Lốp sơ cua của KM 2008 trông như lốp xe máy !

BIC.Vietnam

Xe tải
Website
www.bicvietnam.com
Ui trời, em bị dính đinh, thay lốp của con matiz Joy nhập, mở ra giụi mắt mấy lần, nhìn lốp sơ cua cứ tưởng của xe Lam. Dưng mà bọn Hàn xẻng nó quy định thế hay sao ấy cụ à. Xe Corolla của em 5 bánh giống nhau lazang đúc 16" ( khoe tý ) (b)(b)(b):)):)):))

chauthanh

Xe hơi
chắc bị ăn bớt roài
Xe Bác chắc là không bị ăn bớt hả, thế thì số Bác son hơn Bác Hua rồi:'(
Trước đây em có hỏi Hanam thì xe nhập về chỉ có 4 đúc 1 sắt Bác à, xe KM của Tha cô cũng 4 đúc 1 sắt chứ không có 5 đúc đâu. Ơ mà xe các Bác còn có 4 đúc chứ xe em 0 đúc mà tới 5 sắt đồng hoa đồng chất chắc cú :21:

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nọ em cũng phải dùng lốp dự phòng.
Em thấy là khi dùng lốp dự phòng thì xe đi chậm lắm; có đạp ga mà nó cứ ì ra.
Xe của các bac có thế không?

Hyundai-motoR

Xe tăng
mấy cái này lúc mình mua thì phải có trong oder không là nó bớt ngay :P:P

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
khổ các cụ théc méc làm cái giề
Cái lốp dự phòng của xe sedan và MPV (CAP cũng là MPV ) bao h cũng nhỏ hơn cái lốp đi chính thức . cái này là quy định của tất cả các loại xe sản xuất và lưu thông không phải là VN . Khi lắp lốp dự phòng thì quy định của nhà sản xuất là chỉ đi 80km và vận tốc tối đa là 60km/h. Lý do là để nhắc nhỏ ng đi xe phải ngay lập tức xử lý cái lốp xịt tháo ra . vì như đã biết lóp sơ cua là lốp rất ít xài =>>> klắp vào sẽ làm mất sự ổn định của 4 chân . Thế ng ta mứoi sinh ra cái trò chỉnh độ chụm và đảo lốp để đi cho an toan . Duy chỉ có Vn là xe SEDAN MPV vẫn cứ chơi 5 bánh như 1 . Thậm chí ngtiêu dùng còn đòi lắp bánh số 5 là bánh tiêu chuẩn cùng 4 bánh còn lại .
Em nhắc ;lại như thê là hại chíh mình ....

kiamorningfun

Xe tăng
Em chạy lốp dự phòng rồi, cà nhắc cà nhếu rất vui.
Chỉ chạy tạm thôi, không có vành sắt nó cà cháy hết ren của trục.

tập_lái

Xe buýt
Kính thưa tất cả các cụ đã đang và xắp chơi xe Hàn.

Báo cáo các cụ là tất cả các loại xe của Hàn đều có kiểu bánh dự phòng bé và nhìn củ chuối như nhau. Cụ nào trên kia nói là KM có bánh dự phòng như bánh thường thì chắc cái bánh đó treo ở đằng sau giống như GALLOPER à?

Đến cả SSANGYONG là dùng công nghệ của MẸC mà bánh dự phòng cũng củ chuối như thế các cụ ạ.

Cụ chi hua hua cứ yên tâm đi nhá. Em chuyên ra xe Hàn nên khuyên cụ như thế. Cụ VOTE em đấy nhá.

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Kính thưa tất cả các cụ đã đang và xắp chơi xe Hàn.

Báo cáo các cụ là tất cả các loại xe của Hàn đều có kiểu bánh dự phòng bé và nhìn củ chuối như nhau. Cụ nào trên kia nói là KM có bánh dự phòng như bánh thường thì chắc cái bánh đó treo ở đằng sau giống như GALLOPER à?

Đến cả SSANGYONG là dùng công nghệ của MẸC mà bánh dự phòng cũng củ chuối như thế các cụ ạ.

Cụ chi hua hua cứ yên tâm đi nhá. Em chuyên ra xe Hàn nên khuyên cụ như thế. Cụ VOTE em đấy nhá.
Cái này chuẫn rồi đấy các cụ ạ, các cụ có muốn 5 quả giống nhau cũng chẳng được đâu!

totorauxom

Xe điện
Hôm nào bác và em kiếm con nào lơ là vặt trộm 2 quả là okie thôi:21::21:

LaiPhu

Xe đạp
Sau gần 3 tháng mua xe , hôm nay em mới xem thử lốp dự phòng thì thấy vành thì là vành sắt (trong khi em đặt hàng là lazăng đúc 15 inch - cũng có thể là do hợp đồng không ghi rõ cho 4 hay 5 lốp - bác nào lần sau đặt xe nhớ rút kinh nghiệm ) .

Nhìn đến lốp thì là loại khác hẳn với 4 lốp còn lại , trông tròn như lốp xe máy . Mai em chụp ảnh để nhờ các bác ném đá nhé .

Bác nào thạo giải thích "hiện tượng" này cho em với ???????
Lốp xơ cua Santa Fe cũng vậy, nhìn chán lắm! :102:

trungng

Xì hơi lốp
Xe của em cũng giống bác chủ topic nè, cũng 4 mâm 1 sắt các bác à.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
nó là bánh cao su đặc(máy ông ban xe nói thế) mà cụ chỉ đi < 80km/h thôi .mấy con nhập khẩu hay thế mà

Chỉnh sửa cuối:

Minh_picanto

Xe máy
Xe nhập thì thường lốp dự phòng như thế. Chuyện bình thường mà. Cái đó chỉ dùng cho việc dự phòng thôi. Khi sửa được lốp chính rồi thì lại thay vào đi. Không như xe lắp ráp trong nước 5 bánh như nhau.

maximo

Xe tải
Thưa các cụ:
Lốp dự phòng thường nhỏ hơn về đường kính và khác với 4 lốp chính là vì:
- 4 lốp chính chạy nhiều nên mòn (nhà sản xuất người ta thấy là lốp bị hỏng sau vai năm sử dụng và lúc đó đã mòn khá nhiều ) nên lốp dự phòng phải có đường kính nhỏ hơn để đảm bảo khi thay lốp dự phòng vào thì đường kính của chúng bằng nhau. Đúng quá còn gì! Các cụ OK vấn đề thứ nhất rồi nhé.
- Để đảm bảo an toàn thì các lốp phải được mòn đều nên nhà sản xuất yêu cầu chúng ta phải đảo lốp cho nhau. Rõ ràng lốp dự phòng thì không thể mòn như các lốp chính do vậy phải có ký hiệu nhắc nhở người sử dụng việc họ đang chạy bằng lốp dự phòng, kiểm tra và thay thế lại chiếc lốp đó và sửa lốp đã hỏng để có cái mà thay thế cho lần tiếp theo. Bọn tây nó nhiều việc và nhiều chỗ vui chơi nên chắc là hay quên. Do vậy họ thường làm lốp dự phòng xấu, nhỏ và nhẹ vừa để giảm chi phí, đơn giản cho chị em tay yếu vẫn có khuân vác vừa để nhắc nhở.
- Có nhiều hãng xe chủ yếu là nhật thì họ sản xuất cả năm bánh như nhau để đơn giản trong quá trình sản xuất vì tính đồng loạt. Ưu điểm của cách này là thay lốp dự phòng là chạy như lốp chính và không phải tháo ra lắp vào nhiều. Nhược điểm là: Khi đảo lốp phải đảo cả lốp dự phòng để đảm bảo nó mòn đều. Thứ hai là sau khi thay lốp dự phòng có thể quên không sửa lốp hỏng và lần tiếp theo lốp bị hỏng thì gọi cứu hộ vì không có lốp thay.

BOBBY06

Xe tải
Hôm trước em nhập 2 con Corolla LE từ Mỹ về cũng thấy lốp dự phòng vành sắt sơn màu cam, lốp bé hơn 4 chiếc bình thường. Vụ này bác Voiz nói đúng đấy! Trong cốp sau nó còn để thêm cái cờ vàng phản quang hình tam giác để báo hiệu khi hỏng xe phải dừng lại sửa.