[Funland] Lừa đảo học bằng lái xe

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]

Lee Saker

Xe điện
F2? Ko học cả lí thuyết lẫn thực hành mà chỉ cần thi? Ngày nào cũng chạy ra đường ko bằng? 1 thớt có quá nhiều điều nhức đầu trong bối cảnh dịch bệnh diễn biến phức tạp như hiện tại :(

HoaDong

Xe tăng
vâng, thực ra lái thì F2 cũng khá ổn rồi, vì hằng ngày lấy xe đi làm, em thì có xe cty nên ít dùng. mà chắc chả bao giờ đụng vào số sàn nên em dki B1 cụ ạ
thế thì tốt r cụ, qua đợt dịch đi thi thôi hi

sonca14

[Tịch thu bằng lái]
2006 em đi học ở 1 trung tâm hoành tráng của cục hậu cần, nằm ở chỗ phố Định công thượng.
Đóng tiền 6tr học lý thuyết, lx vài buổi lòng vòng trong sân bằng con u-oát già hơn cả em.
Xong, về chờ xếp lịch thi mà 2 năm chả thấy thi cử gì. E lên trung tâm thấy cả trăm anh em lố nhố đứng kêu gào, trường bảo: trả lại 2,5 củ mỗi người. E vào lĩnh tiền xong phi xuống C500 học.
Chả hiểu thế có gọi là "nừa đảo" ko nhỉ?

Ural 75

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn cho em vụ này xem có phải em bị lừa không ạ? chả là vừa rồi ầm ĩ vụ chuẩn bị thi luật mới nên em đăng kí cho F2 nhà em thi bằng B1. Có thằng em giới thiệu 1 tay chuyên thu hồ sơ báo giá 6 tr (em chỉ thi chứ không học vì nhà có xe em tự dạy thực hành + lí thuyết cho mụ vợ được).

Em ck cho nó từ tháng 2 nó hứa hẹn T5 thi, nhưng mãi bây giờ vẫn chưa được vào lớp, gọi thì nó cứ hứa hẹn này kia mãi. Em bảo đòi lại tiền thì nó bảo để phải hỏi lại trường. Hài là nó vẫn lên mạng kêu thu hồ sơ có suất ngoại giao thi sớm để lừa thêm những con gà như em.

Mịa nếu chưa vào lớp thì tiền nó vẫn giữ chứ trường nó làm gì đã nhận hồ sơ của mình phải không các cụ?
Cụ hỏi nó xem thi ở trung tâm nào, vào web sẽ có danh sách học viên theo từng khóa, em nghĩ nó không lừa vì chuyển tiền thán 2 nhưng có khi đủ hv rồi sẽ phải đẩy sang khóa sau thì nhanh cũng phải cuối tháng 6 mới thi được chưa kể dịch bệnh còn bị tạm dừng theo lệnh nữa cụ ạ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

thanhniendibe

Xe tải
Bọn no lừa nhiều mà cụ em gai vk em nó còn cò quay đi tập mỗi buổi về đòi pbi bồi dưỡng mà đăng ký tại trung tâm hẳn hoi bọn nó toàn lấy mác trung tâm công an đàng hoàng, ko hiểu mấy bố quản lý nhà nước kiểu gì

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

tienh1k52

Xe tải
Cụ hỏi nó xem thi ở trung tâm nào, vào web sẽ có danh sách học viên theo từng khóa, em nghĩ nó không lừa vì chuyển tiền thán 2 nhưng có khi đủ hv rồi sẽ phải đẩy sang khóa sau thì nhanh cũng phải cuối tháng 6 mới thi được chưa kể dịch bệnh còn bị tạm dừng theo lệnh nữa cụ ạ.
em thấy cụ tư vấn có vẻ hợp lí nhất, vì quá tải trung tâm nên nó ko cho mình vào lớp nào được cả, cứ để đấy khi nào nhét được lớp thì 3 tháng sau đi thi. bây giờ lại đúng đợt dịch thì con đường còn xa xôi lắm cụ ạ.

Biết thế em phi thẳng vào trung tâm hỏi cho nhanh

butchikim

Xe ba gác
Nhờ các cụ tư vấn cho em vụ này xem có phải em bị lừa không ạ? chả là vừa rồi ầm ĩ vụ chuẩn bị thi luật mới nên em đăng kí cho F2 nhà em thi bằng B1. Có thằng em giới thiệu 1 tay chuyên thu hồ sơ báo giá 6 tr (em chỉ thi chứ không học vì nhà có xe em tự dạy thực hành + lí thuyết cho mụ vợ được).

Em ck cho nó từ tháng 2 nó hứa hẹn T5 thi, nhưng mãi bây giờ vẫn chưa được vào lớp, gọi thì nó cứ hứa hẹn này kia mãi. Em bảo đòi lại tiền thì nó bảo để phải hỏi lại trường. Hài là nó vẫn lên mạng kêu thu hồ sơ có suất ngoại giao thi sớm để lừa thêm những con gà như em.

Mịa nếu chưa vào lớp thì tiền nó vẫn giữ chứ trường nó làm gì đã nhận hồ sơ của mình phải không các cụ?
Khất lần khất lượt...chả lý do rõ ràng thì khả năng cao là lừa

Toietmoi

Xe điện
Nhớ hồi xưa em cũng đi học bằng lái xe, em vào trung tâm đào tạo nộp hồ sơ, học hành đàng hoàng. Cùng thời điểm đó thằng bạn đồng nghiệp nộp hồ sơ qua cò, giá tiền đắt gấp 1,5 lần em nộp ở trung tâm.
Rốt cuộc em lấy bằng xong rồi mà 3 tháng sau nó vẫn chưa được xếp lớp thi, đến khi được thi thì thầy dạy lái báo nhầm ngày, tự dưng phải thi lại khóa sau nữa. Vừa mất thời gian, vừa tốn tiền, vừa ức.

Chuotnha1984

Xe tải
Sao các cụ toàn nộp tiền cho ng lạ thế nhỉ, trc vk e học e vào thẳng trung tâm nộp tiền, bên đó họ sẽ sắp xếp thầy, trong quá trình học thầy nào dậy vớ vẩn báo lên trung tâm đổi thầy mới phút mốt, chả phụ thuộc thằng nào, mà giá lại rẻ nữa chứ, đúng khung giá mà phệt

zolahn

Xe điện
không cụ ạ, từ đầu tháng 2 mà cụ. bây giờ thì em không nói làm gì, trước khi chuyển tiền thì ngon ngọt hứa hảo chậm nhất T5 thi, còn đến bây giờ nó còn bảo có khi T10 là sớm nhất mới a cay đấy cụ
Thì đúng rồi cụ, bây h có ai tổ chức thi bằng lái xe nữa đâu, tháng 10 là đúng rồi

zolahn

Xe điện
Sao các cụ toàn nộp tiền cho ng lạ thế nhỉ, trc vk e học e vào thẳng trung tâm nộp tiền, bên đó họ sẽ sắp xếp thầy, trong quá trình học thầy nào dậy vớ vẩn báo lên trung tâm đổi thầy mới phút mốt, chả phụ thuộc thằng nào, mà giá lại rẻ nữa chứ, đúng khung giá mà phệt
Chuẩn, cứ vào trung tâm đàng hoàng mà đăng ký, sao phải qua thằng nào

Tiger Hunter

Xe container
Tình hình dịch dã nên bộ gtvt ra lệnh dừng học và thi ở các trung tâm còn đâu cụ êy? :D hs nộp hay chưa thì cũng dừng rồi

Hatha Yoga

Xe tăng

Cụ sai.
Khi nhà trường nhận hồ sơ thì sau ít nhất 3 tháng mới được thi.
Vì vậy khi cụ nộp cho người ta 6 triệu vào tháng 2, họ sẽ phải nộp hồ sơ và 1 phần tiền này cho nhà trường ngay. Tất nhiên họ chỉ nộp 1 phần thôi và cái phần họ nộp này thì không thể lấy lại được vì về lý thuyết tại cụ không học chứ nhà trường vẫn dạy.
Theo lịch cụ thi vào tháng 5, nhưng do dịch bệnh nên họ hoãn hết các buổi học, buổi thi. Đây là lệnh của Chính phủ nên phải chấp hành thôi.
Khi nào cho học và thi trở lại, cụ cộng 3 tháng vào là ok.
Em qua người thân quen luôn đây, phải học lại vì em mất bằng Anh, cũng xong hết hồ sơ từ tháng 2 nhưng đã học được đâu, đang dịch nên hoãn hết cụ ơi.
kính cụ 1 li tư vấn rất có tâm.
Đến trung tâm đăng kí có khó ko cụ? em thấy hầu như nó toàn hợp tác với các thầy thu hồ sơ rồi chắc mỗi bên làm tí phải ko cụ
Thả gà ra đuổi mệt lắm.

Em tháng trước lên tận trường nộp đàng hoàng, có hóa đơn đỏ, đến giờ còn chưa dc gọi đi học đây, vừa alo cho thầy thì thầy bẩu nghỉ hết rồi vì dịch.

Chứ cứ vu vơ dăm ba thằng vớ vỉn rồi send tiền thì thôi xong.

meoung

Xe tải
6tr chỉ để thi thôi á?? Gần bằng tiền ngày trước cả học