Hải Phòng [Lưu trữ] Bản tin ATGT Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thần Tài

Xe điện
=D>thế cụ biết thế nào là xoáy & xoay chưa?fun tý cho đỡ buồn .nhà e ngay gần đấy hồi mới vẽ mấy cái hình đấy e chả biết là nó vẽ cái quái gì nữa,hay nghĩ bọn kẻ đường này nó mới update luật mới ở bển về.thanks cụ(đang them cái tem logo ò quá ma chả cụ nào giúp,đặt vấn đề với cụ chủ chi hội về viêc làm tem để dán vào mông vợ 2 mà cụ ko thắm thiết cho lắm:(mặc dù kinh tế thì ai muốn có tem thì góp gạo thổi cơm chung
Khổ,
Logo OF thì phải theo đợt mới làm.
Logo riêng của OFHP: quan điểm chung của chi hội hiện tại không có nhu cầu tạo sự khác biệt với OF nói chung.
Cuối cùng là nếu cụ tham gia off (theo dõi bên thớt Thông tin) vài lần với OFHP thì cụ sẽ biết hết xe của anh em, anh em cũng biết xe cụ thôi mà, có đông lắm đâu.
Mong sớm được gặp cụ.

cuong beo

Xe buýt
Khổ,
Logo OF thì phải theo đợt mới làm.
Logo riêng của OFHP: quan điểm chung của chi hội hiện tại không có nhu cầu tạo sự khác biệt với OF nói chung.
Cuối cùng là nếu cụ tham gia off (theo dõi bên thớt Thông tin) vài lần với OFHP thì cụ sẽ biết hết xe của anh em, anh em cũng biết xe cụ thôi mà, có đông lắm đâu.
Mong sớm được gặp cụ.
thãnks cụ ,em suôt ngày chôn chân ở shop nên ko đi đâu được,với lại vợ cả mới sinh thêm cô công chúa nên bận quá,cũng muốn giao lưu nhiều với các cụ trong chi hội,e chạy xe hạng trung thôi cdx 2010(29A-030 . 50)

lox bui M3

Xe buýt
hình như bác này nhà shop T& rì rì ấy,có cô e vợ tên trang xinh xắn fet nhg đi new r thì phải :P

nemdagiautay

Xe buýt

lox bui M3

Xe buýt
T&C CỤ ợ.vinh dự cho em quá;)).thanks cụ
chữ C e nhìn mãi ko ra,mãi sau mới hình rung ra đc :P e nhìn thấy cụ mấy lần vì đến rủ rê e T :D vs cả cụ cg hay vào quán hpvip bạn bác nam,hải.loanh quanh toàn ng quen :)

Chỉnh sửa cuối:

lox bui M3

Xe buýt
chú Bop vào đây còn chém thế..tại sao ko thấy đi off cùng hội xxHP? garanhp
a đổi nick ah e hay off vs hội maz trên hn,mấy lần định đi off hội xxhp nhưng chắc do tửu lượng kém vs chả quen ai nên ngại :P

Chỉnh sửa cuối:

longlanh1510

Xe tải
Hôm 9 tháng Riên, nhà cháu mở hàng đầu năm, đi theo xe xuống bãi lấy vỏ cont đi đóng hàng, qua ngã 3 Đình Vũ gặp 2 xxx ngoắc gậy kiểm tra giấy tờ. Cháu xuống xuất trình đầy đủ, 1X đi vòng quanh con 18 bánh của nhà cháu rồi ra hiệu bảo X còn lại làm cái phiếu, kêu mở hàng vì từ hồi làm đường Đình vũ, các xxx vất vả "pân luồng giao thông" nên AE ủng hộ tý. Qua câu chuyện, nhà cháu được biết năm nay là NĂM GIAO THÔNG của Hải Phòng, đội 1 của XXX được giao 15 tỷ thu về. Vậy nên các bác cứ chuẩn bị "HẦU BAO" nhé. K0 kể to hay bé, 2 hay 4 bánh, các thành phần đều bị sờ gáy hết. Đã thế bây h lại còn kẻo vạch liền ở 1 số tuyến phố lớn, từ trước Tết đã có cu em nhà cháu bị dính "đè vạch" ngay cổng trường Nguyễn Bá Ngọc. Đau như cắt trym. Chúc các bác chấp hành đầy và đủ nhá.

aq79

Xe container
Hôm 9 tháng Riên, nhà cháu mở hàng đầu năm, đi theo xe xuống bãi lấy vỏ cont đi đóng hàng, qua ngã 3 Đình Vũ gặp 2 xxx ngoắc gậy kiểm tra giấy tờ. Cháu xuống xuất trình đầy đủ, 1X đi vòng quanh con 18 bánh của nhà cháu rồi ra hiệu bảo X còn lại làm cái phiếu, kêu mở hàng vì từ hồi làm đường Đình vũ, các xxx vất vả "pân luồng giao thông" nên AE ủng hộ tý. Qua câu chuyện, nhà cháu được biết năm nay là NĂM GIAO THÔNG của Hải Phòng, đội 1 của XXX được giao 15 tỷ thu về. Vậy nên các bác cứ chuẩn bị "HẦU BAO" nhé. K0 kể to hay bé, 2 hay 4 bánh, các thành phần đều bị sờ gáy hết. Đã thế bây h lại còn kẻo vạch liền ở 1 số tuyến phố lớn, từ trước Tết đã có cu em nhà cháu bị dính "đè vạch" ngay cổng trường Nguyễn Bá Ngọc. Đau như cắt trym. Chúc các bác chấp hành đầy và đủ nhá.
mình cứ đúng luật thì chạ sợ ai cụ ạ, mỗi tội đôi khi sống đúng luật thì hơi ... đói tí thôi.

cuong beo

Xe buýt
chữ C e nhìn mãi ko ra,mãi sau mới hình rung ra đc :P e nhìn thấy cụ mấy lần vì đến rủ rê e T :D vs cả cụ cg hay vào quán hpvip bạn bác nam,hải.loanh quanh toàn ng quen :)
vậy a.ko biết thì thôi chứ biết nhau rồi phải giao lưu đi chứ,hôm nào giới thiệu dung nhan của cụ đi chứ,duyên số cụ và tôi lại là người nhà thì sao?:>

lox bui M3

Xe buýt
vậy a.ko biết thì thôi chứ biết nhau rồi phải giao lưu đi chứ,hôm nào giới thiệu dung nhan của cụ đi chứ,duyên số cụ và tôi lại là người nhà thì sao?:>
ờ đúng bít đâu đới ;)) số đt e trong hồ sơ,cụ pm số cụ vào inbox e nhớ,rảnh rỗi cf chém gió cho xôm ^^e buổi tối cũng hay vật vờ

letan108

Xe máy
Em nhớ là vạch kẻ đường ở Lạch Tray là 20cm thì phải, nếu vậy, theo luật mình đè vô tư

Vạch số 1-1: Vạch liền, nét màu trắng, rộng 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thông đi ngược chiều nhau, xác định ranh giới phần đường cấm, ranh giới nơi đỗ xe, ranh giới của làn xe ở vị trí nguy hiểm. Đối với vạch này xe không được đè lên vạch.
Vạch số 1-2: Vạch liền, màu trắng, rộng 20 cm, dùng để xác định mép phần xe chạy trên các trục đường. Xe chạy được phép cắt ngang hoặc đè lên vạch khi cần thiết.
Vạch số 1-3: Là vạch kép (2 vạch liên tục) màu trắng, có chiều rộng bằng nhau và bằng 10 cm, cách nhau là 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thông từ 2 hướng ngược chiều nhau trên những đường có từ 4 làn đường trở lên. Xe chạy không được đè qua vạch.
Vạch số 1-4: Là vạch liên tục màu vàng có chiều rộng 10 cm, để xác định nơi cấm dừng và cấm đỗ xe.
Vạch ở đường Lạch Tray là vạch 1-3 của cụ đấy ạ. Đấy là em nhìn thấy thế.
Mà tiện cụ thông thạo về vạch cho em hỏi nhỏ một chút: Cái ô caro kẻ trên đường dùng để làm gì ậy ạ. Em chỉ đi xe đạp nhưng cũng phải hóng để còn biết luật để còn nâng đời lên xích lô í mờ!!!:-?

aq79

Xe container
Vạch ở đường Lạch Tray là vạch 1-3 của cụ đấy ạ. Đấy là em nhìn thấy thế.
Mà tiện cụ thông thạo về vạch cho em hỏi nhỏ một chút: Cái ô caro kẻ trên đường dùng để làm gì ậy ạ. Em chỉ đi xe đạp nhưng cũng phải hóng để còn biết luật để còn nâng đời lên xích lô í mờ!!!:-?
ko đc quay đầu xe cụ ạ.

HoangTung76

Xe điện
ko đc quay đầu xe cụ ạ.
Chả có nhẽ lại như vậy, e thấy từ bên đường Tôn Đức Thắng đến Tô Hiệu đến Lạch Tray đều đang vẽ các biểu tượng này cứ đến đoạn rẽ ngay cả đường TĐThắng có dải phân cách cứng nó đều vẽ 2 cái hình thoi trước rồi đến cái biểu tượng quay đầu xe, mây hôm nay em cũng đang xem về biển báo giao thông mà chưa thấy có cái này. Chả có nhẽ là nó bảo mình gần đến chỗ được phép quay đầu chứ ợ.

nemdagiautay

Xe buýt
a đổi nick ah e hay off vs hội maz trên hn,mấy lần định đi off hội xxhp nhưng chắc do tửu lượng kém vs chả quen ai nên ngại :P
Chú mà còn ngại thế thì xxhp sao lớn mạnh và đoàn kết đc. Lần tới đi ọp a alo chú đi nhé, có chú thêm thú vị...

loa_xe

Xe hơi
sáng nay 15\2 em đi ăn sáng từ ngõ đồng tâm về khi đến đoạn gần nhà vàng hoàng yến(57 lach tray) để quay đầu xe về nhà(160 lt) trong lúc đang quan sát để sang đường thì em thấy có 1 thằng xxx ngồi ỏ trước cửa nhà số 146-148 lạch tray(chính xác là trước cửa hiệu cắt tóc MINH THANH (cũ,nay đã ko còn kinh doanh tại đay nữa) ,nó ngồi nấp sau xe ari blade tay cầm cái camera chứ ko phải súng hoa cải,em dự là nó bắt đè vạch ,no bằn chiều từ ngà tư quán bờ mau đi xuống cung văn hóa.hp bây giò bắt đầu bắt đè vạch trong phố nhiều rồi đó các cụ ợ,trước đâu có (mà có thì cũng răm họa mười thì)vị trí ngồi của xxx có thể thay đổi thường xuyên ,và các tuyến phố cũng vậy,các cụ đi đường luu ý
cả đoạn từ Đài liệt sỹ Ngô Quyền về ngã 4 Ắc quy nữa các bác nhé, tối nay e thấy có một chú Santafe dính chưởng rồi, thằng cu xxx ngồi trên xe wave chỗ trạm bơm rình đấy nhé

Thần Tài

Xe điện
Gửi các Cụ quy định về Hình thoi trên đường theo 22 TCN 237-01:

2.7 - Vạch đi bộ qua đường:
d) Trên những đoạn đường không bình thường (ví dụ như tầm nhìn bị hạn chế dốc dọc lớn và cua ngoặt gấp hoặc có các mối nguy hiểm đe doạ hoặc ở đoạn đường nào chiều rộng làn xe thu hẹp dần thì không nên đặt đường đi bộ cắt ngang. Trên đường phố nếu cần thiết phải đặt đường đi bộ cắt ngang giữa đoạn nào đó, thì trước khi đến chỗ có vạch đi bộ cắt ngang phải đặt biển báo chỉ dẫn để các xe trên đường biết sắp đến chỗ có đường cắt ngang. Biển chỉ dẫn đường cắt ngang cho người đi bộ sơn màu trắng hình vẽ là hình thoi hình dạng và cách kẻ biểu dự báo này giống như vạch số 12.

aq79

Xe container
vuốt cụ Chánh 1 cái, giờ e đã hiểu fugaca diệt giun dư lào rồi.

HoangTung76

Xe điện
vote cụ Chánh, cute thật.

Trạng thái
Thớt đang đóng