Lương 6 triệu/tháng có nên mua mazda 323 1995

Trời ơi, đây là ví dụ điển hình của việc cuồng xe hơi thái quá của người Việt. Lương 6tr/ 1 tháng em xin lỗi cụ còn chưa đủ mức đóng thuế thu nhập cá nhân trung bình của xã hội là 9tr/1tháng nữa mà cụ mua xe làm gì? Rồi vợ con cụ lúc ốm đau thì đi vay à? Không biết các cụ khác thế nào chứ em khuyên cụ thật lòng là ráng phấn đấu kiếm tiền đã cụ ơi, ít nhất 10tr/1tháng và vợ cụ cũng phải có thu nhập khá 1 chút thì hãy mua xe mới thoải mái dùng đc cụ à.
Xin lỗi cụ e không phải là ví dụ điển hình cho việc cuồng xe hơi nhé cụ,e chỉ có suy nghĩ của nhiều người dân Việt có thu nhập trung bình còn mức 9 tr/ tháng để đóng thuế TNCN là thu nhập trung bình khá rồi.Các cụ lãnh đạo đang hướng tới đối tượng này để họ có thể sở hữu ôtô,e dưới mức đấy nên mới cần tư vấn!

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Xin lỗi cụ e không phải là ví dụ điển hình cho việc cuồng xe hơi nhé cụ,e chỉ có suy nghĩ của nhiều người dân Việt có thu nhập trung bình còn mức 9 tr/ tháng để đóng thuế TNCN là thu nhập trung bình khá rồi.Các cụ lãnh đạo đang hướng tới đối tượng này để họ có thể sở hữu ôtô,e dưới mức đấy nên mới cần tư vấn!
Lương đang 6 tr, cụ mua ô tô đi để giữ sức khỏe => phấn đấu kiếm thêm 3 triệu nuôi ô tô cỏ là được.

dloirumattroi

Xe hơi
Bác dư 6 triệu không dùng gì đến sinh hoạt hàng ngày thì theo E số tiền đó dư sức nuôi E nó.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

cugay80

Xe máy
Với điều kiện như cụ chủ thớt thì sở hữu xe là việc bình thường, em khẳng định là nuôi nổi. Em cũng ở tỉnh, điều kiện còn kém hơn cụ chủ, nhưng em đã nuôi xe từ 2011 rồi cụ ạ. Em đi 1 ngày cực ít, chỉ loanh quanh đón vợ đón con thôi cụ ạ. Thời đấy em chi li tính tiền xăng 1 ngày chỉ đi hết 3-40 nghìn, gửi xe 1 tháng hết 4 trăm, cỡ khoảng 6 tháng thì thay dầu hết tầm nửa triệu, thỉnh thoảng lắm mới đi xa (con ốm phi xuống viện Thủ đô khám chữa, cả gia đình đi chơi du lịch cung đường gần, về quê thăm họ hàng...), lúc có tiền thì êm đổ 1 triệu tiền xăng, lúc hết tiền em chỉ đổ 200. Được cái vợ con mình nằng mưa không đến mặt, đảm bảo an toàn và sức khỏe là em vui rồi. Có xe thì cũng ít la cà phung phí, dành nhiều thời gian chơi với con hơn. Nhưng cụ đừng mua xe cũ quá, chi phí bảo dưỡng sửa chữa sẽ rất tốn kém và gây bực mình, mất nhiều thời gian, cụ nên cố xe mới nhưng loại rẻ cũng được, sau này có điều kiện thì tính tiếp. Đợt vừa rồi có việc phải bán xe mà em cứ ngơ ngẩn hết người vì thương vợ và con nhỏ chịu cảnh mưa gió, nơm nớp lo an toàn giao thông khi vợ đón con bằng xe máy. Cụ cứ mua xe đi, đảm bảo cụ không bao giờ thấy hối hận vì đã thêm phần đảm bảo an toàn tính mạng và sức khỏe cho những người thân yêu nhất của mình đâu.

luuvandung

Xe tăng
mua đê, trên of đang có con 323 đấy, em dự 55-60tr là cụ ấy cho bay thôi :D

mua đê, trên of đang có con 323 đấy, em dự 55-60tr là cụ ấy cho bay thôi :D
:D trời! E nói rồi chưa có ý định năm nay cụ ơi, vừa rồi mẹ e có ý định bán hàng đa cấp :)) khuyên nhủ mãi cũng thôi rồi nhưng bây giờ mua không hay lắm#:-s( e có mở thớt đó bác)

Khắc Tường

Xe buýt
Website
m.facebook.com
Cụ lo xa thế, nhà cháu toàn bóc ngn cắn dài thôi.
Vâg...em thu nhập thì hơn thế nhưg vẩn đề là ko am hiểu hết về xe...hai nữa cs nhiều vấn đề cần đến tiền...em cứ phải chuẩn bị.sau này có ý chơi xe chắc lại lên đây nhờ cao kiến các cụ!!!

Manhlongtcit

Xe máy
Nói chung là tuỳ cụ cân đối thu chi trong gia đình rồi quyết định thôi, cuộc sống còn rất nhiều việc cần đến tiền, đâu phải chỉ mỗi cái xe. Nếu như tổng thu nhập của vợ chồng cụ trừ đi hết chi phí tất tần tật còn dư 6tr thì cụ nuôi xe cụ cứ tính xem nó sẽ ăn hết bao nhiêu trong 6 tr đó, cũng phải để dư ra một ít để tiết kiệm phòng việc khác chứ.

Fastech_driver

Xe máy
Mua đi cụ ơil. Quan trọng là giải quyết khâu máu cụ ah. Chứ đi ít thì tiền xăng và sửa chữa đáng bao nhiêu đâu

pajero2400

Xe tải

quankhu2

Xe hơi
Em cũng lương 6 củ. em Cũng chạy mazda 323 dc gần năm rồi. Có xe cũng rất tiện , về quê, con ốm đau đưa đi viện nhi luôn...tóm lại là rất tiện. Theo em, chạy mazda sướng hơn matiz và kia. Giá rẻ bằng con tay ga xịn nhưng sướng hơn nhiều, lúc mưa nắng mới thấy thấm. Chi phí cũng đơn giản. Tuy nhiên 1 vấn đề rát quan trọng. Đó là cụ tìm dc em nào còn ngon ko phải làm lại nhiều sẽ tốt hơn. Chú ý chọn lựa kỹ vì cũng có nhiều cụ bán 323 nên ko phải lo ko tìm dc

Chỉnh sửa cuối:

Do Minh Quang

Xe hơi
Em cũng lương 6 củ. em Cũng chạy mazda 323 dc gần năm rồi. Có xe cũng rất tiện , về quê, con ốm đau đưa đi viện nhi luôn...tóm lại là rất tiện. Theo em, chạy mazda sướng hơn matiz và kia. Giá rẻ bằng con tay ga xịn nhưng sướng hơn nhiều, lúc mưa nắng mới thấy thấm. Chi phí cũng đơn giản. Tuy nhiên 1 vấn đề rát quan trọng. Đó là cụ tìm dc em nào còn ngon ko phải làm lại nhiều sẽ tốt hơn. Chú ý chọn lựa kỹ vì cũng có nhiều cụ bán 323 nên ko phải lo ko tìm dc
Trung bình 1 năm cụ chi cho e nó bao nhiêu vậy ạ

letuan1986

Xe máy
Nhờ các cụ tư vấn mức lương đó có nên sở hữu em nó không? E ở tỉnh lẻ không phải gửi xe mua về thỉnh thoảng đi chơi hoặc mưa gió chở con đi học.Đi làm vẫn chơi 2b vì công ty cách nhà có 2 km;;),nếu mua được xe lành ít hỏng vặt chi phí 1 tháng khoảng bao nhiêu?,1 năm khoảng bao nhiêu là vừa ạ? À quên nhà cửa,vợ ổn định rồi ạ,mới có 1f1 4 tuổi,chỉ dùng lương vợ để chi tiêu hiện nay lương e bỏ lợn ạ.Tks các cụ!
E lương 6t vẫn mua xe này cụ, mỗi tội e ko sống nhờ lương đâu.