Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quạt

Xe điện
Làm gì đắt thế nhỉ, nhà mình có cụ Lãi lắp bộ cụp của cụ Rừng đấy.
Mà thực ra em thấy lắp đôi rơ le kiểu cụ Trung già đơn giản mà hiệu quả.
Em dùng ổn định, chả lỗi gì.Để chế độ lock cửa thì cụp, bật khóa điện thì xòe.
Của iêm cũng như của cụ :)

laodatma

Xe điện
Cụ phán chuẩn đấy ạ. Rơle có khoảng 12 chân cơ ạ. Hồi em hỏi cụ rừng bộ cụp gương thì đc báo là 1 triệu chắc cụ ấy báo nhầm :( nên em lắp rơ le ạ. Bộ cụp gương của Tầu Long Thịnh lắp giá 1 củ 3.
Khả năng nhầm (dạo này cụ ấy bận quá nên e khuyên cụ ấy phải có thòi gian nghỉ k stress thì phiền & tốn tiền phục thuốc lắm) hoặc là ver mới updated. Đợt cụ ấy ra đây lắp bộ cụp gương là 500k và nhà KCC lắp nhiều lắm :)

Quạt

Xe điện
Khả năng nhầm (dạo này cụ ấy bận quá nên e khuyên cụ ấy phải có thòi gian nghỉ k stress thì phiền & tốn tiền phục thuốc lắm) hoặc là ver mới updated. Đợt cụ ấy ra đây lắp bộ cụp gương là 500k và nhà KCC lắp nhiều lắm :)
Em hỏi cụ ấy từ hồi em mới lấy xe cơ mừ tức là tầm giữa năm cơ ạ :D

HAICON

Xe điện
Em hỏi cụ ấy từ hồi em mới lấy xe cơ mừ tức là tầm giữa năm cơ ạ :D
Xe mới lấy có nửa năm mà nhìn xuống cấp quá nhỉ :D, chắc do tay nghề độ đẽo kém =)) =))

HAICON

Xe điện
Làm gì đắt thế nhỉ, nhà mình có cụ Lãi lắp bộ cụp của cụ Rừng đấy.
Mà thực ra em thấy lắp đôi rơ le kiểu cụ Trung già đơn giản mà hiệu quả.
Em dùng ổn định, chả lỗi gì.Để chế độ lock cửa thì cụp, bật khóa điện thì xòe.
Em làm 4 quả của cụ rừng: autolock; choắch; cụp tai; loa infi. Vì ở em chỉ có trung măng non chứ ko có trung già :D. Còn cái vụ đèn tắt từ từ, chuyển bài trên vô lăng em thấy chả cần thiết. Chờ cái mạch loa trung tâm của cụ í xem thế lào mà lâu tóa.

nothinghd

Xe điện
thím Beck đang bẩu là những gì thím beck đang tháo ra thì cụ haicon lại lắp vào :D, qua cụ mà thím ấy nhìn thấy một thời bồng bột của thím ới đấy :D; tin mới nhất là trong lúc độ xe thím ới để N, ko phanh, ko chèn bánh, nắp cabo mở; xe trôi vào gốc cây bẹp xoắn nắp cabo rụng mất gần 2 củ :D :))

Mí cả BTC đang cân nhắc năm nay giải độ xe sẽ trao cho cụ nào giữ xe được nguyên bản nhất, chưa từng mó qua 1 món độ nào =)); đời xe càng thấp và càng nguyên bản thì khả năng nhận giải càng cao :D

HAICON

Xe điện
thím Beck đang bẩu là những gì thím beck đang tháo ra thì cụ haicon lại lắp vào :D, qua cụ mà thím ấy nhìn thấy một thời bồng bột của thím ới đấy :D; tin mới nhất là trong lúc độ xe thím ới để N, ko phanh, ko chèn bánh, nắp cabo mở; xe trôi vào gốc cây bẹp xoắn nắp cabo rụng mất gần 2 củ :D :))

Mí cả BTC đang cân nhắc năm nay giải độ xe sẽ trao cho cụ nào giữ xe được nguyên bản nhất, chưa từng mó qua 1 món độ nào =)); đời xe càng thấp và càng nguyên bản thì khả năng nhận giải càng cao :D
Gió....:D Em khác cụ beck nhé. Xe em nhìn ng ta vẫn nhận ra cà rem =)).

Beck

Xe điện
Cụ yên tâm, e đang cân nhắc đấy lão Na ra khỏi ban tổ chức :)). Nhận thức, trình độ của lão ấy kém quá, giải độ xe mà lại trao cho xe nguyên bản :-? :D, ít ra thì nói cho nó đúng chút là cho xe độ nhiều đã đưa về nguyên bản :D

Quạt

Xe điện
Giờ phải có giải độ gió (cả độ xe +chém gió) mới phải. Độ xe mà ko chém thì độ sao đc các cụ nhở :D

HAICON

Xe điện
Giờ phải có giải độ gió (cả độ xe +chém gió) mới phải. Độ xe mà ko chém thì độ sao đc các cụ nhở :D
Chém vừa thôi, à mà cụ có biết cái cục line out ét gì mà cụ beck nói ở thớt âm thanh ko? Mua hộ em cái.

adonis

Xe buýt
Theo em hiểu độ về nguyên bản tức là độ lại những gì mà anh Hải đã cắt bớt, chuẩn quá còn gì ạ

Quạt

Xe điện
Chém vừa thôi, à mà cụ có biết cái cục line out ét gì mà cụ beck nói ở thớt âm thanh ko? Mua hộ em cái.
Ặc nó có đường high input signal rồi thì out với in làm gì . Thay dây nguồn là xong đừng nghe những người ko biết gì về audio phán.

Chỉnh sửa cuối:

skyfire

Xe máy
Có cụ nào biết lắp cụp gương (đồ của cụ Rừng ạ) ko ạ, e vẫn để trong xe chưa thi công, cụ nào biết thì giúp e với.

laodatma

Xe điện

laodatma

Xe điện
Ặc nó có đường high input signal rồi thì out với in làm gì . Thay dây nguồn là xong đừng nghe những người ko biết gì về audio phán.
Sợ hiện đang đấu trích đường loa cánh cắm vào imput low cơ lão ơi! :D

tla

Xe điện
Em khoe các cụ tấm cách nhiệt, chống ồn nắp capo: Kích thước 1x1,2m, vật liệu : Nỉ, bông thủy tinh, có sẵn mặt dán. Xuất xứ : Sky market. Giá tiền : 200k (không kể tiền ship và thi công vì DIY mà).

Sau khi dán vào capo vưỡn còn thừa hơn chục phan dán vào bên trong chỗ dưới kính lái
Chiều thứ 7 tuần vừa rồi em có lê sky market nhưng hỏi miếng này mà họ không hiểu em hỏi mua cái gì vì em hỏi tấm chống nóng nắp cabo, sau gọi cho cụ Ma thì em hỏi lại tấm vật liệu bảo ôn, họ toàn chỉ vào tấm Hanbon cách âm. Chắc hôm sau em phải in cái hình này mang ra hỏi lại.

Beck

Xe điện
Đầu zin thì làm gì có input output gì ngoài các chức năng có sẵn đâu cụ, cụ 2Con đang trích tín hiệu loa cánh cho SUB nhưng ko dùng lineout mà chơi trực tiếp nên e mới nói p/a lineout xem có hết ko? Chứ còn e nghĩ dây nguồn cụ ấy là to rồi, hồi trc e cũng dùng MBQ vẫn dung dây bình thường, dùng nguồn sẵn trong xe chứ cũng chả cần rơle lấy điện acquy trực tiếp làm gì cả :-?

HAICON

Xe điện
Sợ hiện đang đấu trích đường loa cánh cắm vào imput low cơ lão ơi! :D
Beck; nói:
Đầu zin thì làm gì có input output gì ngoài các chức năng có sẵn đâu cụ, cụ 2Con đang trích tín hiệu loa cánh cho SUB nhưng ko dùng lineout mà chơi trực tiếp nên e mới nói p/a lineout xem có hết ko? Chứ còn e nghĩ dây nguồn cụ ấy là to rồi, hồi trc e cũng dùng MBQ vẫn dung dây bình thường, dùng nguồn sẵn trong xe chứ cũng chả cần rơle lấy điện acquy trực tiếp làm gì cả
Cái sub nó có 2 chân AV tiếng nhưng đầu HU của mình ko có đầu ra nên em đấu dây loa cánh vào socket . Chân socket đề là power - speaker input mà cụ. Dây nguồn em đi dây 1,5 trần phú.

Quạt

Xe điện
Chứng tỏ Beck ko hiểu gì về sub điện òi :)) chính vì lấy tín hiệu từ loa cánh ra vì HU theo xe thì thường là ko có line out nên sub điện thường thiết kế có 2 đg tín hiệu vào đó là high và low signal input để đáp ứng trở khác cho phù hợp. Đg low là đường RCA vào còn đường high chính là đường đi cùng cái jack power. Vụ cứ bật to là mất tiếng là vì dây nguồn bé quá không đáp ứng đủ dòng cho amply nên bị ngắt một đoạn rồi lại có. Muốn hết thay dây nguồn to là xong :D

laodatma

Xe điện
Cái sub nó có 2 chân AV tiếng nhưng đầu HU của mình ko có đầu ra nên em đấu dây loa cánh vào socket . Chân socket đề là power - speaker input mà cụ. Dây nguồn em đi dây 1,5 trần phú.
Nếu đấu vậy thì đúng rồi! Vậy khả năng đưởng vào đó có vấn đề: tăng volume mà tịt cả sub lẫn loa cánh là nguy hiểm đấy. Vậy thử thay b+ = 2,5 xem, không được thì beck gửi cho 2con cái chuyển preout (dằng nao mbq lẫn vi tính tháo cả ra rồi) để chơi imput low. Không được nữa thì trả người bán (có thẻ loa lỗi họ mới thanh lý) :)

Trạng thái
Thớt đang đóng