[CCCĐ] LONDON mùa thu tháng 9. Horsepower

HorsePower

Xe container
ở bển các cụ sẽ phải làm việc để kiếm tiền sao cho chịu được mức sinh hoạt bên đó ^^

tính sơ sơ tiền ăn 1 bữa tầm 10 bảng , 1 ngày rơi vào 30 bảng --> 1 tháng sẽ tốn khoảng 800->1000 bảng tiền ăn uống / 1 người , tiền thuê nhà : chắc cũng phải tầm 600 -> 1000 bảng / 1 tháng chứ chả đùa

Vậy là chỉ riêng ăn và ở thôi mỗi tháng cũng bay cỡ 2000 bảng rồi = 60 củ VNĐ luôn ồi đấy ợ ^^

Nếu mua xe thì ừ có thể mua 1 cái xe tầm 10.000 bảng = 300 củ VND để tránh mưa tránh nắng, nhưng tiền bảo hiểm để chạy được xe cũng = hoặc cao hơn giá mua xe một chút và sẽ phải đóng khoản này hàng năm mới được phép lưu hành xe trên đường , chưa kể xăng xe bên này nếu đổ đầy bình 50 lít sẽ tốn tận 80 bảng ( 2,4 củ vnd ) tính ra tận 1,6 bảng ( là 48k vnđ ) / 1 lít xăng á ^^

cho nên chỉ nên đến anh để du lịch cho biết mà thôi, còn nếu thực sự muốn sống ở UK thì chí bét cũng phải có được 1 công việc nào đó cho thu nhập cỡ 5000 bảng ( 150 triệu VNĐ ) -> 10.000 bảng ( 300 triệu ) VNĐ thì mới tạm là đủ sống, chi trả cho nhu cầu ăn uống, nhà ở , đi lại, giải trí ....và có thể tiết kiệm dần nếu có thu nhập trên 10.000 bảng / 1 tháng ^^
Rất chi tiết và thực tế.
Việc cố công sang đấy sống cũng có nhiều lý do. Người quá nghèo muốn thoát nghèo và được hứa hẹn 1 công việc nào đấy. Người theo về định cư với hạnh phúc mới, người học hành đỗ đạt có được công việc xứng đáng để ở lại. Hay người ẵm cá núi xiền rồi chạy sang đây gọi là hạ cánh....Bất cứ ai ra đi cũng có 1 lý do.

hailuatn

Xe container
Em đợi mãi không thấy ảnh uống whisky mà người trên người dưới đâu cả :P.

kuwowngfby

Xe buýt
Bài hay quá. Em leo một mạch đến tầng 10. Mệt quá oánh dấu phát tối về leo tiếp. Cám ơn cụ HP!

bi04virgo

Xe hơi
Sắp tới muốn xin visa du lịch châu âu sẽ khó khăn hơn trước rất nhiều rồi đấy.

Siết chặt việc cấp visa đi châu Âu sau vụ 39 nạn nhân trong container.

Thông tin từ trang web của Cục Di trú Na Uy (UDI) cho biết sau vụ 39 người di cư trong contener thì từ ngày 18-11-2019, khi là công dân trong số các quốc gia sau đây: Afghanistan, Algeria, Syria, Iran, Iraq, Liên bang Nga, Pakistan, Sri Lanka, Bắc Triều Tiên, Việt Nam.... muốn xin visa Schengen (visa đi châu Âu) tại bất cứ sứ quán hay lãnh sự quán nước nào thì hồ sơ sẽ phải được đưa đi thẩm định qua tất cả 27 nước trong khối Schengen.

Có nghĩa là nếu tới sứ quán Pháp làm thủ tục xin cấp visa thì ngoài hồ sơ đầy đủ, sẽ phải chờ sự đồng ý của tất cả 26 nước còn lại. Sứ quán Pháp sẽ phát công hàm điện tử đến tất cả các nước trong khối Schengen, nếu tất cả đồng ý thì sẽ có visa, ngược lại họ không cần đưa ra lời giải thích.

Thông tin trên dẫn nguồn tham khảo từ trang web của Cục Di trú Na Uy (UDI). Theo UDI thì "công dân của một số quốc gia nhất định muốn xin thị thực đi Schengen thì đơn xin này phải được sự chấp thuận của tất cả các quốc gia thuộc khối Schengen", và danh sách 37 "quốc gia nhất định" này có Việt Nam.

HorsePower

Xe container
Em đợi mãi không thấy ảnh uống whisky mà người trên người dưới đâu cả :P.
Bài hay quá. Em leo một mạch đến tầng 10. Mệt quá oánh dấu phát tối về leo tiếp. Cám ơn cụ HP!

Thông tin từ trang web của Cục Di trú Na Uy (UDI) cho biết sau vụ 39 người di cư trong contener thì từ ngày 18-11-2019, khi là công dân trong số các quốc gia sau đây: Afghanistan, Algeria, Syria, Iran, Iraq, Liên bang Nga, Pakistan, Sri Lanka, Bắc Triều Tiên, Việt Nam.... muốn xin visa Schengen (visa đi châu Âu) tại bất cứ sứ quán hay lãnh sự quán nước nào thì hồ sơ sẽ phải được đưa đi thẩm định qua tất cả 27 nước trong khối Schengen.

Có nghĩa là nếu tới sứ quán Pháp làm thủ tục xin cấp visa thì ngoài hồ sơ đầy đủ, sẽ phải chờ sự đồng ý của tất cả 26 nước còn lại. Sứ quán Pháp sẽ phát công hàm điện tử đến tất cả các nước trong khối Schengen, nếu tất cả đồng ý thì sẽ có visa, ngược lại họ không cần đưa ra lời giải thích.

Thông tin trên dẫn nguồn tham khảo từ trang web của Cục Di trú Na Uy (UDI). Theo UDI thì "công dân của một số quốc gia nhất định muốn xin thị thực đi Schengen thì đơn xin này phải được sự chấp thuận của tất cả các quốc gia thuộc khối Schengen", và danh sách 37 "quốc gia nhất định" này có Việt Nam.
Cám ơn các cụ.

Chalmerist

Xe tải

Vụ này hình như mới có Na uy thông báo thôi chứ các nước khác bảo vẫn bình thường ạ ?

HorsePower

Xe container
Ảnh đẹp nhưng có cái không xem được chắc độ phân giải cao
Đều kép từ facebook sang hết nên toàn dưới 2MB cụ ạ, nó có vấn đề gì chưa giải thích đc, có cụ xem tóit, có cụ còn ko xem đc tí gì.

Mr.Beer

Xe máy
e đợt trước đi Bắc Âu nhưng không sang được Na Uy mà giáp biên giới luôn, chụp cũng tương đối nhiều, mỗi ảnh toàn 4mb trở lên, phải giảm độ ph.giải mọi người mới xem đc, lúc nảo rảnh up lên

kuwowngfby

Xe buýt
Cụ HP viết hay, ảnh chụp rất đẹp. Bài nào của cụ em cũng đọc hết. Hi vọng cụ sớm có chuyến mới để em được đi du lịch ké :D

HorsePower

Xe container
e đợt trước đi Bắc Âu nhưng không sang được Na Uy mà giáp biên giới luôn, chụp cũng tương đối nhiều, mỗi ảnh toàn 4mb trở lên, phải giảm độ ph.giải mọi người mới xem đc, lúc nảo rảnh up lên
Mời cụ tìm bài Nauy của em đọc nhé, để cụ khỏi phải sang :)

Cụ HP viết hay, ảnh chụp rất đẹp. Bài nào của cụ em cũng đọc hết. Hi vọng cụ sớm có chuyến mới để em được đi du lịch ké :D
Cám ơn cụ, em cứ viết ào ào thôi, cũng ko kỹ như trước. Đợt rồi em có đi chiang mai, nếu các cụ thấy hứng ek xin hầu. :)

Sunrise96

Xe buýt
Em vào ngắm nhờ Thu London. Tháng này bên Anh và Châu Âu tuyết rơi lạnh rồi

opel zafira

Xe tải
Đất nước bình an. Toàn xe châu âu đẹp quá. Trông thế này nhiều người vượt biên trái phép vào Anh là phải thôi.
London vừa hiện đại, vừa cổ kính.
Cái xe này em thấy phổ biến ở London nhưng chưa thấy ở VN bao giờ.

Xe nước nó , nó nổi tiếng là bảo thủ nên cũng chỉ có loại này

mrQuick8x

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ cho em đi du lịch bằng mắt qua những tấm ảnh rất có cảm xúc, em cũng rất thích nước Anh.

NT_Nghia

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ tìm bài Nauy của em đọc nhé, để cụ khỏi phải sang :)

Cám ơn cụ, em cứ viết ào ào thôi, cũng ko kỹ như trước. Đợt rồi em có đi chiang mai, nếu các cụ thấy hứng ek xin hầu. :)
Rảnh rỗi cụ triển Chiang Mai đi, e tham khảo nhé

HorsePower

Xe container
Thanks cụ, lúc nào rảnh e xem
Em vào ngắm nhờ Thu London. Tháng này bên Anh và Châu Âu tuyết rơi lạnh rồi
Xe nước nó , nó nổi tiếng là bảo thủ nên cũng chỉ có loại này
Cảm ơn cụ chủ cho em đi du lịch bằng mắt qua những tấm ảnh rất có cảm xúc, em cũng rất thích nước Anh.
Rảnh rỗi cụ triển Chiang Mai đi, e tham khảo nhé
Ảnh đẹp quá cụ ah.
Cám ơn các cụ. Đã lâu không vào OF nên nay mới trả lời đc các cụ.
Năm nay London hỏng rồi. Ở Việt nam ta là yên ổn nhất.