[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW 6688

Xe tăng
Lâu nay em rang cafe bằng SR500 cũng khá ổn (theo nhìn nhận của em) :P :P :P Được ông anh cho mượn con SR540 rang trải nghiệm.... Do nhiệt độ được chia thành 9 cấp độ nên trong quá trình rang dễ hiệu chỉnh hơn so với SR500 (chỉ có 3 cấp) và đúng ý đồ của người rang hơn :"> SR800 cũng vậy (thậm chí dễ rang hơn)...Chỉ cần nắm vững nguyên tắc cơ bản và thực tế khi đang rang là có thể có mẻ cà tương đối ổn :D Dưới đây là 3 mẻ của em, các cụ ném ...đá thỏa mái ạ...Tên cà hơi dài nên em viết tắt, không có người lại...mát mẻ, bóng gió ợ ;););)
Mẻ đầu tiên (chưa có k/nghiem) nên hơi ...lố, chắc phải FC -

hai mẻ này thì đúng ý em muốn

Chúc các cụ vui với tách cà của mình ...

QUANG1970

Tháo bánh
Lâu nay em rang cafe bằng SR500 cũng khá ổn (theo nhìn nhận của em) :P :P :P Được ông anh cho mượn con SR540 rang trải nghiệm.... Do nhiệt độ được chia thành 9 cấp độ nên trong quá trình rang dễ hiệu chỉnh hơn so với SR500 (chỉ có 3 cấp) và đúng ý đồ của người rang hơn :"> SR800 cũng vậy (thậm chí dễ rang hơn)...Chỉ cần nắm vững nguyên tắc cơ bản và thực tế khi đang rang là có thể có mẻ cà tương đối ổn :D Dưới đây là 3 mẻ của em, các cụ ném ...đá thỏa mái ạ...Tên cà hơi dài nên em viết tắt, không có người lại...mát mẻ, bóng gió ợ ;););)

Bác rang khéo quá! =D> =D>
Ngày càng lên tay, Cà ngon rang lắm., uống nhiều vào, rồi không biết mấy chỗ khác có lên không hay lại ...... ? :-? :(( :))

Hawaii Krona, Ethiopia, thì hẳn là ngon và ai mà chả thích, nhưng em lại thích cái đĩa đựng cà của bác hơn! :P

Bemagauvn

Xe điện

Tên cà cuối cụ viết nhầm ! Không có cà Hawaii Krona.

Chỉnh sửa cuối:

BMW 6688

Xe tăng
Ngày càng lên tay, Cà ngon rang lắm., uống nhiều vào, rồi không biết mấy chỗ khác có lên không hay lại ...... ? :-? :(( :))

Hawaii Krona, Ethiopia, thì hẳn là ngon và ai mà chả thích, nhưng em lại thích cái đĩa đựng cà của bác hơn! :P
Dạ...cái đĩa này cũng...bình thường mà cụ...em mua chung cùng mấy cụ trong nhóm từ năm ngoái... :P :P :P thi thoảng mới dùng đựng cà mới rang để chụp hình khoe :D :D :D

Thanhtrong277

Đi bộ
Tầm này e định làm con Gaggia classic có định lượng tự động liệu có lỗi thời ko các bác ??? Nhu cầu của em ngày khoảng 30-40ly thôi ạ

QUANG1970

Tháo bánh

Dạ...cái đĩa này cũng...bình thường mà cụ...em mua chung cùng mấy cụ trong nhóm từ năm ngoái... :P :P :P thi thoảng mới dùng đựng cà mới rang để chụp hình khoe :D :D :D

Nhầm một tẹo thì có chết ai đâu hở bác? trừ khi bác viết văn chính luận hay lý lịch xin vào Đảng thì mới cần chỉn (chỉnh) chu, chính xác từng ý, từng câu, từng chữ, từng chấm phẩy! [-X

Còn viết sai một tẹo, nhất là trong otofun, thì có chăng, là làm cho lũ tầm chương trích cú vui vì chúng có cơ hội vạch cái sai của người chúng không ưa hay ghét thôi! :P

Các bác rảnh, thì vào "thớt" Thái độ hay trình độ của một huê nữ offer caophuonghanh, coi em đang xỏ mũi lũ "Tầu nô" và lũ "yêu em đến chết": Người thì nhốn nháo, đứa thì xôi (sôi) máu vì cụm từ "Let's it be" trong mấy còm em viết, chúng tưởng phen này vạch ra được cái sai của em, mà đâu ngờ chúng đang bị mắc lỡm của em kia kìa! :))
Em cứ để chúng "ôm cục tức" trong bụng cho đáng đời cái thói vạch lá tìm sâu, "bỏ bóng đá người" và càng khó chịu thì càng xứng với cái tâm địa nhỏ nhen đố kỵ của mình. =))

Theo em, nếu nhầm thì thì chỉ sợ nhầm khi mua bán thôi! :">
Đừng nói gì cafe, có bác khi mua nhầm về uống, mà cứ tức anh ách, phải quyết mua cho được cái JBM chính hãng về đổ vào mồm và up cái hình vỏ bao khoe rằng mình cũng có "hàng thật", sau khi nhiều bác đã uống nó mòn miệng, hay việc mua bán trao đổi máy móc pha trong otofun cũng làm mấy bác chẳng còn có thể nhìn mặt nhau kia đấy! :( =P~ (:| 8-x :-L

Nghĩ cũng tội, tiền muôn bạc triệu cũng chưa là gì, thế mà chỉ vì 1 triệu bạc hay 500K đồng mà mất cả ............... "ngọt nhạt" hay cái câu đầu môi chót lưỡi "tình anh em" !!! :D

Chỉnh sửa cuối:

thuphuong2659

Xe máy

cụ rang khéo quá

xebo

Xe bò ! ©
Mua ở đâu vậy cụ ui??? Giá thành nữa ạ??? tks cụ
Đây cụ, giá chát quá !

BMW 6688

Xe tăng
Đây cụ, giá chát quá !
Công nhận...chát ghê:((:((:((...em tưởng nhẹ nhàng xíu thì chỉ mấy người bạn mua để cải thiện...:(:(:( Giá này thì...THÔI vậy, gần bằng 1/2 cái máy xa yòi... :P :P :P

QUANG1970

Tháo bánh
Trên này chắc nhiều cụ đang dùng con máy xay Bre 820, đã cụ nào thử cái Zero retention hopper này chưa (hàng in 3D).

Mua ở đâu vậy cụ ui??? Giá thành nữa ạ??? tks cụ

Cho em mua với! :P

Tuy có một em Mazzer (mua về để có cái mà nói chuyện chứ không thì có người lại bảo có xài Mazzer đâu mà biết! :((:)) =))) nhưng cái Breville 820 em vẫn hàng ngày dùng "đều như chanh vắt" mỗi sáng, vì sự tiện lợi và nhanh chóng và .... rẻ. =D>
Dĩ nhiên chất lượng cafe xay ra từ Breville 820 có kém hơn so với cái Mazzer một tẹo! :D

FYI, Em biết thân mình nên khi "tiền ít", em không đòi "hít ... thơm", và vẫn an vui với nó!

In addition,có mấy bác em quen trước dùng Gaggia BT hay Classic, nay cùng đang tấp tễnh chuyển rang dòng La PAVONI với những tách cafe nhìn mà "chảy nước miếng" lẫn "cồn cào cơn thèm có". :x

Dĩ nhiên với một cái máy gia tiền cao hơn nhiều thì tách cafe ngon hay dở không phải là cái phải bàn. Chỉ có điên hay ngu mới mở mồm bảo tách cafe pha thành công từ những máy pha dòng La PAVONI là không ngon.

Em mừng cho các bác ấy "lên đời" theo cả hai nghĩa đen và bóng. =D>

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Tháo bánh
Đây cụ, giá chát quá !
Công nhận...chát ghê:((:((:((...em tưởng nhẹ nhàng xíu thì chỉ mấy người bạn mua để cải thiện...:(:(:( Giá này thì...THÔI vậy, gần bằng 1/2 cái máy xa yòi... :P :P :P

Ta cứ từ từ hai bác ạ! đây là hoa đầu mùa nên giá cao. :((

"Hoàng thiên bất phủ hảo tâm nhân" trước sau gì khi sản xuất đại trà hay hàng Tung của cũng có, lúc đó tha hồ mà mua rẻ và chất lượng cũng gọi là có mà dùng. :P
Hàng Tung của tuy có thể kém chất lượng hay xấu hơn hàng chính hãng một tẹo, nhưng so ra cũng không tởm như mấy cái "đùm mắm tôm" . :))

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Haiwaiina kona...tks cụ đã nhắc 😍😍😍
Dạ, không có gì cụ.
Căn bản loại cà này em cũng đã từng uống, rất ngon cụ nên để degas lâu chứ đừng vội, nên thấy thì chia sẻ để cụ biết. Những loại cà cùng bài viết em không biết nên cũng không kiểm tra, hay có ý kiến để làm gì cả. Không có cụ lại nghĩ em xấu tính, bản thân em với cụ cũng không khúc mắc gì.
Với em ai cũng như nhau, nhiều bài post trong này lâu không ai trả lời mà trong hiểu biết của em em cũng chia sẻ.
Cùng đam mê espresso nên nếu em có những bài viết chưa chính xác, em rất hoan nghênh cụ cũng như các cụ khác góp ý.

BMW 6688

Xe tăng
Dạ, không có gì cụ.
Căn bản loại cà này em cũng đã từng uống, rất ngon cụ nên để degas lâu chứ đừng vội, nên thấy thì chia sẻ để cụ biết. Những loại cà cùng bài viết em không biết nên cũng không kiểm tra, hay có ý kiến để làm gì cả. Không có cụ lại nghĩ em xấu tính, bản thân em với cụ cũng không khúc mắc gì.
Với em ai cũng như nhau, nhiều bài post trong này lâu không ai trả lời mà trong hiểu biết của em em cũng chia sẻ.
Cùng đam mê espresso nên nếu em có những bài viết chưa chính xác, em rất hoan nghênh cụ cũng như các cụ khác góp ý.
hehehe...tks cụ đã nhắc ;) ;) ;) ...em viết vội nên đôi khi không chính xác...Kệ đi cụ ạ...Hãy vì thú vui hàng ngày được uống tách cafe espresso NGON, HỢP khẩu vị và PHÙ HỢP với những gì mình đang có là hạnh phúc rồi và chia sẻ cho cộng đồng những gì mình biết nhằm giúp ai đó được uống cafe như mình :"> :"> :"> . Vodka cụ rồi. Mời cụ tách cà trưa nay của em theo trường phái ...khác ạ

largo_kent

Xe buýt
Mời các thím tách cà, lâu lâu post ở đây ko lại quên mất cái topic thú vị này ;))

largo_kent

Xe buýt
Đây cụ, giá chát quá !
Cụ có thể tự đặt in 3D ở Việt Nam với giá không quá 500k. File in 3D ở đây, cụ có thể chỉnh sửa phần below theo ý thích!

xebo

Xe bò ! ©
Cụ có thể tự đặt in 3D ở Việt Nam với giá không quá 500k. File in 3D ở đây, cụ có thể chỉnh sửa phần below theo ý thích!

Hay quá cảm ơn cụ ! ko biết ở HN có dịch vụ in 3D nào ko đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng