Lựa chọn giữa Mec C200 2012 và Camry LE 2011

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW535Blackbery

Xe máy
Em đang tính đổi accord để lấy mer C 200 đây
Chưa đi mer nhiều nhưng kết con mer C200 quá

Sonotc

Xe tải
E cũng thích mer C đời 2012, bộ đèn cải tiến và hộp số tự động 7 cấp tiết kiệm nhiên liệu giá cả cũng hợp lý, không biết đời 2012 này đã cải tiến lại điều hòa tự động chuyển lấy gió ngoài chưa nhỉ? hy vọng hết năm nay có lúa để lên đời hihi

ngocquybk

Xe điện
Sao lại so sánh CAM LE với Mer đc . Đẳng cấp Mer là thương lưu rồi !

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Camry chỉ có mỗi cái vô lăng để các cụ vặn, ngoài ra chả có đồ chơi gì. Giá Cam ở mỹ ~19K, trong khi Mer C ~30K, về công nghệ trên Mer và đẳng cấp thì không phải bàn. Cam lấy tuổi gì để so với Mer hả các cụ. Cam thì phù hợp các cụ thích lành, bán đỡ mất giá chứ đi để sướng, và đẳng cấp thì còn mứt :D.

Shinta

Xe tăng
Nếu Cụ đã hỏi thế thì em khuyên Cụ nên Mua Cam mà đi.

Em chẳng hiểu Cam tuổi gì mà được lên so với C. Em chạy con C cùi bắp mà bây giờ lên chạy con Rx 350, xét về cảm giác lái, phanh, độ đầm chắc( cái này 2 dòng khác nhau) thì thua C ngay, mỗi lúc vào cua nhanh hoặc quay đầu chữ U nhanh, trả lái thì chỉ muốn vứt mi..... xe đi. Cụ nào không tin em cho mượn 350 thử. Còn nếu không thì coi như trình của em kém đi.
1 con sedan gầm thấp, 1 con CUV gầm cao cùng vào cua U gấp thì em cũng tưởng tượng ra rồi... :D
nếu có tầm 120k em lăn tăn E300 với RX350 chứ dưới 70k thì C250 2012 là cái chắc

hungbm

Xe điện
Cảm giác lái của Mec thì chả có xe Nhật nào sánh được. Chả thế có câu " Đã đi xe Đức thì không muốn lên xe Nhật, còn đã lái xe Anh rồi thì không còn khoái xe Đức nữa"

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
em thấy về độ chống ồn thì 2 con như nhau, gầm 2 con đều chắc nịch. Cam thì option xấu hơn Mer nhiều. Đằng cấp thì thua Mer xa. Tuy nhiên Cam lại lành. Tiêu thụ nhiên liệu ít (Khoảng 10l/100km đường HN trong khi Mer động cơ 2.0 nhưng cũng đến 13L/100km. Đường trường thì chênh nhau không đáng là bao nhiêu). khoảng cách ghế đằng sau của CAM thì rộng rãi thoáng, còn C200 thì rất chật chội.

Nếu mua con Cam mà độ lại (Hết khoảng 30tr) thì cũng ngon lành lắm. Đi mer thì sang và đẳng cấp đấy nhưng linh kiện lại đắt đỏ, Hết 2 năm bảo hành mà nó có bệnh gì thì vỡ mồm về tiền. Bác lại ở QB thì việc bảo dưỡng bảo hành rất mệt.
Cụ này chứng tỏ không biết gì về C200 chỉ đoán mò rằng C200 là 2.0 . C200 là 1.8 cụ ạ,nhưng động cơ nó đến 184Hp đó.
CÒn riêng về chuyện tiết kiệm xăng thì Mer tiết kiệm hơn Cam 100%. Ai chạy Cam mà 10l/100km đường HN hả cụ?
Cụ câu bài cũng đừng câu lộ liễu quá!

Chỉnh sửa cuối:

scb360

Xe tăng
Mer tiết kiệm hơn Cam nhiều, động cơ C250 1.8 thôi bố ạ chứ k phải 2.0(phán như đúng rồi) nhưng 1.8 204 mã lực so với cam 2.4 có 164 mã lực. Mec mua mới 2 năm mà đã vỡ mồm thì ngang với xe hàng mã hoặc chạy taxi à?

Galaxy

Xe hơi
Cụ này chứng tỏ không biết gì về C200 chỉ đoán mò rằng C200 là 2.0 . C200 là 1.8 cụ ạ,nhưng động cơ nó đến 184Hp đó.
CÒn riêng về chuyện tiết kiệm xăng thì Mer tiết kiệm hơn Cam 100%. Ai chạy Cam mà 10l/100km đường HN hả cụ?
Cụ câu bài cũng đừng câu lộ liễu quá!
Cam em đi trong thành phố tầm 12-13l/100km ợ

Kia_fote

Xe điện
Camry chỉ có mỗi cái vô lăng để các cụ vặn, ngoài ra chả có đồ chơi gì. Giá Cam ở mỹ ~19K, trong khi Mer C ~30K, về công nghệ trên Mer và đẳng cấp thì không phải bàn. Cam lấy tuổi gì để so với Mer hả các cụ. Cam thì phù hợp các cụ thích lành, bán đỡ mất giá chứ đi để sướng, và đẳng cấp thì còn mứt :D.
Cụ nói mới nghe tưởng cụ biết, hóa ra cụ chả biết gì, cụ có biết con MerC ở Mỹ nó như thế nào không? và Mer C việt nam có giống Mer C ở Mỹ không. Ngoài cái gọi là cảm giác lái đầm hơn ở tốc độ trên 100km/h đường cao tốc, còn lại, Mer C VN thua cả Sonata, cụ ạ! Đừng có lấy cái logo hù anh em.

Chỉnh sửa cuối:

Cadillac_SRX

Xe đạp
Cụ nói mới nghe tưởng cụ biết, hóa ra cụ chả biết gì, cụ có biết con MerC ở Mỹ nó như thế nào không? và Mer C việt nam có giống Mer C ở Mỹ không. Ngoài cái gọi là cảm giác lái đầm hơn ở tốc độ trên 100km/h đường cao tốc, còn lại, Mer C VN thua cả Sonata, cụ ạ! Đừng có lấy cái logo hù anh em.
Nực cười cụ đi Kia Forte chê Mer C 8-}

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em éo biết Mer nhưng em lái thường xuyên, cụ chắc cũng chỉ biết tới Sonata, forte thì cũng đừng lên tiếng. Cái xe giá trị lớn nhất của nó là sự an toàn, cảm giác lái, ngoài ra mấy thứ khác cũng éo là gì đâu cụ. Cụ cứ nghiệm lời em.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Sonata trước đây cũng là một đối thủ cạnh tranh với C cũ vào năm 2010 khi giá cũng tầm 900 tr. Bây giờ thì Sonata thì rất ít người mua vì cố 1 tý mua C mới cho lành. Riêng bác gì đó nói C thua Sonata hơn C thì cần phải xem lại vì chắc chắn bác ấy chưa lái C bao giờ

Kia_fote

Xe điện
Sonata trước đây cũng là một đối thủ cạnh tranh với C cũ vào năm 2010 khi giá cũng tầm 900 tr. Bây giờ thì Sonata thì rất ít người mua vì cố 1 tý mua C mới cho lành. Riêng bác gì đó nói C thua Sonata hơn C thì cần phải xem lại vì chắc chắn bác ấy chưa lái C bao giờ
Em chưa lái Mer C, bác nói đúng ạ, em cũng chưa lái Mer S, em chỉ mới lái Mer...E và R350 thôi ạ. Còn Kia_fote là xe bà cả, e lấy nick vậy cho khiêm tốn, chứ có bác lại nghĩ e chỉ mới lái ...Fo té thì chết em. Mer C là hạng bét của Mer, ghế trước ngồi thoải mái thì ghế sau rất chật, vì thế em mới nói là ngoại trừ cái cảm giác lái (mà ko phải ai cũng biết) thì còn nhiều thứ thua Cam LE, Accord hay Sonata, đặc biệt Sonata đạt 5 sao an toàn tại Mỹ. Không phải cứ đeo cái Logo là cái gì cũng hơn ạ.
Em kính chào mấy bác đang đi Mer C ạ.

KIA Q7

Xe tăng
Ngày em còn bé, thường được các bà các cụ dạy rằng "Ra chợ chọn vợ thì chọn cái con nó ăn bún riêu chứ đừng có chọn cái con nó ăn bánh đúc".
Cụ nào thích bánh đúc thì lấy CAMRY; ACCOR; SONATA to rộng, còn cụ nào thích bún riêu thì chọn Mer C; A4; BMW 3 lái cho nó sướng cái tay, cãi nhau làm gì. Ăn quà cho thơm miệng nó khác với ăn cho no bụng.
Em còn nghèo chơi tạm con xe Hàn xẻng, khi nào đủ tiền thì chơi xe Đức chứ không chơi anh xe Nhật Bản "chất lượng nội, giá ngoại" ở cái xứ Vịt mình.

KIA Q7

Xe tăng
Ngày em còn bé, thường được các bà các cụ dạy rằng "Ra chợ chọn vợ thì chọn cái con nó ăn bún riêu chứ đừng có chọn cái con nó ăn bánh đúc".
Cụ nào thích bánh đúc thì lấy CAMRY; ACCOR; SONATA to rộng, còn cụ nào thích bún riêu thì chọn Mer C; A4; BMW 3 lái cho nó sướng cái tay, cãi nhau làm gì. Ăn quà cho thơm miệng nó khác với ăn cho no bụng.
Em còn nghèo chơi tạm con xe Hàn xẻng, khi nào đủ tiền thì chơi xe Đức chứ không chơi anh xe Nhật Bản "chất lượng nội, giá ngoại" ở cái xứ Vịt mình.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em thấy bác ghi cái tên fote --> thì em cũng biết bác hiểu biết xe tới đâu rồi. Em nói thật nhá, bác hay cố tỏ ra nguy hiểm lắm =)). Cái Mer C hạng bét của Mer đi còn oách hơn cái Cam hạng trung của Toy (thực ra phải so với lexus, Toy là thương hiệu bình dân thôi nhá).

Em chưa lái Mer C, bác nói đúng ạ, em cũng chưa lái Mer S, em chỉ mới lái Mer...E và R350 thôi ạ. Còn Kia_fote là xe bà cả, e lấy nick vậy cho khiêm tốn, chứ có bác lại nghĩ e chỉ mới lái ...Fo té thì chết em. Mer C là hạng bét của Mer, ghế trước ngồi thoải mái thì ghế sau rất chật, vì thế em mới nói là ngoại trừ cái cảm giác lái (mà ko phải ai cũng biết) thì còn nhiều thứ thua Cam LE, Accord hay Sonata, đặc biệt Sonata đạt 5 sao an toàn tại Mỹ. Không phải cứ đeo cái Logo là cái gì cũng hơn ạ.
Em kính chào mấy bác đang đi Mer C ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Kia_fote

Xe điện
Em thấy bác ghi cái tên fote --> thì em cũng biết bác hiểu biết xe tới đâu rồi. Em nói thật nhá, bác hay cố tỏ ra nguy hiểm lắm =)). Cái Mer C hạng bét của Mer đi còn oách hơn cái Cam hạng trung của Toy (thực ra phải so với lexus, Toy là thương hiệu bình dân thôi nhá).
Em đăng ký Kia_forte, nhưng vì có người đăng ký rồi, nên e phải bỏ chữ R, bác ạ. Tỏ ra nguy hiểm là cái từ bọn con nít nó hay dùng, chứ người lớn ko dùng. Em đã nói. Mer C200 là loại bét của Mer, bán ở VN chứ ko bán ở Mỹ. Cam 3.5 LD nó cũng đập chết C200 về độ sướng. Mer C 200 vần tay lái trong phố như SG hay HN nặng bỏ xừ, chỉ hơn mỗi khi ra cao tốc, mà ở VN mấy khi đi cao tốc, kế cả cao tốc cũng chĩ 8okm/h, thỉnh thoảng được 120km/h
. Xe sang là phải rộng rãi đã, ngồi sau ko thoải mái, sao gọi là sang. đấy là quan điểm, có thể mỗi người một khác. Còn hiểu biết, e và bác biết ai hơn!

Tupac Amaru

Xe máy
Em thì nghĩ chuyện lấy nick gì không quan trọng. Nhiều anh đang đi xe đạp cho cháy mít nhưng vẫn lấy nick là Q7 hay ferrari. Cho nên các bác cũng đừng có đánh giá qua nick nhiều quá. Chuyện lấy nick fo tè cũng chẳng có gì xấu đâu bác ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng