵn sàng hầu cụ một chuyến xuống HD. Nếu em không thắng được xxx em sẽ chịu mọi chi phí cho cụ. Còn em mà thắng cụ mời em chầu bia cỏ coi như là anh em giao lưu. Ok?

Babylearn2hack

Xe tải
Vẫn chưa thấy bóng dáng cụ chu thớt đâu nhỉ? Bao nhiêu ý kiến đóng góp cho cụ đây..

Lạc Lạc

Xe tải
Em hoỉ ngu tí!đường 5 có biể phân làn, mình vượt làn trong nó bảo mình đi sai làn thì cãi làm sao?

BMW.X5

Xe hơi
Biển phân làn hình như không có tác dụng trên toàn tuyến. Qua mỗi ngã 3 4 là phải nhắc biển lại ko thì coi như hết giá trị. Theo e biết là vậy

minhtuyen

Xe tải
Website
www.BichHa.vn
Thế cụ havu trả lời thế nào ạ?

Em bị bắt ở Lai Cách!
Cãi nhau một lúc em yêu cầu lập biên bản!
Rồi em rút điện thoại ra gọi, xxx ngồi nhìn cười khẩy, nhưng khi nghe câu em hỏi cụ havu thì tái mặt: Em nên ghi vào biên bản như thế nào với tình huống trên để đảm bảo sự công bằng khi Tòa Án xét xử!
Sau đó cho dù em kiên quyết yêu cầu lập biên bản kèm đoạn video như xxx nói là có nhưng xxx lại kiên quyết cười nịnh trả giấy tờ nên em cũng thôi!8o|
Em thấy các cụ trên OF chiến thắng xxx cũng rất nhiều, nhưng em nghĩ đó chỉ là số ít, còn đâu thì chắc vẫn có rất nhiều cụ bị thịt và nên xxx vẫn dùng lỗi ko thực này làm cần câu cơm. Vậy quan trọng là các cụ nghĩ xem là làm thế nào để xxx ko dám dừng xe để phạt cái lỗi ko thực này.
Vì thực tế là đã bị dừng xe là mất thời gian rồi, nếu xxx củ chuối giữ giấy tờ xe thì lại phải mất thời gian quay lại làm việc rồi kiện cáo, và mọi chuyện vẫn thế.
VẬy em rất mong các cụ lão làng trên đây nghĩ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

trunggthn

Xe hơi
Cụ này mua xe từ 30-9-2010 mà còn bị xxx vặt lỗi này thì chán quá. Cụ chẳng chịu đọc gì cả nên phải đóng học phí là đương nhiên thôi.

nissanfan

Xe hơi
Cái vụ này anh em đã trao đổi chán chê rồi, cụ ở đâu ra đấy?

tenluatomahoc

Xe tăng
Em có video mới hôm vừa rồi khẩu chiến với xxx ở chỗ qua sặt thì phải haha em win thế mới sướng

Innocet

Xe máy
Em thấy các cụ trên OF chiến thắng xxx cũng rất nhiều, nhưng em nghĩ đó chỉ là số ít, còn đâu thì chắc vẫn có rất nhiều cụ bị thịt và nên xxx vẫn dùng lỗi ko thực này làm cần câu cơm. Vậy quan trọng là các cụ nghĩ xem là làm thế nào để xxx ko dám dừng xe để phạt cái lỗi ko thực này.
Vì thực tế là đã bị dừng xe là mất thời gian rồi, nếu xxx củ chuối giữ giấy tờ xe thì lại phải mất thời gian quay lại làm việc rồi kiện cáo, và mọi chuyện vẫn thế.
Cách tốt nhất là các cụ nên học kinh nghiệm của các cao thủ cãi xxx trên đây này.

sudoku

Xe buýt
Hay quá, cho chúng nó biết tưởng cứ thích dọa là đc à

Thế cụ havu trả lời thế nào ạ?

@79

Xe hơi
Cụ chủ thớt tham gia diễn đàn khá lâu, số km cũng tương đối mà không đọc 1 thớt nào về xxx đường 5 ợ?

MB230E

Xe hơi
Vậy chứ 20 năm thường nó dốt hơn tụi vài năm bác ạ, nó giỏi nó đã k đứng đó 20 năm
"Tao đã 20 năm xử lý trên đường này rồi, mày đi như thế là sai, lập biên bản là 2.5T đấy, đừng cãi".

Khiếp quá, nó chôn cái thân nó trên con đường này 20 năm... chả biết con đường thay đổi bao nhiêu, xã hội thay đổi bao nhiêu, luật lá thay đổi bao nhiêu... nhưng nó thành tinh rồi. Cụ chủ bị nó ép vía, sợ... cũng là tội lỗi

biahoihanoi

Xe lăn
Nếu cụ đảo như rang lạc trên đường thì cũng không oan đâu.

pa4ever

Xe hơi
em vừa bị chỉ lỗi này vào chiều nay xong , đoạn gần HD . bị chỉ cạp nong e từ tốn đánh xe vào , bật ghi âm xuống xe, nói với ông bạn đi cùng là quả này xuống phải mắng cho xxx 1 trận . XXX hỏi em giấy tờ đâu , e hỏi lỗi gì kêu luôn lỗi vượt phải , ko có đèn hãm ( phanh ) bên phải . em kiểm tra đúng là mới hỏng đèn phanh phải thật , đen quá các bác ạ. thế là cãi nhau khoảng 5~7 phút với các chú ý , cuối cùng nhận lỗi thiếu thiết bị báo hãm và lúc kiểm tra giấy tờ lòi thêm tội bảo hiểm vừa mới hết hạn xong nữa chứ huhu .... còn lỗi vượt phải ko chém đc em , kêu là lỗi này anh cho @.@ ( cho cái $@$#@$$@ ) . lúc cãi nhau e cứ đọc to hết họ tên 2 đồng chí cãi nhau với em lên , lúc sau xử lý xong 2 cái lỗi chuối kia , chạy theo bắt e xuống bảo anh chưa xong , e ra đưa lại giấy tờ , em lại xuống xe đưa hỏi có việc gì ko , hóa ra hỏi có ghi âm ko đấy ..... chuối cả nải .

Naviman

Xe tăng
...em kiểm tra đúng là mới hỏng đèn phanh phải thật , đen quá các bác ạ. thế là cãi nhau khoảng 5~7 phút với các chú ý , cuối cùng nhận lỗi thiếu thiết bị báo hãm và lúc kiểm tra giấy tờ lòi thêm tội bảo hiểm vừa mới hết hạn xong nữa chứ huhu .... còn lỗi vượt phải ko chém đc em , kêu là lỗi này anh cho @.@ ( cho cái $@$#@$$@ ) . lúc cãi nhau e cứ đọc to hết họ tên 2 đồng chí cãi nhau với em lên , lúc sau xử lý xong 2 cái lỗi chuối kia , chạy theo bắt e xuống bảo anh chưa xong , e ra đưa lại giấy tờ , em lại xuống xe đưa hỏi có việc gì ko , hóa ra hỏi có ghi âm ko đấy ..... chuối cả nải .
Chết cười với cụ, mà xxx cũng nải chuối thật.

plink

Xe hơi
Nó đã nói với cụ câu ấy rồi thì sau khi đút túi của cụ 200k, em dự là trong đầu nó còn nghĩ khác nữa cơ ạ. Kiểu như nghĩ về ....... Mạnh Hoạch chẳng hạn :))
xxx không nghĩ Mạch hoạch ngay đâu, xxx nghĩ là hôm nay là ngày làm việc hiệu quả và may mắn đây, tháng này đủ doanh số sớm kiểu gì sếp cũng thưởng =))