[Funland] Long Biên - Chọn trường cho F1?

nguyenchithiet

Xe hơi
Em cũng ưu tiên gần + cơ sở vật chất tốt. Còn học giỏi hay dốt thì tuỳ vào khả năng của nó thôi. Đã học dốt thì có quốc tế thì vẫn dốt thôi :D
nhà cụ ở phường nào, Long Biên thì về đa phần các trường đều rộng rãi, nếu xác định cho con học trường công thì cứ chọn trường đúng tuyến thôi

Tố Hữu

Xe tải
Archimedes bên Đông Anh cụ nhé
cụ nào có F1 học ắc si mét cho em hỏi có cần hộ khẩu Hà nội để tuyển đầu vào không ạ? với tuyển sinh đầu vào lớp 1 có khó ko? em ở vĩnh phúc, sang năm f1 cũng vào lớp 1 rồi

Hanh Ha

Xe tăng
cụ nào có F1 học ắc si mét cho em hỏi có cần hộ khẩu Hà nội để tuyển đầu vào không ạ? với tuyển sinh đầu vào lớp 1 có khó ko? em ở vĩnh phúc, sang năm f1 cũng vào lớp 1 rồi
1) Ko cần hộ khẩu cụ nhé
2) đang có chương trình Let start để các bạn nhỏ làm quen trước khi vào lớp 1. Cho tham gia lớp này thì cơ bản đều pass

Hanh Ha

Xe tăng

beSuSu

Xe điện
Ko biết trường MC ntn nhưng nhìn cách trình bày nội dung trong 2 tờ kia ko ok lắm.

HuyArt

Xe lăn
Không hiểu mấy vị phụ huynh "siêu nhân" đánh giá LB ít trường học chất lượng theo tiêu chí nào nhỉ? chắc ý tứ khoe nhà có điều kiện.
Long Biên mọi tiêu chí làng nhàng y như các quận nội thành khác, riêng về trường học thì lại cực kỳ da dạng, phong phú. Từ trường làng, trường phố, trường KĐT, trường công, trường tư, rồi thì công tư giao phối, trường tư fake cũng có luôn, thậm chí các trường đặc biệt cho trẻ tự kỷ, trường câm điếc cũng có nốt.
Chắc do quỹ đất bên LB còn lớn, nên các tay to đầu tư giáo dục cũng dồn về đây nhiều, các phụ huynh cứ liệu túi tiền của mình mà đăng ký thôi.

Jonhy

Xe buýt
Không hiểu mấy vị phụ huynh "siêu nhân" đánh giá LB ít trường học chất lượng theo tiêu chí nào nhỉ? chắc ý tứ khoe nhà có điều kiện.
Long Biên mọi tiêu chí làng nhàng y như các quận nội thành khác, riêng về trường học thì lại cực kỳ da dạng, phong phú. Từ trường làng, trường phố, trường KĐT, trường công, trường tư, rồi thì công tư giao phối, trường tư fake cũng có luôn, thậm chí các trường đặc biệt cho trẻ tự kỷ, trường câm điếc cũng có nốt.
Chắc do quỹ đất bên LB còn lớn, nên các tay to đầu tư giáo dục cũng dồn về đây nhiều, các phụ huynh cứ liệu túi tiền của mình mà đăng ký thôi.
Ai chẳng muốn con cái mình được học tập trong môi trường tốt nhất và mỗi người lại có kì vọng riêng đối với con mình thì cũng là điều bình thường thôi chứ chả có ai “siêu nhân” hay khoe nhà có điều kiện như cụ tưởng tượng đâu. Bớt suy diễn đi cụ ah 😬

Chỉnh sửa cuối:

helios

Xe tải
không cần HK đâu cụ. Đầu vào thì có cụ nói về lớp gọi là "tiền tiểu học" rồi đó, pass qua cả ấy mà

vuitinhhn

Xe tăng
Cụ cho em hỏi nhờ chút, nhà e ở phường Giang Biên không đúng tuyến tuyển vào Đoàn Khuê, muốn cho con vào học đấy có khó không cụ nhỉ?
Cấp 1 Cấp 2 Lê Quý Đôn chỗ Phúc Lợi có ổn ko cụ? Cũng là trường mới xây như Đoàn Khuê.

sutubungto

Xe buýt
Em nhà nghèo nên cứ cho con học trường làng tháng 1200k bao gồm cả ăn bán trú. Thu nhập bình quân đầu người hà nội mới có 6 triệu/ tháng, nên các thể loại quốc tế quốc teo giả cầy học phí đến mười mấy triệu, mấy chục triệu một tháng theo em toàn loại hoa hoè hoa sói hết. Trừ khi các cụ nhiều tiền, chịu chi như khi dùng đồ hiệu vậy thôi.