Chi hội [lưu trữ] Garage GCC, TỔNG HỢP kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa và độ xe. P4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trop

Xe tăng
Cập nhật vụ Điều khiển Vô lăng :
- Có 5 bộ thì đã lắp được 2 bộ ok luôn, ăn với đầu Kovan : nhà Mua_dem và cụ Chủ tịt .
- 1 bộ nhà Thiến đang sợ cháy xe chưa dám lắp :)) (nếu cần thì ra Long Thịnh nó có bộ chuyển đổi mấy trăm K ăn ngay Thiến nhá, anh vừa hỏi chiều nay)
- 1 bộ nhà Trop đang hì hục xoay xở vì xe bản cực thiếu :P , đang cần mua Vô lăng cũ hoặc cuộn dây công tắc ở trong vô lăng nhá, cụ nào không dùng tháo ra cho em đê , hoặc biết ở đâu bán thì báo em nhá . Túm lại quyết tâm kiểu gì cũng sẽ ra mắt các Cụ .
- còn 01 bộ để trong xe, nhà Ryukenden và Tuấn_VoV ai nhanh tay với lobby thì lấy nhá .

@ Tuấn VoV , cái FUKA HD6015 theo như tra trên mạng là có điều khiển vô lăng nhá :)
Đã mua được cuộn dây này rồi , không biết có lắp vừa vô lăng này không :-ss

lamhv

Xe tăng
Đã mua được cuộn dây này rồi , không biết có lắp vừa vô lăng này không :-ss

Chắc là OK đấy, cái giắc vàng cho túi khí là đã có 2 dây rồi, chúc mừng Cụ sắp "mỏi tay".

gia doi

Xe điện
Mấy xèng mấy xèng ???
Anh đang cân nhắc xem giá nào hợp lý:P
Sáng suốt thật, cho lên rao vặt đi, hôm nọ có mấy Cụ máu 4250 mà con này còn ngon hơn. Kiếm cái giá để lấy xiền bù vào mấy cái điên điên của anh #

Lại sốt rồi
Lúc nào em cầm qua anh đánh giá xem như thế nào nhé
3 củ đi luôn khỏi ngợi :D
Hàng của tớ hàng xịn chứ có phải kovan đâu :((

Skagen

Xe tăng
Em đây em quyết định để cái đầu Kovan lại tại vì xe em đểu dùng cái đầu đó là được rùi chứ dùng cái Pioneer AVH- P6050 DVD xịn người ta cười chít. Có cụ nào có nhu cầu lấy không ? Nếu không có nhu cầu mai em mở thớt ở mục rao vặt em bán lấy tiền mua sữa cho cháu. Em bán cái Pioneer AVH- P6050 DVD xịn mỗi tội mất điều khiển còn mới 95%.:P
Em thì quan điểm khác Cụ, có sẵn cái "hịn" thì cứ để dùng cho sướng. Có lần đi công tác qua Dubai, một bác xiền đè chết người mà mua cái dây chuyền cho Gấu cứ đặt lên, đặt xuống mãi. Em thì đ...ít chăng mạng nhện, nhưng kết phát, xuống tiền luôn. Đến khi về Sing, Cụ ấy cứ giở cái của em ra ngắm, lại tiếc lúc trước không mua.;)) Cụ cứ để con Pioneer mà dùng, em nói thật đấy. Thằng nào cười cứ cười. Đem lại niềm vui cho vợ con mình thì không bao giờ phải xoắn.:-"

muadem

Xe cút kít
Hôm nay rảnh rỗi lôi mấy cái lọ xịt dưỡng: Da, nhựa, vỏ xe ra oánh. Đỡ tốn 700K ra hàng. Oánh xong sáng đẹp như mới
Cái quan trọng hơn là cái mùi trong xe phải XƠM cơ ;))
Cơ mà cũng bóng phết nhể :)

bentony

Xe đạp
Xin trợ giúp về đầu DVD Kovan HD 3101

Các bác lão làng tư vấn cho e phát, e đang có mấy câu hỏi về e nó:
- chất lượng
- Tính năng kỹ thuật
- Giá kèm công lắp (có 1 chỗ nó báo giá cho e là 4 triệu KM them camera gắn biển)

Vậy mong các bác cho e xin ý kiến nhé
Thks

lamhv

Xe tăng
Giá thế cũng khá đẹp rồi cái đầu là 3,5 cái cam 0,3 công 0,2. Chắc không còn chỗ nào rẻ hơn đâu, Cụ nhớ kiểm tra xem đầu cũ hay mới và bảo hành nhé. Khéo lại lấy con đầu bảo hành lần 1 rồi thì quá tội đấy.

Cu_in_Car

Xe điện
Em chạ phải lão làng nhưng em biết mấy dòng Cô Vân tầm 4-5tr thuộc loại rẻ nhất toàn quốc rồi, chả có loại nào rẻ hơn mà nhiều tính năng như thế
Đồ này thì hên xui nhưng cũng ít chết vặt
Tiền nào của ấy nên hình + tiếng cũng chỉ gọi là có thôi chứ không hay được đâu ạ. Muốn hay + đẹp thì cụ cứ cân nhắc những loại đầu ~ 10tr nhé!

bentony

Xe đạp
Vâng e cũng biết là tiền nào của nấy, nhưng mà nhu cầu nhạc nhẽo của e cũng bt thôi. Chủ yếu là e cho mấy đứa nhỏ nhà e khi đi chơi hoặc là thình thoảng phải ngồi đợi khách khứa tí. HIiiiiiiiiiiiiiiii

KiaCD5numberone

Xe tăng
chơi DVD dưới 10 củ thì nên dùng CD. Đồ DVD dưới 10 củ lắp vào hỏng tai đấy.

Getz7125

Xe tăng
chơi DVD dưới 10 củ thì nên dùng CD. Đồ DVD dưới 10 củ lắp vào hỏng tai đấy.
Chuẩn ồi, nhg còn tùy yêu cầu ng nghe nữa chứ cụ Chánh. Mục đích tối thượng là người nghe thấy sướng cơ mờ.

PM chốt em cái projector cái nhá

KiaCD5numberone

Xe tăng
=))
Chuẩn ồi, nhg còn tùy yêu cầu ng nghe nữa chứ cụ Chánh. Mục đích tối thượng là người nghe thấy sướng cơ mờ.

PM chốt em cái projector cái nhá
Hoôm nọ nghe thử loa mới 7125. Thú thật anh chưa đanh giá được hết chất âm vì cái thể loại nhạc em nghe nó ghồ ghề quá, khó thẩm định. Nhưng kinh nghiệm setup đồ audi o anh nghĩ em nên setup như thế này có lẽ chuẩn mực hơn:
1- Thiết bị nguồn âm: Vẫn giữu DVD đó.
2 - Loa: Nên thay bằng hệ thống loa ngoài( bỏ loa cánh) ví dụ như này: Làm 01 đôi để cốp sau.:D

3- Power: Rất nhiều lựa chọn để có thể ghép. Duylinh hay Khôi phệ có đầy.

Chac chắn đảm bảo khỏi lăn tăn. Rủ thêm chú Ry nữa vì 2 tằng giống nhau về gu nhạc gồ ghề=))=))

Skagen

Xe tăng
=)) Loa: Nên thay bằng hệ thống loa ngoài( bỏ loa cánh) ví dụ như này: Làm 01 đôi để cốp sau.:D
Không ổn, Cụ ơi. Thế thì cặp loa chiếm hết diện tích khoang hành lý, muốn đem theo cái toilet cho F1 lúc đi chơi xa tí thì làm thế nào?:-ssThí dụ, năm ngoái đi Hà Giang đây::D

Getz7125

Xe tăng
:)) Nhạc chú Ryu khác đới anh, rock với R&B +audiophile mà anh đánh đồng à.
Loa thì từ khi phí gửi xe lên, em chuyển luôn xe vào phòng ngủ, đấu vào dàn ở nhà nghe rồi :))

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
:)) Nhạc chú Ryu khác đới anh, rock với R&B +audiophile mà anh đánh đồng à.
Loa thì từ khi phí gửi xe lên, em chuyển luôn xe vào phòng ngủ, đấu vào dàn ở nhà nghe rồi :))
em xin mợ, ngay cả nhạc dốc em cũng cố kiếm cd hoặc file lossless về nghe nhá :))

KiaCD5numberone

Xe tăng
Ghen ăn tức ở gì mài =))

Cái CD Player đấy chơi đc lót lét cơ á, thôi xong, mềnh bị chăn mất toi quả hàng ngon
Hờ, lót lét bây giờ đang là định dạng được nhiều Hãng Audio Hi-end thử nghiệm. Chất âm được đánh giá hay hơn cả CD và tương lai gần sẽ là định dạng chuẩn mực

Trop

Xe tăng
Cái điều khiển vô lăng của em đã xong phần cơ khí :)), bắt đầu đến phần điện, điện tử #:-s

bentony

Xe đạp
E đang thiếu 1 cái (HỘP TỲ TAY XE GETZ)

Chào các Cụ
Có cụ nào còn thừa cái hộp tỳ tay cho xe getz thì để lại cho e với hoặc là các cụ có biết chỗ nào có thì cho e thông tin với.

Thks & brgds
Bentony Nguyễn(c)(c)

Trạng thái
Thớt đang đóng