Thảo luận Lựa chọn Suzuki Swift hay Ford Fiesta Sport 1.0

OmegaO9

Xe container
Người OF
Đúng là ở tại VN thì Toyota có thể gọi là được ưa chuộng hơn về thương hiệu nên cụ mới nói đến phân khúc khác.Nhưng trên thế giới này thì Swift và Yaris cùng phân khúc cụ ạ.Chỉ khác là ở thị trường châu Âu Swift dùng phiên bản động cơ 1.2L nên rẻ hơn so với Yaris 1.5L.Bản Yaris mới không phải em chủ quan nhưng kiểu dáng thì quá xấu so với bản Yaris cũ,không hài hòa cân đối.Nếu đặt cạnh Swift thì em nói thật cụ Yaris trông củ chuối lắm :)
Thì em đã nói mỗi xe mỗi kiểu,mỗi phân khúc
Xe Yaris rộng rãi là vì ghế bị gọt đi mỏng dính, chỉ bằng nửa Swift, thành cửa, tapi củng mỏng hơn nhiều, mông lồi ra làm cho cốp rộng, bánh bé hơn cũng tiết kệm không gian khoang xe ,,v,,v,,,Chứ thông số cũng có hơn đâu.
Tất nhiên Toyota nhập Thái cũng là xe tốt, đáng mua, ko cần các bác sale pai tâng bốc 1 cách thô thiển quá làm gì.
Lúc chưa ra bản Yaris mới,em đã bảo người nhà mua Swift nhập vì em thấy nó rất cá tính và khỏe khoắn,mỗi ve mỗi vẻ,em cũng chả tâng bốc xe nào cả,cụ có vẻ nhạy cảm.

minh0075

Xe điện
Ui bác sale Toyota ơi, nhạy cảm là cái dỉ là cái dì mà dễ thế.
E bàn chuyện xe cộp cho vui thôi.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Ui bác sale Toyota ơi, nhạy cảm là cái dỉ là cái dì mà dễ thế.
E bàn chuyện xe cộp cho vui thôi.
Dạ vâng,chính vì em tiếp xúc nhiều với Swift ,hiểu rõ về nó và sử dụng nó thường xuyên.Nên em hay vào thớt này chơi.
Chứ cụ thấy em có tâng xe này đẩy xe khác đâu mà cụ nói nghe ghê quá hihi.Còn phân khúc khác mà ý em nói ở khía cạnh Yaris mới là nó cạnh tranh với I30.. cơ ạ :D
Chúc cụ vui.

Chỉnh sửa cuối:

nddat87

Xe tải
Em cho bác thêm một chút thông tin chút nhé:Riêng o bên Ford bác nên xem xét lại ly do vì sao ford đang đứng đầu trong phân khúc B tự nhiên lại mất đi thị phần một cách trần trọng.Gia xe trước kia giữ nguyên giá và đặt hàng cả tháng mới có xe.Giờ khuyến mại rất nhiều mà vẫn không bán được.Bác nên xem xét lại tại sao lại như vậy một chiếc xe khi mới xuất hiện được chú y như vây mà giờ lại bi tẩy chay nhiều vậy.

pamasi

Xe tải
Em cho bác thêm một chút thông tin chút nhé:Riêng o bên Ford bác nên xem xét lại ly do vì sao ford đang đứng đầu trong phân khúc B tự nhiên lại mất đi thị phần một cách trần trọng.Gia xe trước kia giữ nguyên giá và đặt hàng cả tháng mới có xe.Giờ khuyến mại rất nhiều mà vẫn không bán được.Bác nên xem xét lại tại sao lại như vậy một chiếc xe khi mới xuất hiện được chú y như vây mà giờ lại bi tẩy chay nhiều vậy.
Cũng theo logic tư duy của cụ thì cụ giải thích giúp em là Suzuki chẳng bao giờ bán được nhiều xe, lúc nào cũng đì đẹt, thậm chí còn phải đóng cửa mảng ô tô ở Mỹ với ạ?

flashfox

Xe tải
Chọn Xe nào an toàn hơn bác ạ

damthanh123

Xe hơi
Một điểm nữa cũng rất thú vị đối với Suzuki Swift là phần BODY của em nó có thể trang trí theo những phong cách riêng mà cái này em nghĩ là chỉ có Swift mới làm đc. Các loại xe khác em đã dán thử decal vào, nó cứ kiểu gì ấy
Trang trí thêm nhìn cá tính hẳn cụ nhể

hiepnt

Xe đạp
các cụ sale suzuki long biên ơi , nhà em ở khu vực này , cần lái thử để quyết định sắm 1 em màu trắng cho vợ cả . cụ sale nào có hàng giá hợp lý và service tốt thì inbox em nhé . xin cám ơn trước ạ .

pamasi

Xe tải
Một xe chỉ có 2 túi khí và không có ESP, một xe có 7 túi khí và có ESP như vậy cụ thấy cái nào an toàn hơn ạ? (Các thứ khác như 2 phanh đĩa 2 phanh tang trống, ABS, EDB được trang bị như nhau)
Chọn Xe nào an toàn hơn bác ạ

htphuonghtp

Xe tải
Em đã định lấy Suzuki Swift vào tháng trước,nhưng do 1 số vấn đề vì thế phải delay sang tháng 9 mới lấy đc xe. Nhưng nay đc đọc em Fiesta thấy mọi ng khen em nó cũng khá nhiều,xin tư vấn từ các cụ về 2 em này. Về thiết kế thì thôi không bàn đến,vì mỗi ng mỗi mắt và nhận định khác nhau. Em quan tâm về óp sừn và độ ăn uống của em nó,và cảm nhận tay lái trên xe và đồ đạc thay thế ạ. Rất mong các bác tư vấn vô tư cho em ạ. Tks
Cụ ơi , cụ đã lấy xe chưa , swift bên em đang có chương trình khuyến mại mới ,mời cụ qua bên em xem và lái thử xe , giá tháng 11 tốt lắm cụ ạ

minh.ng

Đi bộ
Review chắc anh cũng đọc nhiều rồi, Anh ưng con nào thì chiến con đó thôi anh !

nddat87

Xe tải
E đã quất 1 e Eco cho Gấu, cảm nhận haì lòng.
Nếu lấy cho nam đi thì Swift cũng là lựa chọn tốt.
em thấy anh em chạy con Eco kêu xe này chạy cao tốc đi dung và lắc lắm phải ko cụ

kduc

Xe container
em thấy anh em chạy con Eco kêu xe này chạy cao tốc đi dung và lắc lắm phải ko cụ
Dạ em mới chạy đến 145 trên cao tốc HN-TN thì thấy ổn, trên nữa thì e ko bít :D, có thể anh em chạy tốc độ cao ở đường tỉnh chăng?

tipisoi

Đi bộ
Cụ lăn tăn ff và Switch là đúng thôi, ff h giảm giá chút rồi thì phải. Em thì đang đi Switch và cũng lái thử ff rồi. Trước tiên nói về máy thì đi trong phố lúc mới ga thì ff sướng hơn nhưng tốc độ ổn định rồi thì Switch lại hơn. Còn về khoản cao tốc thì em xin 1 vé cho Switch, ngày nào em cũng đi từ Xuân Mai - Cầu giấy làm rồi tối ngược về. Lúc về ko có xxx nên em toàn đóng "trăm tư" có lúc gần rưỡi nhưng ko có 1 tí rung lắc nào cảm giác lái như nhà SX miêu tả "Xe thể thao cho mọi nhà". Còn về ff thì em mới đi 1 lần lên 110 cũng êm cũng đầm nhưng nó thiếu gì đó phiêu phiêu kiểu Switch như là đang đi tầm 100 mà vọt lên 140 Switch tê lắm.
Nếu bác đi trong phố và chơi nguyên bản ko thêm đồ nội thất thì em khuyên làm em ff. Còn nếu bác thích "make up" cho vợ 2 thì chơi em Switch ý. Rảnh em up ảnh khoe xe mời các bác thưởng lãm ^^.
Nếu bác thanh niên tính nghịch ngợm chút thì múc em Switch về luôn. Thích cực :D

tatthanh_it

Xe hơi
Em đã tham khảo rất nhiều,và cuối cùng đi đến kết hôn với em Swift,đến giờ em thấy mình lựa chọn hợp lý ạ. Xe đi ổn định,tay lái thích,ăn uống nhẹ nhàng,nói chung là tầm tiền đó em ko có gì để chê Swift ạ. Chỉ có 1 điểm yếu mà em hơi buồn là cốp hơi nhỏ,nhưng cái này em cũng đi nhìn thực tế rồi,vì thế cũng ko vấn đề gì lắm khi có thể hạ ghế đằng sau xuống thì cốp lại rộng mênh mông ^^. À,có điều em thấy mấy người ngồi xe em hay khen,đó là âm thanh và ghế sau khá thoáng ^^