Lựa chọn bảo hiểm nào là tối ưu cho “vợ 2”???

ạc má nì

Xe tải
Website
vietlife.com.vn
V-I-O-S viết
Liberty đi bác. Em mới bị gãy kiếng bên phụ, vì xe em mới mua lại của người em rể, em lại chưa có bằng lái nên nhờ em rể đi dùm. Chỉ cần gọi điện cho Liberty, họ bảo cứ đem xe vào hãng (chính hãng nhé). Quăng xe đấy (tại em tưởng phải thủ tục này nọ mất vài ngày mới xong), ai dè chiều họ gọi bảo lấy xe về, thay nguyên cụm kiếng mới tinh chính hãng (nghe mấy chú thợ trong hãng bảo hết 8,6 triệu). Bảo hiểm Liberty làm việc rất uy tín, không như các bác bảo hiểm Việt Nam nhà mình nhỉ.

Cái dòng em bôi đậm là sai rồi bác ạ, có là công ty giời cũng toàn là mấy con dân Việt đi làm hết, gặp ngưòi tốt thì được nhờ, gặp đứa láu cá thì khổ. Cty Mỹ hay Việt thì bọn nó tít ở trên cao, còn khi làm thì mình chỉ cần biết nv giám định và phòng bồi thường thôi. KD BH lại riêng nhé, nhiều khi KD nói khác với GĐBT.
Nghề nào cũng vậy thôi bán hàng và sau bán hàng là hai bộ phận luôn mâu thuân nhau, Cái chết là dân mình đã quá quen làm việc với cơ chế "xin cho" rồi không quan tâm đến giá trị cốt lõi của Cty bảo hiểm. Nếu cái mâu thuẫn kia là động lực của sự phát triển thì khi bồi thường khách hàng sẽ không phải phụ thuộc vào nhân viên nào mà nhân viên các bộ phận Cty bảo hiểm phải phục vụ khách hàng kể cả đại lý cũng như các đối tác liên quan. Đôi khi khách hàng lại làm hỏng Cty bảo hiểm

Chỉnh sửa cuối:
Nghề nào cũng vậy thôi bán hàng và sau bán hàng là hai bộ phận luôn mâu thuân nhau, Cái chết là dân mình đã quá quen làm việc với cơ chế "xin cho" rồi không quan tâm đến giá trị cốt lõi của Cty bảo hiểm. Nếu cái mâu thuẫn kia là động lực của sự phát triển thì khi bồi thường khách hàng sẽ không phải phụ thuộc vào nhân viên nào mà nhân viên các bộ phận Cty bảo hiểm phải phục vụ khách hàng kể cả đại lý cũng như các đối tác liên quan. Đôi khi khách hàng lại làm hỏng Cty bảo hiểm
Cụ chỉ được cái lói chuẩn .. vuốt cho cụ luôn .. :-bd

Chỉnh sửa cuối:

vanhai0850

Xe tăng
Theo em thì các cụ kinh nghiệm ngồi sau vô lăng dưới 4 năm mà đủ điều kiện tài chính thì cứ mua loại bảo hiểm miễn thường = 0 là chuẩn nhất. Mọi chi phí bảo hiểm trả hết.

nhattran

Xe đạp
Xe em đang mua Bh liberty, nhiệt tình đấy cụ ạ

aloekorea

Xe máy
Các bác đừng bao giờ chơi với bọn PVI, vô cùng chuối. Chúng nó k cho mình chọn gara ma bắt vào gara của chúng nó ở Thanh trì. Mặc dù trong điều khoản mua bảo hiểm có nói được chọn gara. Ai đã vào gara của PVI ở Thanh trì thì không ức lộn ruột không được.

captivaltz

Xe điện
Tóm lại là chọn ai? Ở đâu?
Đọc xong em thấy như vào mê hồn trận

taychoitapsu

Xe buýt
em thì toàn mua của hãng nào có người quen, thân làm...Khi có việc, mình vừa nhàn . thủ tục lại nhanh...còn các hãng BH em nghĩ ko khác nhau nhiều đâu ạ...
Páo káo các pác! Em thì xài xe 15 năm rùi, đã qua bốn vợ hai - đang vợ hai thứ năm, công ty em cũng xài khá nhiều loại xe, xin chia xẻ vài dòng:
1. Loại trừ các đồng chí có chữ "Bảo" tỉ dụ như: Bảo Long, Bảo Minh ....
2. Nên mua của hãng nào có người quen thân (trừ điều 1), em vẫn ưu tiên bên Dầu Khí.
3. Không thân quen ai hết thì cứ chơi Bảo hiểm Liberty, đồng chí này hổng biết khi nào thì "hết máu" chứ zai đoạn lày thì cảm nhận đang "phá giá" quá - mà phục vụ cũng tạm ổn. Tuy nhiên nên đọc kỹ hợp đồng, hỏi rõ sale - chứ hợp đồng bên Liberty tù mủ rất nhiều - không sáng trưng như bên Pjico. Còn mức miễn thường của Liberty là hợp lý, nghe nói đợt này còn phải phụ thêm nữa - kinh doanh phải có lời chứ.

Bên em chơi ba hãng một lúc (hai của người quen), trong đó có Bảo hiểm Liberty. Bên Pjico toàn bị lỗ do xxx.=P~

Còn mua của một số đồng chí như Bảo x, lấy được tiền của các đồng chí ấy oải thấy mồ - nhiều gara tại Sài Gòn lạy các đồng chí Bảo x như tế sao.

Các bác đừng bao giờ chơi với bọn PVI, vô cùng chuối. Chúng nó k cho mình chọn gara ma bắt vào gara của chúng nó ở Thanh trì. Mặc dù trong điều khoản mua bảo hiểm có nói được chọn gara. Ai đã vào gara của PVI ở Thanh trì thì không ức lộn ruột không được.
Pác ko đọc kỹ hợp đồng rùi, tiền nào giá đó. Nếu pác tăng phí lên, thì vào gara xịn.

Nghe người quen nói, mảng bảo hiểm xe cơ giới tại VN - hãng nào cũng lỗ lòi ruột - với chức danh là giám đốc một chi nhánh - nó đang tính cắp sách đi học mót Liberty.

Chỉnh sửa cuối:

audiaudia8

Đi bộ
Páo káo các pác! Em thì xài xe 15 năm rùi, đã qua bốn vợ hai - đang vợ hai thứ năm, công ty em cũng xài khá nhiều loại xe, xin chia xẻ vài dòng:
1. Loại trừ các đồng chí có chữ "Bảo" tỉ dụ như: Bảo Long, Bảo Minh ....
2. Nên mua của hãng nào có người quen thân (trừ điều 1), em vẫn ưu tiên bên Dầu Khí.
3. Không thân quen ai hết thì cứ chơi Bảo hiểm Liberty, đồng chí này hổng biết khi nào thì "hết máu" chứ zai đoạn lày thì cảm nhận đang "phá giá" quá - mà phục vụ cũng tạm ổn. Tuy nhiên nên đọc kỹ hợp đồng, hỏi rõ sale - chứ hợp đồng bên Liberty tù mủ rất nhiều - không sáng trưng như bên Pjico. Còn mức miễn thường của Liberty là hợp lý, nghe nói đợt này còn phải phụ thêm nữa - kinh doanh phải có lời chứ.

Bên em chơi ba hãng một lúc (hai của người quen), trong đó có Bảo hiểm Liberty. Bên Pjico toàn bị lỗ do xxx.=P~

Còn mua của một số đồng chí như Bảo x, lấy được tiền của các đồng chí ấy oải thấy mồ - nhiều gara tại Sài Gòn lạy các đồng chí Bảo x như tế sao.

Pác ko đọc kỹ hợp đồng rùi, tiền nào giá đó. Nếu pác tăng phí lên, thì vào gara xịn.

Nghe người quen nói, mảng bảo hiểm xe cơ giới tại VN - hãng nào cũng lỗ lòi ruột - với chức danh là giám đốc một chi nhánh - nó đang tính cắp sách đi học mót Liberty.
Thực ra mình thấy mấy cty bảo hiểm bị lỗ, phần nhiều là do họ quản lý ko tốt .
Hôm trước có anh bạn gần nhà mới mua xe đc 2 tuần, xe chưa mua bảo hiểm. Lấy xe ra để tập lùi và cho mấy cậu bạn mới có bằng thử lái --> Làm cái bụp phát vào góc tường, toàn bộ bên phụ bẹp. Anh chủ xe hồn nhiên nói, thoải mái đi. Có thằng em làm bảo hiểm, chỉ cần cho nó ít tiền + mua bảo hiểm của cty nó, là nó xác nhận cho ngay là trước khi mua bảo hiểm xe ko bị sao cả.
Thiết nghĩ nếu các cty bảo trong nước tồn tại nhiều "thằng em" kiểu này thì ---> cũng lỗ lòi ruột.
Trái lại Liberty lại quản lý rất tốt việc trục lợi bảo hiểm ---> Liberty sẽ có lợi nhuận cao ---> Sẽ giải quyết đền bù cho các Kụ tốt và nhanh nhất.
Kụ nào đồng tình, thanks em cái nhé

Chỉnh sửa cuối:

Elec

Xe buýt
Các bác toàn nhầm, sản phẩm thì bên nào cũng giống nhau mà thôi còn service thì chắc thằng Liberty tốt hơn tí nhưng cái quan trọng nhất vẫn là con người mà thôi. Liberty tốt hơn tí thì đắt hơn 1 triệu đến vài triệu 1 xe. Tiền chênh lệch đấy mỗi khi có vụ bảo hiểm các bác cho chú giám định hay các chu liên quan mỗi chú 100K thì em e là còn nhanh hơn gấp đôi Liberty mất, vì vậy tính ra vẫn rẻ hơn Liberty nhiều mà lại hay hơn. Dân mình nó thế rồi, cho thêm các chú ấy vài đồng vừa được việc của mình vừa cho các chú vui vẻ. Tốt nhất hãy là người tiêu dùng thông thái.

aloekorea

Xe máy
[FONT=&quot]Kính các Bác,[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Em có mua bảo hiểm xe ô tô tại PVI Đông Đô. Vào lúc 16 giời ngày 30 tháng 1 năm 2011, tại Km 12 Thanh Trì, do không có tín hiệu đèn báo tàu hỏa tới và quan sát em cũng không thấy có tàu, nên em đã điều khiển xe qua đường tàu cắt ngang. Nhưng do phía trước có hiệu rửa xe chiếm dụng lòng đường nên xe em không tiến lên được. Sau đó tiếp tục có xe máy tiến đến cản đường. Lúc sau có tàu tiến đến và tàu đã quyệt vào đuôi xe của em. Ngay lúc đó (16 h 30 phút cùng này) em gọi điện yêu cầu bảo hiểm PVI đến giám định nhưng nhân viên giám định nói cứ khai báo qua điện thoại, ra tết làm giám định cũng được vì PVI 17 giờ là bắt đầu nghỉ tết.[/FONT]
[FONT=&quot]Ngày 7 tháng 2, em đi làm bảo hiểm và được trưởng phòng giám định bảo hiểm PVI Đông Đô từ chối bảo hiểm với lý do “Trường hợp của em rơi vào khoản miễn trừ” do em đã không chủ động báo cho tầu Hỏa dừng lại. (Mặc dù lúc tàu đến em vẫn ngồi trong xe và hoàn toàn không biết tàu đang đến). Có cửa hàng rửa xe sẵn sàng làm chứng cho em.[/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
Bác nào am hiểu các điều khoản bảo hiểm tư vấn cho em với. Cám ơn các Bác.

[FONT=&quot]Chết em cái nữa là tưởng PVI sẽ trả tiền bảo hiểm nên sau khi nhân viên PVI giám định xong, em lại làm xe tại PVI Services. Chỗ này chuối vô cùng. Nếu biết em phải tự trả tiền thì em đã ra chỗ khác làm rồi. Em xin thề là trước tết em sơn lại vài vết ở PVI service, sau đó phải mang đến chỗ LiQuy để đánh bóng lại. Tiện thể xin cảm ơn anh em nhà LiQuy nhá. PVI service làm thì không ngửi được, lại còn bắn sơn ở đâu vào xe em nữa chứ. Hôm vừa rồi xe bên cạnh mở cửa mạnh va vào xe em làm em bi tróc ít sơn, em mới phát hiện ra bọn PVI service nó sơn đè lên lớp sơn cũ chứ không làm đúng quy trình. Xe em còn đây, bác nào thích xem em cho xem bằng chứng.

Em đang uất lôn ruột nên đi hỏi khắp nơi, mong các bác chỉ giáo!
[/FONT]

PhuongDong

Xe tăng
Không hiểu bác Alo mua bảo hiểm của ai bên PVI hay mua qua trung gian nào, Em đang dùng thấy PVI Hà Nội rất thoải mái.
Xe cộ có vấn đề gì Em cứ vứt vào hãng làm, đến nơi nhiều khi nó không đến được còn nhờ tư vấn kỹ thuật chụp ảnh hộ. Từ ngày đó đến giờ Em chỉ có phải khai một lần còn lại chỉ ký để nó tự khai hộ. Sửa xong cứ lấy xe về, bảo hiểm sẽ có trách nhiệm thanh toán. Hai bên này làm ăn với nhau Em thấy khá ổn, nhiều khi bảo hiểm chưa có bảo lãnh nhưng hãng vẫn làm cho Em và cho Em lấy xe ra bình thường.

Bác xem lại điều khoản trong hợp đồng hoặc lên tổng hành dinh nó nói chuyện xem thế nào. Tổng hành dinh nó ờ 22- Láng Hạ. Có khi chú nhân viên bán BH cho bác vớ vẩn chứ không phải hãng đâu.

aloekorea

Xe máy
Không hiểu bác Alo mua bảo hiểm của ai bên PVI hay mua qua trung gian nào, Em đang dùng thấy PVI Hà Nội rất thoải mái.
Xe cộ có vấn đề gì Em cứ vứt vào hãng làm, đến nơi nhiều khi nó không đến được còn nhờ tư vấn kỹ thuật chụp ảnh hộ. Từ ngày đó đến giờ Em chỉ có phải khai một lần còn lại chỉ ký để nó tự khai hộ. Sửa xong cứ lấy xe về, bảo hiểm sẽ có trách nhiệm thanh toán. Hai bên này làm ăn với nhau Em thấy khá ổn, nhiều khi bảo hiểm chưa có bảo lãnh nhưng hãng vẫn làm cho Em và cho Em lấy xe ra bình thường.

Bác xem lại điều khoản trong hợp đồng hoặc lên tổng hành dinh nó nói chuyện xem thế nào. Tổng hành dinh nó ờ 22- Láng Hạ. Có khi chú nhân viên bán BH cho bác vớ vẩn chứ không phải hãng đâu.
Em mua bảo hiểm tại PVI Đông Đô, nghe mấy chú bán bảo hiểm tán thì không đâu bằng PVI.

Bác có bị nhồi vào PVI Service ở Thanh Trì không, nếu bác làm ở đó thì em khuyên bác mang xe ra trời nắng nhìn là thấy xe mình có nhiều màu khác nhau. Nếu bác đã làm BDX thì em cũng cá là các nút cảm ứng bị sơn kín.

zuanh88

Xe buýt
lần mới mua em mua ở dầu khí nhưng dịch vụ như dở hơi, gọi đứa bán thì ko nghe máy mới điên chứ. lần sau ra luôn toyota mỹ đình, đến bàn bảo hiểm mua của bảo hiểm toàn cầu, mua bảo hiểm thân vỏ tặng bảo hiểm thủy kích. trước tết em cũng đi làm mấy vết quanh xe. nhân viên cũng nhiệt tình, mình chỉ việc kí, viết như chỉ dẫn, lấy giấy hẹn lấy xe là xong. em cứ đúng em nói, ko quảng cáo

aloekorea

Xe máy
Trong cái rủi có cái may các bác ạ.
Chả là em cú bọn PVI quá nên em bán hết sạch số cổ phiếu PVI em đang giữ, 16.500 cổ giá 21. Hôm nay nhẩm ra vụ PVI từ chối bảo hiểm giúp em kiếm được 1 mớ rồi. Hôm nay em vào 12k ICG.
Bây h em đi chửi bọn PVI, chờ nó về 15 em sẽ xét để mua. Bác nào có địa chỉ các diễn đàn ô tô cho em xin em đi chửi chúng nó khắp các diễn đàn cho bõ tức. Không biết cậu trưởng phòng PVI Đông Đô có đọc bài của em không.

E43000

Xe tăng
Bây h em đi chửi bọn PVI, chờ nó về 15 em sẽ xét để mua. Bác nào có địa chỉ các diễn đàn ô tô cho em xin em đi chửi chúng nó khắp các diễn đàn cho bõ tức. Không biết cậu trưởng phòng PVI Đông Đô có đọc bài của em không.
Tên trưởng phòng là gì thế cụ? Em thấy Toy Cầu giấy bảo lãnh được PVI mà, vào đó làm cho nó ổn.

sumacher

Xe hơi
Em thì cũng mới mua xe được gần một năm rồi , mua bảo hiểm của Liberty cũng được gần 6 tháng, đã đi làm bảo hiểm 2 lần, xước xát, móp méo tí thôi, nói chung là thấy khâu dịch vụ như vậy là được. À cả hai lần em đều làm ở 105 Nguyễn Tuân AutoCare của cụ Mèo Bẩn trên OF này ạ :D

quangthanh_75

Xe tải
Có Cụ nào mua bảo hiểm Viễn Đông chưa Em được tăng 3 năm thì thấy cũng được, đôi lúc hay lằng nhằng thủ tục giấy tờ nhưng đâu cũng vào đấy. Em cũng vừa hết bảo hiểm cũng đang chưa biết mua của hãng nào? đọc xong topic này có lẽ em lại quay lai chơi tiếp Viễn đông vậy.

Website
maytinhthudo.vn
Sorry các cụ em làm nghề khảo cổ đào cái thớt này lên!

Em nghĩ là em bị dính cái thằng Liberty này giống cụ Hat De quá chỉ có khác chút xíu là vợ 2 (éo phải của em nhưng em được đặc cách làm osin) k0 vỡ k0 nứt cái gì cả và xước ít hơn (vì mới mang đi dặm vá được khoảng 3 tháng trước). Em trích nguyên văn e-mail của bọn nó là "- Xuoc o gan banh sau ben trai, - Xuoc o goc duoi xe ben phai, tt mat nap cantruoc". Chú thích với các cụ là "nắp cản trước" là cái miếng nhựa đậy chỗ để vặn cái moóc tời phòng khi cần kéo xe trên đường.
Bọn nó cũng phán em y chang cụ Hat De.
Để trở thành một khách hàng ngoan ngoãn và biết điều, chiều nay em phải bỏ cả buổi chiều đi rửa xe rồi qua chỗ cụ Sonrack đánh bóng chỗ "xuoc" cho hết "xuoc" theo đúng yêu cầu của bọn nó, may quá k0 phải "xuoc" mà là vệt sơn của xe khác cọ vào, lau đi là hết.
Nhưng tối nay tình cờ search ra bài của cụ, em lại nghĩ là nếu lại gọi bọn Liberty qua lần nữa thì có khi nó lại cò quay kiểu khác.

Bây giờ muốn bỏ tiền để mua dịch vụ cũng không phải dễ, nhục thật!

Chuyển bài sang đây cho các cụ dễ đọc !
Bảo hiểm Liberty đang tự đánh mất niềm tin !
Chào các cụ !
- Chẳng là tự em mua cái bực mình vào thân sau câu truyện em sắp kể với các cụ đây, tuy nhiên cũng muốn đưa lên để các cụ được biết mấy cái mánh thụ tục của coty BH Liberty được cho là " hot" nhất trong các coty BH cũng chỉ là hữu danh vô thực. [-X
Số là em mua xe đã được một năm tính đến nay, thời gian đầu khi mua xe mới cũng có ý định chọn một coty BH uy tín để mua, và do hoàn cảnh éo e nên mãi đến tận bây giờ là sau một năm trời em mới quyết định chọn BH Liberty để mua . Kể cũng lạ là chỉ mới đây thôi khi em bất chợt thấy một thành viên nick Venza668 quảng cáo là nhân viên bán BH của Liberty và hứa sẽ giảm giá tới 20% cho các loại xe đời 2009>2010 là em bốc máy gọi cậu ta liền .
Sau một hồi nghe cậu ta bolo bala hỏi loại xe gì tên gì, đời gì " đại khái là xe em bèo giá trị khoảng 500Tr".. khoảng 15>20 phút trên điện thoại và với lời hứa là sẽ báo giá ngay với giá tốt thế là em hí hửng yên tâm chờ đợi .
Cái gì đến rồi cũng đến > ...Em mở máy đọc tin nhắn của cậu ta : " Anh ơi BH Lyberty cho anh Full và miễn thường 1tr là 4,7tr( đã giảm giá 20%) anh ạ , còn mức khác là Full với mức miễn thường 0vnd là 7,4tr. "
-Em yên tâm với giá cả và gọi báo sẽ mua gói BH miễn thường 1tr với suy nghĩ chỉ là phòng xa trong các chuyến đi dài km chứ quanh nội thành xước sát nhỏ tự đi sơn chắc hết mấy trăm..( mừng lắm các bác ạ )..!
-Tiếp theo cuộc gọi của em để hỏi về thủ tục thì dc cậu ta báo rằng: em sẽ cho nhân viên đến để chụp ảnh xác minh, sau đó sẽ trao giấy BH cho anh nhé bolo bala..anh cứ yên tâm " em vui rồi ".:D
sáng hôm tiếp theo, em đang cofe morning thì có chuông điện thoại reo :
alo> một giọng ái nữ Sài gòn cất lên :
anh cho hỏi có phải anh mua BH..cho em cái giờ hẹn đến xác minh chụp ảnh nhé !
Em say OK .OK giờ nào anh cũng tiếp nhé ..!:D Rồi cũng tới giờ hẹn .
Em nhà nghèo trong ngõ nên phải gửi xe cách xa nhà cả nửa cây số, em đến gara để xe với một cậu nhiên viên " chắc nhân viên Liberty > gọi cửa nói chủ gara lý do rồi cùng cậu nhân viên tiến hành công việc.
Cậu này yêu cầu em đánh xe ra chỗ rộng và sáng để chụp ảnh xác minh, cậu ta chụp khá kỹ..mở cả nắp capo.. Nói chung là con kiến bò trên xe cũng lộ ra hết ..Hic rất tốt " Xe em đi được 1 năm nhưng rất ít , chỉ có gần 4000km, và chuyện xước là không tránh khỏi..tổng cộng đếm hết 3>4 chỗ xước nhẹ, và thêm cái mông xe bị xe máy tông vào làm nứt một tý cái đèn hậu bằng hai que tăm tuy rất khó nhìn ra ngay cả khi xem lại ảnh " em nghĩ bụng đằng nào thì BH nó đã đi xác minh thế này thì những cái lỗi sẵn có của xe sẽ dc ghi vào hồ xơ và mình cũng chẳng cần nó bảo hiểm giúp cho những lỗi này vì suy nghĩ của mình là việc mua BH là để phòng xa thôi.
Rồi cũng xong công việc chụp hình xe, toàn bộ hồ sơ xe , lấy số khung , máy, vin...rất kỹ và kết thúc là chia tay, nhân viên vui vẻ ra về. Em cũng vui vì coi như thủ tục đã xong và cũng yên tâm hơn khi lại mua dc BH của Liberty uy tín ...
Chắc cũng như bao vụ khác , nhân viên tư vấn và bán bảo hiểm cho em Nick Venza668 luôn chờ khách tự sốt rột mà gọi ( vì Liberty hót mà )lên em cũng không khác là sốt ruột quá bốc máy gọi cho cậu ta :Em "alo, Em ơi họ chụp hình xác minh đã xong , bao giờ em mang hợp đồng tới cho anh?, và anh cần luôn cả cái BH bắt buộc nhé ..mang luôn cho anh..Anh đã hỏi cậu chụp hình lúc nãy là bên em có bán cả loại BH bắt buộc này anh mua luôn cả thể vì xe anh cung sắp hết hạn . Cậu Venza 668 : a Anh , em cũng đang định gọi cho anh đây..cái BH đó em cũng định hỏi anh có mua không để em mang đi luôn ! cho em xin số CM để em ghi hóa đơn.bolo bala rồi...!tiếp >Mà em cũng chưa thấy ảnh của xe anh trên hệ thống ..không biết bọn(?) chụp ảnh làm ăn kiểu gì sau 2 giờ là phải có ảnh rồi.bây giờ chưa có..bolo..bala..Em : Ok Ok..! " vui " > mất toi 15>20phut nữa. Và lại chờ tiếp ..chờ tiếp đến tối có tiếng chuông reo.
.".Alo Anh ơi tình hình là bên BH Liberty không chấp nhận mức miễn thường 1tr của xe anh và họ đòi 5tr cơ anh ..em nói mãi mãi thì họ nói xe xước rồi, phải 5 triệu miễn thường mới ok.."rồi kiểu gì đây ?:^o
Em noi: anh đâu cần họ BH cho những lỗi xác minh vì xe cũ 2009 mà . Và công việc xác minh là để biết xe đã có những lỗi gì để loại trừ khi khách hàng tiến hành đi sửa xe " xác minh chuẩn như bọn em thế cấm cãi ".
...venza668: "Em xem ảnh rồi, hay anh ra ngoài sơn lại mấy chỗ xước đi, em tính xước ít vậy anh chỉ làm hết 5>600 ngàn thôi rồi về em BH cho ".
.Em : "xe anh 2009, mới đi gần 4000km. mấy vết xước nhỏ bằng "cái tăm,hạt ngô" nhìn gần mới nhận ra thì anh đâu cần sơn và cần BH giúp vì có đáng gì và hơn nữa là việc xác minh là để xem khi nhận xe và BH cho xe thì cái xe có lỗi gì còn ghi nhớ tình trạng trước khi BH Anh không cần .. Em cứ tính cả vào đấy" . venza668: OK anh em sẽ nói lại với họ " không biết ai ?" và sẽ trả lời anh .. Lại chờ tiếp rồi đây > bắt đầu thấy có vấn đề với cái ông BH này !
rồi tin nhắn tiếp theo cho ngày hôm sau là : "anh ơi không dc rồi , họ không chấp nhận và em cũng khuyên anh không đồng ý mức liễn thường 5 triệu nhé so di anh nhé bye bye anh nhé "..Gì đây, đùa nhau hả ???:((
- Có mấy câu hỏi em muốn hỏi các cụ là qua cậu truyện trên, các cụ thấy em có nhịn mà không viết lên đây hay không !
-Và việc Liberty đánh cắp mất niềm tin nơi em cũng như trong tương lai của bao khách hàng kế tiếp theo kiểu này thì liệu nó có đứng hàng " top " nhưng tin tưởng của bao người đã và đang sử dụng dv của nó !
- Em hy vọng đây không phải là đường lối kinh doanh " vơ bèo , gạt tép" coi thường khách hàng của Liberty vì cứ cái đà này thì bản thân nó đang tự diệt .

Có câu :
Mất tiền là mất ít
Mất thời gian là mất nhiều
Mất niềm tin là mất tất cả !
- Và quả tiếp xúc đầu tiên với BH làm em rất thất vọng !
Vẫn biết xe có BH là văn minh, tuy nhiên ở VN ta thì còn nhiều vấn đề với cái văn minh này lắm các cụ. Thể hiện ngay cả cung cách làm việc của một cotyBH có nguồn gốc ở nước văn minh mà khi hoạt động ở ta cũng đã bị biến tướng.
- Bạn em nói : " Nếu ông đi xe đàng hoàng không đâm vào người ta và chỉ xước xát nhẹ thì việc BH chỉ tốn tiền , còn nếu ông bị người ta đâm thì người đâm xe ông phải đền ông rồi. Nhiều khi đi xe cậy có BH là hay đi bừa, ẩu ..Cái gì cũng ở mình mà ra hết ông ạ ". Em thấy ông bạn nói cũng có lý nên tạm quyết định chưa BH ở thời điểm này !

ATTILA

Xe điện
Sorry các cụ em làm nghề khảo cổ đào cái thớt này lên!

Em nghĩ là em bị dính cái thằng Liberty này giống cụ Hat De quá chỉ có khác chút xíu là vợ 2 (éo phải của em nhưng em được đặc cách làm osin) k0 vỡ k0 nứt cái gì cả và xước ít hơn (vì mới mang đi dặm vá được khoảng 3 tháng trước). Em trích nguyên văn e-mail của bọn nó là "- Xuoc o gan banh sau ben trai, - Xuoc o goc duoi xe ben phai, tt mat nap cantruoc". Chú thích với các cụ là "nắp cản trước" là cái miếng nhựa đậy chỗ để vặn cái moóc tời phòng khi cần kéo xe trên đường.
Bọn nó cũng phán em y chang cụ Hat De.
Để trở thành một khách hàng ngoan ngoãn và biết điều, chiều nay em phải bỏ cả buổi chiều đi rửa xe rồi qua chỗ cụ Sonrack đánh bóng chỗ "xuoc" cho hết "xuoc" theo đúng yêu cầu của bọn nó, may quá k0 phải "xuoc" mà là vệt sơn của xe khác cọ vào, lau đi là hết.
Nhưng tối nay tình cờ search ra bài của cụ, em lại nghĩ là nếu lại gọi bọn Liberty qua lần nữa thì có khi nó lại cò quay kiểu khác.

Bây giờ muốn bỏ tiền để mua dịch vụ cũng không phải dễ, nhục thật!
Trường hợp của cụ Hat De cũng giống em quá, cũng vài 3 vết xước mèo cào, Liberty cũng yêu cầu miễn thường 1 triệu. Xe em mua dc nửa năm, mới đi dc trên 3000km, cũng ko muốn bảo hiểm mấy cái xước xát vớ vẩn nên có hỏi nhân viên Liberty ghi biên bản loại mấy cái xước đó để lấy hẳn cái miễn thường bằng 0 mà Liberty ko nghe. Em chán nên stop luôn, ko nói nhiều. Nhiều lúc nghĩ mua cái bảo hiểm chỉ để yên tâm trong trường hợp mấy ông ranh con hay xã hội thâm ngoài đường bem phải mà ko dám ho he 1 câu thì đã có bảo hiểm lo rồi hoặc cây đổ, cành cây rơi thôi chứ các bác Liberty điều kiện này kia nên em cancel ngay.