[Funland] Luật pháp bảo vệ ai?

Lacet_ti

Xe container
Anh em chúng mình có cái tật nghĩ trước khi thấy và chém trước khi nghĩ. Nhưng tòa án của chúng mình thì không, họ chém kiểu bịt mắt bắt dê thành thử vụ này chưa biết sẽ lại thế nào.
Vụ tài xế Hoàng thì iem nghĩ xử hơi nặng cho anh ta và quá nhẹ cho thằng khốn lùi xe.
Còn vụ trộm thì đúng là không thể làm gì khi trộm vào nhà, chỉ có thể ngồi chờ nó chém chết hoặc mình phản kháng, nó bị thương thì mình đi tù. Vãi thật.
Nó phù hợp với Luật đất đai của mình - Cụ chỉ là người trông hộ NN mảnh đất đó thôi- ko có quyền tư hữu.
Nếu sử như Luật bọn giãy chết - thèng nào vào cổng nhà tao có quyền bắn bỏ - thì hóa lại phủ nhận Luật đất đai ưu việt à :))

• Vodka
Reactions: XPQ

gianghaiphong

Xe đạp
Bình luận cảm tính quá nhể, không nghĩ và đề phòng để rồi gây tai nạn chết người bị trừng phạt còn kêu ca nỗi gì.
Chỉ có ở cái xứ này, lắm đứa ra đường không lắp não nên người ta mới phải "nghĩ và đề phòng" lũ lợn lái xe chạy lùi và đi ngược chiều trên cao tốc thôi cụ ạ. Con người ở các xứ tử tế khác họ nhốt lợn vào chuồng, không thả ra lái xe như ở xứ này đâu.

duongcua03

Xe tăng
ặc, nhìn thấy từ xa nhưng nghĩ ko đâm đâu nhưng lại đâm thì oan cái rì nữa=))
biển giới hạn tốc độ thì đúng là cắm và tác dụng với đường ra, ko phải với đường cao tốc
Cụ có chịu đi tù và đền khi tông chết 1 thằng cố tình lao vào mình để tự sát ko?: có, nếu cụ lái tiếp và nghĩ "nó đi sai đâm chết mẹ nó đi"
Ko có hoặc gần như ko có ai lái xe muốn đâm chết người cho dù là người đó cố tình tự sát! Cảm giác va chạm với xe khác ở mức độ nhẹ nó đang kinh khủng và sợ lắm rồi. Việc đụng xe gây chết người tôi chắc chắn nó vô cùng khủng khiếp như thỉnh thoảng có ae bị rồi tâm sự.

duongcua03

Xe tăng
Cảm xúc gì đâu cụ. Vấn đề là có xác định được Ỉn lùi hay không lúc va chạm, và nếu có lùi thì Ỉn sai 100%, chứ cụ vặn vẹo thì với phải làm gì. Nếu bản án đúng người đúng tội, thì có gì phải tranh với chả luận :). Tòa xử theo nguyên tắc trọng chứng hơn cung, mà chứng cứ do cơ quan điều tra phải tìm hiểu!
Vụ Hồ Duy Hải nếu cụ theo dõi sẽ thấy tòa trọng gì!

Patriots

Xe lăn
Toàn bộ nạn nhân ngồi trên xe Innova đều ý thức được sự nguy hiểm khi ngồi sau tay lái một kẻ say rượu, chấp nhận ngồi 11 người trên xe 7 chỗ, để cho lái xe lùi trên Cao Tốc...

Tài xế Cont Lê Ngọc Hoàng điều khiển xe trong trạng thái tỉnh táo, xe còn đăng kiểm, đủ tải trọng, vừa đủ tốc độ tối thiểu cho phép... bị lái xe Innova lùi vào đầu gây ra cái chết cho 4 hành khách trên xe Innova.

4 năm 6 tháng tù và cơ số tiền đền bù là cái giá phải trả của một tài xế đã NGHIÊM CHỈNH CHẤP HÀNH LUẬT LỆ AN TOÀN GIAO THÔNG.

Vẫn là câu hỏi xưa cũ:
-Ai cho tôi lương thieeeeeeện?????
Bảo vệ người viết ra nó cụ chủ ạ

duongcua03

Xe tăng
Cụ đùa à. Cứ tham gia giao thông là luôn phải quan sát, tính toán và đề phòng nhé.
Em chả dám đùa! Nhưng xin cụ cho ý kiến về những vụ dồn toa 2,300 xe trên các con đường cao tốc ở TQ hay những nước phát triển thì mấy thằng đâm vào sau cùng chắc gánh tội cùng thằng đầu tiên là nguyên nhân gây ra vụ đó????