[Funland] Luật mới: Cấm Ngân hàng bán bảo hiểm

dielac1

Xe tải
Tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài không được phép gắn việc bán sản phẩm bảo hiểm không bắt buộc với việc cung ứng sản phẩm, dịch vụ ngân hàng dưới mọi hình thức.
Các cụ để lều báo dắt mũi kinh quá =)))

giang.nguyen

Xe điện
Chúng nó toàn nói mồm, nhưng khi cần vay ko mua ko đc, kiện cáo nó bảo khách tự nguyện. Khách ko mua còn lâu hồ sơ đc duyệt, khách cứ chờ đi.
Dễ ăn. NH nó cũng có chỉ tiêu giải ngân, chứ chẳng phải cứ đuổi khách đi là xong việc.

Trước luật lá ko rõ ràng, thấy kiếm đc tiền thì nó hùa nhau vào chèn ép khách

Bây giờ luật ra lệnh cấm giấy trắng mực đen rõ. Có nghĩa là về mặt chủ trương chính sách nhà nước nói rõ ko ủng hộ bankcassuarance

Bọn NH nó nhạy mùi chính sách lắm. Chính sách mù mờ thì nó kiếm ăn chứ luật ra rõ ràng rồi chẳng có thằng nào dám đi ngược chính sách đâu

BMW X11

Xe tăng
Dễ ăn. NH nó cũng có chỉ tiêu giải ngân, chứ chẳng phải cứ đuổi khách đi là xong việc.

Trước luật lá ko rõ ràng, thấy kiếm đc tiền thì nó hùa nhau vào chèn ép khách

Bây giờ luật ra lệnh cấm giấy trắng mực đen rõ. Có nghĩa là về mặt chủ trương chính sách nhà nước nói rõ ko ủng hộ bankcassuarance

Bọn NH nó nhạy mùi chính sách lắm. Chính sách mù mờ thì nó kiếm ăn chứ luật ra rõ ràng rồi chẳng có thằng nào dám đi ngược chính sách đâu
Luật không rõ ràng thì nó cũng không và chưa bao giờ chèn ép được khách cả, bác ạ.
Bác vẫn có thể sang đội địch.
Hoặc về nhà.
Khoản Bảo hiểm, là 1 phần của Lãi vay, vậy thôi.

Muon_biet

Xe cút kít

asset19

Xe buýt
Từ hồi anh Hoa cúng lên thì lập pháp có vẻ hoạt động thiết thực hơn. Dù sao cũng cám ơn anh, mặc dù đấy là bổn phận anh phải làm.

aladanh2000

Xe hơi
Em thấy bạn em sale tín dụng nó tư vấn rất thật. Lãi suất không mua BH và có mua BH là xấp xỉ nhau. Mua BH thì còn có tý lợi + tốc độ giải ngân nhanh hơn.
Nhưng đó là đợt trước thôi. Giờ tín dụng đang thiếu doanh số, không biết việc ép khách như nào

dixelead

Xe máy
Phải thêm vào luật " Cấm KH mua gói BH khi đi vay tiền tại NH " nữa mới đủ :P

--Lamborghini--

Xe lăn
Nv NH thì thường sẽ đeo bảng tên và có logo nhỉ các cụ? Ko biết như thế có fân biệt đc với nv BH ko?
Làm gì có đứa nv bảo hiểm nào ở đấy cụ.
Hôm trước e mới hỏi bà chị NH, bà ấy bảo nếu không mua BH thì lãi xuất cao hơn.
Đúng là chả ai bắt phải mua nhưng như thế khác gì ép nhau.

Tuấn 3s

Xe tăng
Ý là có cụ còm fía trên là "nv BH ngồi cùng với nv NH" ấy cụ, nên em mới hỏi liệu "fân biệt bằng bảng tên có đc ko"

Xe Thánh

Xe buýt
Nó ngồi cạnh nhau nhưng nhập nhèm lắm ạ! Hỏi kỹ thì nó mới nhận là người của bảo hiểm, còn ko hỏi thì nó tư vấn như là gói đầu tư của ngân hàng ấy!
Gói đầu tư tiết kiệm, rồi đầu tư abc ... Nghe hài hước lắm, em dị ứng với cái bọn bảo hiểm này, duy nhất tin tưởng mỗi bh y tế.
Xác định có tiền thì sống, ko thì chờ chết thôi chứ chả có nhân thọ nhân theo gì cả, mua bực vào người lại mất tiền.

crYztaL

Xe buýt
NH có bán BH đâu, nhưng khách chuyển tiền mua BH xong thì NH mới giải ngân :) Muốn đc việc hay ko thì tùy các cụ.

TRÂU VÀNG II

Xe buýt
Luật không rõ ràng thì nó cũng không và chưa bao giờ chèn ép được khách cả, bác ạ.
Bác vẫn có thể sang đội địch.
Hoặc về nhà.
Khoản Bảo hiểm, là 1 phần của Lãi vay, vậy thôi.
Không nói đơn giản như vậy được. Nhiều trường hợp nv ngân hàng gài khách vào tình thế đã rồi để ép mua. Ai ko có kinh nghiệm thì khó ròng là có thật.

giang.nguyen

Xe điện
Luật chưa có hiệu lực mà cụ.
Luật mới cấm ngân hàng gắn bảo hiểm vào khoản vay, nên đố ngân hàng dám chơi lại bài đó.
Rằng thì là mà việc KH mua BH làm giảm rủi ro cho NH nên NH giảm lãi suất như mấy nay thì dẹp bỏ hết.

Cố mà lách luật làm lén vài ba KH đâm đơn lên thì nội cái việc đi giải trình cũng chết mẹ

TRÂU VÀNG II

Xe buýt
NH có bán BH đâu, nhưng khách chuyển tiền mua BH xong thì NH mới giải ngân :) Muốn đc việc hay ko thì tùy các cụ.
Trong tình thế cần giải ngân để làm hợp đồng mua nhà ko thì phạt cọc thì chỉ còn cách nhắm mắt đưa chưn thôi :((

BMW X11

Xe tăng
Luật chưa có hiệu lực mà cụ.
Luật mới cấm ngân hàng gắn bảo hiểm vào khoản vay, nên đố ngân hàng dám chơi lại bài đó.
Rằng thì là mà việc KH mua BH làm giảm rủi ro cho NH nên NH giảm lãi suất như mấy nay thì dẹp bỏ hết.

Cố mà lách luật làm lén vài ba KH đâm đơn lên thì nội cái việc đi giải trình cũng chết mẹ
Để tui bẩu chị tui cử quân sang học tập bên anh Dục.
Bên nớ có cái mẫu Tự nguyện, hay ghê lắm bác ạ.

Tự nguyện thật, không phải Tự nguyện giả cách.