Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quạt

Xe điện
Ốc cụ Lính thủy làm chỉ dài phần đầu tròn hơn một chút để các khẩu bình thường theo xe (hoặc tay mở giống hiệu làm lốp) ko mở được thôi, chứ cụ ra chợ mua cái loại khẩu dài hơn tý + tay công thì có mà đầy. Vì cơ bản nó kích cỡ ốc ko khác ốc theo xe. Cho cụ lắp khóa ốc đó gặp em đảm bảo cả kích thì 10' cụ đi quả lốp =))
Quan trọng là bọn ăn cắp nó có mang thùng đồ theo nó ko ???? Chứ có thì chả có gì cản đc cả kể cả thị lẫn khế nhoé :)

laodatma

Xe điện
Ốc cụ Lính thủy làm chỉ dài phần đầu tròn hơn một chút để các khẩu bình thường theo xe (hoặc tay mở giống hiệu làm lốp) ko mở được thôi, chứ cụ ra chợ mua cái loại khẩu dài hơn tý + tay công thì có mà đầy. Vì cơ bản nó kích cỡ ốc ko khác ốc theo xe. Cho cụ lắp khóa ốc đó gặp em đảm bảo cả kích thì 10' cụ đi quả lốp =))
Quan trọng là bọn ăn cắp nó có mang thùng đồ theo nó ko ???? Chứ có thì chả có gì cản đc cả kể cả thị lẫn khế nhoé :)
Các cụ nhìn kỹ lại hình đê! Bình thường lấy đâu là đầu khẩu giác 5 cánh như thế :-?

flame6868

Xe tăng
Các cụ nhìn kỹ lại hình đê! Bình thường lấy đâu là đầu khẩu giác 5 cánh như thế :-?
Cụ Linhthuy phải cẩn thận k mấy chú thợ xưởng cơ khí đó chờ KCC đặt hàng xong sẽ tung đầu khẩu rao bán cho đạo chích ;)

vt_hoa

Xe tăng
Mấy con ốc lazang đơn giản nhất là các cụ bơm silicon vào lấp đầy, miết phẳng để mấy #` trộm không nhìn thấy lỗ lắp khẩu mà từ bỏ ý định tháo bánh nhưng mình phải có dùi nhọn trên xe để cậy nó ra khi cần tháo - Phương án rẻ nhất

Linhthuynd

Xe buýt
Ồ thế thì quá ổn! Cụ cho ae đăng ký phát là đảm bảo vụ này hót nuôn :D
Ok cụ! em sẽ bảo lên dổ dá cụ thể cho các cụ ném đá.
Cụ Ma nói đúng đấy, đây là ốc có 5 cánh, phải chế cả khẩu 5 cánh. Mục đích là hạn chế bọn chôm chỉa thôi chứ chả có gì là tuyệt đối cả.
Cụ Linhthuy phải cẩn thận k mấy chú thợ xưởng cơ khí đó chờ KCC đặt hàng xong sẽ tung đầu khẩu rao bán cho đạo chích ;)
Cụ lo xa quá!

Chỉnh sửa cuối:

Dave

Xe tải
Chứng tỏ là các cụ hay để xe ngoài sân không có người trông :)
Em tưởng là:
1. Đa phần những ông trộm tháo bánh xe là để bán cho mấy ông taxi làm bánh sơ cua, vậy nếu bánh của các cụ giống Morning, getz, vios hay ỉn thì mới hay bị trộm nhòm.
2. Carens có hệ thống chống trộm, mà kích xe lên nó kêu chắc cũng không hay bị trộm nhòm.
Nếu 2 ý này đúng thì em nghĩ không cần lắm chống trộm bánh phải không ạ? :">

chip&moon

Xe tăng
Em tưởng là:
1. Đa phần những ông trộm tháo bánh xe là để bán cho mấy ông taxi làm bánh sơ cua, vậy nếu bánh của các cụ giống Morning, getz, vios hay ỉn thì mới hay bị trộm nhòm.
2. Carens có hệ thống chống trộm, mà kích xe lên nó kêu chắc cũng không hay bị trộm nhòm.
1. Mấy thằng nghẹo thì xe gì nó chả xơi, cụ Beck đợt Big4-1 chả tí mất :)
2. Caréns của cụ có lật ngửa tháo 4 bánh nó cũng chả kêu ca gì đâu nhá, chỉ có lock cửa cắm chìa cơ mở thì nó mới kêu thôi :)

Linhthuynd

Xe buýt
1. Mấy thằng nghẹo thì xe gì nó chả xơi, cụ Beck đợt Big4-1 chả tí mất :)
2. Caréns của cụ có lật ngửa tháo 4 bánh nó cũng chả kêu ca gì đâu nhá, chỉ có lock cửa cắm chìa cơ mở thì nó mới kêu thôi :)
Chuẩn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

laodatma

Xe điện
Hê hê! Hệ thống sờ cu rờ ti của Cà rem chỉ để báo động khi cụ mở cửa = chìa cơ & không cho nổ máy xe thôi chứ kích, đá ... chắng kêu đâu :D Còn KCC chưa ai mất bánh nhưng đã bị tháo ốc thì có em & cụ Beck rồi đấy! :D
Em tưởng là:

Dave

Xe tải
Hê hê! Hệ thống sờ cu rờ ti của Cà rem chỉ để báo động khi cụ mở cửa = chìa cơ & không cho nổ máy xe thôi chứ kích, đá ... chắng kêu đâu :D Còn KCC chưa ai mất bánh nhưng đã bị tháo ốc thì có em & cụ Beck rồi đấy! :D
Cụ và cụ Beck khi ấy đều chạy mâm 16 phải không ạ? Hi hi, thế thì em cũng phải làm tý giải pháp chống trộm cụ Beck nhỉ :">

ngocanhpdc

Xe tăng
Em là em lo nhất lúc các cụ đi vá lốp :))

Catdontlove

Xe buýt
Thui, em nhường các cụ vụ này, lỉnh kỉnh lắm, xe toàn để trong nhà, mỗi lần đi làm lốp lại đưa khẩu riêng ra, nhỡ nó không vừa súng của họ lại chạy bằng cơm.

laodatma

Xe điện
Em là em lo nhất lúc các cụ đi vá lốp :))
Thui, em nhường các cụ vụ này, lỉnh kỉnh lắm, xe toàn để trong nhà, mỗi lần đi làm lốp lại đưa khẩu riêng ra, nhỡ nó không vừa súng của họ lại chạy bằng cơm.
Đầu khẩu chuyên dụng lúc nào chẳng ở trên xe thì các cụ lo giề! Còn thì phải thò đầu khẩu mình ra thì em chưng kiến k dưới 3 chủ xe hịn làm r. Mà chắc chắn cụ Lính thủy khi chế đã tính cái lỗ vuông vừa chuôi súng bắn ốc là cái chắc r! :D

Linhthuynd

Xe buýt
Đầu khẩu chuyên dụng lúc nào chẳng ở trên xe thì các cụ lo giề! Còn thì phải thò đầu khẩu mình ra thì em chưng kiến k dưới 3 chủ xe hịn làm r. Mà chắc chắn cụ Lính thủy khi chế đã tính cái lỗ vuông vừa chuôi súng bắn ốc là cái chắc r! :D
Đúng như cụ nghĩ, dùng súng vô tư luôn.

laodatma

Xe điện
Thì sau vụ chạy cả trăm km có 1 bánh xe chỉ có 4 ốc em đã nghĩ làm vụ này rồi mỗi tội chưa tìm được người thực hiện được ý tưởng đó cho iem! :D
Đúng như cụ nghĩ, dùng súng vô tư luôn.

laodatma

Xe điện
Em đang ngó cái món này, ship về VN được thì hơi bị "hin" :D

HoangTung76

Xe điện
Ok cụ! em sẽ bảo lên dổ dá cụ thể cho các cụ ném đá.

Cụ Ma nói đúng đấy, đây là ốc có 5 cánh, phải chế cả khẩu 5 cánh. Mục đích là hạn chế bọn chôm chỉa thôi chứ chả có gì là tuyệt đối cả.
Em là cứ có số đông là em theo cho nó đồng bộ = anh = em.

Quạt

Xe điện
Em đang ngó cái món này, ship về VN được thì hơi bị "hin" :D
Cái này bên Anh thế mà cụ không thổ lộ trước hic hic con cháu em vừa về xong chứ ship cái này về VN thì toai vì nó tính 100 bảng 1 bộ =)). Để hè nếu nó về em bẩu nó mang về cho :))

laodatma

Xe điện
Xời! phí của thế không biết. Cái này em hấp háy lấu rồi nhưng k thấy có cửa mang về, nhân cụ lính thủy show bộ của cụ ấy thì mang ra ngắm lại chọ đỡ nghiền ấy mà! =))
Cái này bên Anh thế mà cụ không thổ lộ trước hic hic con cháu em vừa về xong chứ ship cái này về VN thì toai vì nó tính 100 bảng 1 bộ =)). Để hè nếu nó về em bẩu nó mang về cho :))

Trạng thái
Thớt đang đóng