[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Tình hình nhà em đang phân bổ nội thất mà cũng có nhiều cái khoai quá

1.Cái phòng khách,kts bảo phải phân bổ như vầy mới đẹp.nếu đẩy bộ Sofa ra xa Tivi,nấp đàng sau tủ trang trí thì nó ko đẹp .
nhưng cái ghế nó chắn ngay trước cửa chính,cách cửa chính có 600mm.thà ko tiếp khách thì thôi.giờ mà đang tiếp khách mà có ng muốn ra vào thì phải làm sao ?
em bảo bỏ cái ghế đi thì kts bảo ko đẹp.em lại bảo chuyển cửa chính qua phía bên kia.đi vào nhà là đi ra đàng sau ghế dài thì kts bảo
lối đi từ tap đèn tới tủ trang trí có 600mm,rất hẹp,ko đủ tiêu chuẩn đi lại.kts bảo phải nghiên cứu lại đã.Bác nào có sáng kiến nào ko?

2.Cái bếp em khá là thích thể loại đảo bếp vì có nhiều cái tiện trong nấu ăn.khoảng cách tiêu chuẩn từ mặt tủ bếp bồn rửa chén tới đảo cũng phải 1.2m
Nhưng nếu như thiết kế làm quầy bảrr thì quầy Barr cách 1.9m lận mà nhìn bếp ko đẹp.còn nếu làm đảo bếp trong lòng bếp thì 2 bên phải trái chỉ còn cách mặt tủ phải trái 0.8m,ko đủ tiêu chuẩn.giờ có 3 p án
- thứ 1 ,ko làm đảo bếp cũng ko làm quầy Barr,chỉ làm 1 cái bàn soạn đồ ăn nhỏ cách mặt tủ bếp bồn rửa là 2.2m
- thứ 2 , rút ngắn mặt tủ bên trái chứa bếp từ để quầy Barr chỉ còn cách mặt tủ bồn rửa 1.2m thôi
- thứ 3 là làm đảo bếp trong lòng bếp nhưng bỏ hệ tủ bếp bên phải đi.đẩy tủ lạnh lò vi sóng dồn vào mặt tủ bồn rửa nhưng kts nói sẽ thiếu công năng.

chú thích thêm là do mặt tủ bếp bồn rửa, em ko làm tủ bếp trên.mặt đó là cửa sổ, em muốn cho cửa sổ thật rộng, cho thoáng và nhiều sáng.ko muốn che đi.mà nó lại là mặt tủ bếp dài nhất thành ra kts bảo hơi thiếu công năng.
Cụ muốn nhà có chất thì bỏ TV đi. Không thì thu về 1 mối TV quay lưng vào bếp cho phòng khách ấm cúng, chỗ vách tường chỗ TV cũ làm giá sách lớn có thể kê bàn đọc sách/làm việc/console trang trí là chính. Như vậy cái phòng khách vẫn thấy có đồ và gọn khu vực. Kts gì mà chềnh ềnh cái bàn nước ngay cửa trong khi nhà rộng mênh mông bể sở.
Em không phải kts nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tinaliuyifei

Xe hơi
Cụ muốn nhà có chất thì bỏ TV đi. Không thì thu về 1 mối TV quay lưng vào bếp cho phòng khách ấm cúng, chỗ vách tường chỗ TV cũ làm giá sách lớn có thể kê bàn đọc sách/làm việc/console trang trí là chính. Như vậy cái phòng khách vẫn thấy có đồ và gọn khu vực. Kts gì mà chềnh ềnh cái bàn nước ngay cửa trong khi nhà rộng mênh mông bể sở.
Em không phải kts nhé.
bỏ tv thì ko dc rồi.nhà em ng lớn nhiều, coi tv nhiều
tv quay lưng vào bếp là sao cụ? tức là gắn tv vào tủ trang trí liền với tủ bếp hả cụ? gắn vậy sao coi tv dc nữa cụ ? :(
em có nói với kts.thà nó ko đẹp mà xài dc còn hơn chình ình cái bàn nước,cái ghế ngay cửa.coi như bỏ phí cửa chính à ?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
tv quay lưng vào bếp là sao cụ? tức là gắn tv vào tủ trang trí liền với tủ bếp hả cụ? gắn vậy sao coi tv dc nữa cụ ? :(
em có nói với kts.thà nó ko đẹp mà xài dc còn hơn chình ình cái bàn nước,cái ghế ngay cửa.coi như bỏ phí cửa chính à ?
Kiều này thì không được hoành tráng nhưng gọn. Nhìn chiều sâu phòng khách cũng phải hơn 3m là làm được.
Không thì dùng PA lùi hẳn ghế sofa vào phía sau làm khu bàn ghế, mặt tường TV cứ để nguyên và làm con 100inch xem cho hoành tráng.

tinaliuyifei

Xe hơi
Kiều này thì không được hoành tráng nhưng gọn. Nhìn chiều sâu phòng khách cũng phải hơn 3m là làm được.
Không thì dùng PA lùi hẳn ghế sofa vào phía sau làm khu bàn ghế, mặt tường TV cứ để nguyên và làm con 100inch xem cho hoành tráng.
Nhà em làm con 75 inch cho kinh tế cụ.75inch của Sony có 3x triệu mà con 100 inch nó nhảy lên gấp đôi gấp 3.chắc do dây chuyền chưa đại trà nên chưa tối ưu chi phí được
Chắc phải vậy thôi cụ ạ.đẩy bộ Sofa ra xa Tivi or bỏ luôn cái ghế nhỏ và cái bàn nhỏ ngay gần cửa là xong
chứ nhìn cái ghế chắn ngay cửa em ko chịu nổi

L.C.D

Xe container
Nhà cụ tổng diện tích bnh mét vuông? Xây mấy tầng? Mặt tiền có vẻ rất rộng. Sao cụ ko đẩy tv lên tầng trên, làm riêng 1 phòng sinh hoạt chung cả nhà xem tv thoải mái. Dưới tầng 1 phòng khách dịch về 1 bên chỉ để tiếp khách thôi.

tinaliuyifei

Xe hơi
Nhà cụ tổng diện tích bnh mét vuông? Xây mấy tầng? Mặt tiền có vẻ rất rộng. Sao cụ ko đẩy tv lên tầng trên, làm riêng 1 phòng sinh hoạt chung cả nhà xem tv thoải mái. Dưới tầng 1 phòng khách dịch về 1 bên chỉ để tiếp khách thôi.
Ở trên có phòng xông hơi với chỗ tập gym rồi cụ.mặt tiền 9.3m nhưng chừa lối đi nên còn 7.7m
Ở dưới có pngu của các bô lão nên tụ họp ở dưới cụ ạ.ở trên các bô lão ko leo cầu thang dc

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Ở trên có phòng xông hơi với chỗ tập gym rồi cụ.mặt tiền 9.3m nhưng chừa lối đi nên còn 7.7m
Ở dưới có pngu của các bô lão nên tụ họp ở dưới cụ ạ.ở trên các bô lão ko leo cầu thang dc
Móa ơi, tính ra mặt tiền 7.7m mà đứa nào nó tk cho cụ cái nhà như vậy với giá 400k/m2 thì đúng là nó bán ảnh 3d lấy tiền.
Nhà cụ có cái hình mặt ngoài nhà không ném đây đây cho ae xem tổng thể với.

tinaliuyifei

Xe hơi
Móa ơi, tính ra mặt tiền 7.7m mà đứa nào nó tk cho cụ cái nhà như vậy với giá 400k/m2 thì đúng là nó bán ảnh 3d lấy tiền.
Nhà cụ có cái hình mặt ngoài nhà không ném đây đây cho ae xem tổng thể với.
tk kiến trúc là 1 bên khác.có 160k 1m2 à.:(
kiến trúc mặt ngoài bên noi that bảo để nó chỉnh sửa lại chút.khi nào có sẽ quăng lên

freakingprime

Xe buýt
Mặt tiền 9 mét thì chôm bố trí của Thái Công ấy, làm sảnh vào nhà hẳn hoi chứ ko cái kiểu mở cửa ra là nhảy ngay vào sofa phòng khách.

KTS1406

Xe hơi
tk kiến trúc là 1 bên khác.có 160k 1m2 à.:(
kiến trúc mặt ngoài bên noi that bảo để nó chỉnh sửa lại chút.khi nào có sẽ quăng lên
Mặt tiền của cụ 7,7m chắc là phủ bì, như vậy thông thủy chắc còn 7,2m. Nhà cụ phần Kiến trúc bố trí mặt bằng chưa hợp lý lắm nên mb rộng nhưng công năng cảm giác vừa thiếu vừa thừa. Theo em một phần do bố trí sảnh chính vào nhà, nếu đã để lệch thì cho nhỏ 1 chút (1,8-3m) thì không gian phòng khách sẽ bố trí thoải mái và ghế pk sẽ không chắn cửa.

tinaliuyifei

Xe hơi
Mặt tiền của cụ 7,7m chắc là phủ bì, như vậy thông thủy chắc còn 7,2m. Nhà cụ phần Kiến trúc bố trí mặt bằng chưa hợp lý lắm nên mb rộng nhưng công năng cảm giác vừa thiếu vừa thừa. Theo em một phần do bố trí sảnh chính vào nhà, nếu đã để lệch thì cho nhỏ 1 chút (1,8-3m) thì không gian phòng khách sẽ bố trí thoải mái và ghế pk sẽ không chắn cửa.
cám ơn cụ.em cũng cảm giác thế cụ ạ.vừa thiếu vừa thừa.nhưng hồi thiết kế kiến trúc có biết gì đâu.giờ vào tk nội thất mới vỡ ra .bên tk nội thất họ đang tính toán lại

L.C.D

Xe container
cám ơn cụ.em cũng cảm giác thế cụ ạ.vừa thiếu vừa thừa.nhưng hồi thiết kế kiến trúc có biết gì đâu.giờ vào tk nội thất mới vỡ ra .bên tk nội thất họ đang tính toán lại
Nhà cụ tổng là bnh mét vuông? Chỉ xây 2 tầng thôi à cụ?

tinaliuyifei

Xe hơi
Trời khuôn đất đẹp vậy mà sao để TK làm ăn thế kia. Cụ làm kín bưng luôn chứ ko làm không gian mở và lấy sáng lớn ạ?
có hở 1 bên mà cụ.vấn đề là bên tk ko căn chỉnh kích thước các phòng phù hợp,làm bố trí công năng nội thất khó và xấu.
lúc tk em cũng ko biết mấy cái này.chỉ thấy có đủ phòng như mình muốn là oke.chứ làm sao tính tới được phần tk nội thất xấu.(2 đội tk kiến trúc và nội thất là 2 bên riêng biệt)
diện tích nhà nhiều nên em cũng ko gò bó nhét nhiều phòng trong 1 tầng.ai ngờ giờ thừa thiếu tá lả

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
có hở 1 bên mà cụ.vấn đề là bên tk ko căn chỉnh kích thước các phòng phù hợp,làm bố trí công năng nội thất khó và xấu.
lúc tk em cũng ko biết mấy cái này.chỉ thấy có đủ phòng như mình muốn là oke.chứ làm sao tính tới được phần tk nội thất xấu.(2 đội tk kiến trúc và nội thất là 2 bên riêng biệt)
diện tích nhà nhiều nên em cũng ko gò bó nhét nhiều phòng trong 1 tầng.ai ngờ giờ thừa thiếu tá lả
Cụ ném tất tần tật cả mảnh đất đường đi lỗi lại lên đây cho mọi người xem với. Tiện thể cả làng tham khảo thêm, mảnh đất đẹp thế mà làm hơi bị phí.