Lượn Miền Tây - Đi mà chả muốn về..

yensuong

Xe điện
Ối giời ơi, các cụ đào lên làm em vội vào hóng xem năm nay nước nổi thế nào, chứ em đi mấy lần rồi mà hổng đủ nước để nổi :D

anh khoai

Xe máy
Đàn ông miền trong mặc áo chống nắng là việc bình thường, chả như ngoài mình nếu mặc thì sẽ bị người khác ngạc nhiên :ar!
giờ mới đọc ký sự của cụ. đọc đến đây mới nhớ lại lần về thăm quê, trời thì nắng, mặc cái áo khoác, đi ra đường ai cũng nhìn mình như người hành tinh khác, ông chú còn bảo thôi mày cởi cái áo khoác ra không người ta tưởng mày bị hâm đấy:)):)):)):)):)):)). đến chịu nuôn

Phúc Liên

Xe máy
các cụ đi miền tây thì nên bay từ hn vào luôn hay qua tp hcm r đi xe đò ạ ?

anh khoai

Xe máy
Về cơ bản là em đã báo cáo xong hầu hết chuyến đi của chúng em 3 tháng trước, lần đầu đi nên còn nhiều Địa danh, danh lam thắng cảnh trên đường mà chúng em còn chưa biết hết, vậy nên em cùng 4 người nữa đã book vé để cuối tháng 10 này thăm lại Miền Tây lần nữa, và đi vào đúng mùa nước nổi để cảm nhận được nhiều hơn...

Kinh phí như lần rồi em book được vé rẻ nên quá bèo, cả bay cả đi lại, ăn ở tiêu pha hết chưa tới 6 củ, anh Ngọc và Phong quyết sau, book vé thường cách có chục hôm thì cũng chỉ tốn thêm tiền vé máy bay, quá hợp lý với 1 chuyến đi nhiều trải nghiệm như vậy...

Nhắc đến em lại thèm lượn miền Tây quá các bác ơi, he he :)

Hẹn gặp la mọi người trong Topic mới của em sau khi chúng em đi Miền Tây vào đúng mùa nước nổi, cuối tháng 10 năm nay :)
Em là em đoán có chi phí mà cụ chưa và không dám nhắc tới.

TAI GIA

Xe buýt
Mai em đi rừng tràm Trà sư, xe bạn em có vấn đề về giấy tờ. Cụ Madlove cho xin số liên lạc của công ty cho thuê xe với ạ! Thanks cụ!

TAI GIA

Xe buýt
Mai em đi rừng tràm Trà sư, xe bạn em có vấn đề về giấy tờ. Cụ Madlove cho xin số liên lạc của công ty cho thuê xe với ạ! Thanks cụ!

richard.ng

Xe đạp
cụ cho
Theo em thì nếu thuê 1 oto sẽ rất vui, anh em chuyện trò tán phét trên xe rất thích. Đi xe máy chả nói chuyện gì mấy với nhau được cả, mà tính ra chi phí cũng không tốn hơn là bao đâu bác, đồ đạc lại tiện hơn :)

Bác chịu khó đọc thêm ở thớt của em, đi được đến đâu, ăn nghỉ ở đâu em đều post vào, cũng là thêm tí để tham khảo.

Chúc các bác đi chơi vui vẻ :)
cụ cho e xin link thớt của cụ đc k ạ. nhà e có khoảng 7-8 a e cao to đen hôi muốn về miền tây tìm ngọc trinh ạ :D

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
cụ cho

cụ cho e xin link thớt của cụ đc k ạ. nhà e có khoảng 7-8 a e cao to đen hôi muốn về miền tây tìm ngọc trinh ạ :D
Oạch. Thớt em chính là cái link bác đang xem mà bác ây :D

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Oái bác taigia ơi sozi bác giờ em mới vào đây nhờ có người quote. Số bên thuê xe là 090 5199334 ạ :D

HummerH1

Xe đạp
Em góp cái liên quan đến miền Tây :))

giangtp

Xe hơi
Kê hoạch đi miền Tây mãi mà vẫn chưa có dịp. Cảm ơn các cụ đã chia sẻ.

Hổ Núi

Xe đạp
Giữa đường thấy cánh đồng lúa đẹp quá nên anh Ngọc yêu cầu được chụp ảnh, nguyện vọng được lái xe là em Chiều luôn và ngay :))

Bác chụp chuyên nghiep quá, đẹp tuyệt vời

dangduong

Xe điện
các cụ đi miền tây thì nên bay từ hn vào luôn hay qua tp hcm r đi xe đò ạ ?
Các cụ nào đi miền Tây theo em nên đi một vòng, để cảm nhận được ba sắc thái Biến - Sông nước - Núi miền Tây.
Chọn biển, có thể chọn biển Hà Tiên - Rạch giá + Phú Quốc hoặc chọn biển Bến Tre - cửa Đại.
Chọn núi thì đến Long Xuyên, tp này đáng thăm nhất miền Tây, từ đây đi ô tô lên Châu Đốc thăm Bà Chúa Xứ, thăm Thất Sơn huyền bí, theo đường biên giới trên núi thăm Tịnh Biên, Ba Chúc, chùa Tam Bửu, Phi Lai, di tích nơi bọn Pôn pốt giết đồng bào ta, rồi về lại Long Xuyên.
Chọn Sông nước thì về Cà mau, đi thăm đất Mũi.
Đấy là những địa danh tối thiểu và quan trọng nhất, nếu thêm thì thêm Sóc Trăng.
Cần Thơ tiếng là thủ đô miền Tây, nhưng em thấy chán, mỗi chợ nổi cũng chán. Bến Ninh Kiều nghe đẹp thế thôi chứ bình thường. Cụ nào thích x trên thuyền giữa sông nước thì thử cảm giác, nhưng khó tìm được em nào đẹp. Bọn đẹp nó bỏ lên SG hết.
Vậy nếu đi các điểm tối thiểu trên, thì có thể đi máy bay đến Phú Quốc, sau đó đi tàu biển về Rạch Giá, thăm Hà Tiên, thăm di tích Mạc Cửu, rồi đi ô tô dọc đường biển từ Hà Tiên sang Cà Mau, đường rất đẹp, dọc đường ghé vào vườn nằm võng uống nước dừa, xuống biển bơi. Về Cà Mau, đi thuyền rồi về Sóc Trăng thăm chùa Khmer, rẽ sang Long Xuyên thăm các di tich núi, rồi quay về Sài Gòn, nếu có thời gian trên đường về Sài Gòn rẽ sang Bến Tre, thăm đạo Dừa, tắm biển Cửa Đại. Như vậy thuê ô tô từ Rạch Giá đi được một vòng khắp miền Tây, cũng chưa phải hợp lý lắm, nhưng thăm được tất cả các địa chỉ thú vị nhất. Từ Sài Gòn bay về HN. Thuê xe tự lái ở Rạch Giá trả xe ở Sài Gòn, chắc được, hoặc thuê cả lái xe, bao ăn ở. Một vòng như thế độ 10 ngày thì thoải mái, coi như xong luôn miền Tây.

Phúc Liên

Xe máy
Các cụ nào đi miền Tây theo em nên đi một vòng, để cảm nhận được ba sắc thái Biến - Sông nước - Núi miền Tây.
Chọn biển, có thể chọn biển Hà Tiên - Rạch giá + Phú Quốc hoặc chọn biển Bến Tre - cửa Đại.
Chọn núi thì đến Long Xuyên, tp này đáng thăm nhất miền Tây, từ đây đi ô tô lên Châu Đốc thăm Bà Chúa Xứ, thăm Thất Sơn huyền bí, theo đường biên giới trên núi thăm Tịnh Biên, Ba Chúc, chùa Tam Bửu, Phi Lai, di tích nơi bọn Pôn pốt giết đồng bào ta, rồi về lại Long Xuyên.
Chọn Sông nước thì về Cà mau, đi thăm đất Mũi.
Đấy là những địa danh tối thiểu và quan trọng nhất, nếu thêm thì thêm Sóc Trăng.
Cần Thơ tiếng là thủ đô miền Tây, nhưng em thấy chán, mỗi chợ nổi cũng chán. Bến Ninh Kiều nghe đẹp thế thôi chứ bình thường. Cụ nào thích x trên thuyền giữa sông nước thì thử cảm giác, nhưng khó tìm được em nào đẹp. Bọn đẹp nó bỏ lên SG hết.
Vậy nếu đi các điểm tối thiểu trên, thì có thể đi máy bay đến Phú Quốc, sau đó đi tàu biển về Rạch Giá, thăm Hà Tiên, thăm di tích Mạc Cửu, rồi đi ô tô dọc đường biển từ Hà Tiên sang Cà Mau, đường rất đẹp, dọc đường ghé vào vườn nằm võng uống nước dừa, xuống biển bơi. Về Cà Mau, đi thuyền rồi về Sóc Trăng thăm chùa Khmer, rẽ sang Long Xuyên thăm các di tich núi, rồi quay về Sài Gòn, nếu có thời gian trên đường về Sài Gòn rẽ sang Bến Tre, thăm đạo Dừa, tắm biển Cửa Đại. Như vậy thuê ô tô từ Rạch Giá đi được một vòng khắp miền Tây, cũng chưa phải hợp lý lắm, nhưng thăm được tất cả các địa chỉ thú vị nhất. Từ Sài Gòn bay về HN. Thuê xe tự lái ở Rạch Giá trả xe ở Sài Gòn, chắc được, hoặc thuê cả lái xe, bao ăn ở. Một vòng như thế độ 10 ngày thì thoải mái, coi như xong luôn miền Tây.
em cảm ơn cụ tư vấn. để em thu xếp đi một chuyến trải nghiệm :)

Kya38220

Xe hơi
ko thấy có gạo trắng nước trong cụ nhỉ

nguyenlananh987

Xe tải
Ăn no giờ đến khoản ngủ nghỉ, gần 1h đêm, chỉ ngả lưng mấy tiếng mà hỏi KS nào cũng 500K, 2 phòng là 1 củ rồi, đàn ông đi với nhau cần gì, chúng em vòng ra ngoài Nam Kỳ Khởi Nghĩa thì gặp KS này, số 119 Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Mỹ Tho, giá 250K/phòng/ đêm nhưng bọn em ở đến sáng mai đi nên họ lấy 400K/2 phòng, cũng được, xách đồ vào cho nhanh :)

Đây là ảnh sáng hôm sau em chụp, chứ tối trước nhìn chả rực rỡ thế này :)

Phòng 200K nên thế này thôi, cũng đành:

Quả tủ nhìn thế này, ngon:

Nhưng mở ra hóa ra là thế này =)) lúc sau em chuyển phòng mới biết tùy phòng, không phải phòng nào cũng chơi kiểu hiện đại dư này :D
Ui Khách sạn xịn wa

boyhk_206

Xe tải
Em cũng đã đi Miền tây rồi, có 1 điều hơi khó chịu là khi về các vùng quê mùi nước lợ hơi tanh tanh