Thảo luận Lốp cho Escape: Chọn loại nào? Mua ở đâu? Rổ giá thía nào?

mig21vn

Xe đạp
Xe em 2.3 lắp lốp Kumho KL51 225-70-16 chạy hơn 7 vạn. Ảnh trước khi thay KL21
Đăng kiểm mấy lần có mỗi 1 lần phải chi thêm do to hơn nguyên bản của xe
KL51 hình như không cho phép đảo mặt lốp vì có quy định inside - outside đúng không bác

thinhnt83

Xe hơi
Có chỗ nào bán các loại lốp cũ ko các cụ nhỉ? Em tính mua thay để bán xe, nhìn trọc đầu xấu quá, lốp mới thì xót, tính mua lốp cũ thôi ạ

USRobotics

Xe buýt
Hehe...khó nghĩ phết nhở. Nhà em quyết sẽ mua Kumho KL78 roài. Để sau chuyến Mù Cang Chải sẽ report.
Từ cái bài post này, cụ đã mua KL78 chưa? Mua rồi thì cho anh em ít review nhé
Esc 3.0 235/70 r16 chỉ loại này có đúng cỡ, KL51 hay KL21 đều ko có cỡ này

USRobotics

Xe buýt
Nhà em vừa làm 4 quả Toyo OPEN COUNTRY A/T 235/70 R16. Cảm nhận đầu tiên là độ ồn nhỏ và cảm giác lái tốt rất giống Michelin LTX A/T mà em chạy trước đây. Tạm thời hài lòng.
Hóa ra cụ lấy loại này rồi, review đi cụ

Aon

Xe tăng
Hóa ra cụ lấy loại này rồi, review đi cụ
Em cũng đang chạy 4 quả Toyo đây. Lúc mới lấy về thì cảm giác vẫn hơi ồn, dù ít hơn Kumho. Chạy ít bữa thấy đỡ ồn hẳn, chả biết do cảm giác hay là thật. Hình thì giống như trong ảnh đây.
https://www.toyotires.com/tire/pattern/open-country-ht-highway-all-season-tires
Theo hãng bảo là lốp nhiều rãnh nên thoát nước tốt, chạy cao tốc an toàn, em cũng thấy vậy, hôm nọ trời mưa tầm tã, đường trơn mà em chạy 100km/h cảm giác tay lái vẫn thật.
Nhược điểm khó chịu nhất là hay mắc đá dăm và đá nhỡ vào rãnh lốp, rất nhiều. Cầm tua vít đi gảy mỏi tay luôn.

Michaelmainx

Xe hơi
Em có 4 quả lốp 235/70/R16 Michelin Latitude đang lắp trên xe Escape XLT, (Chạy được khoảng 1 vạn rồi) muốn thanh lý, bác nào cần ới em nhé, em đổi sang loại gai mềm cho phù hợp đi trong phố, em đi lại ít, không cần loại Gai to và đường địa hình như quả Latitude trên.

Michaelmainx

Xe hơi
cụ có vẻ đang trong quá trình upgrade con ếch ộp nhỉ :D hết lốp lại đến lazang, nếu đồng ý phương án em trình thì trao đổi cụ nhé, he he
Vâng, em đang nâng cấp con ếch ộp, hôm nay đi đảo lốp, cân lốp và chỉnh độ chụm chỗ Tirefun Hunter, các cụ ấy còn khuyên đừng đổi lốp phí của.
Nhưng em vẫn thích đổi loại gai nhỏ mềm hơn, gai này to phù hợp đường trường chứ đường phố ko hợp lắm. Lốp của em còn ngon lắm, chưa vá phát nào, đi căn chỉnh mà chả thấy lệch tí nào.
Giá em đưa cụ là giá cực kì hữu nghị rồi, cụ máu thì em cũng máu đổi

USRobotics

Xe buýt
Vâng, em đang nâng cấp con ếch ộp, hôm nay đi đảo lốp, cân lốp và chỉnh độ chụm chỗ Tirefun Hunter, các cụ ấy còn khuyên đừng đổi lốp phí của.
Nhưng em vẫn thích đổi loại gai nhỏ mềm hơn, gai này to phù hợp đường trường chứ đường phố ko hợp lắm. Lốp của em còn ngon lắm, chưa vá phát nào, đi căn chỉnh mà chả thấy lệch tí nào.
Giá em đưa cụ là giá cực kì hữu nghị rồi, cụ máu thì em cũng máu đổi
Loại lattitue cross là loại gai mềm đi trong phố rồi đó cụ. Loại này made in thailand, 3.3 củ.1 lốp. Hơn nữa thì có loại tour hp j đó, made in euro nhưng hình như k còn hàng rồi. Loại này 4.1t.
Căn bản lốp cũ mất giá nhanh mà, k như những phụ kiện khác
Em cũng đg chạy ếch nhưng là v6 3.0. Có j giao lưu trao đổi cụ nhé

Michaelmainx

Xe hơi
Loại lattitue cross là loại gai mềm đi trong phố rồi đó cụ. Loại này made in thailand, 3.3 củ.1 lốp. Hơn nữa thì có loại tour hp j đó, made in euro nhưng hình như k còn hàng rồi. Loại này 4.1t.
Căn bản lốp cũ mất giá nhanh mà, k như những phụ kiện khác
Em cũng đg chạy ếch nhưng là v6 3.0. Có j giao lưu trao đổi cụ nhé
Không cụ ơi, Latitude Cross gai to mà, các cụ ở Tirefun bảo gai này to, đi cứng, loại AT mà, hơi ồn một tí nhưng cực bền

Korea old 1.6

Xe buýt
Em vừa
Có chỗ nào bán các loại lốp cũ ko các cụ nhỉ? Em tính mua thay để bán xe, nhìn trọc đầu xấu quá, lốp mới thì xót, tính mua lốp cũ thôi ạ
Lắp bộ dunlop được vài trăm km. Cụ bê đi để em chạy mít. 50%

Korea old 1.6

Xe buýt
Em có 4 quả lốp 235/70/R16 Michelin Latitude đang lắp trên xe Escape XLT, (Chạy được khoảng 1 vạn rồi) muốn thanh lý, bác nào cần ới em nhé, em đổi sang loại gai mềm cho phù hợp đi trong phố, em đi lại ít, không cần loại Gai to và đường địa hình như quả Latitude trên.
Híc... Mít mà chê ạ. Em chót lắp Dun chạy mới vài ba trăm km đang muốn đổi Mít đây nà cụ