[Funland] Lớp trẻ muốn được nghe lời khuyên cuộc sống của các cụ.

redcode

Xe điện
Tàm tuổi cụ em vẫn rong chơi. Nên chả biết khuyên cụ gì. :D

doccocuukiem

Xe điện
Kể chuyện vui về lời khuyên cho qua mùa cách ly

- Chuyện thứ nhất: ngày xưa có một cậu học trò ra trường đã nhiều năm rất thành đạt giàu có, nhưng 20/11 năm nào cũng về thăm ông giáo già cũ , lần nào đến thăm quà cáp đều rất thịnh soạn chu đáo. Ông giáo rất cảm động vì thời đại lấy kim tiền làm thước đo có ai rỗi rãi mà năm nào cũng nhớ đến ông như vậy. Lâu ngày thành quen, đến một hôm ông giáo nhịn không nổi lòng tốt của cậu học trò cũ nên có bao nhiêu suy nghĩ dấu trong lòng lâu nay bèn bộc bạch ra hết.

- Ông giáo nói với cậu học trò: " Tôi thấy cậu quý tôi như vậy thì cũng chẳng muốn dấu nữa. Chứ thực ra ngày xưa tôi thất vọng về cậu lắm, học thì dốt suốt ngày quay cóp, tính nết thì lưu manh toàn dạy hư các bạn. Nên ngày đó tôi thường xuyên giám sát và lên lớp dạy dỗ cậu với mong muốn là cậu bỏ được những cái tính xấu đó đi. Bây giờ cậu giàu có thành đạt mà vẫn nhớ đến tôi thế này tôi rất mừng. Thế bí quyết thành đạt của cậu là gì vậy?"
- Cậu học trò đáp:" Bí quyết thành đạt của em chính là làm ngược lại những lời khuyên năm xưa của thầy. Chính vì thế nên năm nào em cũng đến cảm ơn thầy để nhắc mình không bao giờ quên nó!"
- Ông giáo:" Aaahhh........"

leceti

Xe tải
- Luôn có suy nghĩ tích cực trong mọi hoàn cảnh.
- Luôn có ý thức và kế hoạch vươn lên trong cuộc sông.
- .. chủ thớt là người cầu tiến chắc chăn sẽ thành công trong lĩnh vực mình đang làm việc.

Hai_75

Xe điện
Nói chung là cụ cháu đang còn trẻ khỏe thì cứ thích là nhích thôi để sau này đỡ hối hận.
Như em cứ ”giá mà” suốt.

vieteuro

Xe container
Nhiều ạ. Việc làm, cuộc sống của em đa phần đều do em quyết định dựa vào những gì được nghe được thấy tận mắt. Giống như việc em vứt bằng Đại Học để ra đời kinh doanh sau khi đọc nát những bình luận về thực tế cuộc sống trên voz, otofun....

Nghe có vẻ khó. Em thấy mấy người trên cơ mình chả có hứng thú gì với mình luôn. Em thật sự không biết làm sao để xây dựng được mối quan hệ tốt đẹp với họ cả. ~X(
Tập đánh golf chẳng hạn

Dogmatix

Xe tăng
Cụ tự tạo sỏi của mình đi. Sỏi của người khác tỉ lệ dùng được ít lắm
Ko phải là dùng được ít mà là càng ko có sỏi càng tốt cụ ạ.
Mấy chục năm trc mẹ em bị sỏi thận em biết. Khổ lắm cụ ạ. Vì thế em chỉ ước em ko có sỏi ;))

telefunken

Xe tải
Bản chất của quán cà phê này là nó rất .... oto phun :)) nên cụ chủ lập thớt hỏi nghiêm túc sẽ không nhận được nhiều điều nghiêm túc , nó chỉ có trên các bài học về đạo đức thôi , nhầm địa chỉ rồi
Thế nên đừng có phàn nàn , chê trách , hãy biết bới móc đãi vàng trong đó để nhặt ra những điều thâm sâu mà nhìn qua tưởng vớ vẩn , thế mới là bể học , không ai đọc cho mà chép đâu , hãy nhớ câu nói vậy mà không phải vậy , ảo lắm , có bản lĩnh mới học được điều này , còn suốt ngày chỉ biết tra cứu Google thì mới chỉ đúng thôi , chưa đủ , nó biến mình thành cái Robot sớm . Cuộc sống cần đủ màu sắc mà cụ =))

Sakai Việt Nam

Xe điện
Em tưởng 3x thì thôi học được rồi chứ, giờ là lúc phải làm điên cuồng thay vì học, thực tế nó sẽ tự có cách dạy mình nếu mình có Căn có Số. Tấm 26-40 là tuổi vàng nhân sự của mấy việc liên quan đến kinh doanh và sáng tạo. Nếu muốn kiếm tiền thì phải cày điên cuồng trong thời gian này, sau 40 ko tạo được nền, xây được móng thì đa phần sẽ làng nhàng an phận nốt quãng đời còn còn lại.

RealMen8668

Xe hơi
Chủ thớt đâu muốn lắng nghe, chỉ là biết các cụ OFer muốn nói nên tạo thớt cho các cụ nói.
Em vẫn đọc chăm chỉ, các cụ cứ yên tâm nhả lời vàng ý ngọc.
Bản chất của quán cà phê này là nó rất .... oto phun :)) nên cụ chủ lập thớt hỏi nghiêm túc sẽ không nhận được nhiều điều nghiêm túc , nó chỉ có trên các bài học về đạo đức thôi , nhầm địa chỉ rồi
Thế nên đừng có phàn nàn , chê trách , hãy biết bới móc đãi vàng trong đó để nhặt ra những điều thâm sâu mà nhìn qua tưởng vớ vẩn , thế mới là bể học , không ai đọc cho mà chép đâu , hãy nhớ câu nói vậy mà không phải vậy , ảo lắm , có bản lĩnh mới học được điều này , còn suốt ngày chỉ biết tra cứu Google thì mới chỉ đúng thôi , chưa đủ , nó biến mình thành cái Robot sớm . Cuộc sống cần đủ màu sắc mà cụ =))
Bác vừa cho em lời khuyên rồi đó, dù nó có vẻ rất... oto phun... :D
Em tưởng 3x thì thôi học được rồi chứ, giờ là lúc phải làm điên cuồng thay vì học, thực tế nó sẽ tự có cách dạy mình nếu mình có Căn có Số. Tấm 26-40 là tuổi vàng nhân sự của mấy việc liên quan đến kinh doanh và sáng tạo. Nếu muốn kiếm tiền thì phải cày điên cuồng trong thời gian này, sau 40 ko tạo được nền, xây được móng thì đa phần sẽ làng nhàng an phận nốt quãng đời còn còn lại.
Em không lao đầu theo tiền bạc lắm, mà mưu cầu một cuộc sống cân bằng. Nếu chỉ nhăm nhe Iphone xịn, oto xịn, nhà lầu...thì cuộc đời biết đâu cho đủ. Mà có khi đủ những thứ đó rồi vẫn thấy mình chưa là gì với những người xài điện thoại làm bằng vàng nạm ngọc, đi siêu xe vài chục tỷ, sở hữu biệt thự đất vàng....

Sakai Việt Nam

Xe điện
Em vẫn đọc chăm chỉ, các cụ cứ yên tâm nhả lời vàng ý ngọc.

Bác vừa cho em lời khuyên rồi đó, dù nó có vẻ rất... oto phun... :D

Em không lao đầu theo tiền bạc lắm, mà mưu cầu một cuộc sống cân bằng. Nếu chỉ nhăm nhe Iphone xịn, oto xịn, nhà lầu...thì cuộc đời biết đâu cho đủ. Mà có khi đủ những thứ đó rồi vẫn thấy mình chưa là gì với những người xài điện thoại làm bằng vàng nạm ngọc, đi siêu xe vài chục tỷ, sở hữu biệt thự đất vàng....
Vâng, chúc bác toại nguyện với ước mơ của mình.

Mrsea1402

Xe hơi
Con giai hỏi bố
- Bố, tại sao bố lại nhanh chóng thăng tiến và thành công trong công việc đến vậy?
- 3 từ thôi : Quyết định đúng
- Vậy làm sao để có quyết định đúng?
- 2 từ : kinh nghiệm
- Vậy kinh nghiệm từ đâu ra ạ?
- 3 từ : Quyết định sai!

Dan du an

Xe cút kít
Các cụ giờ còn đang quay cuồng vì Covid, khuyên ai được. Quan trọng nhất là phải còn sống đã.

Thichhaihoa

Xe tải
Nói ít, làm nhiều. Bao dung, độ lượng với tất cả mọi người và quan trọng hơn cả là yêu thương chăm sóc tốt cho chính bản thân mình

ATZ

Xe tải
3x Tuổi thì cũng từng trải, lăn lộn cuộc sống đủ để có bản lĩnh, kinh nghiệm và đủ để hiểu khả năng của mình ở đâu.

Theo cách nhìn từ đáy giếng của mình thì như vầy:

Nếu anh đang làm chủ thì nên : Chậm mà chắc.

Nếu anh đang đi làm thì nên: Tìm "Minh Chủ" mà theo.

RealMen8668

Xe hơi
3x Tuổi thì cũng từng trải, lăn lộn cuộc sống đủ để có bản lĩnh, kinh nghiệm và đủ để hiểu khả năng của mình ở đâu.

Theo cách nhìn từ đáy giếng của mình thì như vầy:

Nếu anh đang làm chủ thì nên : Chậm mà chắc.

Nếu anh đang đi làm thì nên: Tìm "Minh Chủ" mà theo.
Cám ơn bác nhiều