Lương Công Chức thấp thế, sao vẫn mua được Oto?

nhadatuytin

Xe container
Em đang muốn mất vài tăm củ để đc vào làm công chức như các cụ mà ko đc đây
Cụ nào có cửa nào sáng giới thiệu em với nhé
Em cũng thích đc nhận lương thấp. Lương giờ cao chả đủ tiêu

bác Triệu trả lời HĐND rồi, khi bị hỏi về việc con trai mua xe Apec: cháu nó vay mượn ông bà ở quê ấy mà

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy thế là xứng đáng bởi công chức là người được học hành, đào tạo tử tế (trừ những người không tử tế), vừa hồng lại vừa chuyên ( tất nhiên cũng có kẻ không hồng mà cũng chẳng chuyên lẫn trong đó).
Người ta làm công ăn lương của nhà nước nhưng có thêm những thu nhập phụ khác như trợ cấp này, tiền làm thêm ngoài giờ này, tiền thuê đi họp này, tiền tư vấn doanh nghiệp abcd...xyz này, tiền lãi đầu tư vào chỗ a; chỗ b mà chẳng cần mất vốn đầu tư ban đầu này (vốn tín chấp)...
Ối ah. Toàn những thu nhập chính đáng cả.
Các cụ cũng soi mói vừa thôi. Có người ăn lương nhà nước tới gõ cửa tận nhà ,tận cơ quan hỏi thăm sức khỏe đấy. Dờ hồn.

Pet_HUT

Xe container
Em đang muốn mất vài tăm củ để đc vào làm công chức như các cụ mà ko đc đây
Cụ nào có cửa nào sáng giới thiệu em với nhé
Em cũng thích đc nhận lương thấp. Lương giờ cao chả đủ tiêu
Cụ chuyển vài trăm củ đơi em đổi cái gọi là công chức của em cho cụ đê! :))

MB E250

Xe tải
Cái này các cơ quan ban ngành biết hết người dân biết hết, già trẻ lớn bé biết hết. Nhưng thế mới là Việt Nam chứ không đã là nước khác roài.

Life.explore

Xe tải
Công chức vẫn mua được ô tô là vì ăn cắp được:
ăn cắp của cải, tiền bạc của nhà nước; ăn cắp niềm tin của nhân dân; ăn cắp thời gian của nhà nước...
Em cũng thật thà luôn: thuộc cái loại bôi đậm (vì với lương như hiện tại thì chỉ làm 2 tiếng mỗi ngày thôi là vừa, vừa đủ để không cắn rứt lương tâm, và cần phải thế để không chết đói :D)
Bán đất đi là đủ cần gì phải "gặm nhấm", ngày xưa lương có vài trăm nghìn sao dân vẫn đi dream ngót ngét hơn 25 củ? Còn cái thể loại ăn cắp thời gian nhà nước rồi hợp lí hóa đổ cho nhân viên làm thì cái đấy là cái gai ai cũng biết, cũng trải mà chẳng giám nói và lên tiếng nếu ko thì tinh thần lẫn vật chất còn thảm hại như bị thằng luyện nó chém ấy chứ.

ars3nal

Xe buýt
làm công chức khổ lắm các bác ạ, đi làm k đủ ăn nên giờ em vẫn trong cảnh sống nhờ vợ :))))))))))))))))

nhadatuytin

Xe container

butchikim

Xe ba gác
Nói chung cũng tùy, có phải ai công chức cũng giầu có đâu...một bộ phận chóp bu thôi, mà chóp bu thì thành phần nào chả giầu đâu chỉ công chức

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bán đất đi là đủ cần gì phải "gặm nhấm", ngày xưa lương có vài trăm nghìn sao dân vẫn đi dream ngót ngét hơn 25 củ? Còn cái thể loại ăn cắp thời gian nhà nước rồi hợp lí hóa đổ cho nhân viên làm thì cái đấy là cái gai ai cũng biết, cũng trải mà chẳng giám nói và lên tiếng nếu ko thì tinh thần lẫn vật chất còn thảm hại như bị thằng luyện nó chém ấy chứ.
Em không có mà bán ạ. mà muốn bán cũng phải ăn cắp thời gian để đi bán ạ. Em là nhân viên quèn, thấp nhất trong các loại thấp ở cơ quan nên chả đổ được cho thằng nào ạ!
Cơ quan không quản lý bằng công việc, mà quản lý thời gian, em lại là thằng không quen ngồi không nên phải ăn cắp, để thừa nó phí ạ!
Còn nếu cứ ngồi gãi chấy ở cơ quan thì không những đã ăn cắp thời gian của nhà nước mà còn ăn cắp cả cái công đẻ của cha mẹ và ăn cắp cả tưong lai của con cái ạ!
kính!

CAP_bl

Xe điện
Áp dụng đúng luật thì phần lớn các cụ, mợ là viên chức = lương thấp, nghèo rồi --> muốn có thu nhập thì phải cày thêm...

Còn lực lượng công chức thì thu nhập của họ có từ nhiều nguồn (lương thì là một, nhưng thấp quá, kể làm gì :( ), vấn đề là làm sao minh bạch được các nguồn thu nhập ấy mà thôi.
Đã có những động thái như bắt công khai tài sản, vậy là hầu hết các công chức nhà ta toàn sống nhờ ông, bà, bố, mẹ, vợ (chồng), con,... nghèo lắm :(
Tất cả đều là được cho hay vay, mượn, tặng.... thôi chứ làm gì có mấy đâu :(

Nói đi cũng phải nói lại: lương công chức, viên chức hiện nay quả thật quá thấp, trong nhiều trường hợp khó nuôi nổi bản thân chứ đừng nói gia đình, vậy thì bản chất lương đã không thực hiện đúng nhiệm vụ của nó theo luật. Điều đó dẫn đến hệ quả là công chức/viên chức không thể yên tâm làm việc, phải cắt xén thời gian, phải.... để cuối cùng họ có mức thu nhập đảm bảo cuộc sống cho gia đình.
Xét toàn diện thì xã hội không hề tiết kiểm được tổng tiền phải chi cho công chức/viên chức để đảm bảo cuộc sống, nhưng vì thực tế lương quá thấp, nên dẫn đến lậu, từ đó phá vỡ hầu hết nền tảng của những chỗ có thể phá vỡ (như nạn phong bì đó). Điều này ai cũng biết, lạ là không có biện pháp hợp lý để xử lý dứt điểm. Tất cả quay ra đổ tại cơ chế và mọi thứ lại trở lại vòng quay cũ.
Chừng nào chưa đảm bảo lợi ích tối thiểu của người lao động thì chừng đó chưa để mong công việc của họ có kết quả tốt, tức là xã hội còn tụt dài dài. Chắc là sẽ đến lúc không tụt hơn được nữa, nhưng thời điểm đó là khi nào....

kduc

Xe container
Hợp pháp hóa hết các khoản thu nhập của công chức, ban hành quy chế làm việc, kiểm tra giám sát như Lý Quang Diệu ý.
Lo j VN ko phát triển

girltaptoe

Xe hơi
Em không có mà bán ạ. mà muốn bán cũng phải ăn cắp thời gian để đi bán ạ. Em là nhân viên quèn, thấp nhất trong các loại thấp ở cơ quan nên chả đổ được cho thằng nào ạ!
Cơ quan không quản lý bằng công việc, mà quản lý thời gian, em lại là thằng không quen ngồi không nên phải ăn cắp, để thừa nó phí ạ!
Còn nếu cứ ngồi gãi chấy ở cơ quan thì không những đã ăn cắp thời gian của nhà nước mà còn ăn cắp cả cái công đẻ của cha mẹ và ăn cắp cả tưong lai của con cái ạ!
kính!
Cái chữ đo đỏ chứng tỏ cụ là công chức xịn rồi. Em cũng hay ăn cắp thời gian lắm, những chả biết làm gì. Cụ ăn cắp thời gian làm gì thì ới em đi cùng cho đỡ phí. Em công chức quèn nhưng được cái thầy bu em và sói của em hoành tráng nên em lương vài triệu còm vẫn có 4B cưỡi.

repsol

Xe container
công chức mua ô tô bằng tiền bố mẹ công chức cho.bố mẹ công chức giàu lắm :-<

tratida

Xe container
Đọc xong cái thớt này, lương tâm các cụ công chức vốn đã móm nay lại mềm lợi hơn rồi.
Em cũng chả biết nói gì hơn.

meoluoi

Xe điện
Các cụ mới thấy phần công chức thôi chứ chưa thấy phần công không có chức vất vả lắm các cụ ạ

tratida

Xe container
Còn phần làm thuê cho công chức nữa ạ

mr_hieu1

Xe điện
Ô hô, hôm qua mới ngồi với 1 đồng chí Cục Trưởng 1 Cục thuộc Bộ, đồng chí kêu ca lương anh bây giờ chỉ được có 7,8 triệu/tháng. Sau đấy nhà cháu hỏi khéo các khoản chi tiêu thì mới biết nhà Cụ đấy chi khoảng 50 triệu/tháng. Hỏi lấy đâu bù vào chỉ nhận được nụ cười và điệp khúc: Anh không biết.... :D
cái này vợ lo hết ấy mà cụ
em thấy ... TOÀN ĂN BÁM VỢ =)) ( vì các bà nhận quà cáp biếu xén mà )

hoangru

Xe tải
Công chức là thế:

Ai cũng có việc để làm và cuối tháng lĩnh lương
Ai cũng có lương nhưng không ai sống bằng lương
Không ai sống bằng lương nhưng không ai bỏ việc

ngaydoclap

Xe container
Thế nhỡ chồng/vợ công chức làm ngoài kiếm được rồi mua xe cho họ thì sao nhỉ ?