Thảo luận Lương 1x củ có nuôi được xe ô tô

haidmc2

Xe hơi
tiền gửi xe cũng rất nhiều . Tòa nhà chỗ em làm cứ 30k cho 2h đầu sau 20k một h tiếp theo. Một ngày làm việc mất 190 k. Em chạy luôn
Cụ bán nhà ra ngoại thành mà ở. Đi xa chút nhưng được ở rộng, không mất tiền gửi xe. Em ở An Khánh, Hoài Đức có chỗ để xe trong nhà. Công ty ở Trung Hòa để đâu đó ngoài đường không mất phí (xe em xe cỏ, cứ cắm đầu vào chỗ nào có xe Đức, xe Anh mà đỗ là có thằng nó trông xe hộ mình, chả lo mất đồ). Mỗi ngày em đi lại khoảng 50km, kể cả đưa đón vợ con. Tính ra mỗi tháng hết khoảng 2 triệu tiền xăng, các khoản bảo dưỡng thì làm theo lịch trong hãng, cũng không tốn kém lắm.
Em cũng tham gia các diễn đàn, hội xe trên FB nên cũng có thể tự chăm sóc một số vẫn đề đơn giản của xe cho đỡ tốn kém, lại thêm thú vui tìm hiểu về xe cộ. Chi phí của em khoảng 3 triệu/tháng, phục vụ được cho cả 4 người trong nhà. Em chia ra thế là rẻ các bác nhỉ.
Trước ở trong Nội thành, tháng đi đứt hơn củ tiền gửi, đi lại khó khăn nên toàn đi xe máy. Có đi ô tô mà gặp trời mưa thì đi từ bãi xe về nhà khoảng 1 km bố con vẫn ướt.
Chi phí nuôi xe còn tùy thuộc vào loại xe các bác nhỉ, có được cho em cũng chả dám đi xe Đức, xe Anh. Thôi, nhà em nồi méo thì chỉ cần vung méo thôi.

Bay Mu

[Tịch thu bằng lái]
Đi thì đi dc nhưng cái khác lại phải dè

Mr.KangSi

Xe máy
Cụ bán nhà ra ngoại thành mà ở. Đi xa chút nhưng được ở rộng, không mất tiền gửi xe. Em ở An Khánh, Hoài Đức có chỗ để xe trong nhà. Công ty ở Trung Hòa để đâu đó ngoài đường không mất phí (xe em xe cỏ, cứ cắm đầu vào chỗ nào có xe Đức, xe Anh mà đỗ là có thằng nó trông xe hộ mình, chả lo mất đồ). Mỗi ngày em đi lại khoảng 50km, kể cả đưa đón vợ con. Tính ra mỗi tháng hết khoảng 2 triệu tiền xăng, các khoản bảo dưỡng thì làm theo lịch trong hãng, cũng không tốn kém lắm.
Em cũng tham gia các diễn đàn, hội xe trên FB nên cũng có thể tự chăm sóc một số vẫn đề đơn giản của xe cho đỡ tốn kém, lại thêm thú vui tìm hiểu về xe cộ. Chi phí của em khoảng 3 triệu/tháng, phục vụ được cho cả 4 người trong nhà. Em chia ra thế là rẻ các bác nhỉ.
Trước ở trong Nội thành, tháng đi đứt hơn củ tiền gửi, đi lại khó khăn nên toàn đi xe máy. Có đi ô tô mà gặp trời mưa thì đi từ bãi xe về nhà khoảng 1 km bố con vẫn ướt.
Chi phí nuôi xe còn tùy thuộc vào loại xe các bác nhỉ, có được cho em cũng chả dám đi xe Đức, xe Anh. Thôi, nhà em nồi méo thì chỉ cần vung méo thôi.
xe bác xe gì mà tháng hết 2 củ tiền xăng thế ạ
e cũ̃̃ng ngam mua xe mà toàn con uông xăng như bia :(

voanhcuoctx

Xe hơi
2 vợ chồng thu nhập một tháng tầm 20 triệu không phải thuê nhà không mất tiền gửi xe, có 1 em bé thì có nên vay mượn mua con spark van che mưa nắng không các cụ, em cũng máu lắm cơ mà mọi người bảo đi grab cho tiết kiệm nên cũng lăn tăn qua

Mr.KangSi

Xe máy
2 vợ chồng thu nhập một tháng tầm 20 triệu không phải thuê nhà không mất tiền gửi xe, có 1 em bé thì có nên vay mượn mua con spark van che mưa nắng không các cụ, em cũng máu lắm cơ mà mọi người bảo đi grab cho tiết kiệm nên cũng lăn tăn qua
em cũng tính như cụ đấy
nhưng nhiều khi grab em thấy bất tiện, mưa gió nó xcho mấy lần
như vợ em bầu đi gặp mấy ông grab vội cuốc mới mà sợ quá
cố tí chủ động cho vợ con thì cố cụ ạ

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Tính toán lắm mệt người, có tiền thì mua. Ko có thì tiết kiệm đủ thì mua

haidmc2

Xe hơi
xe bác xe gì mà tháng hết 2 củ tiền xăng thế ạ
e cũ̃̃ng ngam mua xe mà toàn con uông xăng như bia :(
Em đi Sunny XL số sàn nên ăn ít. Với lại, phần đường nội đô em ít đi nên cũng đỡ cụ ạ. Đổ đầy bình khoảng 650k, 9-10 ngày em đổ 1 lần cho khoảng 500-520km. Như thế đã được gọi là tiết kiệm chưa ạ.
Em cũng có kế hoạch trong khoảng 2 năm nữa đổi xế, ngắm thấy outlander bản base giá hợp lý quá, nhưng vẫn phải gom lúa đã, khó khăn quá. Nhà em gần Mitsu Trung Thượng, hôm nào qua xem phát, không biết họ có cho lái thử không?

voanhcuoctx

Xe hơi
Có mấy cụ nói cố mua xe còn lấy động lực cầy trả nợ cho em hỏi mua xe mới hay cũ hả các cụ

Makoto81

Xe tải
Có mấy cụ nói cố mua xe còn lấy động lực cầy trả nợ cho em hỏi mua xe mới hay cũ hả các cụ
Tùy tiền mà biện lễ thôi cụ. Nên mua xe trong tầm tiền mình có, nợ ít cho nhẹ cái đầu thì mới là hưởng thụ, chứ nua xong lúc nào cũng bị áp lực trả nợ thì mệt lắm.