Thảo luận Lúa nhà tích góp mấy năm có nên rước Hilux?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đức Hai Hai

Xe hơi
Bẩm các cụ các mợ,

Chẳng là em làm về tổ chức sự kiện, hay phải chạy event các tỉnh với chở đồ đạc, phông bạt rồi loa đài cọc tiêu các thứ nên muốn sắm một em bán tải, vừa đi làm vừa cho vợ con đi chơi xa được luôn. Em đang ngắm Hilux mới (đời 2017), vì trong dòng bán tải em thấy Hilux nhìn chững chạc, nhã nhặn nhất, lái đi làm ăn gặp khách hàng đối tác cũng ổn. Ranger thì hơi gấu quá, Navara thì lại hơi không gấu quá, BT50 thì sau mấy phốt vừa qua em hãi rồi ạ.

Căn bản một phần nữa cũng vì em đang chạy Vios, ngày xưa mua xe cũ thôi ạ, thấy hợp lý vì mấy năm rồi đi chưa phải sửa chữa gì nên giờ vẫn cảm tình anh Toy hơn. Bây giờ hai vợ chồng cố dành dụm được ít tiền mua cái xe mới chứ cũng chẳng dư giả gì nên muốn chọn con xe nào bền bền một tí.

Cccm cho em xin ý kiến xem có nên múc Hilux không ạ? Cụ mợ nào đang chạy Hilux rồi chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về máy móc, động cơ với độ ăn xăng uống dầu của em nó thì tốt quá chứ em chẳng tin mấy cái số liệu giấy tờ lắm. Nhà em cảm ơn cccm ạ.

Phùng Long

Xe đạp
Hilux mới thì ngon, nhưng e thấy Ranger cũng đc mà, mỗi tội ngồi sau hơi xóc >.<

hoangminhtnvn

Xe điện
Ra đường bây giờ chắc phải đến 50% số xe bán tải là Ranger ấy nhỉ? nhưng mà đụng hàng nhiều quá thì cũng chán. Hôm nọ có báo VNE còn mặc định gọi con Triton là Ranger. Nhớ ngày xưa khi bán tải chưa nhiều, hầu như chỉ có Hilux. Giờ không thấy các con đời trước chạy mấy. Chắc bán lại hết sang Trung đông rồi hay sao ý. các anh đầu quấn giẻ dùng làm xe chở súng oách thật, quật ầm ầm như xe quân sự mà không hỏng.

hoangminhtnvn

Xe điện

Toy thần thánh, sao không thấy ai lấy Ranger ra làm xe chiến đấu nhỉ, hay tại khó sửa?

Đức Hai Hai

Xe hơi

Toy thần thánh, sao không thấy ai lấy Ranger ra làm xe chiến đấu nhỉ, hay tại khó sửa?
Cụ ơi em định mua bán tải về chở cọc tiêu, loa đài với vợ con thôi chứ không định buôn súng đâu ạ. Vợ em ngồi trên xe nó đã bắn chẳng kém gì tiểu liên rồi còn chở thêm súng làm gì nữa :)). Cụ chạy Hilux bao giờ chưa ạ, cho em xin ít ý kiến với?

Phùng Long

Xe đạp
Cụ ơi em định mua bán tải về chở cọc tiêu, loa đài với vợ con thôi chứ không định buôn súng đâu ạ. Vợ em ngồi trên xe nó đã bắn chẳng kém gì tiểu liên rồi còn chở thêm súng làm gì nữa :)). Cụ chạy Hilux bao giờ chưa ạ, cho em xin ít ý kiến với?
Hilux cũ e chạy rồi, chả ấn tượng lắm, từ lúc thay động cơ mới thì em chưa thử nên ko dám chém...

hoangminhtnvn

Xe điện
Cứ bình tinh, đưa ra hình ảnh thế để thấy xe Toy nó không phải tự nhiên mà được phong thánh thần. Em đã được test hầu đủ số xe bán tải hiện có tại Việt Nam. ĐI quãng đường đủ dài để có cảm nhận đầy đủ về các dòng xe bán tải. Có cụ nào thông hiểu về bán tải vào đây đối ẩm với em phát cho cụ chủ hiểu thêm mà mua xe cho đúng ý nhá

hoangminhtnvn

Xe điện
Hilux cũ e chạy rồi, chả ấn tượng lắm, từ lúc thay động cơ mới thì em chưa thử nên ko dám chém...
Có thể nói không ngoa tằng Hilux thế hệ mới và cũ có sự khác biệt khá lớn đấy ạ, nhất là phiên bản 2017 với đọng cơ 2.8 mới

anhnet8x

Xe hơi
Bẩm các cụ các mợ,

Chẳng là em làm về tổ chức sự kiện, hay phải chạy event các tỉnh với chở đồ đạc, phông bạt rồi loa đài cọc tiêu các thứ nên muốn sắm một em bán tải, vừa đi làm vừa cho vợ con đi chơi xa được luôn. Em đang ngắm Hilux mới (đời 2017), vì trong dòng bán tải em thấy Hilux nhìn chững chạc, nhã nhặn nhất, lái đi làm ăn gặp khách hàng đối tác cũng ổn. Ranger thì hơi gấu quá, Navara thì lại hơi không gấu quá, BT50 thì sau mấy phốt vừa qua em hãi rồi ạ.

Căn bản một phần nữa cũng vì em đang chạy Vios, ngày xưa mua xe cũ thôi ạ, thấy hợp lý vì mấy năm rồi đi chưa phải sửa chữa gì nên giờ vẫn cảm tình anh Toy hơn. Bây giờ hai vợ chồng cố dành dụm được ít tiền mua cái xe mới chứ cũng chẳng dư giả gì nên muốn chọn con xe nào bền bền một tí.

Cccm cho em xin ý kiến xem có nên múc Hilux không ạ? Cụ mợ nào đang chạy Hilux rồi chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về máy móc, động cơ với độ ăn xăng uống dầu của em nó thì tốt quá chứ em chẳng tin mấy cái số liệu giấy tờ lắm. Nhà em cảm ơn cccm ạ.
Cụ chủ quan tâm Hilux thì ủng hộ em nhé.bên e sẽ đáp ứng yêu cầu của cụ.Thanks cụ

0966772262

Xe hơi
Ra đường bây giờ chắc phải đến 50% số xe bán tải là Ranger ấy nhỉ? nhưng mà đụng hàng nhiều quá thì cũng chán. Hôm nọ có báo VNE còn mặc định gọi con Triton là Ranger. Nhớ ngày xưa khi bán tải chưa nhiều, hầu như chỉ có Hilux. Giờ không thấy các con đời trước chạy mấy. Chắc bán lại hết sang Trung đông rồi hay sao ý. các anh đầu quấn giẻ dùng làm xe chở súng oách thật, quật ầm ầm như xe quân sự mà không hỏng.

Trông cái ảnh của cụ. em buồn cười quá. :)) Không ngờ em Hilux suốt ngày em vỗ m*ng mà nó lại gánh trên lưng cả tạ súng vs ống hùng hổ ntn :))

Đức Hai Hai

Xe hơi
Ranger thì em thấy độ đẽo vào trông chiến thật nhưng để nguyên bản thì không ăn thua lắm, mà em cũng không rành gì về kỹ thuật hay đồ chơi xe lắm nên chỉ muốn lấy xe zin thôi ạ. Mà xe nào đi đầm đầm êm êm ga lên ga xuống nhẹ nhàng tình cảm như sedan thì ổn hơn. Có lần em ngồi thử con Navara của ông bạn số tự động mà mới ga lên nó giật cho dính cả người vào ghế luôn, em mắt mờ chân chậm nên hơi hãi mấy xe bị kiểu chồm như thế ạ.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Ranger ngon thì ngon thật nhưng giá hơi chát, cụ gọi là tích góp thì e nghĩ xe tầm hilux Navara ổn hơn, nhưng sư cái anh Toy ở xứ ta, cứ có mác Toy là giữ giá, nếu cụ sợ mất giá thì cứ Toy mà chiến, tuy ko phải là hoàn hảo nhưng kinh tế, về nhiên liệu thì tiết kiệm hơn các anh khác vì vòng tua máy đi 100km/h chỉ loanh quanh 1800v/p. Túm lại ko dư giả lắm mà sợ lỗ thì cứ nó mà chén :D

golden88

Xe tải
Hilux doanh số xấp xỉ 1/10 Ranger, cụ thích ngược dòng thì cứ Hilux mà chơi:)))
Em thấy doanh số Rolls-Royce Phantom ở Việt Nam nó cũng xấp xỉ 1/100000 Ranger mà sao em hỏi ai cũng chọn Phantom mà không thèm lấy Ranger mới lạ cụ ạ. Fun vậy thôi chứ em nghĩ chẳng ai đi chọn xe bằng doanh số cả cụ ạ, cụ chủ không thích hầm hố độ đẽo gì thì em nghĩ chọn Hilux cũng hợp lý, người ta mua xe về muốn dùng lâu dài, giữ giá thì chọn Toy là chuẩn rồi.

Đức Hai Hai

Xe hơi
Có thể nói không ngoa tằng Hilux thế hệ mới và cũ có sự khác biệt khá lớn đấy ạ, nhất là phiên bản 2017 với đọng cơ 2.8 mới
Cụ ơi bản 2017 khá hơn nhiều không nhỉ vì em thấy không khác đời trước lắm, đang tính mua đời trước cho đỡ tiền đây, bản mới có đáng cố thêm để mua không cụ?

Phùng Long

Xe đạp
Bác chủ có vẻ vẫn rất lăn tăn nhỉ, bán tải mình có nhiều chọn lựa mà, nếu bác thích xe nhật thì Navara, Triton, BT-50... chứ Hilux em thấy hơn 900 mấy củ có vẻ chát quá...

Đức Hai Hai

Xe hơi
Bác chủ có vẻ vẫn rất lăn tăn nhỉ, bán tải mình có nhiều chọn lựa mà, nếu bác thích xe nhật thì Navara, Triton, BT-50... chứ Hilux em thấy hơn 900 mấy củ có vẻ chát quá...
Giá đấy đời cũ rồi mà cụ, Hilux mới bản cao nhất có 870 thôi ạ.

golden88

Xe tải
Chọn xe bằng doanh số là bài của các cụ fan Toi trước đây hay dùng mà:))))ko tốt sao người ta mua nhiều vậy:)))
Em thì chẳng phải fan Toy mà cũng chẳng khoái bán tải đâu dưng mà em nghĩ quanh đi quẩn lại nếu muốn ăn chắc mặc bền như cụ chủ thì tốt nhất là rước Toy, nói gì thì nói chứ dăm năm nữa thì Toy vẫn cứ là đầu bảng giữ giá ở VN thôi. Ranger không biết có giữ giá không cụ nhỉ? Em không chơi bán tải nên cũng không rành :D

catmun

Xe buýt
Em đã ngồi thử Hilux mới rồi, bản AT, cảm nhận ban đầu là xe chạy đường xấu tương đối êm nhưng chẳng hiểu sao đi đường êm lại hơi xóc :)), số chuyển mượt, không bị giật mạnh kể cả những số đầu, hàng ghế sau ngả về phía sau kha khá, ngồi thoải mái hơn Navara hay Ranger vì nó không bị dựng đứng lưng lên. Lái thì em chưa lái nên không dám phán :))

hoangminhtnvn

Xe điện
Cụ ơi bản 2017 khá hơn nhiều không nhỉ vì em thấy không khác đời trước lắm, đang tính mua đời trước cho đỡ tiền đây, bản mới có đáng cố thêm để mua không cụ?
Em đã được cầm lái Hilux đời mới máy 2.8 số tự động 6 cấp. Khác biệt rõ nhất em thấy so với đời cũ là ở vòng tua động cơ và hộp số. Ở tốc độ 80km/h vòng tua máy chỉ sấp xỉ 1400 vòng/phút. Tốc độ 80 có vòng tua 1800 và 2100 vòng/phút ở 12km/h. Vòng tua thấp khiến xe chạy rất êm và tiết kiệm dầu. Hộp số chuyển êm như xe sedan máy xăng. Đây là điểm em thích nhất. Điểm thích nhì e sẽ nói tiếp sau

hoangminhtnvn

Xe điện
Con xe nào cũng có 2 mặt. Không có xe hoàn hảo. Nếu nói đồ chơi tiện ích thì Ranger rất oách. Nếu rẻ thì có Triton với Dmax. Hilux thì mạnh ở vận hành và bền bỉ. Đi trong phố mượt mà, đi xa quăng quật thoải mái. Ghế ngồi thoải mái. Nhược điểm là kiểu dáng cả ngoại và nội thất đều khá lành chứ không hầm hố như các xe BT khác.

Trạng thái
Thớt đang đóng