Lốp Lốp Lốp!

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn

binhnq2

Xe tăng
hehe ai lại mang dao mổ trâu đi giết gà bao giờ, hì hì, thui để emmang ra chỗ gần nhà cho nó tiện, ngại phiền bác lam bồ lắm, hehe để khi nào thay lốp thì mang ra chỗ bác (cái này chắc còn lâu) hehe

4x4

Xe tăng
Accord_00 nói:
To bác MICHELIN : em thấy mấy thằng bạn mỗi lần coi lốp mòn em thấy chúng nó cầm đồng xu đặt vào cái rảnh ở giửa để đo. Em không hiểu cái vụ này cho lắm , bác có thể cho em biết được không
Em tình cờ đọc thấy nó nói là nhét xu vào, thấy đủ cái đầu ông L tức là phải thay a.
"place a Lincoln penny head-down in the groove between the treads. If you can see the top of Lincoln's head, your tire probably needs to be replaced"
http://www.dummies.com/WileyCDA/DummiesArticle/id-429,subcat-HOME.html
Nhân tiện có cái ảnh cũng hay các bác coi chơi ạ

Haitroc

Đi bộ
Các bác cho em hỏi chỗ nào bán lốp Goodyear nhây?
Em thấy mấy cửa hàng quảng cáo lốp CHENG-SIN của TW. Không biết có tốt không nhị

tiger

Xe tăng
Nghe các Bác bàn về lốp thấy hay quá! E có muốn hỏi tý: E cần 2 quả lốp cho bạn musso, ko biết có những loại gi và thiệt hại bao nhiêu nhi? Các Bác làm ơn tư vấn giùm cái

anhhoang

Xe tải
Các bác cho em hỏi với: trên lốp nó có đề ngày sản xuất không a? Nếu có thì các ác chỉ cho em chỗ để kiểm tra

hungcvp

Xe hơi
Có tuần thứ bao nhiêu trong năm, VD 06W47 là sản xuất cuối tháng 11/2006 đó bác.

tuan-hv

Xe máy
em thấy mấy thằng bạn mỗi lần coi lốp mòn em thấy chúng nó cầm đồng xu đặt vào cái rảnh ở giửa để đo. Em không hiểu cái vụ này cho lắm , bác có thể cho em biết được không
Em cũng nghe nói về việc đo hoa lốp như vậy. Ở VN không dùng Lincoln mà ta dùng thứ khác. Bác cứ lấy một đồng xu 1.000 VND, đặt vào rãnh lốp. Nếu gân lốp ngập vào hình quốc huy trên mặt đồng xu thì vẫn chạy ngon, đến khi nào gân lốp ăn đến mép ngoài quốc huy thì đã đến lúc bỏ tiền rồi đó.

Xe bác Siena nếu còn lốp theo xe thì chạy ngon lắm, 7-9 vạn mới phải thay bác a. Lốp ở ngoài thì không ngon được như thế 5 vạn phải thay roài.
Muốn em bác làm em Michelin đi bác, chạy êm hơn Pirelli hay Brigeston như lốp theo xe nhiều

Ga Ac

Đi bộ
Bác Lamborghini cho hỏi, em mới cưới con Mazda 3, nhưng đi thấy ồn quá, nhức hết cả đầu. Thấy bảo thay lốp Michelin vào thì sẽ giảm nhiều. Hôm qua đi cùng bác Chậm lên 65 tìm bác để nhờ tư vấn, nhưng không thấy bác

Bác cho em hỏi thế có đúng thay lốp Michelin vào thì giảm được ồn không? Theo bác đánh giá thì giảm được khoảng bao nhiêu%? Lốp Michelin có mấy loại, giá rổ thế nào hả bác? Thế em thay lốp rồi thì mấy cái lốp Bridgestone của em (chạy được 2 vạn Km) bác có mua lại không?

Bác PM cho em giá rổ với số ĐT của bác để nếu được em múc nhé.

Cám ơn bác trước

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
xe matit nhà em bị một phát đinh như vậy. Ra Hai Bà Trưng làm như trên được 2 năm rồi chưa làm sao:D

Nhân đây cho em hỏi luôn mấy bác chuyên về lốp cái
Xe mới vừa mua đã bị cái đinh vít nó cắm vào mang đi vá
Thấy mấy anh vá sống chọc cái sợi gì màu nâu nâu rồi ngoáy ngoáy vài cái là OK.
Cho em hỏi vá thế đi được lâu không các bác hay phải thay lốp

Xebungto

Xe tải
Tôi thấy chạy lốp Michelin đúng là êm thật. Trước đây em xe còi của tôi chạy lốp TOYO, bình thường thì không vấn đề gì , nhưng khi đi vào đường xóc hay những chỗ sơn sần thì xe rung lên bần bật, cảm giác long hết cả ốc vít ra. Thế nhưng khi thay lốp Michelin thì đi qua những chỗ đó rất êm ái. Chỉ không biết độ bền của lốp này thế nào thôi?

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Bác Lamborghini cho hỏi, em mới cưới con Mazda 3, nhưng đi thấy ồn quá, nhức hết cả đầu. Thấy bảo thay lốp Michelin vào thì sẽ giảm nhiều. Hôm qua đi cùng bác Chậm lên 65 tìm bác để nhờ tư vấn, nhưng không thấy bác

Bác cho em hỏi thế có đúng thay lốp Michelin vào thì giảm được ồn không? Theo bác đánh giá thì giảm được khoảng bao nhiêu%? Lốp Michelin có mấy loại, giá rổ thế nào hả bác? Thế em thay lốp rồi thì mấy cái lốp Bridgestone của em (chạy được 2 vạn Km) bác có mua lại không?

Bác PM cho em giá rổ với số ĐT của bác để nếu được em múc nhé.

Cám ơn bác trước
Chao Bac Michelin, Em mới cưới Maz 6, cũng đang có ý định như pác @ Ga AC, Pac PM giup Em giá cho 4 chiếc Michelin, va chỉ dân tên đại lý nhe, Cam on Pac nhiẹu(h)

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy chạy lốp Michelin đúng là êm thật. Trước đây em xe còi của tôi chạy lốp TOYO, bình thường thì không vấn đề gì , nhưng khi đi vào đường xóc hay những chỗ sơn sần thì xe rung lên bần bật, cảm giác long hết cả ốc vít ra. Thế nhưng khi thay lốp Michelin thì đi qua những chỗ đó rất êm ái. Chỉ không biết độ bền của lốp này thế nào thôi?
cái chỗ này thì bác chắc hơi quá :) theo em, ngày xưa bác chạy xe ko kiểm tra hơi lốp nên nó căng quá, giờ chạy M bơm non nên mới vậy :))

Song Han

Xe đạp
Lốp cũ bơm 2,5kg là đã căng cứng.
Lốp Mic bơm đến 3kg vẫn cứ thấy non.
Đi thì ít ồn rất rõ nhưng co cảm giác hao xăng hơn

nhanvuvietnam

Xe đạp
Em đang chạy CAP, hơi bực vì tiếng ồn dội từ đường khi đi qua những đoạn đường xấu. Có bác xui thay lốp nhưng phương án này khá tốn tiền mà hiệu quả thì chưa có chuột bạch nào để khẳng định.

Bác Michelin cho em hỏi là : phương án này có giải quyết được cơ bản không bác và tổng thiệt hại mất khoảng bi nhiêu? Có phương án nào cho 4 quả lốp cũ không ạ

fineline

Xe tải
Em sợ chết hơn các bác ,nên khi lấy xe mới về là em sắm ngay bộ cảnh báo áp xuất và nhiệt độ cho lốp.Nên chỉ bị đinh nhỏ ,xuống hơi rất ít em cũng biết để đề phòng cứ lên xe mà thấy báo nhiệt độ và áp xuất khác lạ là em xuống xe ngó mấy quả lốp ngay.Còn chuyện thay lốp em nghĩ nên thay sớm so với quy định là hay nhất , an toàn là trên hết

doremonmattich

Xe tăng
bác nào chạy SUV làm ơn cho anh em biết lốp Michelin (loại chống ồn) lắp vào xe SUV có tác dụng thế nào đi. Em thì em tin là Michelin có loại chống ồn, nhưng em ko tin là các hãng khác không làm được và em cũng không tin là lốp nào của michelin cũng không ồn và em mạo muội cho rằng độ bền của lốp chống ồn cũng không cao bằng lốp loại kia vì lốp chống ồn cao su mềm hơn thì phải.
Kính mong các bác chỉ giáo !!! em phân vân quá cơ....

Gearing

Đi bộ
Mình đang đi 318i đời 2002, gần đây đi thấy ầm quá, đặc biệt là tiếng vọng ở dưới gầm lên khi đi trên những đường chất lượng xấu, không biết có phải là do lốp không nhỉ? Đồng chí cho minh báo giá 4 quả lốp Michellin luôn nhé, không biết thay xong thi đi có đỡ hơn không nhỉ? Có gì tư vấn cho mình nhé, cảm ơn đồng chí trược Tks !