Thảo luận Lúa nhà tích góp mấy năm có nên rước Hilux?

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangminh123

Xe tải
Em nói ít hiểu nhiều thôi cụ ạ, ẻm Hilux 3.0 AT 4x4 này bên em giàm giá 115 triệu tặng DVD cam lùi cụ ạ, cụ ưng thì ới e thôi. 096 757 1986
Xe đi rất bốc nên hơi khó điều khiển thôi cụ ạ :D
Máy 3.0 thì là đời trước rồi hả cụ? DVD với cam lùi thì đời xe mới đủ hết luôn rồi, mà em hóng hớt thấy bảo máy cũ ăn xăng hơn máy mới cũng kha khá ạ. Riêng em thì thấy Hilux nhìn tổng thể là nhã nhặn nhất trong dòng bán tải rồi, cụ chủ hay đi làm ăn gặp đối tác mà lại còn đang phải "tích góp" để mua xe thì cứ Hilux mà múc cho lành :))

Đức Hai Hai

Xe hơi
Ranger WT ngoài tiện tích phải nói đến các công nghệ an toàn trợ giúp người lái cực khủng nữa cụ nhá:), thêm nữa chạy 100km/h WT chỉ ở vòng tua máy 1200, êm và tiết kiệm dầu lắm:D
Thực ra em thấy Ranger cũng ổn, mỗi tội nhìn hơi hầm hố quá, em lại thấp bé nhẹ cân ngồi lên cái xe trông cứ không đúng lắm :)) với cả quan trọng nhất là vợ em lại chê Ranger nhìn gấu quá cụ ạ :(

fadco

Xe container
Thực ra em thấy Ranger cũng ổn, mỗi tội nhìn hơi hầm hố quá, em lại thấp bé nhẹ cân ngồi lên cái xe trông cứ không đúng lắm :)) với cả quan trọng nhất là vợ em lại chê Ranger nhìn gấu quá cụ ạ :(
Mua xe là việc lớn cụ ợ vợ bẩu sao cứ làm ngược lại :)))

tonnyvu

Xe hơi
Máy 3.0 thì là đời trước rồi hả cụ? DVD với cam lùi thì đời xe mới đủ hết luôn rồi, mà em hóng hớt thấy bảo máy cũ ăn xăng hơn máy mới cũng kha khá ạ. Riêng em thì thấy Hilux nhìn tổng thể là nhã nhặn nhất trong dòng bán tải rồi, cụ chủ hay đi làm ăn gặp đối tác mà lại còn đang phải "tích góp" để mua xe thì cứ Hilux mà múc cho lành :))
chuẩn luôn cụ ạ, 3.0 là đời trước, nhưng về cơ bản 2 dòng xe ko khác biệt quá lớn về cải tiến, mà đời cũ bây h đang được giảm giá sâu hơn nhiều cụ ạ ^_^

hoangminhtnvn

Xe điện
Ranger WT ngoài tiện tích phải nói đến các công nghệ an toàn trợ giúp người lái cực khủng nữa cụ nhá:), thêm nữa chạy 100km/h WT chỉ ở vòng tua máy 1200, êm và tiết kiệm dầu lắm:D
Có rất ít người chê Ranger, em cũng thích, nhưng mà đụng hàng quá cũng chán. Xe Nhật không cơ bắp và ấn tượng như xe Mỹ nhưng cho cảm giác thân thiện và càng dùng càng thấy thích.

hoangminhtnvn

Xe điện
chuẩn luôn cụ ạ, 3.0 là đời trước, nhưng về cơ bản 2 dòng xe ko khác biệt quá lớn về cải tiến, mà đời cũ bây h đang được giảm giá sâu hơn nhiều cụ ạ ^_^
Cụ đang định Clear hàng tồn kho à. E khẳng định luôn là đời mới khác cực nhiều đời cũ về khả năng vận hành nhé. Cả 2 đời em đều đã cầm lái trên 1000km liên tục rồi ạ

tonnyvu

Xe hơi
Cụ đang định Clear hàng tồn kho à. E khẳng định luôn là đời mới khác cực nhiều đời cũ về khả năng vận hành nhé. Cả 2 đời em đều đã cầm lái trên 1000km liên tục rồi ạ
he he, chính sách chung của đại lý thôi mà bác... :D

Quảng91

Xe buýt
Bẩm các cụ các mợ,

Chẳng là em làm về tổ chức sự kiện, hay phải chạy event các tỉnh với chở đồ đạc, phông bạt rồi loa đài cọc tiêu các thứ nên muốn sắm một em bán tải, vừa đi làm vừa cho vợ con đi chơi xa được luôn. Em đang ngắm Hilux mới (đời 2017), vì trong dòng bán tải em thấy Hilux nhìn chững chạc, nhã nhặn nhất, lái đi làm ăn gặp khách hàng đối tác cũng ổn. Ranger thì hơi gấu quá, Navara thì lại hơi không gấu quá, BT50 thì sau mấy phốt vừa qua em hãi rồi ạ.

Căn bản một phần nữa cũng vì em đang chạy Vios, ngày xưa mua xe cũ thôi ạ, thấy hợp lý vì mấy năm rồi đi chưa phải sửa chữa gì nên giờ vẫn cảm tình anh Toy hơn. Bây giờ hai vợ chồng cố dành dụm được ít tiền mua cái xe mới chứ cũng chẳng dư giả gì nên muốn chọn con xe nào bền bền một tí.

Cccm cho em xin ý kiến xem có nên múc Hilux không ạ? Cụ mợ nào đang chạy Hilux rồi chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về máy móc, động cơ với độ ăn xăng uống dầu của em nó thì tốt quá chứ em chẳng tin mấy cái số liệu giấy tờ lắm. Nhà em cảm ơn cccm ạ.
Em ủng hộ cụ, em gửi cụ giá hỗ trợ, cụ check inbox giúp em na

waves_110

Xe máy
Em nói ít hiểu nhiều thôi cụ ạ, ẻm Hilux 3.0 AT 4x4 này bên em giàm giá 115 triệu tặng DVD cam lùi cụ ạ, cụ ưng thì ới e thôi. 096 757 1986
Xe đi rất bốc nên hơi khó điều khiển thôi cụ ạ :D
Bên cụ còn bản E 2016 ko,e đang tìm màu xám,giá bao nhieu vậy

tonnyvu

Xe hơi
Vầng, nếu cụ chủ cân nhắc về kinh tế thì lấy đời trước cũng ok. Còn nếu tiền vô tư đi thì cứ mới nhất mà chọn thôi
he he, cụ am hiểu xe bán tải quá, nếu có thời gian chắc cho bọn e đi theo học dài dài. Đã thế lại còn góp ý rất khách quan, e ủng hộ cụ và ly ^_^

xthaohg

Xe máy
Nhà em hilux bản 2013 MT chạy đã cực kì. 3 4 năm nay xe chưa phải sửa chữa gì. :D Đổ dầu và chạy thôi

hoangminhtnvn

Xe điện
Đói với xe bán tải, nếu chỉ nói đến tiêu chí bền không thôi thì có lẽ là không đủ, bởi với đặc tính của dòng pickup thì xe bán tải nào cũng bền cả. Khái niệm bền ở đây ngầm hiểu là so sánh với các dòng xe khác mà chủ yếu là sedan. Do đó, nếu chọn xe bán tải, cụ chủ nên tự nhận định lại về gu sử dụng xe của mình để có thể đưa ra lựa chọn hợp lí nhất. Về mặt lý thuyết, không có xe nào được gọi là "mạnh" hơn xe nào, nếu không tính tới doanh số bán hàng. Mỗi xe đều mang quan điểm riêng của hãng xe ngay từ khi thiết kế. Điều quan trọng là người dùng muốn gì thôi.

tadano

Xe tăng
Đói với xe bán tải, nếu chỉ nói đến tiêu chí bền không thôi thì có lẽ là không đủ, bởi với đặc tính của dòng pickup thì xe bán tải nào cũng bền cả. Khái niệm bền ở đây ngầm hiểu là so sánh với các dòng xe khác mà chủ yếu là sedan. Do đó, nếu chọn xe bán tải, cụ chủ nên tự nhận định lại về gu sử dụng xe của mình để có thể đưa ra lựa chọn hợp lí nhất. Về mặt lý thuyết, không có xe nào được gọi là "mạnh" hơn xe nào, nếu không tính tới doanh số bán hàng. Mỗi xe đều mang quan điểm riêng của hãng xe ngay từ khi thiết kế. Điều quan trọng là người dùng muốn gì thôi.
Bản hilux mới các đại lý toy hiện chưa có xe cụ lái thử ở đâu đấy ạ.
Bản mới này động cơ mới tiêu chuẩn euro4. Báo nước ngoài nói là nó có hệ thống DPF hệ thống này hay lỗi với dầu diezen ở VN.

hoangminhtnvn

Xe điện
Bản hilux mới các đại lý toy hiện chưa có xe cụ lái thử ở đâu đấy ạ.
Bản mới này động cơ mới tiêu chuẩn euro4. Báo nước ngoài nói là nó có hệ thống DPF hệ thống này hay lỗi với dầu diezen ở VN.
không liên quan tới chuyện PR cho hãng, nhưng em đã có dịp trải nghiệm với chiếc xe này. Có rất nhiều cảm nhận mà chỉ khi cầm lái em mới hiểu rõ sự khác biệt. Đối với những chiếc xe thiên về yếu tố vận hành như bán tải thì việc người lái cảm nhận thế nào là cực kì quan trọng.
http://news.otofun.net/Ban-doc-19/Chuyen-phiem-voi--lao-Mong--Hai-Au-ve-xe-va-vo-10386.ofn

Đức Hai Hai

Xe hơi
Vấn đề là cụ ý còn đang lăn tăn vì chưa biết nhiều về Hilux, các cụ thuyết giáo cho cụ ý thông não đi
Cụ ơi em tìm hiểu thì thấy về giá đời trước với đời mới chênh nhau kha khá ạ, tầm trên dưới trăm củ khoai, theo cụ thì em mới có đáng rướn thêm không ạ? Cụ thông não cho em với.

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Cụ phân tích có chiều sâu quá. Gần đây thằng xe Mỹ Colorado mang về bản mới với trang bị tuyệt vời lại làm em si mê rồi......

Trạng thái
Thớt đang đóng