[Funland] Lớp 6 Trường Ams thi 2 vòng năm học 2019-2020

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em cũng đang rất lăn tăn vụ này
Nhà e chốt MV rồi, xác định là học tiếng Anh thôi chứ cũng k mơ mộng gì xa hơn. E thấy cung ổn mỗi tội dán mắt vào máy tính hoi nhiều

ntphuong0411

Xe buýt
Em kéo topic lên xin ý kiến các cụ mợ:
F1.1 nhà em năm nay sẽ vào lớp 5. Mục tiêu của em là cấp 2 vào các trường hơi chuyên (còn 1 năm để cố), mục tiêu cấp 3 là các trường chuyên (có 4 năm để cố), hết cấp 3 thì cho đi học.

Mục tiêu là thế nên cấp 2 em có nhắm tới mấy trường: Ngôi Sao, Archimes, Marie cuire cơ sở 2, Lương Thế Vinh. Em mới nghiên cứu khoanh vùng đc 4 trg này vì mấy lý do sau ạ:
Thứ nhất là học phí. Em có thể chịu đc mức hp khoảng 7tr/bé (14tr/2bé thôi ạ) nên mức phí cao hơn nhiều quá cỡ 9-10tr/bé là e đành gạt ra.
Thứ 2 là về học tập: Ngôi Sao là sân sau Ams lại gần cơ quan em nên mẹ đưa đón đc. Archimes xa hơn, giống NS, cô hiệu trưởng cũng từng là gv Ams có tiếng và là người mở lò Học Mãi nên vào Archimess cũng là lựa chọn tốt.
LTV tiện đường em đi làm. Marie Cuire cơ sở 2 gần nhà em, có xe đưa đón. LTV và MC cơ sở 2 em có hơi ít thông tin nên em ko biết thế nào, cụ mợ nào review giúp em với.

Nhờ các cụ mợ tư vấn nếu lộ trình cấp 2 như thế thì năm tới bé nhà em nên học ôn thế nào và ôn ở đâu để thi vào đc một trong những trg đó ạ? Cụ mợ nào biết thì cho em xin thông tin thi cử với. Em thấy Mợ toét 2710 tư vấn học thêm ở Học Mãi, Elite, vậy luyện thi ở đây hay nên luyện trực tiếp các thầy cô của trường ạ? Em thấy có cái này nên post lên cho cụ mợ khác tham khảo
https://m.facebook.com/DongHanhHSGTiengAnh/posts/317359342171119

https://toplist.vn/top-list/truong-cap-2-tot-nhat-ha-noi-16676.htm Top 10 trg ko thấy Archimes nhỉ, nhg em nghĩ Archimes khá ổn. Trong này có Nguyễn Siêu nhg NS hệ Cam học phí hơi cao em quá sức. Theo các cụ mợ đánh giá thì 4 trg trên thế nào ạ? Còn trg nào loanh quanh trục Hà Đông, Nguyễn Trãi, Lê Văn Lương mà cũng ổn ko ạ?
Anh lớn nhà em năm nay vừa vào lớp 6 Archimedes, thi Ams thiếu 1 điểm, và cũng chỉ bắt đầu học thêm vào tháng 10 năm ngoái. Đồng hành cùng con 8 tháng ôn thi, em xin chia sẻ với mợ như sau:
1. Về các trường:
- Ams là đích đến của cậu cả (trả thù cho bạn gái không được thi năm trước) đương nhiên là tốt nhất, thêm học phí rẻ hơn các trường còn lại, mờ cậu cũng trượt theo bạn gái rồi nên coi như uyên ương đồng mệnh. Nhưng nhờ mục tiêu cao nên phải học nhiều và thi các trường còn lại dễ thở hơn.
- Archimedes Trung Yên, cậu cả đang học CLB hè và chuẩn bị thi xếp lớp vào đầu tháng 8, em thấy Toán đúng là nặng thật. Năm nay trường tổ chức 3 đợt thi tuyển gọi là Everystep, một trước Tết, 2 đợt sau Tết; cậu cả thi đợt 2 thì trượt được trung bình 3 điểm/môn, đợt 3 thì đỗ trung bình 9 điểm/môn. Đề thi vào nói chung không khó, mờ theo kiểu tổ chức thi gọi tên mà không có thẻ dự thi dán ảnh thì chỉ cần nhờ một anh lớp 6,7 gì đấy thi hộ là chắc chắn đỗ ;) . Các đợt thi tuyển đều miễn phí. Mờ các loại phí đóng cũng ác, trong lúc chờ kết quả Ams, em đã phải đóng 26tr các loại và xác định mất nếu cậu cả đỗ Ams, he he, may mà nó trượt. Học phí năm 6,7 theo trường thông báo là 7tr5/tháng kể cả tiền xe đưa đón 2 chiều và ăn ngủ bán trú.
- Ngôi Sao: Em hơi tiếc không đăng ký thi cho con vì nghe mấy tin đồn mợ Hằng - hiệu trưởng Archimedes bi giờ phải rời Ngôi sao vì bất đồng quan điểm GD với HĐQT, và NS giờ chay theo thành tích và kinh tế....bla... nhưng hình như nó không đúng. Ngôi sao có 1 đợt tuyển duy nhất vào đầu tháng 3 theo hình thức Trải nghiệm 1 ngày, từ làm bài thi đến các hoạt động ngoài học, phí là 300k. Cơ sở vật chất của Ngôi Sao em đánh giá là đẹp, rộng và hoàn thiện hơn Archimedes Trung Yên.
- Marie Curie: Trường siêu đẹp, môi trường học tập thoải mái không nặng như các trường trên, học phí cao hơn, tổng chi phí hình như 8 - 10tr/tháng. Năm nay, con trai đồng nghiệp của em học MC cũng thi đỗ chuyên Hoá tổng hợp, nhưng chàng cũng phải cày ngoài ác lắm, được cái trường này cũng nhiều con đại gia, hí hí, mẹ chàng ý khoe em bố bạn gái chàng giàu lắm, chẹp, đừng hỏi tại sao mình nghèo...
- LTV: Em loại từ vòng gửi xe, không phải vì cô con gái cụ Văn Như Cương, mà vì kiểu kỷ luật của trường hay mời bố mẹ đến, mà nhà em theo kiểu con đặt đâu bố mẹ ngồi đấy nên trường có mời đến thì em cũng chỉ về phe với nó chống lại trường thôi, vậy có khác gì nó mời ông xe ôm đâu, lại mất việc mình.
- Ngoài ra còn một số trường khác em cũng tìm hiểu như Nguyễn Tất Thành, Chuyên Ngoại ngữ, Chuyên Sư phạm nhưng xa nhà quá nên thôi. Năm nay có Chuyên KHTN có quyết định mở Cấp 2 rồi vậy mà cuối cùng lại không tổ chức thi tuyển, hi vọng năm tới.
2. Về Trung tâm luyện thi: Em chọn VietElite nên chỉ nói được về nó thôi. Trung tâm này khá chuyên nghiệp, có email thông báo tình hình từng buổi học của con đến phụ huynh. Mới đầu em cho học cả 3 môn Toán, Tiếng Anh và Tiếng Việt; ngoài ra cũng có lớp Toán và TA hệ song bằng. Học Toán thì tốt, có hệ thống phân chia trình độ rõ ràng, có thi xếp lớp đầu vào và thi lên lớp nếu hs yêu cầu, ngoài các thầy top như Đắc Thắng, Quyết Thắng... thì các thầy cô "nhóm 2" dạy cũng rất ổn như cô Hoa Mai, cô Huyền... Cậu cả trình độ tăng lên trông thấy theo từng buổi học, dù ở trường làng cậu ý đã là Độc cô cầu bại mấy năm nay. Học Tiếng Việt, lúc đầu thấy ổn, sau nhờ mối quen em xin cho con học cô Thái ở trường Nguyễn Tất Thành, thấy cậu cả về bảo so với học cô Thái thì thầy dạy Tiếng Việt ở đây chém gió nhiều quá, nên em cho nghỉ. Học Tiếng Anh, cậu cả cũng phán bảo chả khác gì học bác gần nhà, nên em cũng cho nghỉ luôn. Tóm lại, em ưng ý nhất ở cái Trung tâm này là môn Toán, và giờ rút kinh nghiệm mấy tháng rồi, em cho con em tiếp tục theo Toán ở trung tâm này luôn.
3. Về tâm lý cha mẹ: Theo mơ ước của con, tìm hiểu thông tin trên mạng, chém gió cùng các bậc phụ huynh trong khi chờ đón lớp học thêm; em nhận thấy điều quan trọng nhất khi chọn trường cho con chính là đánh giá chính xác năng lực của con mình đến đâu, tính cách của nó phù hợp với triết lý giáo dục của trường nào. Cho đến giờ, em hài lòng khi cậu cả học ở Archimedes.
Đôi lời cùng mợ.

nhaquegoc

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thông thạo cho em hỏi, cấp 2 Dịch Vọng bắt buộc phải thi hay nhờ vả, phong bao cũng đc. Em cuối năm nay chuyển về gần đó cho thằng béo nhà em tiện tập thể dục mỗi ngày, cũng kiếm chỗ cho nó có thể đi bộ đi học đc. Cu nhà em năm nay vào lớp 5.

Em cám ơn.

MyWay FS

Xe máy
F1 nhà e cuối năm vừa rồi các cô phát cho cái đăng ký thi song bằng. E lười tìm hiểu chả biết là cái gì cứ cho đi thi bừa :)). Tự dưng lại trúng vào Trưng
Vương. Đỡ đc mấy ngàn :)).
Cccm cho e hỏi, từ TV mà phấn đấu cấp 3 sang Ams thì nhất định phải ôn thi đúng ko ah? Chứ rùa cũng chỉ đc 1 lần cccm nhỉ :))
Chào cụ. Sang năm F1 nhà tôi cũng định xin trái tuyến vào Trưng Vương 2 học hệ Cam. Nghe Cụ nói F1 nhà Cụ thi đỗ và tiết kiệm được mấy ngàn xin vào trường nên cũng nhờ cụ tư vấn chút từ knh nghiệm của Cụ và cháu.
Từ trường Tiểu học các cháu đã được đăng ký thi ạ, dù trái tuyến?.
Hay phải xin trái tuyến ok rồi mới thi vào lớp song bằng?
Cháu nhà cụ có ôn ở đâu không ạ?
Thanks cụ.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Cụ cho e hỏi môn Anh thì luyện như thế nào cụ ơi? Cảm ơn cụ nhiều!
Tiếng anh thì em cũng lên mạng, tìm và in các đề của các năm trước, đề thi HSG (mức độ khó tăng dần), thậm chí các đề thi, đề thi HSG của lớp 6, 7 về và cùng làm với con, có chỗ nào vướng thì giải thích chi tiết cho con (toán, tiếng việt cũng thế, tức là sau khi cầy xong 2 quyển trên cũng lên mạng in các đề ra để làm, theo mức độ khó tăng dần).

Vo_thuong

Xe điện
Chào cụ. Sang năm F1 nhà tôi cũng định xin trái tuyến vào Trưng Vương 2 học hệ Cam. Nghe Cụ nói F1 nhà Cụ thi đỗ và tiết kiệm được mấy ngàn xin vào trường nên cũng nhờ cụ tư vấn chút từ knh nghiệm của Cụ và cháu.
Thanks cụ.
Hệ Cam thì đăng ký thoải mái mà cụ. Mỗi cháu được chọn hai nguyện vọng trong số 7 trường có hệ này (thậm chí khi hạ điểm còn có thể đăng ký thêm nguyện vọng 3).
Với điểm chuẩn không cao lắm và có hạ (năm nào cũng vậy) thì khả năng các cháu học khá một tý thi vào các trường này cũng không khó cụ nhé.
https://vnexpress.net/giao-duc/ha-noi-ha-diem-chuan-vao-lop-6-chuong-trinh-song-bang-3942004.html

MyWay FS

Xe máy
Hệ Cam thì đăng ký thoải mái mà cụ. Mỗi cháu được chọn hai nguyện vọng trong số 7 trường có hệ này (thậm chí khi hạ điểm còn có thể đăng ký thêm nguyện vọng 3).
Với điểm chuẩn không cao lắm và có hạ (năm nào cũng vậy) thì khả năng các cháu học khá một tý thi vào các trường này cũng không khó cụ nhé.
https://vnexpress.net/giao-duc/ha-noi-ha-diem-chuan-vao-lop-6-chuong- trinh-song-bang-3942004.html
Thanks Cụ, tôi đã hiểu.
Cụ có biết thầy cô nào dạy toán TA cho các F1 thi lên cấp 2 hệ này ko ạ.
Xin được mời rượu cụ một ly.

meomeo128

Xe tải
Thanks cụ.
F1 nhà e học chuyên Anh từ lớp 2 trường Tây Sơn, bọn lớp nó học siêu vãi chưởng. Nhưng thực lòng là 2 vc e ko áp lực gì cho con, luôn muốn cho cháu chơi cật lực, lúc nào cũng sợ nó thiếu thời gian chơi cho nên e ko để ý mấy chuyện thi thố căng thẳng kiểu VOlympic hay Kangaroo gì gì đấy. Cũng vì thế mà nói không với học ôn, chỉ học thêm cho vui lòng cô :)). F1 nhà e sức học chắc chỉ từ giữa lớp trở về cuối :))
F1 nhà e nó thích tiếng Anh vì được truyền cảm hứng từ mấy chị Youtuber :)) nên e đầu tư mỗi tiếng Anh cho nó, học ở Apax vì gần nhà mà giá rổ lại hợp lý. Cơ bản nó cũng có chút năng khiếu nên e thấy mẹ con nó cứ thi chuyển lớp liên tục cho nó đi học đỡ chán vì lỡ đóng tiền cả năm rồi.
Cuối năm cấp I vừa rồi, tự nhiên thấy cô nó phát cái giấy đăng ký thi song bằng, nói thật là lúc đầu e chẳng hiểu nó là cái gì vì có quan tâm đâu :)) . Đã xác định trong đầu là xin trái tuyến vào Trưng Vương vì hồi còn nhỏ e với bà chị ruột học cấp II ở đấy nên thích cho F1 nó học thôi.
Từ hôm cô phát phiếu đăng ký, nhà e lại vướng cái du lịch đã lên lịch từ trước nên cứ thế đi ko có thời gian nào ôn tập cả. Cũng mang một đống đề thi đi nhưng nó bận chơi nên quát mắng đủ kiểu cũng chả vào đầu được tý nào. Đến ngày thi là đi thôi.
Chuyện xin vào Trưng Vương thì thế này, con bạn e, bà già nó trước kia là giáo viên dạy Trưng Vương nên e nhờ nó xin. Tuy nhiên, cũng chẳng hơn gì cụ ạ. Nó báo e 2K vào lớp thường, 2,5K lớp chọn. Nghe cũng khiếp khiếp. Nhưng tính chia cho 4 năm học thì cũng tặc lưỡi chấp nhận. Nhưng tính là đi du lịch xong đã, về còn tiền thì mới đưa =)). Không thì xin trường khác hoặc học Tây Sơn cấp II cho gần nhà.
Đùng cái đến hôm có điểm thi thì F1 nó lại đỗ mới hay. Thế là thôi chẳng tính toán gì, e nộp học bạ luôn :)) . Đỡ ối tiền =))
Trường hợp của e thì phải nói thật là không có kế hoạch gì nên cụ hỏi kinh nghiệm thì e cũng không biết phải chia sẻ thế nào. Cũng chính từ việc cháu đỗ TV nên e bg mới để ý các thớt về giáo dục ntn :))
Theo e tìm hiểu rất sơ bộ :)) thì việc đăng ký thi song bằng là tự nguyện, cháu nào thi cũng được. Nhưng phải tìm hiểu thông tin và đăng ký với nhà trường trước. Và phải xác định khả năng con mình vì nó thi toàn tiếng Anh, bao gồm nghe nói đọc viết và Toán tiếng Anh. Dù sao đấy cũng là cuộc thi đầu tiên của nó nên nếu nó không đỗ cũng có chút tâm lý. (Đấy là sau này khi con nhà e thi song e mới nghĩ thế, may mà đỗ :)) )
E xem danh sách trúng tuyển thì đa phần các cháu là có hộ khẩu HN, cá biệt có 1 vài cháu hộ khẩu Hòa Bình, Nghệ An cũng vẫn trúng nên chuyện trái tuyến không phải vấn đề với lớp song bằng cụ ạ.
E có một số đề thi toán cụ nào cần thì em gửi cho các cháu về ôn tập hoặc các cụ tìm đề thi IMAS trên mạng rất nhiều ạ. Nhưng khó lòi mắt cccm ạ :))

MyWay FS

Xe máy
F1 nhà e học chuyên Anh từ lớp 2 trường Tây Sơn, bọn lớp nó học siêu vãi chưởng. Nhưng
thực lòng là 2 vc e ko áp lực gì cho con, luôn muốn cho cháu chơi cật lực, lúc nào cũng sợ nó thiếu thời gian chơi cho nên e ko để ý mấy chuyện thi thố căng thẳng kiểu VOlympic hay Kangaroo gì gì đấy. Cũng vì thế mà nói không với học ôn, chỉ học thêm cho vui lòng cô :)). F1 nhà e sức học chắc chỉ từ giữa lớp trở về cuối :))
F1 nhà e nó thích tiếng Anh vì được truyền cảm hứng từ mấy chị Youtuber :)) nên e đầu tư mỗi tiếng Anh cho nó, học ở Apax vì gần nhà mà giá rổ lại hợp lý. Cơ bản nó cũng có chút năng khiếu nên e thấy mẹ con nó cứ thi chuyển lớp liên tục cho nó đi học đỡ chán vì lỡ đóng tiền cả năm rồi.
Cuối năm cấp I vừa rồi, tự nhiên thấy cô nó phát cái giấy đăng ký thi song bằng, nói thật là lúc đầu e chẳng hiểu nó là cái gì vì có quan tâm đâu :)) . Đã xác định trong đầu là xin trái tuyến vào Trưng Vương vì hồi còn nhỏ e với bà chị ruột học cấp II ở đấy nên thích cho F1 nó học thôi.
Từ hôm cô phát phiếu đăng ký, nhà e lại vướng cái du lịch đã lên lịch từ trước nên cứ thế đi ko có thời gian nào ôn tập cả. Cũng mang một đống đề thi đi nhưng nó bận chơi nên quát mắng đủ kiểu cũng chả vào đầu được tý nào. Đến ngày thi là đi thôi.
Chuyện xin vào Trưng Vương thì thế này, con bạn e, bà già nó trước kia là giáo viên dạy Trưng Vương nên e nhờ nó xin. Tuy nhiên, cũng chẳng hơn gì cụ ạ. Nó báo e 2K vào lớp thường, 2,5K lớp chọn. Nghe cũng khiếp khiếp. Nhưng tính chia cho 4 năm học thì cũng tặc lưỡi chấp nhận. Nhưng tính là đi du lịch xong đã, về còn tiền thì mới đưa =)). Không thì xin trường khác hoặc học Tây Sơn cấp II cho gần nhà.
Đùng cái đến hôm có điểm thi thì F1 nó lại đỗ mới hay. Thế là thôi chẳng tính toán gì, e nộp học bạ luôn :)) . Đỡ ối tiền =))
Trường hợp của e thì phải nói thật là không có kế hoạch gì nên cụ hỏi kinh nghiệm thì e cũng không biết phải chia sẻ thế nào. Cũng chính từ việc cháu đỗ TV nên e bg mới để ý các thớt về giáo dục ntn :))
Theo e tìm hiểu rất sơ bộ :)) thì việc đăng ký thi song bằng là tự nguyện, cháu nào thi cũng được. Nhưng phải tìm hiểu thông tin và đăng ký với nhà trường trước. Và phải xác định khả năng con mình vì nó thi toàn tiếng Anh, bao gồm nghe nói đọc viết và Toán tiếng Anh. Dù sao đấy cũng là cuộc thi đầu tiên của nó nên nếu nó không đỗ cũng có chút tâm lý. (Đấy là sau này khi con nhà e thi song e mới nghĩ thế, may mà đỗ :)) )
E xem danh sách trúng tuyển thì đa phần các cháu là có hộ khẩu HN, cá biệt có 1 vài cháu hộ khẩu Hòa Bình, Nghệ An cũng vẫn trúng nên chuyện trái tuyến không phải vấn đề với lớp song bằng cụ ạ.
E có một số đề thi toán cụ nào cần thì em gửi cho các cháu về ôn tập hoặc các cụ tìm đề thi IMAS trên mạng rất nhiều ạ. Nhưng khó lòi mắt cccm ạ :))
Chúc mừng Cụ, Trường TV năm nay xây xong rồi, cơ sở vật chất mới, F1 Cụ đi học thế cũng gần, Chu Văn An cấp 3 có hệ song bằng tiếp theo nữa.
Giờ tôi muốn kiếm lớp toán tiếng anh cho cháu học thêm.
Tôi inbox mail cụ gửi giúp ít tài liệu nhé.

meomeo128

Xe tải
Chúc mừng Cụ, Trường TV năm nay xây xong rồi, cơ sở vật chất mới, F1 Cụ đi học thế cũng gần, Chu Văn An cấp 3 có hệ song bằng tiếp theo nữa.
Giờ tôi muốn kiếm lớp toán tiếng anh cho cháu học thêm.
Tôi inbox mail cụ gửi giúp ít tài liệu nhé.
Vâng trường mới và lại được Sở GD đầu tư tiền tỷ vào phòng lab cho các cháu hệ song bằng vừa học vừa thực hành nên e thấy ổn cụ ạ.
Học phí so với TH School = 1/10 mà vẫn chương trình đấy, bằng cấp vẫn quốc tế thì tội gì cụ nhỉ. Học trường chuyên theo chương trình của VN e sợ các con vất vả. Học hệ Cam này nếu 2 chương trình tiếng Anh và tiếng Việt trùng nhau thì sẽ ưu tiên học bằng tiếng Anh. Mà chương trình tiếng Anh nhẹ hơn rất nhiều nên cơ bản các cháu sẽ không bị nhồi sọ 1 đống kiến thức mà sau này chả dùng để làm cái gì :))
E email cho cụ rồi nhé

Vo_thuong

Xe điện
Thanks Cụ, tôi đã hiểu.
Cụ có biết thầy cô nào dạy toán TA cho các F1 thi lên cấp 2 hệ này ko ạ.
Xin được mời rượu cụ một ly.
Dạy Toán tiếng Anh thì có nhiều chỗ, cụ có thể thao khảo một số chỗ này nhé:
- Mathspace của thầy Hiếu - trước thì học ở trường Lý Thái Tổ - nhưng giờ chuyển sang học phía sau trường Ngôi Sao - Trung hòa nhân chính.
- Trung tâm của thầy Thành - số 3 Ngõ 131 Nguyễn Thị Định - ở đây học cả Toán tiếng Anh và Khoa học - Science.
Trước khi thi mấy tháng thì cụ có thể cho cháu qua đăng ký chỗ Mathspace để cháu nó quen với Toán tiếng Anh (ở Math có cả lớp toán tiếng việt và toán tiếng anh khác nhau).
Còn các chỗ khác như Trung tâm Học mãi, .. thì nhà e cũng nghe nói nhưng chưa kinh qua nên không biết thế nào.

xbox

Xe hơi
Chao cụ, e cũng có F1 sang năm lên lớp 6, cũng có ý định xin cho con vào TV, con học thực nghiệm, sức học vừa phải, em cũng ko áp lực cho con ganh đua, chỉ muốn cháu được học trường Phố, mong cụ tư vấn phương pháp, tks cụ
QUOTE="MyWay FS, post: 51728171, member: 593454"]Chào cụ. Sang năm F1 nhà tôi cũng định xin trái tuyến vào Trưng Vương 2 học hệ Cam. Nghe Cụ nói F1 nhà Cụ thi đỗ và tiết kiệm được mấy ngàn xin vào trường nên cũng nhờ cụ tư vấn chút từ knh nghiệm của Cụ và cháu.
Thanks cụ.[/QUOTE]

botom

Xe tăng
Trường Ams so với Marie Curie thì như thế nào cccm ? Em đang quan tâm cho F1 ạ !
Năm thằng cu nhà em thi vào Ams2, thì trường MC cũng mới chuyển cơ sở mới (năm thằng cu nhà em thi vào Ams2 là năm cuối cùng thi tuyển, sau đó chuyển sang xét tuyển, được mấy năm thấy chất lượng học sinh kém đi, nên bây giờ lại thi tuyển :) ). Trường MC từ hồi chuyển cơ sở thì học phí đắt gần như trường quốc tế, nên học sinh vào đó toàn nhà giầu thôi ạ. Năm đó MC em nhớ chỉ tiêu tuyển còn nhiều hơn số hồ sơ đăng ký thi vào :). Trong khi Ams2 năm thằng con em thi là 1 chọi hơn 20 đứa. Em sơ qua thế để cụ nắm thông tin và tự đưa ra nhận xét ạ.

botom

Xe tăng
Con nhà e học 6c1 trường Archimes cụ ạ. Trường này thiên về tự nhiên, lớp con e là chọn Toán nhưng e sợ Toán sẽ hơi quá sức với con e đê vào Toán chuyên cấp 3. Tiếng Anh thì đang cày lớp chuyên 7 ở Ámlink, giờ e chưa biết định hướng chuyên gì cho con cả vì k trội hẳn cái gì. Để 2 năm nữa xem Lý Hoá Sinh thế nào :D, túm lại là khá mông lung ạ
Thằng con em đến tận hè trước khi vào lớp 9 mới quyết thi chuyên Lý, nên học đuổi các bạn cũng hơi run. Đầu năm lớp 9 cô nói, thằng này thi trượt chắc, đến giữa năm thì bảo 50 50, cuối năm trước khi thi cô không nói gì. May quá cũng đỗ :). Nếu mợ muốn con thi chuyên Ams, Tự Nhiên hay Sư Phạm thì chắc phải xác định sớm chút, cho con nó khỏi phải học đuổi, mệt. Thằng con em nó bảo các bạn nó đều luyện thi chuyên từ năm lớp 7, 8, cá biệt có những đứa còn luyện sớm hơn, ít đứa quyết định muộn như nó lắm.

BMV_ND

Xe hơi
Thi vào Am bây giờ chọi cao lắm.

zonda82

Xe container
Em cũng muốn mà chưa có tới.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thằng con em đến tận hè trước khi vào lớp 9 mới quyết thi chuyên Lý, nên học đuổi các bạn cũng hơi run. Đầu năm lớp 9 cô nói, thằng này thi trượt chắc, đến giữa năm thì bảo 50 50, cuối năm trước khi thi cô không nói gì. May quá cũng đỗ :). Nếu mợ muốn con thi chuyên Ams, Tự Nhiên hay Sư Phạm thì chắc phải xác định sớm chút, cho con nó khỏi phải học đuổi, mệt. Thằng con em nó bảo các bạn nó đều luyện thi chuyên từ năm lớp 7, 8, cá biệt có những đứa còn luyện sớm hơn, ít đứa quyết định muộn như nó lắm.
Chứng tỏ con cụ siêu đó ạ. Con e quyết chuyên Hoá rồi. Tự nhiên nó đòi theo chuyên Hoá. E ok và đang cho cày rồi cụ. Thằng nhà e tiếp thu tốt nhưng hơi lười. Tuy nhiên sức bật e nghĩ cũng tốt vì vào lớp 6 e cũng toi lớp 5 mới học mà thi thố cũng thấy ổn ổn nên cũng đang có chút hi vọng cụ ạ :D . E thì k ép, nó tự đề ra mục tiêu, e tìm thầy tìm cô và định hướng cho nó vào đúng mục tiêu thôi ạ. E thích học hành k quá miệt mài và theo được chứ cày ngày ngày đêm để đỗ thì e lại k thích cách học đó.

humer

Xe điện
Có cụ nào có danh sách trích yếu học sinh đỗ cấp 2 ams ko? Em muốn xem trường cấp 1 nào có nhiều học sinh thi đỗ