[Funland] Lương hưu hàng tháng khi em đóng bảo hiểm 22 năm được lĩnh ít quá.

TUCSON9389

Xe điện
15 năm trước mấy lão thượng tá sắp hưu bên e nhận đã gần 15tr roài b ạ, nhiều thành phần đọc cái văn bản trên mạng cũng tin ahihi!
Bạn em đương chức đại tá, ko có chức quản lý ở sư đoàn tiểu đoàn gì đâu và nó chỉ làm chuyên môn ở trong trường đào tạo sỹ quan thiết giáp thì 2 năm trước nó nói lương tầm gần 18 tr
cháu trong họ nhà em, nó sinh năm 65. về hưu 2 năm rồi thì nó nói chuyện lương hưu của nó gần 14 tr. em cũng bị mấy cụ trong này chửi vì bảo văn bản nào qui định hay chỉ nghe nói thế rồi đi tuyên truyền nhảm. nó nói thế nào thì e nói thế chứ bốc phép làm cái mẹ gì.

TUCSON9389

Xe điện
Vâng t bốc phét dc chưa, b tin hay ko thì tuỳ haiz!
Đại tá h đương chức mỗi tháng lĩnh phải 18-2x trở lên nhá.
chuẩn cụ. bạn em hỏi cách đây hơn 2 năm thì nó đã bảo là 17.xx rồi
mấy thằng cứ tin vào văn bản mà ko có thực tế chán vãi

toyennha

Xe lăn
tiền tử tuất là 14,9 tr và có thêm cái phụ cấp cho người phụ thuộc là 3 tháng lương hưu của người mất hoặc người phụ thuộc nhận trợ cấp hàng tháng là 50% lương cơ bản, đâu đó tầm 900k/tháng.
Thì + lại hết ko đủ mua cái hòm mà cụ :D . em cũng công nhận hòm ở Hà Nội đơn giản. Hòm ở thôn em rường rà cầu kỳ choáng ngợp :D

CuTiVoDich

Xe điện
15 năm trước mấy lão thượng tá sắp hưu bên e nhận đã gần 15tr roài b ạ, nhiều thành phần đọc cái văn bản trên mạng cũng tin ahihi!
Thằng em ruột em (em ruột cùng bố mẹ em đẻ ra nhé không các cụ lại bảo nghe nói:D) học học viện 2001 (đến giờ là thâm niên 23 năm), Trung ta' năm ngoái, chức vụ vẫn chỉ trợ lý thôi chưa có tiền trách nhiệm gì, tháng trước em nhìn bảng lương nó trừ tất cả các khoản rồi cầm về khoảng ~ 21 triệu. Cụ nào bảo Đại ta' bây giờ lương có mười mấy củ nghe buổn cười quá cụ nhỉ:))

nhatthang

Xe tăng
Vâng t bốc phét dc chưa, b tin hay ko thì tuỳ haiz!
Đại tá h đương chức mỗi tháng lĩnh phải 18-2x trở lên nhá.
Bình thường tôi chẳng bao giờ tranh cãi với "xe đạp" đâu nhưng vì ông đưa ra những thông tin quá xuyên tạc nên tôi mới tranh luận. Ai chẳng biết lương đại tá bây giờ là 18-2x nhưng ông có biết trong đó nó bao gồm những gì không và lương hưu được tính trên cơ sở nào không? Hãy tìm hiểu kỹ trước khi phát biểu đặc biệt là những phát biểu kiểu chọc ngoáy, nói đểu. Trích nguyên văn lời của ông nhé "Sướng nhất mất a xxx, hưu ít nhất 9-10tr, tầm đại tá 13-14tr rồi."

ChinhUy

Xe buýt
Ngoài lề chút. Theo những thông tin ở bên thớt "ở tây có sướng ko" thì thu nhập như cụ ở VN được coi là thuộc về tầng lớp "thượng liu" rồi đó. Chúc mừng cụ nhé!!!
Ko ăn thua cụ ơi. EM ở thủ đô, cụ tính đi. Nhà em 2 đứa đang đi học, toàn học dân lập như FPT. Vợ em nhà nước thì tiền lương hàng tháng đủ đổ xăng chạy xe. Vậy cụ tính xem chi tiêu cho 4 người tất tần tật như vậy thì khả năng từng đó chỉ đủ sống thôi cụ, chỉ tầm trung liu thôi. Còn em cố đến 50 tuổi để về hưu, chắc lúc đó em lương tháng 10 tr để đi cafe, ăn sáng thôi.

nhatthang

Xe tăng
Thằng em ruột em (em ruột cùng bố mẹ em đẻ ra nhé không các cụ lại bảo nghe nói:D) học học viện 2001 (đến giờ là thâm niên 23 năm), Trung ta' năm ngoái, chức vụ vẫn chỉ trợ lý thôi chưa có tiền trách nhiệm gì, tháng trước em nhìn bảng lương nó trừ tất cả các khoản rồi cầm về khoảng ~ 21 triệu. Cụ nào bảo Đại ta' bây giờ lương có mười mấy củ nghe buổn cười quá cụ nhỉ:))
Đang nói chuyện về lương hưu nhé. Có phân biệt được giữa lương hưu và lương khi đang đương chức ko?

ChinhUy

Xe buýt
BẢNG TÌNH LƯƠNG
Cụ tham khảo, nếu Trung tá suông thì lương + phụ cấp thâm niên 23% + thêm hệ số chức vụ thì ko tới 21 củ đâu cụ. Có hơn 10 củ thôi. Trừ khi e đó là phi công được tiền ăn thêm booifi dưỡng là hơn 200 k/ngày, đội tàu ngầm, đội đi Trường Sa thêm thì được 20 củ/tháng.

Vợ em là Trung tá, thâm niên 25 năm, ở 1 đơn vị học viện ở thủ đô, 1 tháng chỉ hơn 10 củ cụ à, trừ đi loàng ngoằng các thể loại tiền ăn - đóng góp gì đó, cầm về được khoảng gần 9 tr, đủ tiền đổ xăng xe chạy hàng ngày ạ.

Hự.

Xe điện
Bên quân đội theo e biết thì trước kia khi sắp nghỉ thường sẽ có quyết định nâng bậc để được hưởng lương hưu cao hơn giờ thì không biết còn làm thế không nhưng lương hưu mấy ông tá e biết đều ~ chục cả
Làm khối công chức mà trước khi nghỉ hưu được lên ngạch chuyên viên cao cấp cũng kéo được lương hưu lên kha khá.

Ama-Kia

Xe buýt
Vâng, em 3.600k là em tính tiền Mẽo đó. Em làm ở Vnam, trung bình 1 năm thu nhập khoảng 850 củ -hơn 900 củ theo bảng kê khai thuế hàng năm phải đóng. Vậy 1 tháng em thu nhập tính ra là khoảng 3.600K Mẽo 1 tháng đó cụ. Nhà e 4 người, 2 đang đi học mà em thấy còn chật vật. Người ta 2.200k lại sống ở Mẽo nữa mà nuôi được SGBB thì em ạ cụ. Em gọi luôn là sư pụ luôn.
3600K tức là 3 triệu 6. Bác làm em nghĩ là tiền Việt. Phải Bác còm 3.600$ thì quá đỉnh ở Việt nam rồi! hãy giữ cho mình nghèo khổ 1 chút, Bác sẽ giàu lên nhanh chóng!

just for fun

Xe lăn
Riêng cái này cháu rành lắm, nếu em cụ làm ở các đơn vị đặc thù thì sẽ có thêm tiền đặc thù. Nếu cụ nói chuẩn nhẽ em cụ làm bên không quân?

KA:18-78

Xe tăng

tranmanhha

Xe điện
Bạn em đương chức đại tá, ko có chức quản lý ở sư đoàn tiểu đoàn gì đâu và nó chỉ làm chuyên môn ở trong trường đào tạo sỹ quan thiết giáp thì 2 năm trước nó nói lương tầm gần 18 tr
cháu trong họ nhà em, nó sinh năm 65. về hưu 2 năm rồi thì nó nói chuyện lương hưu của nó gần 14 tr. em cũng bị mấy cụ trong này chửi vì bảo văn bản nào qui định hay chỉ nghe nói thế rồi đi tuyên truyền nhảm. nó nói thế nào thì e nói thế chứ bốc phép làm cái mẹ gì.
Em uống rượu cùng 1 bác anh họ. Đại tá CA về hưu. Hắn bảo, mỗi sáng mở mắt ra có 500 khìn. Mọi chuyện nhân tình thế thái kệ mịa.
Chả biết hắn ta thật hay bốc phét.

nguoibatdau

Xe tăng
Thực tế là thực tế nào. Lương đại tá khi đang đương chức tại thời điểm hiện tại chỉ là 14T thì không bao giờ có chuyện, lương về hưu lại bằng lương đương chức cả. Bốc phét/nói láo thì nhận đi cho sớm chợ. Tôi bấm báo cáo Mod rồi đấy (về việc đưa tin xuyên tạc).
Đại tá người ta thường có chức vụ rồi. Nhà tôi 2 đại tá, 1 quân đội phó viện trưởng tầm 25 triệu 1 tháng đổ vào tài khoản, 1 đại tá công an phó trưởng phòng tầm 25 củ (thâm niên gân 40 năm trong ngành) đổ vào tài khoản.

just for fun

Xe lăn
BẢNG TÌNH LƯƠNG
Cụ tham khảo, nếu Trung tá suông thì lương + phụ cấp thâm niên 23% + thêm hệ số chức vụ thì ko tới 21 củ đâu cụ. Có hơn 10 củ thôi. Trừ khi e đó là phi công được tiền ăn thêm booifi dưỡng là hơn 200 k/ngày, đội tàu ngầm, đội đi Trường Sa thêm thì được 20 củ/tháng.

Vợ em là Trung tá, thâm niên 25 năm, ở 1 đơn vị học viện ở thủ đô, 1 tháng chỉ hơn 10 củ cụ à, trừ đi loàng ngoằng các thể loại tiền ăn - đóng góp gì đó, cầm về được khoảng gần 9 tr, đủ tiền đổ xăng xe chạy hàng ngày ạ.
Vợ cụ chắc trung tá chuyên nghiệp thì mới thấp thế. Trung tá sỹ quan hệ số 6.6, cụ tính nhẩm cũng ra khoảng hơn 15 triệu đã trừ bảo hiểm. Cụ quên ko tính phụ cấp công vụ 25% đúng ko?
Còn trung tá mà lương 21M nếu cụ ấy làm bên không quân hoặc cách ngành nghề có mức đặc thù cao. Lương 21M có thể cụ ấy đang hưởng mức đặc thù 50% chăng? Mà hưởng mức này thì dễ làm bên không quân

Chỉnh sửa cuối:

Politeboy

Xe buýt
Em uống rượu cùng 1 bác anh họ. Đại tá CA về hưu. Hắn bảo, mỗi sáng mở mắt ra có 500 khìn. Mọi chuyện nhân tình thế thái kệ mịa.
Chả biết hắn ta thật hay bốc phét.
Thật đó cụ
Nhưng chỉ Đại tá bậc 2 (tức là không lên được thiếu tướng nhưng về hưu hưởng lương thiếu tướng)

QMintech

Xe tăng
Đúng là cách tính bình quân như thế này thì ông nào đóng 35 năm chưa chắc bằng đóng 20-25 năm :)

Quê bầm

Xì hơi lốp
Đại tá người ta thường có chức vụ rồi. Nhà tôi 2 đại tá, 1 quân đội phó viện trưởng tầm 25 triệu 1 tháng đổ vào tài khoản, 1 đại tá công an phó trưởng phòng tầm 25 củ (thâm niên gân 40 năm trong ngành) đổ vào tài khoản.
Lương QĐ cao nhất trong thang bảng tất cả các ngành à cụ