Lốp dự phòng để 5 năm có dùng đc ko.

captivaltz

Xe điện
Có lão hoá nhưng tuỳ mức độ sử dụng, nhiều cụ lốp theo xe đi ít cũng sử dụng được đến 7 8 năm cụ ạ.
Mợ bán lốp mà tư vấn theo kiểu này thì em thấy sợ thật.
Lốp mới cứng không dùng đến nhưng phải được bảo quản kho trong môi trường tốt, điều kiện nhiệt độ tốt thì sau 5 năm nhà sản xuất còn khuyến cáo không lắp vì khi xe chạy tốc độ < 80km/h còn tạm vì mức độ nguy hiểm không cao, khi tốc độ > 100km/h thì lốp hết date sẽ gây ra hậu quả khôn lường.
Trên xe cá nhân là người thân ruột thịt của mình, anh em bạn bè chiến hữu của mình và khối tài sản vài trăm triệu là cái 4B, tiếc gì cái lốp đôi triệu mà không thay lại đi dùng cái lốp đã sx được 5 năm, kụ chủ đừng có tiếc con cá diếc khú khú khú

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
lopotoduytrang.com.vn
Lốp mới cứng không dùng đến nhưng phải được bảo quản kho trong môi trường tốt, điều kiện nhiệt độ tốt thì sau 5 năm nhà sản xuất còn khuyến cáo không lắp vì khi xe chạy tốc độ < 80km/h còn tạm vì mức độ nguy hiểm không cao, khi tốc độ > 100km/h thì lốp hết date sẽ gây ra hậu quả khôn lường.
Trên xe cá nhân là người thân ruột thịt của mình, anh em bạn bè chiến hữu của mình và khối tài sản vài trăm triệu là cái 4B, tiếc gì cái lốp đôi triệu mà không thay lại đi dùng cái lốp đã sx được 5 năm, kụ chủ đừng có tiếc con cá diếc khú khú khú
Cụ lại hiểu nhầm ý em rồi, em nói dựa trên thực tế các cụ đã thay lốp bên em có những lốp date từ 2007, 2008 đến giờ rồi cụ ạ, thậm chí có những lốp sản xuất từ 2006 đến hiện tại là 2016 mới thay vì cơ bản xe chỉ để chạy trong thành phố, chạy lên đến 60km/h đã là kịch kim rồi lấy đâu ra mà lên 80km/h, 100km/h hả cụ. Chưa kể chi phí cho con xe 4B không chỉ có mỗi lốp mà còn nhiều chi phí khác nữa, sử dụng tối đa được khoản nào hay khoản đó.
Còn nếu nói về tư vấn thì cụ đọc lại đoạn trên em đã post nhé:
Thoải mái nhé cụ, lốp trên lý thuyết là 5 năm nhưng nếu đã đi được 5 năm mà gai lốp vẫn chưa quá mòn, chưa có hiện tượng rạn nứt chân chim thì vẫn đi tiếp được nhưng nên định kỳ nửa năm kiểm tra 1 lần cho an toàn, thế nên có những xe đi ít, lốp theo xe date từ những năm 2008 đi đến giờ mới phải thay(vậy là đi được tận 8 năm)
Lốp này chắc là 185/60R15 cho yaris :D, size này yokohama lắp mặt nào cũng được không sợ bị ngược nhé cụ :D

captivaltz

Xe điện
Lốp dự phòng treo lâu quá cũng không tốt. Cháu thường đảo lốp chính với lốp dự phòng sau 5k km, vì vậy 5 lốp mòn tương đương.
Lốp dự phòng nhỏ 1 size so với lốp chính thì đảo kiểu gì được ợ???

fusionvie

Xe điện
Lốp dự phòng nhỏ 1 size so với lốp chính thì đảo kiểu gì được ợ???
Xe cháu cùng size, nếu khác size thì thôi cụ ạ, vì cái lốp dự phòng nhỏ, nó đúng là chỉ để dự phòng khi tốc độ khuyến cáo <60km/h

TranDzung

Xe buýt
Cháu vừa đi thay lốp, cửa hàng lốp bảo anh thay 3 quả thôi. Quả dự phòng mới tinh thì bỏ xuống lắp bánh sau. Nhưng về vẫn phân vân vì cháu thấy bảo lốp không để đc quá 5 năm. Xe cháu lốp sx tuần 45 của 2010, chưa bị nứt, sờ ấn ấn vẫn mềm mềm. Với lại, lốp lắp có chiều đúng không ạ. Chả hiểu nắng lôi thế nào mà ông thay lốp cái mặt có viết năm sản xuất lại quay vào trong. Cháu thấy nó cứ ngược ngược.

Lóp của Vios 2010 hả cụ?
Khoogn biết cụ chạy thế nào rồi?
chứ cụ đảo xuống phía sau em thấy cũng là tiết kiệm và chấp nhận được ạ

Muon_biet

Xe cút kít
Lốp dự phòng treo lâu quá cũng không tốt. Cháu thường đảo lốp chính với lốp dự phòng sau 5k km, vì vậy 5 lốp mòn tương đương.
1 vạn km mới phải đảo lốp 1 lần. Cách đảo tốt nhất và đỡ phí là đảo cả 05 lốp.

dinhngan

Xe tăng
Cụ chánh đã nói thì cứ làm theo thôi ạ

0914014354

Xe điện
Cháu cũng vừa ra hàng lốp, họ bẩu a thay cả 4 quả đê, nghe các cụ khéo cháu chiều đi thay luôn ợ ..
Ps: các cụ cho chảu hỏi xem lốp như nào là mòn là cần thay ạ ?!

captivaltz

Xe điện
Cháu cũng vừa ra hàng lốp, họ bẩu a thay cả 4 quả đê, nghe các cụ khéo cháu chiều đi thay luôn ợ ..
Ps: các cụ cho chảu hỏi xem lốp như nào là mòn là cần thay ạ ?!
Kụ xem trên thành lốp có 4 con số báo tháng và năm sản xuất đấy để xem thế nào?
Ngoài ra tham khảo thêm bài này, em lười lên đưa link cho kụ tự ngâm cứu

http://www.danhgiaxe.com/cach-doc-cac-thong-so-ky-thuat-tren-lop-xe-o-to-4233

0914014354

Xe điện
Dạ vâng , cháu cảm ơn cụ Chánh .
Cháu vừa gặp vụ 1 cu crv lên cầu ngã tư sở thế nào mà như kiểu òa ga,cả đòan đang bò lên cầu, mờ tự dưng con crv chồm lên , cụ chủ óanh lái tránh mít em lanos ko kịp, đâm bốp 1 cái long mấy cái linh tinh ở mít phải cụ lanos, crv lách xong vọt lên cầu,chắc định chạy, cơ mà tầm này thì,... xuống cầu phát cụ lanos đè ngang sang crv, xong 1 mợ ghế phụ lanos chạy ra trèo lên crv ngồi luôn, mong giải quyết cho ok, tết nhất các cụ nhẹ chân ga nhóe !

Bảo Trung 86

Xe buýt
Có lão hoá nhưng tuỳ mức độ sử dụng, nhiều cụ lốp theo xe đi ít cũng sử dụng được đến 7 8 năm cụ ạ.
Cụ cho e hỏi chút
Lốp Kia Forte là Goodyear
Lốp dự phòng mình chưa dùng khi nào (mới 100% và cùng kích thước lốp zin), giờ mình thay lốp đó ra dùng bình thường có được ko?
Tiện cụ báo giá e lốp Goodyear và Bringstone luôn nhé
Tks cụ

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
Website
lopotoduytrang.com.vn
Cụ cho e hỏi chút
Lốp Kia Forte là Goodyear
Lốp dự phòng mình chưa dùng khi nào (mới 100% và cùng kích thước lốp zin), giờ mình thay lốp đó ra dùng bình thường có được ko?
Tiện cụ báo giá e lốp Goodyear và Bringstone luôn nhé
Tks cụ
Thường thì vẫn đi thoải mái cụ ạ, nhưng nếu cụ rảnh đi đâu qua 483 Tam Trinh em kiểm tra trực tiếp cho cụ nhé.

dinhngan

Xe tăng
Lốp cháu mới thay đc một năm nay. Sao đã bị thế này nhỉ. Có phải cháu thay phải lốp hàng nhái, hoặc do bơm căng quá, hay do thời tiết cháu để xe ngoài trời( chỗ mát). Các cụ vào giúp cháu với. Có gì cháu còn ra bắt đền cửa hàng lốp. Chỉ một quả bị thôi ạ. 3 quả còn lại bình thường

Lốp cháu mới thay đc một năm nay. Sao đã bị thế này nhỉ. Có phải cháu thay phải lốp hàng nhái, hoặc do bơm căng quá, hay do thời tiết cháu để xe ngoài trời( chỗ mát). Các cụ vào giúp cháu với. Có gì cháu còn ra bắt đền cửa hàng lốp. Chỉ một quả bị thôi ạ. 3 quả còn lại bình thường

Cụ cứ mang ra cửa hàng bảo nhân viên họ kiểm tra cho chuẩn. Chứ nhìn hình mà đoán không chính xác được đâu cụ ạ.

Laluz

Xe hơi

Thế là bình thường mà, chắc ban đầu cụ chưa để ý thấy. Mà 2016 cụ thay lốp 2014 không biết có rẻ được nhiều không.

dinhngan

Xe tăng
Thế là bình thường mà, chắc ban đầu cụ chưa để ý thấy. Mà 2016 cụ thay lốp 2014 không biết có rẻ được nhiều không.
đắt rẻ gì đâu, nhắc đến lại thấy bực cụ ạ, thay của nhà thằng em, bảo mày lắp cho anh mấy quả lốp mới, xem quả dự phòng mới tinh có dùng được thì lắp vào để ko cũng phí vì chưa hạ. Nó bảo được, anh lắp thêm 3 quả mới. Nó lấy bao nhiêu thì giả bấy nhiêu. Nhiều khi chủ quan đâm ra là mua cái bực vào người.

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
Website
lopotoduytrang.com.vn
đắt rẻ gì đâu, nhắc đến lại thấy bực cụ ạ, thay của nhà thằng em, bảo mày lắp cho anh mấy quả lốp mới, xem quả dự phòng mới tinh có dùng được thì lắp vào để ko cũng phí vì chưa hạ. Nó bảo được, anh lắp thêm 3 quả mới. Nó lấy bao nhiêu thì giả bấy nhiêu. Nhiều khi chủ quan đâm ra là mua cái bực vào người.
Em tưởng cụ thay 4 quả mới tinh thì 1 quả bị, hoá ra cụ thay 3 quả còn 1 quả là hạ dự phòng xuống ạ? thế khả năng cao quả bị nứt trong 4 quả là quả dự phòng rồi cụ ạ.

dinhngan

Xe tăng
Em tưởng cụ thay 4 quả mới tinh thì 1 quả bị, hoá ra cụ thay 3 quả còn 1 quả là hạ dự phòng xuống ạ? thế khả năng cao quả bị nứt trong 4 quả là quả dự phòng rồi cụ ạ.
Quả đấy ko nứt mới hay chứ ạ. Quả nứt là quả mới tinh nhưng cháu ko để ý date 2014