"Lướt sóng" booking căn hộ

Mệt v

Xe đạp
Có ông anh chỉ em cách lướt như vầy:
Căn hộ vừa ra liền book, book càng nhiều càng tốt chủ yếu lấy số thứ tự ưu tiên chọn căn rồi lựa những căn đẹp nhất giữ để đó
sau đó bán lại cho người muốn mua đầu tư vì nếu mua để đầu tư thì sẽ không ngại bỏ ra thêm vài chục triệu để chọn được căn đẹp. Trong trường hợp không ai mua thì lấy tiền booking lại thôi nên chỉ có thắng hoặc huề.
Trước giờ chưa chơi kiểu này mấy bác có kinh nghiệm cho em hỏi chơi vậy được không? có vấn đề gì cần chú ý không?

Thao Vu MN

Xe đạp
Book đặt chỗ thì khi ra hàng cdt chỉ cho thời gian để vào đủ cọc là 30' đến 1 tiếng, hết thời gian đó cụ không vào đủ tiền cọc thì mở ra bán cho người khác. Cụ có tự tin thời gian dưới 1 tiếng mà cụ bán đc không, trừ khi dự án cực hot

Aurecon

Xe hơi
Book đặt chỗ thì khi ra hàng cdt chỉ cho thời gian để vào đủ cọc là 30' đến 1 tiếng, hết thời gian đó cụ không vào đủ tiền cọc thì mở ra bán cho người khác. Cụ có tự tin thời gian dưới 1 tiếng mà cụ bán đc không, trừ khi dự án cực hot
có cả phương án chuẩn bị sẵn 20% giá trị HĐ, rồi đặt bút kí HĐ, đóng tiền. Sau đó rồi từ từ tìm đối tác bán tiếp

Mệt v

Xe đạp
không rành lắm mấy bác có thắc mắc gì cử nói, có gì em hỏi ông anh kia cụ thể hơn nhưng theo em hiểu thì chơi như này:

Thời gian khá dài để bán chủ yếu phải phối hợp với thằng nhân viên dự án, từ lúc book đặt chỗ liền kêu nó tìm khách bán liền (kiếm mấy khách book sau hỏi muốn mua stt bên trên để chọn được căn tốt ko, hoặc đến lúc có căn đẹp rồi thì nó sẽ chào bán dùm, vẫn tìm trong đám khách cọc dự án nói "có căn này đẹp hơn mà bị người cọc rồi nhưng họ đang phân vân, anh bỏ vài chục triệu là người ta bán cho anh" tất nhiên là căn đủ đẹp, dự án phải đủ hot).

Cọc thì tất nhiên phải cọc đủ nhưng chủ yếu ở đây là cọc có thể lấy lại được nếu bán không được nên mới nói là chỉ có thắng hoặc huề vốn chứ không thua được ( tất nhiên cái này chỉ là lướt nhẹ mỗi lần kiềm vài chục chai tùy độ đẹp của căn book thôi chứ không nhiều được)

transporter3

Xe điện
Trò này cách đây 10 năm khá thịnh hành. Giờ nhiều sale chết cũng vì tưởng bở!

Mệt v

Xe đạp
Trò này cách đây 10 năm khá thịnh hành. Giờ nhiều sale chết cũng vì tưởng bở!
sao vậy bác, em thấy cũng ngon lành mà? ông anh em cũng nói năm ngoái ổng lướt 2 lần kiếm 100 chai ngon lành. Có vấn đề gì à?

kvboto

Xe container
Thế thì làm cái dịch vụ gọi là đăng ký chỗ, số nhà căn số đẹp,... rồi lấy phí bao tiền đó, rõ ràng ra, cho nó đàng hoàng, tử tế

Cái trò này nghe không khác gì mấy cái trò xã hội thâm dàn cảnh, bày trò ăn chặn, ăn chênh khi đi đấu giá đất,...

Hoặc giỏi thì mua buôn cả sàn, cả toà nhà, rồi đem về thái ra bán dần,... cho nó hoàng tráng, ra dáng thằng người đầu tư nhà đất,...

Chỉnh sửa cuối:

Mệt v

Xe đạp
đang hỏi cách lướt này có vấn đề gì không mấy bác toàn nói gì đâu, hỏi thì cũng không đưa vấn đề cự thể gì làm em chán quá trời:-/

Mệt v

Xe đạp
có tầm 100 chai dư không biết có nên chơi không mới lên đây hỏi mấy bác có nhiều kinh nghiệm dù ông anh kia cũng thân nhưng hỏi thêm cho chắc , mấy bác cứ nói có vấn đề mà không nói rõ vấn đề ra ở chổ nào sao em nghe theo được:(

Soctho2122

Xe máy
Chỉ dành cho Sales thôi cụ, chỉ có 30 phút giữ căn đẹp. Trường hợp cụ muốn nhờ Sales bán thì họ cũng ưu tiên bán hàng của họ trước.

Mệt v

Xe đạp
Nếu không có vần đề gì lớn thì không có gì :) do đang có tiền nhàn không biết bỏ đâu,dự án ông anh rủ lướt thấy cũng ổn, lướt được thì tốt ko thì thôi cũng chả mất gì. Dù gi cũng cảm ơn bác đã nhắc:D

HenryFord

Xe điện
Mần tất, ăn tất, đừng nhường cho anh em làm gì.

Jiren198

Xe điện
Cái trò lướt cọc chỉ dành cho bọn cực chuyên, môi giới nhiều đầu khách... chứ đánh đu là vữ mồn đấy cụ...ko dễ ăn đâu.nhiều lúc cụ mua dự án, cò nó cố tình gọi hỏi có bán ko để ng mua thấy sốt...nghĩ mình đầu tư đúng .... chứ bán đc mứt... tầm này ngoan ôm tiền cho lành