[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

Red2010

Xe điện
Em thấy chẳng có gì gọi là đơn điệu cả , phần này có thể bên tk và gia chủ đã thống nhất để trắng . Nếu góp ý về tk thì nên chú trọng vào công năng và tiện ích , những cái liên quan đến thẩm mỹ thì trừ kho quá lệch lạc hoặc thừa thãi mới cần góp ý . Cái đẹp trong mắt mỗi người mỗi khác .
Cụ nói câu trước lại đá câu sau thế. Cụ chủ có sở thích hay thống nhất với tk như nào e ko biết. Nhưng cụ ấy post bài lên nhờ góp ý, còn e góp ý theo con mắt của em. Cụ thấy đẹp còn e thấy chỗ đó chưa đẹp :)). Nếu TK chỉ quan tâm nhiều đến công năng thì cần gì mã vật tư vs tông lọ tông chai làm gì cho mệt cụ nhỉ :))

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cụ nói câu trước lại đá câu sau thế. Cụ chủ có sở thích hay thống nhất với tk như nào e ko biết. Nhưng cụ ấy post bài lên nhờ góp ý, còn e góp ý theo con mắt của em. Cụ thấy đẹp còn e thấy chỗ đó chưa đẹp :)). Nếu TK chỉ quan tâm nhiều đến công năng thì cần gì mã vật tư vs tông lọ tông chai làm gì cho mệt cụ nhỉ :))
Vậy thì cụ cãi nhau với thiết kế của gia chủ đến hết đời cụ ạ . Tối kỵ nhất của nghề là đi chê người khác !

Red2010

Xe điện
Vậy thì cụ cãi nhau với thiết kế của gia chủ đến hết đời cụ ạ . Tối kỵ nhất của nghề là đi chê người khác !
Ơ cụ hay nhờ. Em góp ý theo mong muốn của cụ chủ và theo các nhìn của em, sao cụ lại bảo là chê?! Cụ có vẻ thích chụp mũ nhỉ :)). Nếu trong nghề tối kỵ chê TK của người khác thì cũng tối kỵ việc bảo thủ đó cụ.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Ơ cụ hay nhờ. Em góp ý theo mong muốn của cụ chủ và theo các nhìn của em, sao cụ lại bảo là chê?! Cụ có vẻ thích chụp mũ nhỉ :)). Nếu trong nghề tối kỵ chê TK của người khác thì cũng tối kỵ việc bảo thủ đó cụ.
em thấy hình như cụ có vấn đề về đọc hiểu thì phải . Xin phép dừng tranh luận với cụ .

Red2010

Xe điện
em thấy hình như cụ có vấn đề về đọc hiểu thì phải . Xin phép dừng tranh luận với cụ .
Cụ đọc lại hết còm đi xem cụ còn cái lý gì để tranh luận đâu. Chào thân ái cụ :)

trungngothu

Xe tăng
Hic, 2 cụ nên dừng tranh cãi, các cụ cứ nêu quan điểm và tự bác chủ lựa chọn thì sẽ ok hơn, chứ cãi qua lại ko giải quyết vấn đề gì đâu. Có khi các chã đóng thớt thì khổ.

legendcomeback

Xe tải
Theo em thấy thì về công năng và bố trí các khu vực cũng ổn , cụ chú ý các thiết bị bếp như máy rửa bát , lò vi sóng … khi bổ cần lưu ý kích thước . Máy rửa bát thường có kích thước cao hơn tủ bếp . Bàn đảo có thể bố trí thêm chậu rửa nhỏ cũng sẽ tiện dụng .
Cảm ơn cụ, em cũng đang trao đổi lại với bên TK về chiều cao mặt bàn tủ bếp.

legendcomeback

Xe tải
Cụ đề xuất bên TK xử lý lại mảng tường trắng treo 2 bức tranh. Em thấy khá đơn điệu và mất cân đối với phần còn lại. Cụ cần tham khảo gì về thi công cứ ới em
Cảm ơn cụ, thiết kế ban đầu là họ ốp gỗ vào đó hết, mà em lại thích đơn giản và tranh nên đề xuất như vậy. Hiện tại cũng có chút đơn điệu mà chưa nghĩ ra cách xử lý

Lee Saker

Xe điện
Cảm ơn cụ, thiết kế ban đầu là họ ốp gỗ vào đó hết, mà em lại thích đơn giản và tranh nên đề xuất như vậy. Hiện tại cũng có chút đơn điệu mà chưa nghĩ ra cách xử lý
Cụ làm cái tủ hoặc đợt chạy theo tường ấy, chia kích thước thế nào cụ tính toán sau có chỗ bày mấy đồ trang trí hoặc đồ lưu niệm cụ đi đâu đó thấy hay mua về.
Chỗ vách TV sao cụ lại làm lưng chừng mà không chạy lên trần?

legendcomeback

Xe tải
Cụ làm cái tủ hoặc đợt chạy theo tường ấy, chia kích thước thế nào cụ tính toán sau có chỗ bày mấy đồ trang trí hoặc đồ lưu niệm cụ đi đâu đó thấy hay mua về.
Chỗ vách TV sao cụ lại làm lưng chừng mà không chạy lên trần?
cái này em cũng đã nói với thết kế là làm full luôn

Red2010

Xe điện
TK nhiều khi bí là sẽ treo tranh để lấp đầy. Nếu cụ thích tranh thì có thể đổi bức khác, có khung hoặc vài hoạ tiết tối màu. Tổng thể sẽ hài hoà cân đối hơn.

trungngothu

Xe tăng
Nhờ các cụ nhận xét đánh giá giúp em thiết kế tầng 2, tầng 3 nhà em như này ổn không ạ?
Dự định trước mắt Tâng 2 chưa sử dụng phòng Sinh hoạt chung nên sảnh để trống. Tâng 3 em thiết kế 3 ngủ 3vs như vậy ổn ko ạ?
View attachment 7752888 View attachment 7752890
Phân khu tạm ổn rồi, còn phải đẩy chi tiết lên kỹ hơn thôi.
-Ngủ master tầng 2 phòng thay đồ khá trống cần bố trí hợp lý hơn
-Ngủ 1 khá dài, cũng cần phân khu lại
-Ngủ nhỏ tầng 3 bị bí cần nghiên cứu thêm giếng trời hoặc đẩy ra mặt sau.

RedCloud

Xe đạp
Phân khu tạm ổn rồi, còn phải đẩy chi tiết lên kỹ hơn thôi.
-Ngủ master tầng 2 phòng thay đồ khá trống cần bố trí hợp lý hơn
-Ngủ 1 khá dài, cũng cần phân khu lại
-Ngủ nhỏ tầng 3 bị bí cần nghiên cứu thêm giếng trời hoặc đẩy ra mặt sau.
Vâng, thanks cụ đã góp ý. Em xem kĩ cũng thấy những chi tiết cụ nói.l

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com

khu căn hộ 6* đầu tiên tại Việt Nam , được phát triển bởi tập đoàn Masterise , quản lý và vận hành bởi Ritz - Carlton ( thương hiệu siêu sang của Marriott ). Giá bán $25k/m2.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com

gửi các cụ ngắm sản phẩm nội thất cao cấp thương hiệu Soher