[Funland] Lòng tin

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Chào HươngThanh_91 , chúc em ngày mới vui vẻ nhé!
Kệ các cụ Ô phở đi, bị đời vùi dập dăm ba mươi lần thì các cụ ấy hoài nghi cũng là bình thường

Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần?
Huống đường đi còn lắm bước gian truân

Mình cứ đặt lòng tin vào nhau, tớ biết đẹp như Hương thì chẳng nỡ phũ phàng với người khác đâu!
Thấy có tí gái là mồm mép líu lo như khướu. Biết đâu ẩn sau cái nick lại là một con cú gai đang cười khành khạch :P biết lấy avatar là ái đồ nhựt bổn thì éo phải vừa rồi :P

Tàn Xynh

Xe điện
Cũng khó tin mà chị. Cơ mà em có nhắc gì đến avatar đâu nhỉ X_X
Ko cần nhắc thì cụ Xù cũng tự thấy mợ ạ, cũng ko khó tin đâu mợ, thấy gái xinh cảm giác thời gian như ngừng lại, à không thời gian trôi nhanh hơn như cụ ấy nói có vẻ là đúng đấy

ubisapro

Xe trâu
Miễn sao giúp được người cần là tốt rồi.

Leanh65

Xe container
Các bác ở đây bảo ảnh mạng đấy bác đừng có tin
Klq, em thấy mợ tìm hiểu về MRB ở thớt bên kia,tò mò không biết mợ đã thuyết phục được ô xã mua cái nào chưa.? Ai lại đến giờ vẫn để bàn tay ngà ngọc của chị em phải sờ vào hóa chất,nó ăn hỏng thì phí phạm quá.

anh_nvc

Xe hơi
Bên công đoàn các khối doanh nghiệp thành phố, phát động phong trào ủng hộ những gia đình có hoàn cảnh khó khăn. Khi phát động mọi người trong công ty cũng rất hưởng ứng nhưng lại theo cách khác.
Các anh các chị ý muốn xin địa chỉ cụ thể những hoàn cảnh khó khăn rồi sẽ trực tiếp đến trao quà, ủng hộ chứ không muốn thông qua bên công đoàn thành phố vì sợ số tiền không đến tay người có hoàn cảnh khó khăn.
Phải chăng lòng tin của con người giờ lung lay quá rồi, một tổ chức công đoàn mà còn không đặt lòng tin thì không rõ các anh chị ý còn đặt lòng tin vào điều gì trong cuộc sống này nữa ?
Mợ 91 mà vui tính quá. Các tổ chức/hội là nơi dóc xương người lao động rất nhiều. Kinh phí, tổ chức mang tính chất "nội bộ và khép kín" tự thu, tự chi cực kỳ thiếu minh bạch.

Wave cùi bắp

Xe điện
Nhà cháu xin tiền vợ đóng quỹ phụ huynh mà nó còn nói để nó tự đi đóng, thật là mất lòng tin quá đi.

lexus315

Xe điện
Ko cần nhắc thì cụ Xù cũng tự thấy mợ ạ, cũng ko khó tin đâu mợ, thấy gái xinh cảm giác thời gian như ngừng lại, à không thời gian trôi nhanh hơn như cụ ấy nói có vẻ là đúng đấy
Đợt vào Đà Nẵng, em cũng định khăn gói quả mướt để book cuộc hẹn với mợ! Nhưng Avatar mợ xinh quá, nên em quyết định níu kéo sự tưởng tượng, mà không dám vén bức màn sự thật!
Đố mợ biết là em có Lòng tin hay không có nòng tin?

lexus315

Xe điện
Thấy có tí gái là mồm mép líu lo như khướu. Biết đâu ẩn sau cái nick lại là một con cú gai đang cười khành khạch :P biết lấy avatar là ái đồ nhựt bổn thì éo phải vừa rồi :P
Cú gai sẽ lấy Avatar kiểu khác, cụ tin em đi, em tin dại khờ nhưng có sở cứ nhá!

Tàn Xynh

Xe điện
Đợt vào Đà Nẵng, em cũng định khăn gói quả mướt để book cuộc hẹn với mợ! Nhưng Avatar mợ xinh quá, nên em quyết định níu kéo sự tưởng tượng, mà không dám vén bức màn sự thật!
Đố mợ biết là em có Lòng tin hay không có nòng tin?
hà hà, em ko thích đố hỏi gì cả, nhưng mờ em khuyên cụ là nên có lòng tin ;))

HươngThanh_91

Xe đạp
Klq, em thấy mợ tìm hiểu về MRB ở thớt bên kia,tò mò không biết mợ đã thuyết phục được ô xã mua cái nào chưa.? Ai lại đến giờ vẫn để bàn tay ngà ngọc của chị em phải sờ vào hóa chất,nó ăn hỏng thì phí phạm quá.
em cũng chưa thấy bác nào tư vấn về máy rửa bát ạ. Bao nhiêu năm trời 1 mình phải lăn lộn hết mâm bát này sang mâm bát khác không kể mùa hè hay mua đông chẳng ai thèm động vào giúp đỡ cả cứ lùi lũi làm 1 mình tức muốn khóc đi được. Khổ thân ông xã nhà em quá :)

poiuy

Xe cút kít
Muốn trao được trực tiếp thì phải chi thêm kinh phí đi lại, rồi kinh phí điều tra xác định có đúng người khó khăn hay không? Xin danh sách rồi tự đi trao nhỡ danh sách ấy không đúng thì còn tai hại hơn.

ranger.hn

Xe tải
Cứ như bà cụ này thì xã hội lại vui vẻ nhỉ?
đúng là cần suy ngẫm lại, đất nước không có nhiều người tinh thần tân tiến như vậy
- về quê thấy nhiều cụ 4x đã ở nhà (cháu không bồng), mọi chi tiêu hạnh hoẹ bắt vợ con zai dâu rể phục vụ

mr_nom

Xe buýt
Khủng hoảng lòng tin ở VN đã báo động từ lâu rồi mà giờ bạn vẫn còn thắc mắc thế thì chịu. Qua VOZ xem có bao nhiêu thanh niên ở đây có niềm tin ở đảng và nhà nước hay công đoàn? nó phải như thế nào thì người ta mới mất lòng tin chứ :)

AHBP69

Xe máy
Cháu nghĩ các cụ nên mời mợ chủ thớt đi uống cafe để bàn thêm về Công Đoàn và Lòng Tin.

trunghieuce

Xe tải
em cũng éo tin, từ việc cán bộ thôn ăn chặn tiền hỗ trợ của dân đến việc người ăn xin giả hoành hoành khắp phố. Lòng tin là thứ quý giá và có giới hạn. em chỉ cần một tổ chức nào đó hoạt động minh bạch tự những người thiện nguyện sẽ tìm đến. vì sao một anh MC cũng có thể huy động được mấy chục tỷ đồng trong một thời gian ngắn? đơn giản là người ta tin anh ấy!

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi câu hơi thừa.
Giờ làm chó gì còn mà mất :)

UMe Store

Xe hơi
Bên công đoàn các khối doanh nghiệp thành phố, phát động phong trào ủng hộ những gia đình có hoàn cảnh khó khăn. Khi phát động mọi người trong công ty cũng rất hưởng ứng nhưng lại theo cách khác.
Các anh các chị ý muốn xin địa chỉ cụ thể những hoàn cảnh khó khăn rồi sẽ trực tiếp đến trao quà, ủng hộ chứ không muốn thông qua bên công đoàn thành phố vì sợ số tiền không đến tay người có hoàn cảnh khó khăn.
Phải chăng lòng tin của con người giờ lung lay quá rồi, một tổ chức công đoàn mà còn không đặt lòng tin thì không rõ các anh chị ý còn đặt lòng tin vào điều gì trong cuộc sống này nữa ?
Công đoàn đang ăn lương của ai? Đâu tớ ko biết chứ công đoàn cty tớ tớ hoàn toàn ko tin một chút nào mợ ạ ;)

UMe Store

Xe hơi
Nhưng bên công đoàn là đơn vị đứng ra đại diện quyền lợi cho người lao động mà các anh, họ sẽ bảo vệ quyền lợi cho NLĐ chứ
Mợ ngây ngô thật hay giả vờ ngây ngô vậy? Về lý thuyết là vậy thôi, ông nào trong công dám đứng ra đấu tranh với chủ để bảo vệ quyền lợi NLĐ thì chắc ông đó kiếm được chỗ làm khác rồi.