[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

seeyou

Xe điện
Sao ko đẩy cửa nhà vệ sinh sang phía bếp, khu hành lang bé cho vào phòng ngủ master luôn, vừa tăng diện tích, ít diện tích chết mà vuông vức đẹp hơn nhỉ.

Còn sửa mạnh tay hơn thì chuyển tủ và làm vách kính WC để lấy ánh sáng:

Nếu giữ nguyên tường thì e nghĩ k đủ chiều rộng để đặt tủ được. Nhìn bản vẽ chỗ đấy rộng khoảng 1,3m, tủ quần áo rộng 60cm rồi làm sao để đối diện thêm tủ được nếu k dịch tường wc lùi vào vì lối vào pn sẽ quá hẹp

largo_kent

Xe buýt
Nếu giữ nguyên tường thì e nghĩ k đủ chiều rộng để đặt tủ được. Nhìn bản vẽ chỗ đấy rộng khoảng 1,3m, tủ quần áo rộng 60cm rồi làm sao để đối diện thêm tủ được nếu k dịch tường wc lùi vào vì lối vào pn sẽ quá hẹp
À em vẽ bằng chuột linh tinh nên ko nói rõ là tủ 1 trong 2 bên thôi cụ, bằng đúng cái tủ cũ. Còn thêm tủ nữa thì thiếu gì phương án với cái phòng đó :v

Mẹ Hĩm

Xe đạp
Cụ có thể chuyển về cùng tường treo tivi thành 1 hệ tủ to dài, hoặc hệ tủ áo ở tường đối diện cửa ra vào, em thấy nó bằng chính tủ áo cũ của cụ. Cái này cụ phải xem nhu cầu tủáo của cụ nhiều ko, hoặc cụ cần có sự chi tiết hơn với KTS để bố trí tủ sao cho hợp lý với nhu cầu của cụ. Nhưng chuyển cửa và làm vách kính WC (cửa kính trượt) sẽ rộng rãi, hiện đại, và có ánh sáng tự nhiên vào WC.

Khu này là ở đâu vậy cụ? Bố trí logia dài cả khách cả ngủ + bếp riêng hợp lí quá.
Dạ em là mợ, ko phải là cụ ah, khu này ở Minh Khai ạ.

nguyenquangpt

Xe tăng
Chỗ đó có phải tôi giới thiệu không??? Bộ này trên đó làm bọc da Nhật Hàn chỉ 14-15 tr, quá đẹp , tốt và rẻ (ít nhất là so với IMasoffa mà kts Trần Anh Tùng giới thiệu mà chất lượng tôi cho là tương đương).
Đúng rồi bác Chính ah, cảm ơn bác lần nữa..!!

largo_kent

Xe buýt
Dạ em là mợ, ko phải là cụ ah, khu này ở Minh Khai ạ.
Chắc là green peal ạ, chúc mừng mợ, căn hộ rất đẹp. Cụ mợ cân nhắc chứ tủ quần áo khoảng 2m như kia sợ sẽ hơi thiếu he he, như nhà em 2 vợ chồng 3,5m dài tủ áo vẫn thiếu mạnh ;))

Mẹ Hĩm

Xe đạp
Chắc là green peal ạ, chúc mừng mợ, căn hộ rất đẹp. Cụ mợ cân nhắc chứ tủ quần áo khoảng 2m như kia sợ sẽ hơi thiếu he he, như nhà em 2 vợ chồng 3,5m dài tủ áo vẫn thiếu mạnh ;))
Tks cụ ạ, muốn mời cụ 1 ly nữa mà sao nó cứ bắt e rót hết 20 ly mới đc mời cụ tiếp.

cobangchuacotien

Xe tăng
Đồ ở bên Thiên Đường sofa (360 Xuân Phương) đóng oki, các cụ kham khảo nhé.

Tiền nào của ấy thôi cụ ạ, năm ngoái em đánh võng cơ sở này rồi. Có so sánh vài tiêu chí đưa ra nưã thì cùng một mức giá đồ đóng thua độ mua sẵn.
Em hỏi đóng da thật Braxin, ghế 2.3m mà 29triệu (chưa bao gồm đôn, bàn), mà chẳng biết lên dáng như nào nên mua sẵn cho lành.

Demchinhhang.net

Xe container
Như topic tôi lập và nói nhiều ở phần trên, kiến trúc nội thất quá mới mẻ ở Việt Nam, đặc biệt là Hà Nội.
Các bên tham gia trong ngành gồm:
1. Chủ nhà (khách hàng),
2. Nhà kinh doanh (như bác Thiên, tôi biết bác Thiên chỉ là nhà kinh doanh lâu năm về nội thất)
3. KTS (chuyên hoặc không chuyên lắm) vì có mấy người chuyên được từ lúc học về ngành này, đa số có khiếu rồi làm nhiều thành tài, thành nghề, ngay Quách Thái Công cũng là người taih có khiếu chứ ông học về may vá thời trang. Nhiều bác KTS kiêm luôn nhà kinh doanh như bác Tùng, bác Trung rất quý.
4. Các nhà thầu phụ và cung cấp vật liệu chuyên sâu từng lĩnh vực sản xuất (mấy bác này ít tham gia diễn đàn nhưng rất quan trọng). Ví dụ tuần rồi tôi phải thăm nhà máy PMA trên Hoài Đức của bác Thắng có sản phẩm ván dán mặt arcylic bóng mờ công nghệ dán mép no line (máy và keo Đức, tầm phủ mặt Đài loan, Úc) tôi thấy quá đẹp và giá phải chăng (so với arcylic An Cường), để tôi chọn làm cánh tủ bếp.

Các bên khác nhau có góc nhìn khác nhau và quan điểm khác nhau về sản phẩm nội thất.

Diễn đàn của chúng ta cần ý kiến của tất cả các bên.

Diễn đàn của chúng ta tôn trọng góc nhìn, quan điểm của tất cả các bên.

Diễn đàn của chúng ta không phải chỗ quảng cáo hay tự sướng khen nhau. Diễn đàn này là nơi hội tụ các ý kiến khác biệt để giải đáp cho bên khách hàng tìm được đối tác, kts, nhà sx nội thất hợp ý và hợp lý nhất.

Khách hàng thì có người rất cẩn thận và chi tiết (kiểu như tôi), có người kênh kiệu nhiều tiền khoán trắng cho bên thi công, TK. Có người có chút kiến thức kiến trúc nội thất và óc thẩm mỹ, có người rất quê kệch, trưởng giả học làm sang...

Nhà kinh doanh cũng có nhiều loại, từ loại thợ may ăn giẻ thợ vẽ ăn hồ đến người lấy nhiễu xạ tự nhiên hương lấy chữ tín làm đầu.

KTS lại càng nhiều loại (do trình độ, năng khiếu, kỹ xảo, óc thẩm mỹ, quan điểm hành nghề, đạo đức và thái độ hành nghề khác nhau).

Vậy mới cần topic này để chúng ta gặp nhau với mục tiêu KTS có chỗ giải tỏa tri thức nghề nghiệp, giúp người, nhà kinh doanh phát triển uy tín, kiếm được việc và lợi nhuận, khách hàng tìm được đối tác thỏa mãn nhu cầu và chi phí của mình.
Cụ tâm huyết quá! Về cơ bản thì mỗi anh em mạnh 1 lĩnh vực mà vào góp ý cho bất kỳ ai đang cần xây sửa nhà thì là nhất, vì em khẳng định KTS hay bên SX nội thất có giỏi đến mấy cũng không thể "1 tay che hết bầu trời được" chưa kể đa số bên nào mạnh cái gì thì dí cái đó là có thật.
Nhưng quan trọng nhất và là tâm điểm của câu chuyện thì các cụ CHỦ ĐẦU TƯ khi nhờ tư vấn việc đâu tiên là phải NÓI RÕ QUAN ĐIỂM, PHONG CÁCH VÀ SỞ THÍCH CÁ NHÂN RA thì lúc đó sẽ rất dễ cho cả bên tư vấn online, giới thiệu đối tác hay .... cho đúng đối tượng mục tiêu.

tiendr

Xe máy
Em nhờ các cụ, các mợ góp ý kiến cho mặt bằng thiết kế bố trí thế này đã hợp lý chưa ạ?
Nhà mợ quả là có điều kiện mua căn có diện tích lớn nên có lẽ không phải căn ke nhiều. Nhà em bé bằng lỗ mũi nên em thấy nhà mợ để nhiều không gian chết cho lối đi, lô gia rộng, hay không gian bị xé lẻ mà em tiếc quá 😂😂😂

thangsu

Xe buýt
Em có mặt bằng căn này mong được sự chỉ giáo của các cụ cao nhân

kimvanchinh

Xe tăng
Căn hộ này thuộc loại cao cấp, thiết kế hoàn hảo rồi. Tôi chỉ chê phòng khách họ TK chưa thoáng và rộng. Phòng làm việc (đa năng) hơi rộng. Nếu tường ngăn LV với Khách mà phá được thì nên thông khu này, dùng vách ngăn di động được sẽ làm cho khu này thoáng và đẹp hơn

thangsu

Xe buýt
Cám ơn cụ. Em nhận thô. Mặt bằng tự tk theo nhu cầu sử dụng

Demchinhhang.net

Xe container
Nhà mợ quả là có điều kiện mua căn có diện tích lớn nên có lẽ không phải căn ke nhiều. Nhà em bé bằng lỗ mũi nên em thấy nhà mợ để nhiều không gian chết cho lối đi, lô gia rộng, hay không gian bị xé lẻ mà em tiếc quá 😂😂😂
Em nghĩ nếu là CC thì nhiều cái do CTD không cho làm tới kiểu như ban công hay loga biến thành phòng.

GM2019

Xe hơi
Căn này ở greenbay đúng không cụ?
Nếu là green bay thì căn này bị thót giữa do nó gộp 2 căn lại với nhau. Nhà hàng xóm nhà em cũng mua căn ntn

khuonghvtc

Xe hơi
E đang lên mặt bằng căn của em 100m gồm 5 tầng 1 bán hầm. các cụ góp ý cho em với. nhân tiện xem thiết kế nội thất của cụ kts trần thanh tùng thấy hợp ý quá. Không biết cụ tư vấn và nhận làm nhà của em được không

Demchinhhang.net

Xe container
E đang lên mặt bằng căn của em 100m gồm 5 tầng 1 bán hầm. các cụ góp ý cho em với. nhân tiện xem thiết kế nội thất của cụ kts trần thanh tùng thấy hợp ý quá. Không biết cụ tư vấn và nhận làm nhà của em được không
Tầng 2 không tường không tiếc gì từ thang máy thang bộ chui tọt vào phòng luôn à cụ?