Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beck

Xe điện
Thím làm mới ca-lăng đẹp đấy! :)
Thanks cụ, cái đầu CR mình nó đã thấp xấu rồi mà cái Calăng nó lại cho cái viền dưới hơi chảy xệ xuống nên lại thấy càng yếu, nên em muốn điểm nhấn các thanh ngang trên cao hơn tí. :)

~o) ~o) em mời cụ 2 ni roài nhé
Chính xác phải làm như vậy: tháo các tấm ốp ra cho vật liệu vào giữa chứ không chơi úp ngay ngoài như hồi xưa cụ tư vấn cho ae làm (chỉ 1 lần vòi áp lluwcjangs vào là xong) X_X

Có nhiều loại lắm! em nghĩ cả cái loại hanbon dùng cho cánh cửa cũng được đấy! vấn đề phải làm rất tỷ mỉ (tháo, cắt ghép chó nó chuẩn & thẩm mỹ) :D
Hanbon cũng dùng được á cụ? Dán cái này phải đảm bảo phẳng và kín chứ ko nó ngậm nước bên trong là hỏng hết bánh kẹo.
Thím phọt lên đê, toàn găm hàng, he he
Cụ bố trí đi nhá em muốn làm cho nhanh :D
Chất liệu như sợi thủy tinh ạh, cũng mỏng thôi nhưng lấy 2 tay giằng xé thoải mái mà kô rách đc, chịu nước chịu nhiệt, bọc ôm khít các khe, hõm ... của miếng nhựa nên thẩm mỹ đạt mức cao nhất.

Cái món này mình phải làm mặt ngoài vì phải hứng đất đá, bụi zăm dưới mặt đường dưới tác động quay của bánh, chứ các cụ có dán bên trong cũng kô hiệu quả bằng đâu.

laodatma

Xe điện
Đới! cứ như thím mô tả thì quả hanbon ăn dứt roài nhá nhá! =))
Em tháo hết lốp ra, tháo tấm ốp nhựa làm cẩn thận ạ, làm mặt ngoài mới hiệu quả cụ ạ, chứ mặt trong chả giải quyết đc gì đâu, em tìm đc chất liệu như bọn Mer bọn xịn đấy ạ. Để qua mùa đông này xem sao, về mặt thẩm mỹ thì chuẩn kô cần chỉnh roài, đau hết cả thằng người vì món này :)), làm xong chạy từ HY lên và thỏa mãn :D
Thanks cụ, cái đầu CR mình nó đã thấp xấu rồi mà cái Calăng nó lại cho cái viền dưới hơi chảy xệ xuống nên lại thấy càng yếu, nên em muốn điểm nhấn các thanh ngang trên cao hơn tí. :)

Chất liệu như sợi thủy tinh ạh, cũng mỏng thôi nhưng lấy 2 tay giằng xé thoải mái mà kô rách đc, chịu nước chịu nhiệt, bọc ôm khít các khe, hõm ... của miếng nhựa nên thẩm mỹ đạt mức cao nhất.

Cái món này mình phải làm mặt ngoài vì phải hứng đất đá, bụi zăm dưới mặt đường dưới tác động quay của bánh, chứ các cụ có dán bên trong cũng kô hiệu quả bằng đâu.

HAICON

Xe điện
Zậy hả cụ? Thím Beck găm hàng lâu quá vậy để tối nay em lại kích xe tháo bánh dán cái hanbon vào xem thế lào (đợt trước em dán cửa đang còn thừa) mần xong em phọt lên đăng ký bản quyền trước thím Beck... :D. À em hỏi cụ tý, cụ có biết chỗ nào nó bán cái tấm nhựa ốp hốc bánh sau giống xe cụ ko?

Beck

Xe điện
Hanbon của cụ thì phải dán ở trong nhưng dán ở trong cái món này lại ko hiệu quả và cái hanbon này lại khó dán với nhựa đó nghen :), em thấy dán mặt trong thì cụ chơi cái chất bảo ôn như hồi mình dán ngoài nhưng bị xịt nc làm te tua ý, đê dán hơn. Làm 4 cái cái này khoai đấy, mất tg và công lực lắm, 2 anh e hì hục nửa ngày mới xong :(

laodatma

Xe điện
Hê hê! đã cầm thử hanbon chưa mà chém kinh thế! Riêng hanbon thì khi dan cầm cái máy sấy tố xì qua úp vào thì chỉ có nước lấy đục để đục ra được thôi! =))
Hanbon của cụ thì phải dán ở trong nhưng dán ở trong cái món này lại ko hiệu quả và cái hanbon này lại khó dán với nhựa đó nghen :), em thấy dán mặt trong thì cụ chơi cái chất bảo ôn như hồi mình dán ngoài nhưng bị xịt nc làm te tua ý, đê dán hơn. Làm 4 cái cái này khoai đấy, mất tg và công lực lắm, 2 anh e hì hục nửa ngày mới xong :(

HAICON

Xe điện
Nói tóm váy lại là 2 cụ biểu dán cái gì bây giờ???. Hanbon hay cái vật liệu như sợi thủy tinh.???
Vì các kụ đã dán và biết nhiều loại vật liệu. Hanbon thì em đã dán-> nói chung là cũng dễ dán, chưa biết khi thi công ở hốc bánh xe nó như thế nào? Chứ đã dân là phải dán mặt ngoài, dán mặt trong thì thà để nguyên cho khỏe. Tranh thủ luyện lại món tháo lắp lốp xe nhỡ hội có thi đấu em ké chân quay kích(kích của e nhé) :D

Quạt

Xe điện
Hê hê! đã cầm thử hanbon chưa mà chém kinh thế! Riêng hanbon thì khi dan cầm cái máy sấy tố xì qua úp vào thì chỉ có nước lấy đục để đục ra được thôi! =))
Thế mua Hanbon ở đâu cụ Ghost Ma

laodatma

Xe điện
Trước em nhờ mua trong SG rồi cõng máy bay ra, giờ thì cụ 2con có mối ở chợ trời nhưng chưa check được. Em có đưa lên 1 lần và cụ carens2011 lượn ra đó rồi thì phải! :D
[FONT=&quot]Chào anh. Em Hải thanh hoá đây. Em hỏi tấm cách âm giống của cụ Rừng có bán ở cửa hàng Dũng hằng ngõ thịnh liệt hoặc phố Quan tài chợ trời. Cụ làm gần đấy có thể mua hộ em được không? Chứ nhờ cụ rừng thì xa quá.
[/FONT]
Có 2 loại phủ PE và AL dư thế lày:

Thế mua Hanbon ở đâu cụ Ghost Ma

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện
Cái mà có như cái giấy bạc thì nhà em vẫn còn một mảng tướng nhưng mà em ứ thích cái đấy nhìn cái cuộn trên có vẻ khác cụ nhỉ. Mấy cái này thì đúng là phía sau chợ zời nguyễn công trứ đi vào bán đầy nhưng có vẻ là chất liệu khác nha.

HAICON

Xe điện
Cái mà có như cái giấy bạc thì nhà em vẫn còn một mảng tướng nhưng mà em ứ thích cái đấy nhìn cái cuộn trên có vẻ khác cụ nhỉ. Mấy cái này thì đúng là phía sau chợ zời nguyễn công trứ đi vào bán đầy nhưng có vẻ là chất liệu khác nha.
Cái mà cụ ứ thích nó lại có tác dụng nhìu hơn cái cụ thích đó. Tối nay về em rửa, lau sạch hốc bánh xe dán xem sao. Có cụ nào can ko ạ?

laodatma

Xe điện
Cái này thì hình thức trông có nhiều chú bán giống giống, tuy nhiên nếu là hàng tung cẩu thì mùi & nhiệt độ cao là chảy. Cái hanbon của cụ rừng chỉ thì là đồ Hàn quốc & đã kiểm nghiệm qua thời tiết xì phố (nhiệt độ cao hơn miền bắc nhiều) mà k bị chảy nên hồi năm ngoái em phải nghiến răng nói mấy cu em kênh ra (cân nặng kha khá đấy) theo đường chim bay! =))

jungle

Xe tải
Cái loại có mặt giấy bạc này nó có công dụng cách âm, nó làm giảm âm ở ngoài vọng ngoài là nhờ lớp giấy bạc, nhưng với điều kiện là các cụ phải dán 2 lớp trở lên mới được, lúc đó lớp không khí ở giữa 2 lớp giấy bạc nó có tác dụng như một lớp chân không, tựa như lớp khí ở giữa lớp kính.

Còn lớp không có giấy bạc thì chỉ dùng để chống thấp là chủ yếu, hoặc nó cũng làm gia cố thêm tole cửa cho dày thôi.

HAICON

Xe điện
Dán 2 lớp em e cửa sẽ nặng lắm. E mới dán có 1 lớp đã thấy nặng rồi.

laodatma

Xe điện
Cái loại có mặt giấy bạc này nó có công dụng cách âm, nó làm giảm âm ở ngoài vọng ngoài là nhờ lớp giấy bạc, nhưng với điều kiện là các cụ phải dán 2 lớp trở lên mới được, lúc đó lớp không khí ở giữa 2 lớp giấy bạc nó có tác dụng như một lớp chân không, tựa như lớp khí ở giữa lớp kính.
...
Còn lớp không có giấy bạc thì chỉ dùng để chống thấp là chủ yếu, hoặc nó cũng làm gia cố thêm tole cửa cho dày thôi.
...
Em thấy nếu với mấy loại hanbon trên khi làm có lẽ để tăng hiệu quả thì có lẽ nên làm 1 lớp mút (dùng vật liệu bảo ôn mà cụ beck đã xui em dán vào hốc bánh) có lẽ vửa gia cố tole (khi loa đánh bớt rung cộng hưởng rất nhiều) & có lẽ lọc tạp âm từ bên ngoài vào cũng khá hơn (thay vì làm 2 lớp hanbon sẽ làm tự trọng của cánh cửa tăng lên). Nếu ổn nhất thì có lẽ làm hẳn lớp mút cách âm hình trứng mà cụ vungocanhxd đã post hồi xưa như thế này - thi công khó hơn do không có sẵn lớp keo dính như vật liệu bảo ôn :D

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Cụ Haicon tối qua tháo lốp tháo vè dán chắc đagn phải thở oxy rồi, mất tăm lun :))

HAICON

Xe điện
Cụ Haicon tối qua tháo lốp tháo vè dán chắc đagn phải thở oxy rồi, mất tăm lun :))
Lặn đâu mà lặn :D. Từ dáng đến chừ tối mặt với công việc đây này. Tối qua em mới làm xong 2 hốc bánh sau, em táng liền 2 lớp. Mà công nhận khó dán thật vì mặt nó ko phẳng. Em đang để nguyên cả kích chưa lắp lốp vào vì trưa nay tranh thủ về xịt thêm lọ cao su 3M chống rỉ chống ồn nữa cho nó chắc cú.
À cái hốc bánh sau phần nhựa có phải dán ko cụ. Em chưa dán vì thấy nó hơi phí khi dán vào nhựa :D

nothinghd

Xe điện
Mời các cụ ném đá dự án mới của em ạ :), em thấy các cụ toàn độ cái âm thầm, người khác ko thấy đc, em là em cứ mạnh dạn làm phát nổi lều phều... Chiếc CR duy nhất của VN là đơi ;;)

@ send thank to VNamation.

Mời các cụ ném đá để dự án của em hoàn thiện hơn ạ :)

Beck

Xe điện
Mời các cụ ném đá dự án mới của em ạ :), em thấy các cụ toàn độ cái âm thầm, người khác ko thấy đc, em là em cứ mạnh dạn làm phát nổi lều phều... Chiếc CR duy nhất của VN là đơi ;;)

@ send thank to VNamation.

Mời các cụ ném đá để dự án của em hoàn thiện hơn ạ :)
1. Khó đánh giá đẹp hay không khi mới có 1D như này
2. Khó sơn đc kiểu này

nothinghd

Xe điện
1. Khó đánh giá đẹp hay không khi mới có 1D như này
2. Khó sơn đc kiểu này
hehe, nháp phát thế đã, sẽ có đủ 3D cho cụ chém :P

còn sơn em nghĩ sẽ sơn được vì chỉ có 2 màu xanh đen và bạc trắng và toàn đường thẳng thôi ợ; cái phần mầu nhìn hơi mờ ở phần mép cửa trên ko cần ợ.

nothinghd

Xe điện
ý tưởng của em bắt đầu từ đây ạ...

Trạng thái
Thớt đang đóng