Tin tức Luật vượt đèn vàng là luật rừng

dexom

Xe ba gác
Cụ thớt cứ bình tĩnh chúng nó thu đợt này đu đủ vài tháng nữa có Nghị định khác sửa đổi.
Giờ thì tránh voi chả xấu mặt nào (không tránh được thì nộp phạt).

nguyenx

Xe điện
Cho cháu xả xì troét cái, dcm cái lũ ăn hại dân!

hungbv1981

Xe đạp
-cái luật vượt đèn vàng bây giờ chính xác là nâng mức phạt chứ không phải luật mới các cụ nhé.
- các cụ mà đến ngã ba, ngã tư phanh dúi dụi là các cụ đi ẩu vì để an toàn khi đến đoạn giao cắt các cụ phải ra phanh và nếu đèn tín hiệu còn khoảng 5s thì tốt nhất chủ động dừng lại không nên cố vượt rất nguy hiểm.
- cái cột đèn mà không có số đếm thì cũng 50/50 các cụ chịu khó nhìn xa trông rộng 1 chút
Cụ thử đi những đoạn đường đèn ko có số đếm ngược xem, *** biết thế nào để mà xử lý, mà mấy thằng CSGT thì chúng nó cứ vượt đèn vàng đc coi là vi phạm luật ko cần biết là quá vạch hay ko?

hungbv1981

Xe đạp
Em đồng ý với quan điểm của cụ, đi đến gần ngã ba ngã tư là em giảm tốc độ, cứ thấy còn 3s đèn xanh trở xuống là dừng cho lành, chờ đèn xanh sau mình đi tiếp, em cũng gặp nhiều cụ đi như thế! Chứ các cụ cứ cố đi thì mới bị bắt lỗi vượt đèn vàng
Nếu như các cột đèn có số đếm ngược thì tôi hoàn toàn đồng ý, nhưng các cụ đi ở các đoạn đường ko có đèn đếm ngược xem. Mà có khi các cụ cũng chưa biết đi oto rồi

mrchoi1982

Xe buýt
Cụ thử đi những đoạn đường đèn ko có số đếm ngược xem, *** biết thế nào để mà xử lý, mà mấy thằng CSGT thì chúng nó cứ vượt đèn vàng đc coi là vi phạm luật ko cần biết là quá vạch hay ko?
mách cụ 1 mẹo nhỏ nhé. Chỗ ngã tư nào không có đồng hồ đếm ngược thì cụ nhìn sang đường bên trái hoặc bên phải có cái đèn báo dành cho người đi bộ ý. Nếu Nó mà xanh thì cụ đi vẫn kịp, còn nếu nó nhấp nháy rùi thì cụ nên dừng thì tốt hơn.

dungsonghan

Xe tải
Rút kinh nghiệm, lần sau sẽ phạt cả đèn...xanh nữa cho chắc. Đèn đỏ: dừng, đèn vàng: dừng, hóa ra cái đèn đỏ và đèn vàng có công dụng giống nhau à?

autominh

Xe buýt
Website
toyota.minhauto.com
Tổ sư bố mấy thằng giáo sư tiến sỹ bàn giấy nghĩ ra cái luật vượt đèn vàng là vi phạm giao thông khi mà 50% số đèn tín hiệu giao thông ở thủ đô ko có báo hiệu bằng số đếm, số còn lại có nhưng cũng đơ mịa luôn ở cái số 99 của đèn xanh thì *** ai biết mà dừng. Mặc dù rất cận thận update luật mới từ ngày 1-8 nhưng đến ngày hôm nay vẫn bị mấy thằng dân ghét phạt nguội vì lỗi vượt đèn vàng. Mẹ chúng nó chứ, rõ ràng là xe mình đã vượt qua cái cột đèn tín hiệu đang báo chỉ số 99 của đèn xanh mà khi lên hình camera thì nó đã chuyển sang đèn vàng từ lúc nào, thiết nghĩ lúc đó xe đang chạy theo quán tính mà phanh gấp thì chết bà cái thằng đằng sau. Qua đây Tôi cũng xin kiến nghị với **** và nhà nước là bỏ mẹ bớt đèn đi cho đỡ nặng cột, chỉ nên để 2 loại đèn Vàng và Xanh thôi.
P/s: viết lên đây để mọi người khi ra đường phải hết sức cảnh giác, tình hình giao thông nước nhà còn phức tạp hơn cả chiến trường syria.
Nó đang cấm chúng em 32 tủi ko được đẻ kia kìa