Chi hội [lưu trữ] Garage GCC, TỔNG HỢP kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa và độ xe. P4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Doji Padma

Xe tải
Xe mềnh cũng đang đi spa để chuẩn bị chuyến nài.dưng mà cụ nào còn chỗ cho em theo với em có cafe banme mời~o)

Skagen

Xe tăng
Xe mềnh cũng đang đi spa để chuẩn bị chuyến nài.dưng mà cụ nào còn chỗ cho em theo với em có cafe banme mời~o)
Mợ chọn sớm, để bọn em còn bố trí... Gấu ở nhà, nhá! =)) =)) =))

BoTuRoo

Xe buýt
Hay giống mềnh lần trước, đóng cửa không chặt sáng sau không đề được may mà có bộ câu điện của cụ Trop nên nhờ xe bên cạnh đấu giúp 5' sau lại đề ngon choét
Em không rõ nữa, khả năng quên không tắt đầu DVD, dạo trước tắt khóa điện là tắt hết, từ hôm lắp cái loa vào mấy đứa nó đấu kiểu khác nên quên 1 cái là toi ắc quy luôn :-L

ducxit

Xe điện
BoTuRoo nói:
Em không rõ nữa, khả năng quên không tắt đầu DVD, dạo trước tắt khóa điện là tắt hết, từ hôm lắp cái loa vào mấy đứa nó đấu kiểu khác nên quên 1 cái là toi ắc quy luôn :-L
Thế phải sửa lại đi ko có ngày hoá vàng chứ ko fai hết acquy ko đâu mợ ợ.

Getz7125

Xe tăng
ducxit nói:
Có ai đi thay bóng osram siêu sáng ko nhể
Em thấy ko ăn thua lắm, ko biết làm bộ 4 cái đèn to to trên nóc xe có ổn ko nhỉ

dzuy1010

Xe tăng
lắp rồi.

sonmail23

Xe hơi
Chào các bác, xe em gần được 2 vạn rồi, em thấy trong quyển hướng dẫn nó bảo đến 2 vạn phải thay 1 số thứ như sau:
1. Thay lọc gió điều hoà
2. Thay lọc gió động cơ
3. Thay lọc xăng
4. Thay lọc dầu
5. Thay dầu
6. Thay nước làm mát

Các cụ tư vấn cho em xem ở chỗ nào nó làm re rẻ và chất lượng với ạ, chứ em vừa bị Cụ Xịt cụ ý thịt 5 củ ồi, giờ lại thêm khoản bảo dưỡng và thay đồ thế này em phải bán thóc giống đi mất. :)

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
sonmail23 nói:
Chào các bác, xe em gần được 2 vạn rồi, em thấy trong quyển hướng dẫn nó bảo đến 2 vạn phải thay 1 số thứ như sau:
1. Thay lọc gió điều hoà
2. Thay lọc gió động cơ
3. Thay lọc xăng
4. Thay lọc dầu
5. Thay dầu
6. Thay nước làm mát

Các cụ tư vấn cho em xem ở chỗ nào nó làm re rẻ và chất lượng với ạ, chứ em vừa bị Cụ Xịt cụ ý thịt 5 củ ồi, giờ lại thêm khoản bảo dưỡng và thay đồ thế này em phải bán thóc giống đi mất. :)
Theo em thì mợ cứ phi vào Huyndai Giải Phóng, họ sẽ thay đồ cho mợ theo đúng số km đã đi. Mợ đỡ phải nhớ. :D
Hôm qua có em gái ở đó, ới em đi bảo dưỡng rồi đấy. Ko hiểu sao nó dự em đi 5000km chuẩn phết. :)) =))

ducxit

Xe điện
sonmail23 nói:
1. Thay lọc gió điều hoà
2. Thay lọc gió động cơ
3. Thay lọc xăng
4. Thay lọc dầu
5. Thay dầu
6. Thay nước làm mát

Ryukenden nói:
Theo em thì mợ cứ phi vào Huyndai Giải Phóng, họ sẽ thay đồ cho mợ theo đúng số km đã đi. Mợ đỡ phải nhớ. :D
Hôm qua có em gái ở đó, ới em đi bảo dưỡng rồi đấy. Ko hiểu sao nó dự em đi 5000km chuẩn phết. :)) =))
Vào đấy cứ bảo hội GCC otofun là xong

Trop

Xe tăng
1. Thay lọc gió điều hoà
2. Thay lọc gió động cơ
3. Thay lọc xăng
4. Thay lọc dầu
5. Thay dầu
6. Thay nước làm mát

Các phần đỏ đỏ thì 2 vạn chưa phải thay đâu cụ ạ.
CỤ thể : Lọc gió điều hòa và lọc gió động cơ cụ có thể tự tháo ra vệ sinh rất đơn giản và theo dõi, ngoài 3 vạn thay cũng được (tất nhiên tùy điều kiện vận hành, nhưng trong TP thì như nhau)
Lọc gió điều hòa : 2 cái , mỗi cái ~200K .
Lọc gió động cơ : 1 cái, ~120K

Lọc xăng em thay lúc 3,5 vạn, thực ra các chú ở Gara bảo vệ sinh thôi cũng được nhưng em thấy rẻ nên thay luôn, ko nhớ rõ giá lắm nhưng đâu ~250 - 300K

Nước làm mát thì cụ theo dõi ở bình nước làm mát, nếu thấy hao thì bổ sung bằng nước sạch (nước lọc, nước đun sôi hoặc tốt nhất là nước cất, tuyệt đối ko dùng Lavie vì có khoáng -> đóng cặn , có thể dùng Aquafina :) ) .
Nếu thấy hao nhiều thì mới phải kiểm tra.
Em thay nước làm mát sau 3,5 năm ~ 3,5 vạn km.

Dầu máy thì cụ cứ 5.000 - 6.000 km thay 1 lần, 2 lần thay dầu thì thay lọc dầu.

À, mà cụ vào GCC rồi, cứ chịu khó qua Hạnh, Thủy Lợi, Loan Phấn, .... là thạo ngay ý mà ;))
PS : tất cả giá trên là giá GCC cụ nhá, còn vào hãng cụ cứ nhân lên 1,5 - 2 lần :))

Chỉnh sửa cuối:

sonmail23

Xe hơi
Các phần đỏ đỏ thì 2 vạn chưa phải thay đâu cụ ạ.
CỤ thể : Lọc gió điều hòa và lọc gió động cơ cụ có thể tự tháo ra vệ sinh rất đơn giản và theo dõi, ngoài 3 vạn thay cũng được (tất nhiên tùy điều kiện vận hành, nhưng trong TP thì như nhau)
Lọc gió điều hòa : 2 cái , mỗi cái ~200K .
Lọc gió động cơ : 1 cái, ~120K

Lọc xăng em thay lúc 3,5 vạn, thực ra các chú ở Gara bảo vệ sinh thôi cũng được nhưng em thấy rẻ nên thay luôn, ko nhớ rõ giá lắm nhưng đâu ~250 - 300K

Nước làm mát thì cụ theo dõi ở bình nước làm mát, nếu thấy hao thì bổ sung bằng nước sạch (nước lọc, nước đun sôi hoặc tốt nhất là nước cất, tuyệt đối ko dùng Lavie vì có khoáng -> đóng cặn , có thể dùng Aquafina :) ) .
Nếu thấy hao nhiều thì mới phải kiểm tra.
Em thay nước làm mát sau 3,5 năm ~ 3,5 vạn km.

Dầu máy thì cụ cứ 5.000 - 6.000 km thay 1 lần, 2 lần thay dầu thì thay lọc dầu.

À, mà cụ vào GCC rồi, cứ chịu khó qua Hạnh, Thủy Lợi, Loan Phấn, .... là thạo ngay ý mà ;))
PS : tất cả giá trên là giá GCC cụ nhá, còn vào hãng cụ cứ nhân lên 1,5 - 2 lần :))
Cụ ơi!
Hạnh, Thủy lợi, Loan Phấn là chỗ nào thế?

KiaCD5numberone

Xe tăng
Tau cạch mặt cái GPHD này rồi. Mình bỏ tiền ra như bố thí. Vừa đắt vừa mất dậy

Trạng thái
Thớt đang đóng