Thảo luận Lốp xe cho XL7

anhduc90

Xe đạp
Chào các bác,
Các bác đi lốp zin của XL7 thì có nhận xét thế nào về chất lượng ạ, riêng xe em mới chạy 10.000 km
chủ yếu đường trong Hà Nội nhưng k hiểu xui hay gặp vấn đề gì mà hôm qua đi kiểm tra xđ phải thay sớm 2 lốp
Lốp sau : bị 1 vết thủng bé xíu xiu ở ngay vị trí chữ Dunlop trên vành xe (vị trí này thợ báo k vá dc).Cái này em bị từ lúc lấy xe được 1 tháng,lốp này có hiện tượng xì hơi nhanh nhưng em đem ra tiệm kiểm tra thì thợ k phát hiện ra (chắc do vị trí thủng hơi hiểm) sau đó thì vẫn đi bt đến gần 1 năm (lốp này tần xuất em bơm nhiều hơn hẳn 3 lốp còn lại) tuần r phải bơm 2 lần,em đem ra cho thợ kiểm tra kỹ mới phát hiện ra vết thủng

Lốp 2 (lốp trước) : có hiện tượng bị chửa (rộp) lốp,mặc dù em cũng k hay va vào ổ gà :( và xe cũng k mấy khi để ngoài nắng

Tiện thể có bác nào đã thay lốp michelin thì cho em xin ít review về chất lượng và giá cả chỗ nào tốt vs ạ,em định thay luôn 2 con ở trên

Chỉnh sửa cuối:

gentviet

Xe buýt
chắc hên xui quá, mình đi 2 năm rồi, chỉ thủng vá 1 lần duy nhất, rất ít phải bơm hơi :)

SanHoBien

Xe container
Chào các bác,
Các bác đi lốp zin của XL7 thì có nhận xét thế nào về chất lượng ạ, riêng xe em mới chạy 10.000 km
chủ yếu đường trong Hà Nội nhưng k hiểu xui hay gặp vấn đề gì mà hôm qua đi kiểm tra xđ phải thay sớm 2 lốp
Lốp sau : bị 1 vết thủng bé xíu xiu ở ngay vị trí chữ Dunlop trên vành xe (vị trí này thợ báo k vá dc).Cái này em bị từ lúc lấy xe được 1 tháng,lốp này có hiện tượng xì hơi nhanh nhưng em đem ra tiệm kiểm tra thì thợ k phát hiện ra (chắc do vị trí thủng hơi hiểm) sau đó thì vẫn đi bt đến gần 1 năm (lốp này tần xuất em bơm nhiều hơn hẳn 3 lốp còn lại) tuần r phải bơm 2 lần,em đem ra cho thợ kiểm tra kỹ mới phát hiện ra vết thủng

Lốp 2 (lốp trước) : có hiện tượng bị chửa (rộp) lốp,mặc dù em cũng k hay va vào ổ gà :( và xe cũng k mấy khi để ngoài nắng

Tiện thể có bác nào đã thay lốp michelin thì cho em xin ít review về chất lượng và giá cả chỗ nào tốt vs ạ,em định thay luôn 2 con ở trên
Xe XL7 của em cũng bị 1 lốp thủng vết nhỏ ở bên hông lốp như của cụ, cũng phải thay :(

vqsktdt

Xe máy
Chia sẻ chút về kinh nghiệm của tôi:
- Khi mới mua, vừa đánh xe từ Hãng ra, tôi chạy ngay qua gara gần đó thay ngay 5 quả lốp Mic 205/60/R16. Cảm nhận đi êm hơn, đỡ xóc hơn - tuy vẫn nẩy tưng khi qua gờ/ổ gà :D . Giá 2.4 củ / mỗi quả.
- Tuy nhiên, tôi gặp trường hợp bị bảo hiểm từ chối do sai cỡ lốp. Vậy nên, nếu bạn muốn đổi lốp Mic, và không muốn vướng víu bảo hiểm thì nên chọn size 195/60/R16 -đây là cỡ lốp zin, nên sẽ ko bị ảnh hưởng.

SanHoBien

Xe container
Chia sẻ chút về kinh nghiệm của tôi:
- Khi mới mua, vừa đánh xe từ Hãng ra, tôi chạy ngay qua gara gần đó thay ngay 5 quả lốp Mic 205/60/R16. Cảm nhận đi êm hơn, đỡ xóc hơn - tuy vẫn nẩy tưng khi qua gờ/ổ gà :D . Giá 2.4 củ / mỗi quả.
- Tuy nhiên, tôi gặp trường hợp bị bảo hiểm từ chối do sai cỡ lốp. Vậy nên, nếu bạn muốn đổi lốp Mic, và không muốn vướng víu bảo hiểm thì nên chọn size 195/60/R16 -đây là cỡ lốp zin, nên sẽ ko bị ảnh hưởng.
Em thay lazang mà vẫn giữ lốp để sau này đi Đăng kiểm khỏi phải hỏi lăn tăn nữa cụ :P

toanlsvn

Xe hơi
Em thì ko khoái Michelin lắm, đi thì êm đấy, nhưng có vẻ dễ ăn đinh hơn ??? (cũng có thể do ăn ở)

Bạn e đi lốp Bridgeston Turanza nhưng thấy nó đi 195/55/R16 ??? Ko biết do loại này ko có size 195/60 hay sao, nên đi thấy nó cứng hơi xíu

acacac

Xe buýt
Em thì ko khoái Michelin lắm, đi thì êm đấy, nhưng có vẻ dễ ăn đinh hơn ??? (cũng có thể do ăn ở)

Bạn e đi lốp Bridgeston Turanza nhưng thấy nó đi 195/55/R16 ??? Ko biết do loại này ko có size 195/60 hay sao, nên đi thấy nó cứng hơi xíu
Do ăn ở thôi cụ. Xe e (ko phải XL7) từ khi thay lốp michelin năm 2019, chạy 4.5v rồi, dính đinh 1 lần phải vá và 1 lần vít ngắn rút ra là xong. E chạy chủ yếu nội thành, cuối tuần về quê HN, Bắc Ninh

toanlsvn

Xe hơi
Do ăn ở thôi cụ. Xe e (ko phải XL7) từ khi thay lốp michelin năm 2019, chạy 4.5v rồi, dính đinh 1 lần phải vá và 1 lần vít ngắn rút ra là xong. E chạy chủ yếu nội thành, cuối tuần về quê HN, Bắc Ninh
E cứ trêu nó do ăn ở suốt :)) vì nó đi tỉnh cũng nhiều nên khả năng ăn đinh nó nhiều hơn đi loanh quanh nội thành, nhà e chạy con Innova suốt từ 2018 đến h, chưa ăn phát nào vì xe toàn đi nội thành, có chuyến đi xa nhất là e tự lái vào Huế, thỉnh thoảng đi về quê Lạng Sơn thôi.

chi viet

Xe hơi
do bác đi không thường xuyên kiểm tra thôi

elitek

Xe buýt
Lốp zin thì cứng nhưng bền đấy các cụ ạ. E dính vít ngắn. Ko rút ra vì bận chưa đi vá được cứ để vâyh. Rồi quên đến lúc đinh mòn hết phần rãnh để vặn tô vít thì mới nhổ vít. Thế vẫn ko bị xì hơi.
Các cụ đi mà chém cạnh vỉa hè là lốp nào cũng dễ rách hông lốp thì dễ hỏng, đi nguy hiểm, nên thay.
Ah mà mỗi lần tháo lốp r vá, đảo lốp, là đều phải cân bằng động lại mới chuẩn. Nên khá lích kích, tốt nhất hạn chế tháo ra tháo vào.

GrabtaxiLongThanh

Xe đạp
Chủ yếu do lái mới đi cọ quẹt hông chứ lốp XL7 cực bền. Cán đinh mặt lốp còn vá chứ bị bên hông không vá được nhé bác vì nó co giãn khi chạy sẽ bung miếng vá. Phồng rộp lốp có khả năng do bơm quá mềm hoặc quá căng đi cán đá dễ bị hư lớp kẽm, phơi nắng quá lâu, xe nằm im thời gian lâu. Nhà tui xài XL7 lốp zin toàn chạy tới 100k km

tinhloazn

Xe đạp
lốp zin hơi tốt, còn cá nhân em thấy êm hay không còn do bề mặt đường nhựa, mỗi lốp thì thay đổi khó cảm nhận.