[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

QUANG1970

Tháo bánh
Em không tìm lại còm, nhưng các cụ cho em hỏi, Cafe khi rang xay, có định hướng rõ là dùng cho pha máy hay pha phin không ạ.
Nếu bác đang sống ở NN (nhất là Mỹ) thì:

Khi rang: sẽ rang theo nhiều cấp độ (city, City+ Full City, Full city+, Espresso, French roast,.... nghĩa là từ nâu vàng tới "nâu đen thui"!) tùy nhu cầu sử dụng :))
Khi xay: tuỳ nhu cầu mà mình xay. :P

Nếu mua cafe xay sẵn thường sẽ cafe sẽ được xay theo 3 cấp độ ghi ngoài bao bì:
+Pha máy: Espresso
+Pha bằng phin, lọc: Dip (Medium)
+ Pha bằng ly lọc ép (French press coffee maker) Coarse

Nếu bác đang sống ở VN thì:

Khi rang: sẽ rang theo vài cấp độ (Full city+ (hiếm khi có trừ ở tiệm chuyên doanh),
Espresso, French roast,.... nghĩa là từ nâu tới "nâu đen thui"!) tùy nhu cầu sử dụng
Khi xay: tương tự tuỳ nhu cầu mà minh xay. :P

Nếu mua cafe xay sẵn thường sẽ cafe sẽ được xay theo duy nhẩt một cấp độ ghi ngoài bao bì:
+ "pha phin" :((
+Pha máy: Espresso cũng có, nhưng hiếm trừ khi là cafe nhập "nguyên đai nguyên kiện" :D

Em được cho loại cafe hạt, ngoài bao bì có hướng dẫn cách pha phin, nhưng không có bổ sung gì thêm.:((
Vậy em dùng loại cafe này xay ra, và dùng pha máy thì có được không.
Được nhưng phải xay lại! Nhưng mà nếu xay máy sẽ bị kẹt trừ khi bác xay chung với cafe hạt đã rang để làm "mồi" cho mô-tơ máy xay!
NGHĨA LÀ khá nhiều khê! :((

Em hỏi thế, vì đọc đâu đó thông tin, nếu cafe khi rang tẩm nhiều bơ, thì có thể gây tắc máy khi pha bằng máy.
KIến thức hạn hẹp, nhưng không ngại dấu dốt, mong các cụ giúp đỡ ạ.
1/ XAY:
+ Máy rẻ tiền khi xay cafe hạt tẩm, ướt đẫm nhiều dầu thì có thể máy tốt thi không! [-X

+ Dầu là máy rẻ tiền hay đắt tiền khi xay cafe đã xay thô rồi thành cafe mịn đều bị kẹt (tắc máy) trừ khi bác xay chung với cafe hạt đã rang để làm "mồi" cho motơ máy xay! :P

2/ PHA:

Máy rẻ tiền khi pha cafe mà tẩm, ướt đẫm nhiều dầu thì có thể nghẹt tắc máy.:P
Máy tốt, bơm còn chuẩn xác thì không! [-X

Chỉnh sửa cuối:

vuvanphong

Xe điện
Nếu bác đang sống ở NN (nhất là Mỹ) thì:

Khi rang: sẽ rang theo nhiều cấp độ (city, City+ Full City, Full city+, Espresso, French roast,.... nghĩa là từ nâu vàng tới "nâu đen thui"!) tùy nhu cầu sử dụng :))
Khi xay: tuỳ nhu cầu mà mình xay. :P

Nếu mua cafe xay sẵn thường sẽ cafe sẽ được xay theo 3 cấp độ ghi ngoài bao bì:
+Pha máy: Espresso
+Pha bằng phin, lọc: Dip (Medium)
+ Pha bằng ly lọc ép (French press coffee maker) Coarse

Nếu bác đang sống ở VN thì:

Khi rang: sẽ rang theo vài cấp độ (Full city+ (hiếm khi có trừ ở tiệm chuyên doanh),
Espresso, French roast,.... nghĩa là từ nâu tới "nâu đen thui"!) tùy nhu cầu sử dụng
Khi xay: tương tự tuỳ nhu cầu mà minh xay. :P

Nếu mua cafe xay sẵn thường sẽ cafe sẽ được xay theo duy nhẩt một cấp độ ghi ngoài bao bì:
+ "pha phin" :((
+Pha máy: Espresso cũng có, nhưng hiếm trừ khi là cafe nhập "nguyên đai nguyên kiện" :D

Được nhưng phải xay lại! Nhưng mà nếu xay máy sẽ bị kẹt trừ khi bác xay chung với cafe hạt đã rang để làm "mồi" cho mô-tơ máy xay!
NGHĨA LÀ khá nhiều khê! :((

1/ XAY:
+ Máy rẻ tiền khi xay cafe hạt tẩm, ướt đẫm nhiều dầu thì có thể máy tốt thi không! [-X

+ Dầu là máy rẻ tiền hay đắt tiền khi xay cafe đã xay thô rồi thành cafe mịn đều bị kẹt (tắc máy) trừ khi bác xay chung với cafe hạt đã rang để làm "mồi" cho motơ máy xay! :P

2/ PHA:

Máy rẻ tiền khi pha cafe mà tẩm, ướt đẫm nhiều dầu thì có thể nghẹt tắc máy.:P
Máy tốt, bơm còn chuẩn xác thì không! [-X
Bổ ích quá! Cảm ơn cụ rất nhiều! Nhìn các ly cafe của cụ rất mê ạ! Gọi là cà phê mê!

QUANG1970

Tháo bánh
Bổ ích quá! Cảm ơn cụ rất nhiều! Nhìn các ly cafe của cụ rất mê ạ! Gọi là cà phê mê!

Cám ơn bác đã đọc bài viết của em rồi lại cất công không ngại mỏi tay, mất thời gian viết cho mấy dòng phản hồi tích cực (positive respond)! ^:)^Thật chả bù với cả đống, biết đọc mà chẳng không viết cho một chữ phản hồi lại còn ..... i! :((

BTW, nếu bác nghe giá thành của một tách cafe như vậy chắc bác nếu "chẳng kêu trời thì cũng hét đất"! :D
Thưa, chỉ tầm 2.300VN Đ - 3.000VNĐ! :P

vuvanphong

Xe điện
Cám ơn bác đã đọc bài viết của em rồi lại cất công không ngại mỏi tay, mất thời gian viết cho mấy dòng phản hồi tích cực (positive respond)! ^:)^Thật chả bù với cả đống, biết đọc mà chẳng không viết cho một chữ phản hồi lại còn ..... i! :((

BTW, nếu bác nghe giá thành của một tách cafe như vậy chắc bác nếu "chẳng kêu trời thì cũng hét đất"! :D
Cảm ơn cụ, thực sự em sợ đọc ... vì sợ tiêu nhiều tiền hơn cho món này.
Thôi đành tạm ơ mức ca phê không hóa chất.

Em không khóc thét đâu, em chỉ tò mò là ly cafe đó được pha ra bởi hệ máy xay + máy pha bao xèng thôi ạ. Chứ đơn giá chỉ tính nước + cafe + (sữa - nếu có) thì nó mới thấp vậy chứ ạ.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]

Cụ là chuyên gia về piano hay cà phê ?

QUANG1970

Tháo bánh
Cảm ơn cụ, thực sự em sợ đọc ... vì sợ tiêu nhiều tiền hơn cho món này.
Thôi đành tạm ơ mức ca phê không hóa chất.

Em không khóc thét đâu, em chỉ tò mò là ly cafe đó được pha ra bởi hệ máy xay + máy pha bao xèng thôi ạ. Chứ đơn giá chỉ tính nước + cafe + (sữa - nếu có) thì nó mới thấp vậy chứ ạ.

Vâng!

Giá công bố: Máy xay Breville 820: 180 USD + Máy pha Gaggia Baby Twin/Class 300USD/250USD

Giá mua thực tế: Máy xay Breville 820: 120 USD + Máy pha Gaggia Baby Twin/Class 120USD/100USD

(em còn lưu receipt mua máy nhé! :D )

Trên đây cũng có mấy cũng có mấy bác nghe lời em xúi dại và trải nghiệm. Tuy trả mắc hơn một chút, do mua khi cần. Bác có thể kiểm chứng dễ dàng. :P

Xin lỗi bác!
Lỗi là em không nói rõ cafe gì!
Các loại tách cafe bác thấy là Kenya AA, Colombia Supremo, Guatemala SHB hay Ethiopia Sidamo, nên mới giá 2.300 -3.000VNĐ :">

Nếu em "ngứa mồm" đòi uống Jamaica Blue Mountain hay Hawaii Krona thi tầm 15.000VNĐ/ tách :D

Còn em "bóp bụng" mà uống Cafe VN thì chỉ 1.000 -1.500 VNĐ/tách :P

Chỉnh sửa cuối:

vuvanphong

Xe điện
Bác QUANG1970 comment qua hình ảnh về ly Cafe này hộ em cái!

vuvanphong

Xe điện
Vâng!

Giá công bố: Máy xay Breville 820: 180 USD + Máy pha Gaggia Baby Twin/Class 300USD/250USD

Giá mua thực tế: Máy xay Breville 820: 120 USD + Máy pha Gaggia Baby Twin/Class 120USD/100USD

(em còn lưu receipt mua máy nhé! :D )

Trên đây cũng có mấy cũng co mấy bác nghe lời em xúi dại và trải nghiệm và trả mắc hơn một chút do mua khi cần. Bác có thể kiểm chứng dễ dàng. :P
Vậy rõ ràng, ly cafe ngon và nhìn đẹp bác chụp, đẳng cấp ở người pha rồi!
Các yếu tốt hạt Cafe, công đoạn rang, xay ... em xếp dưới nhá!

QUANG1970

Tháo bánh
Vậy rõ ràng, ly cafe ngon và nhìn đẹp bác chụp, đẳng cấp ở người pha rồi!
Các yếu tốt hạt Cafe, công đoạn rang, xay ... em xếp dưới nhá!

Không ạ!

1/ Mấy bác này đều thỏa mãn với tách cafe mình pha ra!:D

2/ Cá biệt có bác mua thêm cả máy rang cafe (tầm 130USD) nghĩa là "hoàn toàn làm chủ từ A-Z" chỉ còn lệ thuộc tí chút vào bác nông dân trồng cafe! Và, cũng "sướng lắm" :P

Đây là những mẻ cafe đầu tay bác ấy rang ra: =D>

Còn đây là thành phẩm: :P

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Em không tìm lại còm, nhưng các cụ cho em hỏi, Cafe khi rang xay, có định hướng rõ là dùng cho pha máy hay pha phin không ạ.
Em được cho loại cafe hạt, ngoài bao bì có hướng dẫn cách pha phin, nhưng không có bổ sung gì thêm.
Vậy em dùng loại cafe này xay ra, và dùng pha máy thì có được không.
Em hỏi thế, vì đọc đâu đó thông tin, nếu cafe khi rang tẩm nhiều bơ, thì có thể gây tắc máy khi pha bằng máy.
KIến thức hạn hẹp, nhưng không ngại dấu dốt, mong các cụ giúp đỡ ạ.
Cafe nếu có rang tẩm bơ hay các hợp chất khác cụ có thể nhìn và ngửi thấy nếu cụ đã từng dùng cafe rang nguyên chất. Tốt nhất là nên mua những nơi mình quen biết họ rang như thế nào? Còn cafe lạ thì phải rất cẩn thận, nhiều nơi vẫn cậy những phương pháp bí truyền và rang tẩm. Chắc là cũng không hẳn là xấu nhưng rất không tốt cho máy xay, vì máy xay nhiều máy có độ dốc không tốt, dễ bị tắc, cháu đã vài lần mang máy của bạn ra chỗ rửa xe máy lấy cái xịt khô, xịt thẳng vào trong cối để làm thông lớp tắc này, may mà lần nào cũng có tác dụng

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ Quang70, quá nhiều thông tin thực tế và bổ ích.

Patriots

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi có máy nào tương tự loại này không ạ. Em định mua vì nó cả xay và pha luôn. Cơ mà đắt quá

Cái máy này theo yêu cầu của cụ so với giá ở bển thì họ bán ở VN cũng không đắt lắm cụ ạ

QUANG1970

Tháo bánh
Các cụ cho em hỏi có máy nào tương tự loại này không ạ. Em định mua vì nó cả xay và pha luôn. Cơ mà đắt quá

Cái máy này theo yêu cầu của cụ so với giá ở bển thì họ bán ở VN cũng không đắt lắm cụ ạ
Em xin có ý kiến như sau:

Về giá

Đây (19.9tr) là giá đã giảm rất nhiều so với khoảng 1 năm trước đây (cách đây khoảng 1 năm cái máy này ở Việt Nam bán tầm 26 triệu trên website của Breville VN)

Nếu bác mua ở nước ngoài máy mới tầm 300 - 400USD (tuy đợt hàng khuyến mãi, đấu giá .....)

Phí shipping về Vietnam qua dịch vụ tốn vào khoảng 2.5 VND triệu (máy này nặng khoảng 25Lbs nghĩa là khoảng 10 kg) Bác có thể với một bác trong thớt này để được tiền ship giá tốt hơn!

Nếu bác chấp nhận xài máy qua sử dụng và "duyên may phận đẹp" giá máy 80 -90% tầm 250 USD nghĩa là về đến Việt Nam chiếc máy tầm 8 - 9 triệu. Còn giá thanh về đến VN thì bác tự tính dùm em nhé! :P

Về ưu điểm

Các máy pha cà phê của Brevillle đều thanh lịch gọn đẹp và cho ra những tách cà phê với lớp Crema bắt mắt - nghĩa là với dân nghiệp dư nhìn không chê được!

Tuy nhiên xét về góc độ dùng chuyên nghiệp thì Hương vị hơi có một tí vấn đề: là vị cà phê hơi bị chua
Nếu người dùng bình thường và thích khoe tài pha cà phê với những người cũng nghiệp dư về cà phê thì đây Đúng là một cái hoàn hảo nhưng nếu một tách cà phê pha ra được thẩm định bởi những người uống cà phê sành sỏi thì em rằng chiếc máy này chỉ đạt được tối đa là 8 điểm. Em nhắc lại, tối đa nhé!

Một ưu điểm khác của máy là gọn nhẹ với ai có một quầy nước nhỏ và thích gọn nhẹ thì đây hẳn là một chiếc máy lý tưởng vì vừa rang pha liên hợp.

Về hạn chế/ khuyết điểm:

Máy này có dùng kèm hệ thống lọc nước mà bác phải mua thêm bộ Lọc và lưới lọc tầm 50 -80USD cũng như mua thêm "cục lưới lọc" thay thường kỳ rất tốn tiền cũng như cản trở việc sử dụng nếu không kịp mua mới cái cục lọc này!
Do tích hợp xay và pha nên trong trường hợp bác không có cà phê chuẩn xay dẫn dến phần xay bị sự cố coi như là hết uống cà phê vì phải đem đi sửa ít nhất là 1 tuần (nếu có linh kiện thay thế)!
Tương tự, nếu phần pha bị hư mà phần xay không bị hư. Bác cũng bị "treo miệng" tương tự! Tức là phải đem đi sửa cho khi máy xay vẫn có thể xay! nếu tách riêng thì bác vẫn xay cà phê để mình pha tay hay "phin"
+ Nếu cà phê hạt để luôn trong hộc (phễu) của máy xay do nhiệt độ cao khi máy vận hành và stand by dẫn tới chất lượng cà phê hạt sẽ bị giảm đi rất nhanh (Vì về nguyên tắc có thể bỏ cà phê hạt vào cối xay rồi khi dùng sẽ canh lượng cà phê cần dùng còn dư thị giữ trong phễu nhưng thực tế nếu bỏ vào như vậy thì hương cà phê sẽ bị giảm khiến Cà phê pha ra không còn ngon được nữa! [-X

Gợi ý:

Nếu bác vẫn "mặn mà" với Breville vì muốn có những tách cà phê đẹp, lớp Crema đẹp, cũng như đẹp cả máy lẫn khu trưng bày thì bác có thể mua một mới xây cà phê hiệu Brevillle 820 và máy pha Breville 800, 820. hay 830 Tầm khoảng 200 - 280USD Mua cách biệt ra như vậy thì bác sẽ không gặp phức tạp trong việc xử lý khi một máy bị hư.

Ngoài ra những Model Breville kia (BES800XL, BES820XL. BES830XL) cũng không có yêu cầu cao về phần nước lọc. Do đó bác có thể đỡ gặp phức tạp hơn trong việc xử lý nước khi đem pha.:x

Đây là hinh máy xay Breville BCG600SIL và máy pha Breville BES830XL nhìn rất đẹp trong VP (office) do dễ pha nên dùng để cho tạp vụ pha cho tiện. :D

Cá nhân em khuyến nghị, nếu bác thích Breville như đã nói ở trên thì bác nên mua máy pha Breville BES800XL (đã rẻ BES820XL và BES830XL nhiều (50 - 100USD) nhưng dùng cũng tương tự và dễ dàng hơn!) và máy xay Breville BCG820BSSXL (tuy mắc hơn một chút so với BCG800BSSXL và BCG600SIL (lối 30USD) nhưng khi xài sẽ thoả mãn hơn!) :P

Chỉnh sửa cuối:

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Em xin có ý kiến như sau:

Về giá

Đây (19.9tr) là giá đã giảm rất nhiều so với khoảng 1 năm trước đây (cách đây khoảng 1 năm cái máy này ở Việt Nam bán tầm 26 triệu trên website của Breville VN)

Nếu bác mua ở nước ngoài máy mới tầm 300 - 400USD (tuy đợt hàng khuyến mãi, đấu giá .....)

Phí shipping về Vietnam qua dịch vụ tốn vào khoảng 2.5 VND triệu (máy này nặng khoảng 25Lbs nghĩa là khoảng 10 kg) Bác có thể với một bác trong thớt này để được tiền ship giá tốt hơn!

Nếu bác chấp nhận xài máy qua sử dụng và "duyên may phận đẹp" giá máy 80 -90% tầm 250 USD nghĩa là về đến Việt Nam chiếc máy tầm 8 - 9 triệu. Còn giá thanh về đến VN thì bác tự tính dùm em nhé! :P

Về ưu điểm

Các máy pha cà phê của Brevillle đều thanh lịch gọn đẹp và cho ra những tách cà phê với lớp Crema bắt mắt - nghĩa là với dân nghiệp dư nhìn không chê được!

Tuy nhiên xét về góc độ dùng chuyên nghiệp thì Hương vị hơi có một tí vấn đề: là vị cà phê hơi bị chua
Nếu người dùng bình thường và thích khoe tài pha cà phê với những người cũng nghiệp dư về cà phê thì đây Đúng là một cái hoàn hảo nhưng nếu một tách cà phê pha ra được thẩm định bởi những người uống cà phê sành sỏi thì em rằng chiếc máy này chỉ đạt được tối đa là 8 điểm. Em nhắc lại, tối đa nhé!

Một ưu điểm khác của máy là gọn nhẹ với ai có một quầy nước nhỏ và thích gọn nhẹ thì đây hẳn là một chiếc máy lý tưởng vì vừa rang pha liên hợp.

Về hạn chế/ khuyết điểm:

Máy này có dùng kèm hệ thống lọc nước mà bác phải mua thêm bộ Lọc và lưới lọc tầm 50 -80USD cũng như mua thêm "cục lưới lọc" thay thường kỳ rất tốn tiền cũng như cản trở việc sử dụng nếu không kịp mua mới cái cục lọc này!
Do tích hợp xay và pha nên trong trường hợp bác không có cà phê chuẩn xay dẫn dến phần xay bị sự cố coi như là hết uống cà phê vì phải đem đi sửa ít nhất là 1 tuần (nếu có linh kiện thay thế)!
Tương tự, nếu phần pha bị hư mà phần xay không bị hư. Bác cũng bị "treo miệng" tương tự! Tức là phải đem đi sửa cho khi máy xay vẫn có thể xay! nếu tách riêng thì bác vẫn xay cà phê để mình pha tay hay "phin"
+ Nếu cà phê hạt để luôn trong hộc (phễu) của máy xay do nhiệt độ cao khi máy vận hành và stand by dẫn tới chất lượng cà phê hạt sẽ bị giảm đi rất nhanh (Vì về nguyên tắc có thể bỏ cà phê hạt vào cối xay rồi khi dùng sẽ canh lượng cà phê cần dùng còn dư thị giữ trong phễu nhưng thực tế nếu bỏ vào như vậy thì hương cà phê sẽ bị giảm khiến Cà phê pha ra không còn ngon được nữa! [-X

Gợi ý:

Nếu bác vẫn "mặn mà" với Breville vì muốn có những tách cà phê đẹp, lớp Crema đẹp, cũng như đẹp cả máy lẫn khu trưng bày thì bác có thể mua một mới xây cà phê hiệu Brevillle 820 và máy pha Breville 800, 820. hay 830 Tầm khoảng 200 - 280USD Mua cách biệt ra như vậy thì bác sẽ không gặp phức tạp trong việc xử lý khi một máy bị hư.

Ngoài ra những Model Breville kia (BES800XL, BES820XL. BES830XL) cũng không có yêu cầu cao về phần nước lọc. Do đó bác có thể đỡ gặp phức tạp hơn trong việc xử lý nước khi đem pha.:x

Đây là hinh máy xay Breville BCG600SIL và máy pha Breville BES830XL nhìn rất đẹp trong VP (office) do dễ pha nên dùng để cho tạp vụ pha cho tiện. :D

Cá nhân em khuyến nghị, nếu bác thích Breville như đã nói ở trên thì bác nên mua máy pha Breville BES800XL (đã rẻ BES820XL và BES830XL nhiều (50 - 100USD) nhưng dùng cũng tương tự và dễ dàng hơn!) và máy xay Breville BCG820BSSXL (tuy mắc hơn một chút so với BCG800BSSXL và BCG600SIL (lối 30USD) nhưng khi xài sẽ thoả mãn hơn!) :P

Chuyên gia đây rồi. Bác có thể tư vấn cho em cái máy nào tương đương đc không ợ. Tức là cần cả máy xay và máy pha. Tích hợp đc là tốt nhất.

Shadow381

Xe điện
Em mua máy pha cafe Lock & Lock giảm 50% tại Métropole Liễu Giai còn 600k không biết dùng được không nữa (các cụ mua 600-700$ còn nói dùng tạm)!

QUANG1970

Tháo bánh
Mua con 920 này được ko anh quang 1970 ơi, cho em xin nick fb hoặc sdt em hỏi thêm anh chút a

Em đã "cạn lời khô mồm" cản bác đừng mua máy pha xay tich hợp nhưng bác vẫn quyết "Hai trong một" (không phải trisome bánh mì kẹp thịt nhé :P) thì em đành theo ý bác vậy! :D

Bác coi thử em này coi ntn!

Lưu ý, người bán cho trả giá nện em đồ lối 350USD là nó chịu! Máy ship từ Ý về nên chất lượng tách cafe pha ra chuẩn xác ntn chắc khỏi phải bàn phải không ạ? :P

BTW, do người bán là dân Ý (khoái màu mè, nói "dài dai dại" lại thích được tôn trọng lễ phép, và khoái có tiền nhanh nhưng sợ rắc rối, rủi ro trong vận chuyển quốc tế) nên nếu trong message (lời nhắn) trả giá của eBay, bác "tương cho em" câu này là nó "ngấm đòn" gật đầu chấp nhận:
"I shall do instant payment after having your kind acceptance. the items to be shipped to an eBay & Paypal confirmed and verified shipping address in ......... USA Best regards,)

https://www.ebay.com/itm/Gaggia-Brera-RI9305-11-Automatic-Italian-coffee-machine-GENUINE-BRAND-NEW/153155649444?_trkparms=aid=555018&algo=PL.SIM&ao=1&asc=20131003132420&meid=ecd59924661f458385c7cae743a62073&pid=100005&rk=6&rkt=7&mehot=lo&sd=392212556018&itm=153155649444&_trksid=p2047675.c100005.m1851

Cầm bằng vẫn là Breville 870 vì bác "thích đẹp" thì tham khảo thêm những em này - Giá hơi cao do thời điểm, trước Giáng sinh, có đợt sales xả hàng cũng như thanh lý trên eBay giá con này "mềm" hơn nhiều giá hiện hành :((:

https://www.ebay.com/itm/Breville-Barista-Express-BES870XL-Espresso-Machine-Stainless-Steel-Used/352563841272?hash=item52167148f8:g:uOcAAOSwe2xbtki0:rk:8:pf:0
https://www.ebay.com/itm/Breville-Barista-Express-BES870XL-Espresso-Machine-Stainless-Steel-NEW-SEALED/223321078558?epid=1641158628&hash=item33fef93b1e:g:TVsAAOSwaMxbtkZ8:rk:12:pf:0

Trạng thái
Thớt đang đóng