[Funland] Lượt trận thứ 2 Vòng loại World Cup châu Á: Việt Nam quyết chiến Trung Quốc và Oman!

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Bác biết tôi là ai mà nói thế? Biết tôi bác không dám nói thế đâu. Nói ra thì bảo chém nhưng ngày ấy tôi theo nghiệp bóng đá thì có hai khả năng. Khả năng một các bác tung hô tôi lên mây xanh, khả năng hai là đập tivi crt.
Tôi nói cú sút ở Thường Châu tôi dạy QH bác có tin không? Dĩ nhiên là đé0 tin cũng như trước trận đấu tôi khẳng định VN thua sml TQ.
Tôi không biết cụ là ai nên nói thế. Muốn tôi tin thì phải có bằng chứng chứ tôi không cần chứng mình là cụ sai. Chém gió thì ai chẳng nói được.

Alex.N

Xe buýt
bebibo Thanh Bình từ các trận trc cũng chỉ ở mức tạm đc, nhưng lối đá vẫn tối bác ạ, Thằng bé Tấn Tài sáng sủa hơn nhiều.
Em k coi Vleage như các bác nên thật sự k biết trong tay mình có những chú nào dùng được, chỉ là e thấy ông P có vẻ ưu ái các cầu thủ quen thuộc, kiểu Hồng Duy, XT, TT.
TT thì em k bàn nữa, thằng này em vứt nó lâu rồi, lần nào thấy nó trong khung thành em cũng ngứa mắt, rồi nhìn nó chơi tối tăm mù mịt như tiền đồ chị dậu em lại càng ghét :D
HD em không đánh giá cao từ trước giờ. Cùng là đội HAGL, nhưng Tuấn Anh và Văn Toàn khá hơn phần còn lại. CP bỏ cái tật cầm bóng là nhắm mắt chạy cũng tốt.
XT em từng kỳ vọng ở cháu nó nhiều hơn, nhưng lối đá của cháu nó mãi k tiến bộ, đúng như các bác nói, đưa XT vào cứ như chấp tuyến giữa. HD thì nhiệt tình, nhưng cháu nó tư duy k tốt, hạn chế thể lực thể hình, nên kết quả cũng ở tầm k bị chửi thôi

Với đấu pháp "giữ sức để thua. hoặc là mất bò mới lo làm chuồng của huấn luyện viên trưởng đã thổi vào tinh thần đội tuyển ngày hôm qua một thái độ chơi bóng cực kỳ coi thường ngừoi hậm mộ trong hiệp 1. Hiệp 2 thay Hồ Tấn Tài vào cũng không thể làm lại chuồng được nữa.
Nói chung thiếu vắng Văn Hậu và Trọng Hoàng toàn đội như mất hết nội lực phòng thủ và sức mạnh cho toàn đội.
Những cầu thủ thay thế hai cầu thủ này nên là Hồ Tấn Tài, Bùi Hoàng Việt Anh, Thành Chung ngay từ đầu để chơi bóng bổng và đua tốc độ với đội bạn nhưng ngài Park lại dùng Hồng Duy hậu vệ cánh trái là một sai lầm từ trận với Úc. Nhưng trận với Úc toàn đội chơi với bộ mặt rất khác. Phong cách đá nhanh một chạm thua nhưng chỉ là không may mắn và nỗ lực hết mình. Hồng Duy nhỏ con và thể hình thấp, không thể đua tốc độ là ngân hàng tỉ số cho các đội chơi bóng bổng. Nói chung sự nâng đỡ các cầu thủ HAGL trong vòng loại thứ 3 để một trận đấu sử dụng 05 tuyển thủ HAGL toàn thể hình thể lực yếu trừ Văn Thanh cho thấy thầy Park có suy nghĩ cầu thị tiến bộ không ???. Nếu thầy biết nhận lỗi nhưng không rút kinh nghiệm và sửa sai lối chơi và thái độ chơi như đã từng xin lỗi trong vòng chung kết U23 Châu Á năm 2019 thì lời xin lỗi đó không có giá trị. Em nếu không vì yêu quý đội tuyển với dàn cầu thủ chơi hay trong 03 năm qua và sự thành công của đội tuyển trong 03 năm qua thì tối qua giữa hiệp 1 em tát tivi không xem. Em cố ngăn sự buồn ngủ cố mở mắt để xem cho hết trận may hiệp 2 em thấy đỡ buồn ngủ hơn. Một thái độ thi đấu hết sức tiêu cực và không tôn trọng khán giả người hâm mộ Việt Nam.
Từ đầu trận em đã thấy có vấn đề rồi bác ạ. Rõ ràng trình độ của TQ k so được với Hàn, Nhật, UAE nhưng thái độ của ông P và các cầu thủ ở trận này lại lo lắng và sập nguồn rất k hợp lý.
Em không thể nghĩ nổi tại sao gặp TQ lại sợ cóng giò còn hơn gặp Nhật như vậy. Ông P thì cúi gằm mặt trong băng ghế huấn luyện, các cầu thủ thì chân như đeo chì.
Nên em dự thắng các trận khác còn có thể chứ lần sau gặp lại TQ vào mùng 1 tết khả năng lại thua thôi.
Giải tán, về ngủ.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua cụ Hải Quế đá rất hay nhưng em không hiểu sao lại không ra nước ngoài thi đấu vậy ?.

Mãi Hướng Trung

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không biết cụ là ai nên nói thế. Muốn tôi tin thì phải có bằng chứng chứ tôi không cần chứng mình là cụ sai. Chém gió thì ai chẳng nói được.
Tuỳ bác! Thôi bác cứ cho tôi là chém gió đi.
Năm 2019 tôi gọi cho sếp của QH giao lưu với mấy em nhỏ trường Marie Curie. Lòng thấy tự hào vì thằng bé ngày xưa vắt mũi chưa sạch nay đã thành danh và cũng ngoan. Nghĩ mà xấu hổ cho thế hệ mình, thái độ rất nghiệp dư mặc dù kỹ thuật ngang ngửa với chúng.

Lam__Phương

Xe container
Với đấu pháp "giữ sức để thua. hoặc là mất bò mới lo làm chuồng của huấn luyện viên trưởng đã thổi vào tinh thần đội tuyển ngày hôm qua một thái độ chơi bóng cực kỳ coi thường ngừoi hậm mộ trong hiệp 1. Hiệp 2 thay Hồ Tấn Tài vào cũng không thể làm lại chuồng được nữa.
Nói chung thiếu vắng Văn Hậu và Trọng Hoàng toàn đội như mất hết nội lực phòng thủ và sức mạnh cho toàn đội.
Những cầu thủ thay thế hai cầu thủ này nên là Hồ Tấn Tài, Bùi Hoàng Việt Anh, Thành Chung ngay từ đầu để chơi bóng bổng và đua tốc độ với đội bạn nhưng ngài Park lại dùng Hồng Duy hậu vệ cánh trái là một sai lầm từ trận với Úc. Nhưng trận với Úc toàn đội chơi với bộ mặt rất khác. Phong cách đá nhanh một chạm thua nhưng chỉ là không may mắn và nỗ lực hết mình. Hồng Duy nhỏ con và thể hình thấp, không thể đua tốc độ là ngân hàng tỉ số cho các đội chơi bóng bổng. Nói chung sự nâng đỡ các cầu thủ HAGL trong vòng loại thứ 3 để một trận đấu sử dụng 05 tuyển thủ HAGL toàn thể hình thể lực yếu trừ Văn Thanh cho thấy thầy Park có suy nghĩ cầu thị tiến bộ không ???. Nếu thầy biết nhận lỗi nhưng không rút kinh nghiệm và sửa sai lối chơi và thái độ chơi như đã từng xin lỗi trong vòng chung kết U23 Châu Á năm 2019 thì lời xin lỗi đó không có giá trị. Em nếu không vì yêu quý đội tuyển với dàn cầu thủ chơi hay trong 03 năm qua và sự thành công của đội tuyển trong 03 năm qua thì tối qua giữa hiệp 1 em tát tivi không xem. Em cố không ngăn sự buồn ngủ. Một thái độ thi đấu hết sức tiêu cực và không tôn trọng khán giả người hâm mộ Việt Nam.
H1 ĐTTQ dưới sức ép đè nặng họ chơi thận trọng và VN phòng thủ kín kẽ chịu khó luân chuyển bóng tỉ số 0-0 là hoàn toàn hợp lý, h2 ĐTVN xông lên lúc đầu nhằm tạo bất ngờ đấy pháp như vậy cũng không sai vì nếu k xông lên tạo bất ngờ thì H2 ĐTTQ cũng bung hết sức thôi ở nhà co cụm phòng ngự là tự sát. Về vấn đề thể lực cụ có thể thấy k riêng gì ĐTVN mà cả ĐTTQ thể lực đều có vấn đề đơn giản là vì 2 giải VĐQG đều đang bị dừng hủy cầu thủ tập chay đá như vậy là rất tốt rồi.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Cần nhìn nhận VN như một đội yếu nhất may mắn lọt vào vòng 3. Vòng 3 coi là vòng cuối của VN và là đối tượng các đội trong bảng giành trọn 6 điểm. Không lấy 6 điểm của VN coi như thất bại. Thậm chí bên cạnh ghi 6 điểm cần nhiều bàn thắng nữa.
VN trắng tay trong 3 trận, trong khi TQ cũng thất bại khi VN ghi được 2 bàn.
Tôi phân tích kỹ thuật cho rằng VN thua TQ thì các bác tặng rượu vang. Còn bây giờ sau trận đấu hlv online phân tích mổ xẻ thất bại.
VN sẽ thua cả 10 trận. Nhưng đó không phải là kết quả tệ hại. Điểm sáng là 3 trận ghi được 3 bàn.
Chỉ bọn tâm thần hoặc cảm tính mới đoán VN thắng TQ. Sự thật phũ phàng là thế.
Cụ hơi bi quan, Trung Quốc hôm qua may mắn một phần, chứ VN đá cũng ko đến lỗi tệ. Trận sau trên sân nhà biết mình biết ta ít nhất là hòa chứ VN khó thua.

buikhacthinh

Xe tăng
Mình thấy lớp cầu thủ bây giờ đá hay hơn thời"thế hệ vàng"Huỳnh Đức-Hồng Sơn.Lúc ấy VN thua dễ dàng 3-1.
Ghi được 2 bàn trên đất khách cũng là thành công rồi.

TNTuan

Xe điện
Thế trận H1 làm nhiều người nghĩ rằng sang H2 VN sẽ thắng. Cuối H1 TQ chơi lùi sâu khi mất bóng và VN có nhiều cơ hội sắc nét hơn
Thực tế là H2 VN công mạnh hơn và 2 bàn ghi đc đều là sự cố gắng rất lớn khi TQ đang ăn 2 quả ( e đánh giá cao 2 bàn gỡ hòa này vì đến Nhật ăn đc TQ 1 quả cũng khó lắm rồi)
Đáng tiếc nhất trận là Thanh Bình non kinh nghiệm ko kèm đc người dẫn đến có lỗi trong cả 2 bàn thua
Sau tất cả e thấy ae đều đã cố gắng hết sức rồi nên ko có gì phải chê trách
Trong bóng đá mọi chuyện đều có thể xảy ra khi bóng còn lăn trên sân
Hoan hỉ các cụ nhé

D nâu

Xe điện
bebibo Thanh Bình từ các trận trc cũng chỉ ở mức tạm đc, nhưng lối đá vẫn tối bác ạ, Thằng bé Tấn Tài sáng sủa hơn nhiều.
Em k coi Vleage như các bác nên thật sự k biết trong tay mình có những chú nào dùng được, chỉ là e thấy ông P có vẻ ưu ái các cầu thủ quen thuộc, kiểu Hồng Duy, XT, TT.
TT thì em k bàn nữa, thằng này em vứt nó lâu rồi, lần nào thấy nó trong khung thành em cũng ngứa mắt, rồi nhìn nó chơi tối tăm mù mịt như tiền đồ chị dậu em lại càng ghét :D
HD em không đánh giá cao từ trước giờ. Cùng là đội HAGL, nhưng Tuấn Anh và Văn Toàn khá hơn phần còn lại. CP bỏ cái tật cầm bóng là nhắm mắt chạy cũng tốt.
XT em từng kỳ vọng ở cháu nó nhiều hơn, nhưng lối đá của cháu nó mãi k tiến bộ, đúng như các bác nói, đưa XT vào cứ như chấp tuyến giữa. HD thì nhiệt tình, nhưng cháu nó tư duy k tốt, hạn chế thể lực thể hình, nên kết quả cũng ở tầm k bị chửi thôi

Từ đầu trận em đã thấy có vấn đề rồi bác ạ. Rõ ràng trình độ của TQ k so được với Hàn, Nhật, UAE nhưng thái độ của ông P và các cầu thủ ở trận này lại lo lắng và sập nguồn rất k hợp lý.
Em không thể nghĩ nổi tại sao gặp TQ lại sợ cóng giò còn hơn gặp Nhật như vậy. Ông P thì cúi gằm mặt trong băng ghế huấn luyện, các cầu thủ thì chân như đeo chì.
Nên em dự thắng các trận khác còn có thể chứ lần sau gặp lại TQ vào mùng 1 tết khả năng lại thua thôi.
Giải tán, về ngủ.
Em còn thấy đội tuyển được ưu ái lắm. Được đề nghị bỏ gần nửa giải đấu VL 2021 để ưu tiên cho đội tuyển quốc gia để không bị quá tải mật độ dày và đỡ chấn thương mà giờ lạii chấn thương nhiều hơn. lại đổ tại không được chơi hết mùa giải Vleague 2021.

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Giờ này hôm qua, tràn ngập mặt báo là VN ít nhất là hòa.

Cần nhìn nhận VN như một đội yếu nhất may mắn lọt vào vòng 3. Vòng 3 coi là vòng cuối của VN và là đối tượng các đội trong bảng giành trọn 6 điểm. Không lấy 6 điểm của VN coi như thất bại. Thậm chí bên cạnh ghi 6 điểm cần nhiều bàn thắng nữa.
VN trắng tay trong 3 trận, trong khi TQ cũng thất bại khi VN ghi được 2 bàn.
Tôi phân tích kỹ thuật cho rằng VN thua TQ thì các bác tặng rượu vang. Còn bây giờ sau trận đấu hlv online phân tích mổ xẻ thất bại.
VN sẽ thua cả 10 trận. Nhưng đó không phải là kết quả tệ hại. Điểm sáng là 3 trận ghi được 3 bàn.
Chỉ bọn tâm thần hoặc cảm tính mới đoán VN thắng TQ. Sự thật phũ phàng là thế.
H1 ĐTTQ dưới sức ép đè nặng họ chơi thận trọng và VN phòng thủ kín kẽ chịu khó luân chuyển bóng tỉ số 0-0 là hoàn toàn hợp lý, h2 ĐTVN xông lên lúc đầu nhằm tạo bất ngờ đấy pháp như vậy cũng không sai vì nếu k xông lên tạo bất ngờ thì H2 ĐTTQ cũng bung hết sức thôi ở nhà co cụm phòng ngự là tự sát. Về vấn đề thể lực cụ có thể thấy k riêng gì ĐTVN mà cả ĐTTQ thể lực đều có vấn đề đơn giản là vì 2 giải VĐQG đều đang bị dừng hủy cầu thủ tập chay đá như vậy là rất tốt rồi.
Cụ hơi bi quan, Trung Quốc hôm qua may mắn một phần, chứ VN đá cũng ko đến lỗi tệ. Trận sau trên sân nhà biết mình biết ta ít nhất là hòa chứ VN khó thua.
Thế trận H1 làm nhiều người nghĩ rằng sang H2 VN sẽ thắng. Cuối H1 TQ chơi lùi sâu khi mất bóng và VN có nhiều cơ hội sắc nét hơn
Thực tế là H2 VN công mạnh hơn và 2 bàn ghi đc đều là sự cố gắng rất lớn khi TQ đang ăn 2 quả ( e đánh giá cao 2 bàn gỡ hòa này vì đến Nhật ăn đc TQ 1 quả cũng khó lắm rồi)
Đáng tiếc nhất trận là Thanh Bình non kinh nghiệm ko kèm đc người dẫn đến có lỗi trong cả 2 bàn thua
Sau tất cả e thấy ae đều đã cố gắng hết sức rồi nên ko có gì phải chê trách
Trong bóng đá mọi chuyện đều có thể xảy ra khi bóng còn lăn trên sân
Hoan hỉ các cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

Mãi Hướng Trung

[Tịch thu bằng lái]
Giờ này hôm qua, tràn ngập mặt báo là VN ít nhất là hòa.
Đọc báo cũng như vào otofun hầu như toàn những bác cảm tính coi TQ là thứ dễ xơi.
Thời tôi sang TQ tập huấn thấy trình độ thằng nhãi ranh bên đó còn hơn tuyển thủ quốc gia nhà mình.
Có một thằng tôi đã bảo đừng lên tivi bi bô về bóng đá là Như Thuần.
Báo chí mấy lần phỏng vấn tôi về tuyển VN nhưng không lên bài vì chê quá nhiều. Thật ra sau đó diễn biến đúng luôn. Như CP và VH xuất ngoại. Trình độ TL vẫn ở đẳng cấp trên VN dù thành tích đang đi xuống…

NhiepPhong111

Xe hơi
Thái đã tuyên bố hướng đến WC từ 20 năm trước, đến nay họ đang ở đâu ?

TQ có hơn 1 tỉ dân, nền bóng đá được đầu tư bao nhiêu tiền rồi ? Liệu lần này có thoát khỏi cái cảnh lót đường cho 3 đội đầu bảng ko ?

Chưa chắc ai đã bốc phét hơn ai, ai đã buồn cười hơn ai !

Tung hô khi thành công, chê bai khi thất bại thì dễ quá mà. Làm khác đi mới khó !
Thái và TQ đầu tư nhiều nhưng chưa thành công như họ mong muốn thôi chứ đẳng cấp họ có gì thua kém VN nhỉ.Mà Thái với TQ thì truyền thống o bằng Nhật,Hàn...tiền thì cũng chưa hơn mấy nước Quatar,Ả Rập...thì thua mấy nước kia cũng là chuyện thường.Kẻ bôc phét đáng buồn cười là mấy ông fan cuồng của mấy đội như VN.Từ truyền thống đến thành tích DTQG,cơ sở vật chất lẫn hy vọng tương lai chả có cái gì ngang với người ta mà chém gió như thể săp lên top đầu châu Á đến nơi , cái đó mới là điều đáng cười chê.Đến cái sân vận động quốc gia còn o làm nổi mặt sân cho đẹp,thua cả...Campuchia mới có sân xịn mà còn vênh váo cái gì,rõ hài

Vova

Xe container
Quay lại chuyện thủ môn, em vẫn nghĩ là nếu nhà mình chịu khó thoáng thoáng một tẹo để nhập tịch được Filip Nguyễn thì trận vừa rồi có khi được 3 điểm :)

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn phải chấp nhận 1 thưc tế là bóng đá VN lứa tốt nhất thì vẫn chỉ bơi được từ đầu ao làng đến cuối ao làng thôi, chứ ra đến sông là ngợp, dù là khúc sông hẹp nhất TQ đang bị bồi lấp ( đang xuông dốc) nữa!
Còn biển lớn chưa nghĩ tới., lứa kế cận chẳng có ai, cụ Park đành dùng lại người cũ, tạm lấy 1 vài người theo thay thế thì thay đâu hỏng đấy!
Nên vậy, chưa thắng được TQ cũng là bình thường. Còn 7 trận nữa đá tiếp để học hỏi! Có điều....lứa này học được thì đến lần sau lại ....già mất rồi, kể cả cụ Park. Lứa sau lại toàn.....chưa được.....học!!!????
Cụ suy nghĩ hơi ngắn. Lứa này học về nó sẽ dạy lứa sau, nâng cao dần lên. Nó cũng tạo tự tin cho lứa sau hơn.

superPDP

Xe điện
Nhật đã thua 2/3 trận rồi, lý trí như bác có tính được khả năng này ko ?

Em lúc nào cũng lạc quan về cầu thủ VN, điểm đen duy nhất và lớn nhất mà em thấy là quan chức thể thao nhà ta kém quá. Nếu nền bóng đá nhà ta được điều hành tốt thì ta đã ngang với Hàn Nhật lâu rồi.
Nhật nó rơi phong độ mà nó thua hai thằng Rệp cơ mờ cụ ơi. Nữa là Đông Á hay kỵ Tây Á. Còn phân tích thì nó vẫn mạnh. Cụ nói đùa ạ điều hành tốt mạnh nganh Nhật Hàn cái này liên quan đến kinh tế nữ bàn ra thì rộng quá ạ ;))

zizou81

Xe tải
Đọc báo cũng như vào otofun hầu như toàn những bác cảm tính coi TQ là thứ dễ xơi.
Thời tôi sang TQ tập huấn thấy trình độ thằng nhãi ranh bên đó còn hơn tuyển thủ quốc gia nhà mình.
Báo chí mấy lần phỏng vấn tôi về tuyển VN nhưng không lên bài vì chê quá nhiều. Thật ra sau đó diễn biến đúng luôn. Như CP và VH xuất ngoại. Trình độ TL vẫn ở đẳng cấp trên VN dù thành tích đang đi xuống…
Thì công nhận là mình không so với nền bóng đá Trung quốc được! Đã có cầu thủ Viet Nam nào đá Ngoại hạng Anh, Tây Ban Nha... đâu. Tuy nhiên mọi người đều mong muốn kết quả tốt hơn thôi.Hlv Park nên thay đổi 1 chút hàng tiền vệ khi dùng bộ khung cũ quá lâu. Được mỗi nhân tố Hoàng Đức đạt yêu cầu, mà chính Hoàng Đức còn bị các cụ trên này mắng cho trong 2 trận đầu tiên cho tuyển quốc gia.

nidea

Xe tăng
Vẫn phải chấp nhận 1 thưc tế là bóng đá VN lứa tốt nhất thì vẫn chỉ bơi được từ đầu ao làng đến cuối ao làng thôi, chứ ra đến sông là ngợp, dù là khúc sông hẹp nhất TQ đang bị bồi lấp ( đang xuông dốc) nữa!
Còn biển lớn chưa nghĩ tới., lứa kế cận chẳng có ai, cụ Park đành dùng lại người cũ, tạm lấy 1 vài người theo thay thế thì thay đâu hỏng đấy!
Nên vậy, chưa thắng được TQ cũng là bình thường. Còn 7 trận nữa đá tiếp để học hỏi! Có điều....lứa này học được thì đến lần sau lại ....già mất rồi, kể cả cụ Park. Lứa sau lại toàn.....chưa được.....học!!!????
Nói thật nếu cụ là cầu thủ thế hệ trước của các em hiện tại thì cụ đừng nói nữa vì từ thể lực, kĩ thuật, lẫn tư duy chiến thuật chả có cửa để so sánh vơie các em hiện tại luôn.

Cầu thủ ghi 2 bàn cho TQ có thể hình mỏng cơm nếu gặp hậu vệ dày dạn kinh nghiệm và ngoại hình dữ dằn như Hữu Tuấn của HAGL đảm bảo sẽ bị tê liệt

zizou81

Xe tải
Quay lại chuyện thủ môn, em vẫn nghĩ là nếu nhà mình chịu khó thoáng thoáng một tẹo để nhập tịch được Filip Nguyễn thì trận vừa rồi có khi được 3 điểm :)
Hoặc goi trung vệ việt kiều Adriano Schmidt (Hải Phòng) chữa cháy cụ nhỉ? rất nhiều cầu thủ đá chính ở V-leag có khả năng