[Funland] Lương 12 triệu làm thế nào sau 3 năm có 500 triệu

Trạng thái
Thớt đang đóng

canboxom.dt

Xe tăng
C

Cách đây chục năm mẹ vợ em bảo sao mày không tiết kiệm tháng 5tr, em bảo nếu tháng bỏ lọ 5tr thì 10 năm nữa cũng không mua được cái sân nhà người ta. Em chọn cách mang 5 triệu đi nhậu và tạo dựng mối quan hệ + chăm chỉ cày cuốc với học hành. Ơn giời cũng mua được nhà, xe và có nhiều bạn. Em sợ nhất cuộc sống không chia sẻ với ai.
Vâng, đấy là cụ giỏi ngoại giao và học giỏi, em thì không có điểm mạnh đó.

Phỡn

Xe tăng
Mua ê tô xong có bạn để cho mượn không cụ :D

DonaldTrump79

Xe buýt
C

Cách đây chục năm mẹ vợ em bảo sao mày không tiết kiệm tháng 5tr, em bảo nếu tháng bỏ lọ 5tr thì 10 năm nữa cũng không mua được cái sân nhà người ta. Em chọn cách mang 5 triệu đi nhậu và tạo dựng mối quan hệ + chăm chỉ cày cuốc với học hành. Ơn giời cũng mua được nhà, xe và có nhiều bạn. Em sợ nhất cuộc sống không chia sẻ với ai.
Hàng xóm nhà em cách nay hơn 10 năm cũng làm y như cụ, giờ thì mỗi tháng phải mang thêm 10tr để đi chữa bệnh gan vì ăn nhậu quá nhiều. Cụ đúng là may mắn khi đã thành công bằng cách đó :P

canboxom.dt

Xe tăng
Sau khi mua ê tô thì tốc độ tiết kiệm sẽ không còn được như trước nữa đâu. Chi phí cho ê tô cũng là 1 khoản kha khá (so với lương 12tr) đấy.
Em thấy cũng không tốn mấy, xăng gấp đôi con tay ga cũ.

Fecaonguyen

Xe tải
Qủa thực cụ chủ là người phi phàm.

longdelta

Xe tăng
Em từ ngày lấy vk được khoảng chục năm thì quỹ đen được hơn tăm củ nhỏ :D
Như thế có được coi là tiết kiệm ko :((

Langthang_Mercedes

Xe container
Hàng xóm nhà em cách nay hơn 10 năm cũng làm y như cụ, giờ thì mỗi tháng phải mang thêm 10tr để đi chữa bệnh gan vì ăn nhậu quá nhiều. Cụ đúng là may mắn khi đã thành công bằng cách đó :P
Ăn nhậu chỉ là cách nói thôi, cụ có thể ăn mà không uống, có thể uống mà chừng mực, quan trọng đối tác của cụ là ai nữa. Cực đoan như hàng xóm của cụ quả là không hay, nhưng đây là cách mà nhiều người đang áp dụng nếu thu nhập chỉ ở mức đủ ăn.

DonaldTrump79

Xe buýt
Cụ chủ đầu tư đúng hướng đấy
Theo e nghĩ thì đem 300tr mua con xe xong đi cua gái vớ được em nào nhà có điều kiện thì chả lời to ah
Cũng có cụ cố vay mượn mua xe chăm về thăm nhạc phụ đến khi ông cụ di chúc cho mảnh đất chả gấp mấy lần con xe chứ chả đùa.
Em thấy tư duy này đúng này, giờ đất đai cứ như lên đồng có xe kiếm nhà nào nhiều đất mà lại toàn con gái, chịu khó chăm nhặc phụ rồi kiếm mảnh đất to to xong bán đi có mà ăn tiêu cả đời :P

hamcuare!

Xe container
Em tiết kiệm từng món nhỏ để sở hữu món lớn trước thôi. Học dốt, nhà nghèo thì phải dành dụm mới mua được xe.
:)) sáng dậy 5h làm 2 cuốc grab, tối sau tăng ca 21h về làm 2 cuốc nữa đến 24h, ngủ lun trên xe là tiết kiệm đc tiền thuê nhà (1-2 củ).
Em cũng nghĩ ăn mắm húp zòi (mỗi tháng ăn tiêu loanh quanh 1 củ mà), để cố mua nhà còn hiểu đc. Đây lại để mua oto thì thấy đúng là ko bình thường tí nào. Oto nó là tiêu sản, khi nào tài sản có cỡ 5 tỏi hãy nghĩ mua cái xe 500 :-B
Chịu chả hiểu luôn, hay thiên tài thường có lối đi riêng hả cụ :))
:)) cụ ý mua ô tô để giữ mạng còn lv kím tiền :)).

dhela

Xe tăng
Với cụ là tiêu sản, với em nó bảo vệ Sức khỏe, tính mạng tốt hơn xe máy. Sức khỏe mới là tài sản lớn nhất của em.
Bảo vệ sức khoẻ gì mà sức đàn ông, bóp mồm tiền ăn tiền trọ 2 củ/tháng?
Với tính cách đấy thì mua xe về cụ cũng ko dám dùng đâu. Nó va quệt, xước xát là phát bệnh vì sót ruột đấy. E thật #:-s

canboxom.dt

Xe tăng
Bảo vệ sức khoẻ gì mà sức đàn ông, bóp mồm tiền ăn tiền trọ 2 củ/tháng?
Với tính cách đấy thì mua xe về cụ cũng ko dám dùng đâu. Nó va quệt, xước xát là phát bệnh vì sót ruột đấy. E thật #:-s
Em đi 1 năm 2 vạn có được gọi là không dám dùng không cụ? Quệt xước cũng hơn chục phát rồi. Em thấy bình thường, mua lọ sơn về quệt là xong.

canboxom.dt

Xe tăng
Cụ chủ đầu tư đúng hướng đấy
Theo e nghĩ thì đem 300tr mua con xe xong đi cua gái vớ được em nào nhà có điều kiện thì chả lời to ah
Cũng có cụ cố vay mượn mua xe chăm về thăm nhạc phụ đến khi ông cụ di chúc cho mảnh đất chả gấp mấy lần con xe chứ chả đùa
Nhà có đk thì xe ô tô trong mắt người ta khác gì cái xe máy đâu cụ

patuana76

Xe điện
Em đi được gần 2 vạn rồi, em hiểu chi phí nuôi xe mà cụ.
Trước đi xe máy, gửi mất 3-5k, giờ mất 30-50k.
Hàng tháng mất bình quân 170k nữa (130k phí đường bộ + 40k bảo hiểm) mà đi xe máy gần như không mất.
Xăng tốn gấp đôi. Chưa kể chi phí bảo dưỡng, gửi xe tháng...
Tốt nhất nếu đã tính tiết kiệm (ít ăn tiêu chơi bời) thì dư ra đống thời gian, dùng thời gian đó mà chạy xe dịch vụ. Vừa có thu nhập thêm (để tiết kiệm thêm), vừa có tiền bù chênh lệch "nuôi" xe.

MuathuHN252

Xe lăn
Nhà có đk thì xe ô tô trong mắt người ta khác gì cái xe máy đâu cụ
Vâng nhưng mà nhà có dk, cụ ko có nổi con "Xe Máy" thì họ cũng ko gả con gái cho, có xe rồi theo e h cụ đầu tư bản thân nhìn cho nó ngon zai, mình tiết kiệm thì ok nhưng gặp bạn gái nào xđ tán tỉnh thì ga lăng đừng tiếc tiền, với gái mà cũng tiêu như cụ là sau ê sắc ế đó ạ. Em cũng ủng hộ tiêu xài hợp lý, tiết kiệm kiểu ko hoang phí nhưng đừng tiết kiệm quá ạ, cuộc sống vô thường lắm, ko nói trước dc điều gì.

Dacsan3mien.vn

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người một qua điểm sống, nhưng mình không thích qua điểm của chủ thớt. Thay vì tiết kiệm, thà đầu tư cho bản thân tăng thu nhập vòn hơn.

canboxom.dt

Xe tăng
Trước đi xe máy, gửi mất 3-5k, giờ mất 30-50k.
Hàng tháng mất bình quân 170k nữa (130k phí đường bộ + 40k bảo hiểm) mà đi xe máy gần như không mất.
Xăng tốn gấp đôi. Chưa kể chi phí bảo dưỡng, gửi xe tháng...
Tốt nhất nếu đã tính tiết kiệm (ít ăn tiêu chơi bời) thì dư ra đống thời gian, dùng thời gian đó mà chạy xe dịch vụ. Vừa có thu nhập thêm (để tiết kiệm thêm), vừa có tiền bù chênh lệch "nuôi" xe.
Em không mất tiền gửi, chỉ đi làm rồi về chứ có đi đâu mấy đo mà lo gửi xe. Còn mấy cái phí đường bộ kia em không quan tâm lắm vì đóng 1 cục lúc mới mua xe rồi. Bảo dưỡng Vios nó rẻ mà, 5000km mới hết hơn 600k, ngang xe máy. Dịch vụ thì em không chạy vì không có thời gian, em làm thêm cty mỗi giờ kiếm được 120k thì lôi xe đi làm gì cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng