[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

NSespresso

Xe hơi
Lớp Creamer đẹp quá! Em tò mò chút là Máy nhà Cụ loại gì vậy? Cafe nữa?
Tks Cụ!
Cảm ơn cụ đã khen. Máy em dùng là Simonelli Oscar II, cà phê cũng là loại 100% Arabica thường rang City+ thôi cụ.

Gửi từ SAMSUNG-SM-N920A của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

dtrung

Xe điện
Các cụ thông thái cho em hỏi chút, em mới mua được cái ấm pha bialetti như hình thứ nhất bên dưới, nó lại in cái ảnh "little man" ở phần thân dưới chứ không in ảnh "little man" ở phần thân trên như các bình đang bán bây giờ em thấy nhiều trên mạng (như hình thứ hai bên dưới). Có cụ nào biết hai bình này thì nó khác đời hay là khác tính năng gì không ạ?

Hình thứ nhất (cái em vừa mua được trên ebay)

Hình thứ 2 (loại hiện đang thấy nhiều trên mạng)

Skoda_Favorit

Xe container
Các cụ thông thái cho em hỏi chút, em mới mua được cái ấm pha bialetti như hình thứ nhất bên dưới, nó lại in cái ảnh "little man" ở phần thân dưới chứ không in ảnh "little man" ở phần thân trên như các bình đang bán bây giờ em thấy nhiều trên mạng (như hình thứ hai bên dưới). Có cụ nào biết hai bình này thì nó khác đời hay là khác tính năng gì không ạ?

Cái Cụ mua không có tên Hãng Bialetti nhỉ? Em mua trên AMZ Mỹ như hình thứ hai!

dtrung

Xe điện
Cái Cụ mua không có tên Hãng Bialetti nhỉ? Em mua trên AMZ Mỹ như hình thứ hai!
Cái cụ mua loại 1 cup hay mấy cup ạ? Cái em mua là 1 cup, vỏ nhôm cũng chắc chắn cân lên nặng khoảng 300g cụ ạ.

Skoda_Favorit

Xe container
Cái cụ mua loại 1 cup hay mấy cup ạ? Cái em mua là 1 cup, vỏ nhôm cũng chắc chắn cân lên nặng khoảng 300g cụ ạ.
3 CUP Cụ ơi! Và cũng vỏ nhôm! E phải mua thêm cái bếp điện mini!:((

QUANG1970

Xe lăn

Trước hết em xin thưa là em không thông thái, thậm chí còn ngu lại dốt nữa, nhưng thấy bác đang bối rối nên ngứa lưỡi mà phun ra thôi:

1/ Mẫu mã một sản phẩm có thể thay đổi theo từng lô hàng, hay thời điểm giống hay khác nhau, đôi khi chưa nói lên được gì cả!

2/ Có thể tham khảo các feedback trên eBay về nguời bán (Seller) ra cái bình bác đã mua: Nếu số Feedback về cái bình trên 100 member mà là positive thì bác yên tâm là thật nhé! Các cụ trên OF này có thông thái đến đâu cũng chỉ là dân xứ thiên đường mới tập tễnh uống cafe kiểu ý còn cái đám kia chúng sống ở cái xứ giẫy chết nên chúng bi "đầu độc" cái thói quen "uống cafe thật, hút thuốc là xịn" từ trong bụng mẹ mấy đòi rồi, lại nữa chúng sắp chết (chúng không may như anh em mình, chúng sống ở cái xứ giẫy chết mà!) mà các cụ mình có dạy: "Con chim sắp chết tiếng kêu thương, người sắp chết lời nói phải" nên chúng feedback không thiên vị bố láo đâu!

3/ Bác Skoda_Favorit coi lại giúp em cái ấm bác mua tren AMZ có sắc sảo "vuông đầu sát cạnh" như hình chụp không nhé? Nếu có thì em mừng cho bác bằng không thì ......

4/Còn cái bác mua em thấy chữ "Made in italy" KHẮC chứ không IN, đã là một điểm cộng nhưng phần cạnh nắp ấm chỗ vòi nước ra hơi ... không biết do hình chụp hay nếu phần nhôm cạnh nắp mà lùi xùi thì cũng hơi có "tí vấn đề" đấy!

Bác gửi link seller trên eBay em kiểm tra giúp bác không tinh phí nhé! :P =)) :-*

Skoda_Favorit

Xe container
3/ Bác Skoda_Favorit coi lại giúp em cái ấm bác mua tren AMZ có sắc sảo "vuông đầu sát cạnh" như hình chụp không nhé? Nếu có thì em mừng cho bác bằng không thì ......
Ảnh nó đây Cụ Quang ơi!

Link đây ạ:
https://www.amazon.com/Original-Bialetti-Stovetop-Espresso-Patented/dp/B0000CF3Q6/ref=sr_1_fkmr0_2?ie=UTF8&qid=1522837346&sr=8-2-fkmr0&keywords=The+Original+Bialetti+Moka+Express+Made+in+Italy+3-Cup+Stovetop+Espresso+Maker+with+Patented+Valve

Chỉnh sửa cuối:

dtrung

Xe điện
Trước hết em xin thưa là em không thông thái, thậm chí còn ngu lại dốt nữa, nhưng thấy bác đang bối rối nên ngứa lưỡi mà phun ra thôi:

1/ Mẫu mã một sản phẩm có thể thay đổi theo từng lô hàng, hay thời điểm giống hay khác nhau, đôi khi chưa nói lên được gì cả!

2/ Có thể tham khảo các feedback trên eBay về nguời bán (Seller) ra cái bình bác đã mua: Nếu số Feedback về cái bình trên 100 member mà là positive thì bác yên tâm là thật nhé! Các cụ trên OF này có thông thái đến đâu cũng chỉ là dân xứ thiên đường mới tập tễnh uống cafe kiểu ý còn cái đám kia chúng sống ở cái xứ giẫy chết nên chúng bi "đầu độc" cái thói quen "uống cafe thật, hút thuốc là xịn" từ trong bụng mẹ mấy đòi rồi, lại nữa chúng sắp chết (chúng không may như anh em mình, chúng sống ở cái xứ giẫy chết mà!) mà các cụ mình có dạy: "Con chim sắp chết tiếng kêu thương, người sắp chết lời nói phải" nên chúng feedback không thiên vị bố láo đâu!

4/Còn cái bác mua em thấy chữ "Made in italy" KHẮC chứ không IN, đã là một điểm cộng nhưng phần cạnh nắp ấm chỗ vòi nước ra hơi ... không biết do hình chụp hay nếu phần nhôm cạnh nắp mà lùi xùi thì cũng hơi có "tí vấn đề" đấy!

Bác gửi link seller trên eBay em kiểm tra giúp bác không tinh phí nhé! :P =)) :-*
Cám ơn bác, em mua hàng trên ebay cũng nhiều nên cũng có kinh nghiệm, em cũng tin tưởng cái ấm này không phải đồ rởm, em chỉ muốn hỏi tìm hiểu thêm về sự phát triển dòng sản phẩm này qua thời gian nếu có bác nào biết đê mở mang kiến thức ạ.

dtrung

Xe điện
Em đun bếp ga luôn, nhưng cái bếp điện mini trông nó sạch đẹp hơn cụ nhỉ, cụ giới thiệu e giá với chỗ mua với.

QUANG1970

Xe lăn
Em già mũi mũi kém cỏi, đấu óc u tôi nên mời cậy bác coi rồi nói cho em nghe chứ hình ảnh bác đưa bé hoen hoẻn lại chụp không close-up có coi thì khác nào kiểm tra cơ thể hoa hậu mà không cởi hết quần áo ra hả bác? :))

Mắt mũi kém cỏi lắm! Nói thật bây giờ mà bác có cho phép được cầm trên tay nắn bóp, vân vê cũng ... chưa chẳc là ... ! Khổ thế đấy! :((

Thôi bác coi kỹ hộ em rồi tự trả lời nhé! :P

Ý em viết là em xin link eBay của cái bác kia kìa! Chứ em và bác thì cũng đã từng .... hiểu nhau qua rồi phải không bác! :-*

QUANG1970

Xe lăn
Cám ơn bác, em mua hàng trên ebay cũng nhiều nên cũng có kinh nghiệm, em cũng tin tưởng cái ấm này không phải đồ rởm, em chỉ muốn hỏi tìm hiểu thêm về sự phát triển dòng sản phẩm này qua thời gian nếu có bác nào biết đê mở mang kiến thức ạ.

Oh ! Xin lỗi bác! Cao nhân đây rồi! =D>

Cám ơn bác nhiều lắm, nhờ bác mà em được rèn và ôn lại kỹ câu " Dạy đ~ vén váy"! :P

Skoda_Favorit

Xe container
Em già mũi mũi kém cỏi, đấu óc u tôi nên mời cậy bác coi rồi nói cho em nghe chứ hình ảnh bác đưa bé hoen hoẻn lại chụp không close-up có coi thì khác nào kiểm tra cơ thể hoa hậu mà không cởi hết quần áo ra hả bác? :))

Mắt mũi kém cỏi lắm! Nói thật bây giờ mà bác có cho phép được cầm trên tay nắn bóp, vân vê cũng ... chưa chẳc là ... ! Khổ thế đấy! :((

Thôi bác coi kỹ hộ em rồi tự trả lời nhé! :P

Ý em viết là em xin link eBay của cái bác kia kìa! Chứ em và bác thì cũng đã từng .... hiểu nhau qua rồi phải không bác! :-*
Vâng! E mới update lại rồi Cụ!

QUANG1970

Xe lăn
Vâng! E mới update lại rồi Cụ!

Ôi cái ấm mới đẹp làm sao??? @};- =D>

Cái này mà ai bảo hàng đểu, gặp phải tay em, thì em tát cho vỡ mồm! :o)

Không biết bác thì sao, chứ em, thì là em vẫn nhớ lời hẹn với bác hôm nào!

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Ôi cái ấm mới đẹp làm sao??? @};- =D>

Cái này mà ai bảo hàng đểu, gặp phải tay em, thì em tát cho vỡ mồm! :o)

Không biết bác thì sao, chứ em, thì là em vẫn nhớ lời hẹn với bác hôm nào!
Vâng! E vẫn nhớ! Cụ ra HN ới em! Có mấy Cụ trong thớt Piano cũng đang ngóng Cụ đấy!!!!:D

Patriots

Xe lăn
Sắp tới cháu tậu con này về, đồ cũ thôi nhưng ít dùng, cháu thích cái Design của nó

Patriots

Xe lăn
Đẹp cụ ơi, cụ mua đâu thế cho em mua ké với.
Cụ ơi cái này là của hãng Alessi-Ý nhưng sản xuất tại Thụy Sĩ, mẫu này thôi sản xuất lâu rồi, cháu tìm mãi mới được con máy như mới thế này để sưu tầm, cháu thích cái Design của nó, toàn kim loại, màu Coban, cháu yêu màu xanh.

Trạng thái
Thớt đang đóng