Chi hội [Lưu trữ]Các vấn đề về mua bán phụ tùng và nơi chăm sóc vợ hai hợp lí nhất

Trạng thái
Thớt đang đóng

sh150i1980

Xe tăng
Kính thưa các cụ , thớt này em lập để các cụ chia sẻ nhau về những kỹ thuật của vợ hai, những địa chỉ uy tín về thay thế phụ tùng cũng như độ xe đúng kỹ thuật. Các Cụ nào có vợ 2 đã từng bị lỗi dù nhỏ hay nghiêm trọng thì hãy đưa lên đây để cả nhà ta cùng bàn bạc và chia xẻ, chánh phải những sự cố đáng tiếc xảy ra.

Notice: Mong các cụ không chém ở thớt này nhá!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hhai73

Xe buýt
Xe em hỏng bơm ABS, đang cần tìm mua để thay, ai có bán đê.....đê..........

Chỉnh sửa cuối:

bvhadelpiero

Xe lăn
  1. Mua bán phụ tùng nói chung thì rất nhìu nơi nhưng DEL thường mua ở phutungotoduk hc chỗ mợ Minh0406
  2. Địa điểm chăm sóc vợ 2 thì DEL cũng làm ở rất nhiều nơi nhưng thấy autoclub láng hạ là làm cẩn thận và chuẩn nhất, mỗi tội giá hơi chát 1 tí
  3. Nói chung h mình có người nhà TU HÀI roài, tội j mang vợ 2 đi đâu nhể :))

MsLove

Xe tăng
Nào em có biết chăm sóc gì đâu, sang lão Vòi bảo làm dư lào thì em dư thế 8-}

sepbu

Xe điện
Thế thì nhờ CỤ Tu Hài làm cái bảng bảo dưỡng 2 vạn km thế nào nhỉ?
Hầu hết anh em trong hội LAC đều đi đến tầm này rồi ... cũng đến lúc phải bảo dưỡng thôi!

Tiện thể nhà Vòi cho thêm thong tin về xóa lỗi phần mềm có thích hợp với LAC không ???
Hỏi vậy trước đã, còn gì nhớ thì hỏi tiếp ;))

sepbu

Xe điện
Mua ácqui mua ở đâu nhà Sh nhỉ ?
Cả 2 đôi giầy kia nữa ... nó cũng liên quan đến vận hành xe đấy ..,khonng thì đi đâu cũng muộn giống nhà Vòi hết ah !

sepbu

Xe điện
Xe em hỏng bơm ABS, đang cần tìm mua để thay, ai có bán đê.....đê..........

Hôm nào lừa Shi mang xe sang lão vòi , vặt luôn bộ đó chuyển sang xe mình ... thế là ngon!

Kho

Xe điện
Hôm nào lừa Shi mang xe sang lão vòi , vặt luôn bộ đó chuyển sang xe mình ... thế là ngon!
vợ 2 e mấy hum nay lốp trứơc bên phụ cứ bơm lên lại xuống hơi ......k biết dư lào...các Cụ có kinh nghiệm bắt bệnh cho con vợ 2 nhà e cái......keke

sfunny

Xe hơi
Mua ácqui mua ở đâu nhà Sh nhỉ ?
Cả 2 đôi giầy kia nữa ... nó cũng liên quan đến vận hành xe đấy ..,khonng thì đi đâu cũng muộn giống nhà Vòi hết ah !
Nhà cháu cũng quan tâm đến acqui lắm
Cụ có bít chỗ mua thì hú nhà cháu 1 tiếng

bvhadelpiero

Xe lăn
Nói chung accu mua ở đâu thì cũng thế thui, cơ bản là loại nào và bảo hành như nào thui, còn đắt rẻ chẳng đáng hơn nhau bao nhiu đâu cụ ạ, cứ ra Trần Quang Khải hoặc Hai Bà Trưng đầy mà CỤ

tetsu

Xe tăng
Cụ mua ở đâu cũng xêm xêm nhau thôi. Tầm hơn củ 1 chiếc, Denko hay Atlat gì đấy.Ngon choét.
Nhưng đặc biệt chú ý là đừng mua bình zin theo xe trong hãng. Giá đâu gần 4 củ mà chất lượng thì cụ thấy rồi đấy, em tính sơ bộ cũng khoảng ít nhất 70% accu theo xe tèo ngay năm đầu. Bởi vậy kinh nghiệm sửa xe của em về xe Lac này đến nay vẫn chỉ là cái accu (em bị và nhiều cụ bị, các cái còn lại trộm vía chả vấn đề gì :)) )

bichngoc12345

Xe tải
em cũng đang cần chỉnh lại một số thứ trên xe, như điều hòa, chống ồn .... lắp thêm mấy thứ nữa cho khác người, mai em sẽ lên cụ Tu Hài nhợ cụ ấy giúp

bvhadelpiero

Xe lăn
em cũng đang cần chỉnh lại một số thứ trên xe, như điều hòa, chống ồn .... lắp thêm mấy thứ nữa cho khác người, mai em sẽ lên cụ Tu Hài nhợ cụ ấy giúp
Quả này chắc định đạp đổ chức sắc của sepbu đây :))

bichngoc12345

Xe tải
Quả này chắc định đạp đổ chức sắc của sepbu đây :))
em không dám, cụ sepbu thấy em định lắp như thế nên tối hôm qua đã quyết định làm đơn đặt hàng với cụ Tu Hài rồi, cụ sepbu còn sơn cả móng chân màu hồng nữa cơ

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Các cụ chú ý:

1 - Battery: Loại khô thì có iêu điểm là sạch sẽ không phải thêm nước hàng tháng, nhưng có iếu điểm là có thể chết bất đắc kỳ tử, hôm nay đang sống nhăn răng ngày mai chết lăn quay luôn, ắc qui nước thì không bị như thế bao giờ, nó chết dần dần nếu chú ý có thể thấy nó yếu đi, nhưng phải kiểm tra mực nước để đổ thêm cho nó

Kết luận: Cụ nào cứ loanh quanh từ nhà nghỉ này qua nhà nghỉ kia trong phố như nhà Vện (mị.a, nhắc đến tên lại nhớ đôi giày rách hôm nay vẫn đi 8-x) thì cứ dùng bình khô cho sạch. Cụ nào hay đi xa như Cút Kít thì khi nào thay nên dùng bình nước, bình nước cũng bền hơn nữa, đỡ chết dọc đường

2 - Bóng đèn H4 cho Lac:
Bởi chim cú chỗ supplier đang có kiện cáo, chiều mai em hẹn làm việc với một em (thấy bảo còn đang đi học :) cụ nào sang làm việc với em không :) ) ở một nơi nhập bóng H4 hiệu năng cao khác. Thông tin giựt mình là có thể có giá rẻ đến cũng giựt mình, áng 50% bán lẻ ngoài thị trường và trên OF, có gì mai em sẽ nói thầm - thông tin này là loại "LPC tuyệt mật" các cụ khong được lộ ra ngoài đâu

bvhadelpiero

Xe lăn
em không dám, cụ sepbu thấy em định lắp như thế nên tối hôm qua đã quyết định làm đơn đặt hàng với cụ Tu Hài rồi, cụ sepbu còn sơn cả móng chân màu hồng nữa cơ
CT cũng đang định sang đó nâng cấp PÔ lên 2 ống 1 bên nhưng chưa có lúc nào rảnh để đưa sang cả, hum nào rảnh thì sẽ sang làm luôn mấy đèn led thay bóng đèn trong xe cho nó sáng luôn

bichngoc12345

Xe tải
sáng mai em qua chỗ cụ nhờ cụ giúp cho mấy thứ ở xe nhé cụ Tu Hài :|

bvhadelpiero

Xe lăn
Các cụ chú ý:

1 - Battery: Loại khô thì có iêu điểm là sạch sẽ không phải thêm nước hàng tháng, nhưng có iếu điểm là có thể chết bất đắc kỳ tử, hôm nay đang sống nhăn răng ngày mai chết lăn quay luôn, ắc qui nước thì không bị như thế bao giờ, nó chết dần dần nếu chú ý có thể thấy nó yếu đi, nhưng phải kiểm tra mực nước để đổ thêm cho nó

Kết luận: Cụ nào cứ loanh quanh từ nhà nghỉ này qua nhà nghỉ kia trong phố như nhà Vện (mị.a, nhắc đến tên lại nhớ đôi giày rách hôm nay vẫn đi 8-x) thì cứ dùng bình khô cho sạch. Cụ nào hay đi xa như Cút Kít thì khi nào thay nên dùng bình nước, bình nước cũng bền hơn nữa, đỡ chết dọc đường

2 - Bóng đèn H4 cho Lac:
Bởi chim cú chỗ supplier đang có kiện cáo, chiều mai em hẹn làm việc với một em (thấy bảo còn đang đi học :) cụ nào sang làm việc với em không :) ) ở một nơi nhập bóng H4 hiệu năng cao khác. Thông tin giựt mình là có thể có giá rẻ đến cũng giựt mình, áng 50% bán lẻ ngoài thị trường và trên OF, có gì mai em sẽ nói thầm - thông tin này là loại "LPC tuyệt mật" các cụ khong được lộ ra ngoài đâu
Mật mà đưa lên dư lày à ông nội...

bichngoc12345

Xe tải
CT cũng đang định sang đó nâng cấp PÔ lên 2 ống 1 bên nhưng chưa có lúc nào rảnh để đưa sang cả, hum nào rảnh thì sẽ sang làm luôn mấy đèn led thay bóng đèn trong xe cho nó sáng luôn
cụ sành điều thì làm mấy con đèn bi nữa, nhìn chết luôn

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Trạng thái
Thớt đang đóng