[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Skoda_Favorit

Xe container
E mới rang 100g cà tươi Ethiopia Kochoa! Mùi cà rang xong thơm khác hẳn cà Dalat! Ngửi thấy bùi và ngậy hơn!
Em mới pha double shots Kochoa rang hôm nọ

Đúng là chưa bao giờ e thưởng thức cốc cafe có mùi vị như vậy! Vị chua thanh cân bằng với vị đắng nhẹ, bùi, ngậy! Và e thấy thoảng thoảng vị ngậy thơm nhẹ của.....thịt bê hầm!:))

Skoda_Favorit

Xe container
Chắc là cụ ấy hỏi dùng cà phê xanh loại gì. Dù sao cũng nên hạn chế viết tắt để tránh hiểu nhầm :)
Vâng! Em cũng phì cười với câu hỏi của Cụ ấy! Chả rõ green beans nhà cụ ấy là loại gì và đặc biệt ntn?:x

langtoilangtoi

Xe điện
Chắc là cụ ấy hỏi dùng cà phê xanh loại gì. Dù sao cũng nên hạn chế viết tắt để tránh hiểu nhầm :)
Theo logic thông thường thì cụ ấy hỏi lgi tức "là gì", vì đơn giản khi có khách hỏi mua thì cụ ấy nên giới thiệu loại hàng mình có, vì nếu hỏi loại gì thì cụ Shares bảo muốn mua loại abc xyz chắc j cụ ấy đã có.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Theo logic thông thường thì cụ ấy hỏi lgi tức "là gì", vì đơn giản khi có khách hỏi mua thì cụ ấy nên giới thiệu loại hàng mình có, vì nếu hỏi loại gì thì cụ Shares bảo muốn mua loại abc xyz chắc j cụ ấy đã có.
Vâng, em hỏi cụ ấy có những loại hạt cà phê chưa rang nào và giá của từng loại. Chắc câu hỏi này đã rõ hơn rồi chứ. Bình thường đối với dân bán cà phê chuyên nghiệp thì câu hỏi trước của em đã rất rõ ràng rồi.

khoga1990

Xe đạp
Em chúc các bác cuối tuần vui vẻ ạ.
Cả nhà khoe tách cafe hôm nay thưởng thức đi ạ.
Em mời các bác tách Ethiopia Harrar Limu Barkume thêm chút Robusta. Pha với chút đường thì như đang nếm một tách nước hoa quả chứ không chỉ là cafe nữa.

Skoda_Favorit

Xe container
Em chúc các bác cuối tuần vui vẻ ạ.
Cả nhà khoe tách cafe hôm nay thưởng thức đi ạ.
Em mời các bác tách Ethiopia Harrar Limu Barkume thêm chút Robusta. Pha với chút đường thì như đang nếm một tách nước hoa quả chứ không chỉ là cafe nữa.

Tuyệt vời quá Cụ! Thêm Robusta Dalat hay Indonesia Cụ? Cụ dẻo tay quá rồi!

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]

Đúng là chưa bao giờ e thưởng thức cốc cafe có mùi vị như vậy! Vị chua thanh cân bằng với vị đắng nhẹ, bùi, ngậy! Và e thấy thoảng thoảng vị ngậy thơm nhẹ của.....thịt bê hầm!:))
Cụ uống cạn quá đấy, để tí dính đáy cho lịch sự chứ ;))

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ uống cạn quá đấy, để tí dính đáy cho lịch sự chứ ;))
Ngon quá Cụ à! E kg giỏi tả nhưng thật sự mùi vị cốc cà này khác hẳn nên em mới hơi fun tý là cảm nhận thấy mùi bê hầm nhưng cũng kg sai mấy!:D

pham_hoang

Xe máy
Cụ cho em hỏi cụ dùng hạt xanh lgi ạ?
Cụ bán cà phê mà khéo đùa nhỉ, hạt xanh (green bean) là hạt cà phê chưa rang đó cụ.
=))=))=))=)) Chắc lgi là loại gì đó bác langtoilangtoi, chớ cụ Vũ Tùng bán cf mà không biết sao được.
Nói chứ cụ Vũ Tùng ở đâu vậy ạ?

Em vẫn chưa được uống loại này cụ ạ :(. Nhìn tách cf cụ pha mà thèm nhỏ nước miếng
Haha vị cà phê cụ mô tả ra thịt bê hầm =))=))=))

Vũ Tùng

Xe máy
Dạ các cụ ném đá đau quá ạ. Đúng là hôm r em sơ suất ms hỏi vậy. Ý của em là cụ muốn dùng loại gì. Hạt A thì hiện tại em có tầm chục loại. Giá thành thì do nhu cầu của các cụ. Các cụ muốn dùng khoảng giá bnhieu thì em có loại đáp ứng thôi. Em thì chủ yếu cung cấp cho các quán cà phê. Lên trên đây thấy các cụ đam mê thì góp vui thôi ạ. Em ở HN. Mong các cụ chém nhẹ tay :))

Skoda_Favorit

Xe container
Chủ Nhật tươi hồng em mang em Dose "Lady in Red" ra pha Kochoa! Mời các Cụ thưởng lãm cùng!

ragdoll

Xe buýt
Chủ Nhật tươi hồng em mang em Dose "Lady in Red" ra pha Kochoa! Mời các Cụ thưởng lãm cùng!

Tách mới của bác đẹp nhỉ, cafe trông cũng ngon quá, crema vàng dịu dàng lun.
Ko hiểu sao em thấy mấy loại cafe VN pha ra lớp crema dễ hơn cafe nước ngoài, mặc dù cùng là Arabica.

ragdoll

Xe buýt
Thế em cũng chủ nhật tươi hồng lấy Dose in red ra, cafe Yirgacheffer misty valley pha vào tách demitasse Limoge khoe các bác.

Chỉnh sửa cuối:

BMW 6688

Xe tăng

Thế em cũng chủ nhật tươi hồng lấy Dose in red ra, cafe Yirgacheffer misty valley pha vào tách demitasse Limoge khoe các bác.

Cafe đặc chủng, rang, xay, pha dẻo tay lại thêm tách quá đẹp...Chúc các cụ ngon miệng...em sẽ cố gắng phần đấu...

Skoda_Favorit

Xe container
Tách mới của bác đẹp nhỉ, cafe trông cũng ngon quá, crema vàng dịu dàng lun.
Ko hiểu sao em thấy mấy loại cafe VN pha ra lớp crema dễ hơn cafe nước ngoài, mặc dù cùng là Arabica.
Cụ nhắc đến cà nội thì e mới pha cho F1 ly đơn rổ 9g pha 10g cà Dalat Red Honey và Dalat Fine Robusta mix 8/2! Crema cũng ra gì phết!

Trạng thái
Thớt đang đóng