[Funland] Lúc ăn được thì đóng cửa ăn một mình, lúc lỗ thì lại muốn đá cho dân.

oquera

Xe buýt
Chả có dân nào muốn mua cái cục lỗ này, thằng bank nào tài trợ vốn đi mà ôm, hoặc có cơ chế định giá bán rẻ không các cụ nhỉ.

toimuondie

Xe container
Chả có dân nào muốn mua cái cục lỗ này, thằng bank nào tài trợ vốn đi mà ôm, hoặc có cơ chế định giá bán rẻ không các cụ nhỉ.

Khôn như cụ quê em hết rồi.
Cụ có biết HĐ như nào không? HĐ là bỏ tiền ra làm đường, cho thu phí tại vị trí này, thu đủ tiền vốn + lãi thì dừng.
Giờ họ bỏ tiền ra làm rồi, nhà nước bị sức ép của dân dẫn đến họ không thu phí được thì phải bỏ tiền ra mà trả họ.
Làm gì có cái HĐ BOT nào là được ăn thua chịu đâu?

Xe bọ xít

Xe container
“Sau khi địa phương mua lại dự án, trạm thu phí BOT sẽ được dỡ bỏ, tạo điều kiện cho kinh tế địa phương và ổn định về an ninh trật tự”

Ôi thế là thằng BOT này từ lúc hoạt động từ tháng 1/2017 đến nay đã làm mất an ninh trật tự của Tỉnh Thái Bình à ???? Và làm kinh tế địa phương kém phát triển à ????

Nếu tỉnh TB mua lại thì 2 vấn đề trên đc giải quyết, vậy tỉnh phải xem xét mua lại thật nhanh thôi, chứ ko để thì gay to theo lời ông bán BOT

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.mocconghoa.com
“Sau khi địa phương mua lại dự án, trạm thu phí BOT sẽ được dỡ bỏ, tạo điều kiện cho kinh tế địa phương và ổn định về an ninh trật tự”

Ôi thế là thằng BOT này từ lúc hoạt động tháng 1/2017 đến nay đã làm mất an ninh trật tự của Tỉnh Thái Bình à ????
Khả năng là bọn phản đối BOT làm mất an ninh trật tự, như bạn gì chống BOT đã được đi bóc lịch đó.

Rivers

Xe container
Cụ có biết HĐ như nào không? HĐ là bỏ tiền ra làm đường, cho thu phí tại vị trí này, thu đủ tiền vốn + lãi thì dừng.
Giờ họ bỏ tiền ra làm rồi, nhà nước bị sức ép của dân dẫn đến họ không thu phí được thì phải bỏ tiền ra mà trả họ.
Nghĩa là đã làm thì chắc chắn sẽ hòa hoặc lãi à cụ.

ah99x6

Xe điện
Chủ trương của CP rất rõ ràng mà mấy anh BOT đường làm thì o đặt trạm thu giá mà lại đặt tại đường có sẵn (dân đóng thuế làm) thì dân nào chịu. Toàn lợi ích nhóm đè đầu cưỡi cổ dân ra thu. Haizzz. Mà TB dân nghèo thì nhiều mà cõng đủ các thứ thuế.

blacknumbers

Xe tải
Lại vẫn là tiền của em và các cụ bị đem cúng cho chúng nó thôi.
Đời nào thằng BOT và ngân hàng nó chịu thiệt. Cứ đổ hết lên đầu thằng Nhân con nhà ông Dân.

Captain

[Tịch thu bằng lái]

toimuondie

Xe container
Nghĩa là đã làm thì chắc chắn sẽ hòa hoặc lãi à cụ.
Đúng vậy, chỉ là bỏ tiền cục thu tiền lẻ. Thực ra đây là 1 hình thức nhà nước vay tiền lãi phục vụ phát triển hạ tầng.
Khi làm BOT, dự kiến mời nhà đầu tư nước ngoài họ còn yêu cầu nhà nước cam kết bảo lãnh.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Thống nhất từ trên xuống dưới: bộ, ngành và địa phương. Các ông kêu cái giề:
Theo link này thì đồng chí đại diện Công ty CP Tasco Nam Thái - doanh nghiệp quản lý, điều hành trạm thu phí BOT 39 chỉ lải nhải được mỗi câu: Được các cấp chánh quềnh đồng ý hết dồi nhá.

Trích: "Ông Vũ Tuấn Anh - phó giám đốc Công ty CP Tasco Nam Thái - cho biết thêm vị trí đặt trạm thu phí đã được các bộ, ngành chấp thuận và địa phương là tỉnh Thái Bình quyết định đồng ý.

Trạm thu phí gồm có 2 vị trí ở tuyến nhánh đường tránh Kiến Xương và ở trên tuyến đường 39B cũ (TP Thái Bình đi Kiến Xương, Tiền Hải).

Ngay khi lập dự án đã có thiết kế đầy đủ cho 2 trạm và đã được Sở Giao thông vận tải tỉnh Thái Bình thẩm định, có hồ sơ thiết kế, có thẩm định kinh phí hơn 48 tỉ đồng, đồng thời UBND tỉnh Thái Bình chấp thuận cho thu phí để hoàn vốn dự án BOT".

Còn tại sao đặt trạm ở vị trí ngoài dự án, đồng chí Vũ Tuấn Anh nhất định đếch tiết lộ.

Để tôi chỉ đạo cấp cho đồng chí này đặt 2 trạm ở 2 ô cỏ vuông chằn chặn, tha hồ thu BOT.

Húp sụp sụp

Xe điện
Khôn như cụ quê em vẫn còn nhiều!
Hđ bot bản chất bỏ tiền chẵn ra thu tiền lẻ, nếu trả cho chủ bot cục tiền chẵn thì nhà nước làm luôn từ đầu cho rồi :)

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ tiền chẵn ra thu tiền lẻ? Nếu vậy, sao cái Cty của nợ ấy còn đâm mặ.t vào làm cụ.
Em không phản đối làm cơ sở hạ tầng và BOT thu phí. Nhưng làm thì làm cho nó đúng quy định pháp luật.

Quê em nó cũng vá lại mằt đường, cos nền đường cũ thì sẵn, làm khoảng 20km, đặt trạm BOT đè dân ra thu 35k. Tốc độ giới hạn đi đa phần 50km/h. Nghĩ mất tiền mà kay.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ tiền chẵn ra thu tiền lẻ? Nếu vậy, sao cái Cty của nợ ấy còn đâm mặ.t vào làm cụ.
Em không phản đối làm cơ sở hạ tầng và BOT thu phí. Nhưng làm thì làm cho nó đúng quy định pháp luật.

Quê em nó cũng vá lại mằt đường, cos nền đường cũ thì sẵn, làm khoảng 20km, đặt trạm BOT đè dân ra thu 35k. Tốc độ giới hạn đi đa phần 50km/h. Nghĩ mất tiền mà kay.
Tốt mà bác, chí ít bác còn có Mặt đường đã vá mà đi.

Êm đi đường chưa vá lên sân bay, vẫn phải trả 10K cho cái đường BOT nào đó ở tận Sơn La cơ.

steelwarrior

Xe buýt
Bọn nó thu bao nhiêu có công khai đâu,cứ báo lỗ rồi xin kéo dài thêm thu phí thằng dân gánh tất

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

Nghe như trạm 3 Lông à cụ ơi?
Em toàn đi đường vòng, đỡ mất tiền, kekeke.

TÔN

Xe container
Làm 1 đường thu phí 2 đường thì dân nào chịu

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Chủ trương của CP rất rõ ràng mà mấy anh BOT đường làm thì o đặt trạm thu giá mà lại đặt tại đường có sẵn (dân đóng thuế làm) thì dân nào chịu. Toàn lợi ích nhóm đè đầu cưỡi cổ dân ra thu. Haizzz. Mà TB dân nghèo thì nhiều mà cõng đủ các thứ thuế.
Mẹ cái bọn tasco nó rẻ rách từ nam chí bắc rồi.
Dân TB thì cũng có truyền thống nổi loạn từ xưa rồi.
Bot theo nguyên tắc thì cứ làm đường nào đặt trạm ở đường ấy mà thu, khi nào đủ thì dỡ.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Tốt mà bác, chí ít bác còn có Mặt đường đã vá mà đi.

Êm đi đường chưa vá lên sân bay, vẫn phải trả 10K cho cái đường BOT nào đó ở tận Sơn La cơ.
Nó vá k được êm ái cụ. Lại thu giá cao
Nghe như trạm 3 Lông à cụ ơi?
Em toàn đi đường vòng, đỡ mất tiền, kekeke.
Chuẩn cụ.
Em cũng ít khi đi đường đó. Khi nào có việc đi qua là lại bị vặt lông :))

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Nó vá k được êm ái cụ. Lại thu giá cao

Chuẩn cụ.
Em cũng ít khi đi đường đó. Khi nào có việc đi qua là lại bị vặt lông :))
Bạn em là người khu đó, đi qua toàn xuống tự tay nâng barie lên để đi qua.