Lương 6 triệu/tháng có nên mua mazda 323 1995

Nhờ các cụ tư vấn mức lương đó có nên sở hữu em nó không? E ở tỉnh lẻ không phải gửi xe mua về thỉnh thoảng đi chơi hoặc mưa gió chở con đi học.Đi làm vẫn chơi 2b vì công ty cách nhà có 2 km;;),nếu mua được xe lành ít hỏng vặt chi phí 1 tháng khoảng bao nhiêu?,1 năm khoảng bao nhiêu là vừa ạ? À quên nhà cửa,vợ ổn định rồi ạ,mới có 1f1 4 tuổi,chỉ dùng lương vợ để chi tiêu hiện nay lương e bỏ lợn ạ.Tks các cụ!

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Mua được cụ ạ. Xăng = 1 triệu/ tháng ~ đi 600km; đăng kiểm + bảo hiểm TNDS + phí đường bộ = 3 triệu/ năm; thay dầu, lọc, linh tinh = 3 triệu/ năm . HẾT.

Mít đen

Xe buýt
Cụ cứ đủ tiền thì mua được thôi. Nhưng nuôi được không lài là chuyện khác cụ ạ

luyenok

Xe điện
Đc thì chắc chắn vẫn đc thôi, nhưng nên hay ko nên thì chỉ cụ mới biết, hỏi thì sẽ mỗi người mỗi ý.

Mua được cụ ạ. Xăng = 1 triệu/ tháng ~ đi 600km; đăng kiểm + bảo hiểm TNDS + phí đường bộ = 3 triệu/ năm; thay dầu, lọc, linh tinh = 3 triệu/ năm . HẾT.
E thấy ý kiến này của cụ tương đối sát nếu không có biến động lớn,xe cỏ thì hỏng đâu sửa đấy thôi chăm chút đầu tư nhiều thì cỏ vẫn hoàn cỏ,còn đi có khi không nhiều như cụ nói đâu!

Cụ cứ đủ tiền thì mua được thôi. Nhưng nuôi được không lài là chuyện khác cụ ạ
Giả sử e mua cái xe 1 đồng còn lại bỏ ra nửa đồng để nuôi nó có được không ạ?mình phải chuẩn bị tâm lý trước chứ cứ sợ thì........e thấy nhiều cụ vỡ mộng với xe hơi bởi vì chưa lường hết khó khăn khi sở hữu cố gắng vay mượn bằng được để mua xe để rồi gồng mình nuôi nó...e quan điểm xe là phương tiện đi lại chứ không nên sở hữu bằng được khi lực còn yếu.

Mít đen

Xe buýt
Giả sử e mua cái xe 1 đồng còn lại bỏ ra nửa đồng để nuôi nó có được không ạ?mình phải chuẩn bị tâm lý trước chứ cứ sợ thì........e thấy nhiều cụ vỡ mộng với xe hơi bởi vì chưa lường hết khó khăn khi sở hữu cố gắng vay mượn bằng được để mua xe để rồi gồng mình nuôi nó...e quan điểm xe là phương tiện đi lại chứ không nên sở hữu bằng được khi lực còn yếu.
em cũng đang nuôi xe và em thấy chi phí thông thường như cụ Hoàng Phú đã nói. Tiền xăng thì tùy quãng đường. Và đó là chi phí bình thường. Ngoài ra còn những chi phí bất thường khác như: va quệt (khó tránh nếu sử dụng hàng ngày), vi phạm luật (đôi khi bất cẩn), và nếu là xe cũ thì rất có thể cụ sẽ phát sinh chi phí sửa chữa. Như em đi Gala 2004, hàng ngày đi khoảng 60-70km. Chi phí bình quân ước tính 3.5tr/thang. Em chưa bị phạt bao giờ, thi thoảng va quệt phải sơn lại.

em cũng đang nuôi xe và em thấy chi phí thông thường như cụ Hoàng Phú đã nói. Tiền xăng thì tùy quãng đường. Và đó là chi phí bình thường. Ngoài ra còn những chi phí bất thường khác như: va quệt (khó tránh nếu sử dụng hàng ngày), vi phạm luật (đôi khi bất cẩn), và nếu là xe cũ thì rất có thể cụ sẽ phát sinh chi phí sửa chữa. Như em đi Gala 2004, hàng ngày đi khoảng 60-70km. Chi phí bình quân ước tính 3.5tr/thang. Em chưa bị phạt bao giờ, thi thoảng va quệt phải sơn lại.
Chi phí 1 tháng 3,5 tr thì căng nhỉ,sửa chữa e nghĩ thì hỏng gì sửa đấy thôi một vài tháng có khi hết chẳng còn gì mà sửa tháng nào cũng sửa thì nên bán sắt vụn thôi.Phạt e nghĩ là khó vì mình đi đúng luật từ tốn đầy đủ giấy tờ thì an tâm còn xước sát nặng mới sơn lại thôi xe cỏ mà, tks cụ!

tranhoangminh

Xe container
ô, e lương có 3tr còn đi mua oto đi đây cụ, mà e còn mua được 3 đời rồi. Mua được e ngon k lỗi lẫm thì đi như cụ mỗi tháng hết 500k tổng xỉ vả. Còn cụ ở tỉnh thì taxi nếu k tiện múc luôn đi, yên tâm 6tr thì cụ nuôi thừa e nó rồi.

ô, e lương có 3tr còn đi mua oto đi đây cụ, mà e còn mua được 3 đời rồi. Mua được e ngon k lỗi lẫm thì đi như cụ mỗi tháng hết 500k tổng xỉ vả. Còn cụ ở tỉnh thì taxi nếu k tiện múc luôn đi, yên tâm 6tr thì cụ nuôi thừa e nó rồi.
Cụ làm e phấn khích quá:D,taxi thì e đi chán rồi, e cũng đã từng thấy có cụ lương 3,5 củ đi lá nốt:D có cụ thì ông bà già bán đồi cây xây nhà thừa cho cụ đấy mua mít su đời tống lượn vè vè mà chả có nghề ngỗng gì sất:))

tranhoangminh

Xe container
Cụ làm e phấn khích quá:D,taxi thì e đi chán rồi, e cũng đã từng thấy có cụ lương 3,5 củ đi lá nốt:D có cụ thì ông bà già bán đồi cây xây nhà thừa cho cụ đấy mua mít su đời tống lượn vè vè mà chả có nghề ngỗng gì sất:))
phấn chấn thì rót rượu e đi thôi, có con nhỏ rồi có oto nó tiện, như e tối qua 21h30 cả nhà rủ nhau về ngoại cách đó gần 20km, chạy đến nới ở chới 1 tiếng , gửi 1 F ở lại rồi về, taxi làm sao thế được.
Nhưng cụ phải tìm được con xe chất nhé, chứ gặp e của nợ thì vứt, k đủ nuôi đâu, mổi tháng e vẫn bỏ lợn mấy củ:))

phấn chấn thì rót rượu e đi thôi, có con nhỏ rồi có oto nó tiện, như e tối qua 21h30 cả nhà rủ nhau về ngoại cách đó gần 20km, chạy đến nới ở chới 1 tiếng , gửi 1 F ở lại rồi về, taxi làm sao thế được.
Nhưng cụ phải tìm được con xe chất nhé, chứ gặp e của nợ thì vứt, k đủ nuôi đâu, mổi tháng e vẫn bỏ lợn mấy củ:))
Cụ bán được xe chưa hay cụ để cho e con xe của cụ,xe đấy chất đừng hỏi nhỉ:))

tranhoangminh

Xe container
Cụ bán được xe chưa hay cụ để cho e con xe của cụ,xe đấy chất đừng hỏi nhỉ:))
e chưa mua được xe kia nên k máu bán, e từ chối sáng nay 2 cụ rồi cụ ạ, tối qua đưa vợ đi thủ thỉ mà chưa ưng.

e chưa mua được xe kia nên k máu bán, e từ chối sáng nay 2 cụ rồi cụ ạ, tối qua đưa vợ đi thủ thỉ mà chưa ưng.
E hỏi tư vấn thật cụ lại vào cười vào mũi e,chán cụ quá ứ rót rieuj nữa:))!cụ nào đi xe cỏ rồi vào tư vấn phải tốt không nhỉ!

tranhoangminh

Xe container
E hỏi tư vấn thật cụ lại vào cười vào mũi e,chán cụ quá ứ rót rieuj nữa:))!cụ nào đi xe cỏ rồi vào tư vấn phải tốt không nhỉ!
ô cái cụ này, e nói thật mà, ai mà chẳng phải đi xe cỏ hả cụ, xe đầu tiên của e là e premacy 2005 chẳng cỏ, hãng mazda còn gì, với nhu cầu đi như cụ, 1 tháng tầm 300km thì chỉ hết 300k tiền xăng, k phải gửi xe thì làm gì còn khoản nào, tiền phí đường bộ, đăng kiểm, dầu nhớt này nọ e tính là 200k/tháng. Vậy 500k chẳng cơ bản là đủ còn gì, còn chẳng may e nó hắt hơi xổ mũi, xước xát tính sao được. Yên tâm là cụ nuôi đủ.

hotdriver

Xe hơi
Đó là không kể có va quệt. Mình tránh người ta chứ người ta có tránh mình đâu? Xe cũ từ năm 95 mà bác tính chỉ thay dầu, lọc, linh tinh... ? Theo em với 6T/tháng thì bác phải căn ke lắm chứ cứ ngồi tính như vậy thì không ổn đâu

SAMA

Xe tải
Mua được, có điều cụ phải chọn xe kỹ, chứ sửa một cái là mệt.

tranhoangminh

Xe container
Đó là không kể có va quệt. Mình tránh người ta chứ người ta có tránh mình đâu? Xe cũ từ năm 95 mà bác tính chỉ thay dầu, lọc, linh tinh... ? Theo em với 6T/tháng thì bác phải căn ke lắm chứ cứ ngồi tính như vậy thì không ổn đâu
cơ quan e có con nissan blubird 92 chạy cũng chẳng sửa gì, còn mazda 3 đời 99 cũng thế, chỉ cần tìm được e xe ngon là yên tâm múc, thôi e k nói nữa, k rượu e k nói được:))

Vâng va quệt,sửa chữa,phạt phãnh thì khó đo đếm được lắm ạ,có khi phải bán xe,bán nhà để đền bù ý chứ,ý của e là lương cố định vậy sửa chữa đi lại bình thường như e trình bày ở trên có quá sức không thôi!