Chi hội [lưu trữ] Garage GCC, TỔNG HỢP kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa và độ xe. P4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cuongbazoka

Xe buýt
Bẩm các cụ nhà em vừa mới sắm V2 là Getz click 1.4AT, mới mua về e bảo dưỡng thay dầu, thay đôi lốp mới xe em mới đi được 6V, mấy hôm em đi thấy máy nóng đi đến 1 số Gara kiểm tra thì 2 chỗ họ nói là gioăng mặt máy bị hỏng phải thay hơn 2tr. Hiện tượng của nó là mở nắp bình nước ra nổ máy một lúc thấy bọt lăn tăn. nhưng đi kiểm tra 1 Gara nữa thì họ bảo không vấn đề gì, thay một can nước xanh cho mát máy. em mới mua xe không biết gì mà ra chỗ này ng ta bảo một kiểu, chỗ khác một kiểu. các cụ tư vấn giúp em với chứ nếu bị hở gioăng mặt máy thì có vấn đề gì nghiêm trọng không ạ
Cụ kéo thước thăm dầu, kiểm tra xem dầu có màu trắng không, nếu có tức là roăng mặt máy đã bị thổi.

Trang Râu

Xe hơi
Số 88 Chợ Thương - P. Trần Phú - TP Bắc Giang
Cụ kéo thước thăm dầu, kiểm tra xem dầu có màu trắng không, nếu có tức là roăng mặt máy đã bị thổi.
em kiểm tra thước thăm dầu thì vẫn bình thường không có màu trắng cụ ạ? chả hiểu sao thằng thợ máy nó phán làm em toát mồ hôi

Trang Râu

Xe hơi
xe em thì chỗ bấm còi gai sần vẫn còn như nguyên em nghĩ số Km 5,9 vạn chắc là chuẩn, với lại xe của cán bộ công an thì họ đi ít cũng phải vì làm gì có thời gian mà đi đâu

khkdgs

Xe điện
thăm dầu không mầu cà phê thì không thổi zoang duoc,mà em hỏi ngu tý mức độ hao nước của cụ tầm bao nhiêu km cụ thấy hao ạ.

hungkienpham

Xe điện
thăm dầu không mầu cà phê thì không thổi zoang duoc,mà em hỏi ngu tý mức độ hao nước của cụ tầm bao nhiêu km cụ thấy hao ạ.
Em không để ý km mấy ngày trước em đi Getz 2009 mỗi ngày khoảng 50 km cứ cuối tháng hoặc chuẩn bị đi đâu xa là em lật capo lên kiểm tra các loại dầu trợ lực, dầu phanh và nước mát. Riêng nước mát 6 tháng em mới phải bổ sung khoảng 150 cc.

anhtho

Xe ngựa
xe em thì chỗ bấm còi gai sần vẫn còn như nguyên em nghĩ số Km 5,9 vạn chắc là chuẩn, với lại xe của cán bộ công an thì họ đi ít cũng phải vì làm gì có thời gian mà đi đâu
Để chắc chắn , cụ có thể vào hãng check số km thực tế. Kể ra biết đích xác thì bảo dưỡng con xe mới chuẩn chỉnh. Chứ gai sần, rồi nhiều đặc điểm khác nữa phải thợ lành nghề mới biết được.
Hồi em bán xe, cậu mua xe xem xét khá kỹ trong và ngoài xe, xong nổ máy, lật nắp capo, nghe máy và mua luôn chứ không thèm đi thử !

schumi

Xe tải
Cụ thay cái bộ chân đệm máy (1 cái ở phía bên phải), mất khoảng 7 lít là hết ý mà
Vâng em cảm ơn cụ. Nhưng cụ cho em hỏi thêm tí, giảm chấn bốn bánh thì có phải bảo dưỡng hay thay thế các đế, đệm cao su hay bộ phận nào không cụ?

vuonchimviet

Xe đạp
Khu Sinh Thái Xã Đông Mỹ Thanh Trì Hà Nội
Website
vuonchimviet.com
Bẩm các cụ nhà em vừa mới sắm V2 là Getz click 1.4AT, mới mua về e bảo dưỡng thay dầu, thay đôi lốp mới xe em mới đi được 6V, mấy hôm em đi thấy máy nóng đi đến 1 số Gara kiểm tra thì 2 chỗ họ nói là gioăng mặt máy bị hỏng phải thay hơn 2tr. Hiện tượng của nó là mở nắp bình nước ra nổ máy một lúc thấy bọt lăn tăn. nhưng đi kiểm tra 1 Gara nữa thì họ bảo không vấn đề gì, thay một can nước xanh cho mát máy. em mới mua xe không biết gì mà ra chỗ này ng ta bảo một kiểu, chỗ khác một kiểu. các cụ tư vấn giúp em với chứ nếu bị hở gioăng mặt máy thì có vấn đề gì nghiêm trọng không ạ
Bọt lăn tăn khi quạt k quay,99% là bị thổi gioăng mặt máy(gioăng quy lát)
Gioăng cụ tự mua có 200k.chỉ tốn công tháo,vì cái này phải tháo gần hết máy nhé.tiện thể cụ thay luôn cái van hằng nhiệt,xúc lại két nước.cụ k xử lý vấn đề này nếu hay đi đùơng xa thì có lúc máy cụ còn lại cục sắt vụn đấy ạ.hết chưa đến 1 củ cả công thay nhé cụ

vuonchimviet

Xe đạp
Website
vuonchimviet.com
Có trường hợp bị thổi gioăng máy vẫn không bị đục màu sữa nhé cụ

vuonchimviet

Xe đạp
Website
vuonchimviet.com
vâng cám ơn các cụ. để em theo dõi thêm xem thế nào. không đi hỏi cẩn thận nó cứ đè ra thay gioăng mặt máy rồi cả gò lại cho phẳng thì ốm, tiền vừa mất mà không giải quyết được việc gì
Xe cụ mà phải phay lại mặt máy thì có mà ốm đòn,mặt máy nó dày lắm,e nghĩ cụ thay gioăng là khỏi bệnh 100%.đừng nghe mấy ông thợ tháo rA rồi phán vênh mặt máy nhé cụ.

Trang Râu

Xe hơi
Bọt lăn tăn khi quạt k quay,99% là bị thổi gioăng mặt máy(gioăng quy lát)
Gioăng cụ tự mua có 200k.chỉ tốn công tháo,vì cái này phải tháo gần hết máy nhé.tiện thể cụ thay luôn cái van hằng nhiệt,xúc lại két nước.cụ k xử lý vấn đề này nếu hay đi đùơng xa thì có lúc máy cụ còn lại cục sắt vụn đấy ạ.hết chưa đến 1 củ cả công thay nhé cụ
e đi hỏi gara khác thì họ bảo không vấn đề gì vì ở chỗ đấy nó cũng đang xử lý 1 con camry 2.5 thấy bảo phải đi cắt phẳng mới thay gioăng mặt máy, nó kiểm tra xe mình bảo không phải bị thế, mà 2 chỗ kia thì nó khẳng định là bị thổi gioăng, ở chỗ em chả biết chỗ nào uy tín nữa vì em mới đi 4 bánh nên chưa biết. có cụ nào ở bắc giang thì chỉ cho em xem gara nào uy tín không ạ

vuonchimviet

Xe đạp
Website
vuonchimviet.com
Mặt máy bị cong vênh phải phay lại là chuẩn,nhưng phải tháo hết máy ra mới kiểm tra dc cụ nhé.mà những con bị vênh thì chắc là bị quá nặng rồi.em nghĩ con của cụ chỉ hỏi lăn tăn sủi thì cụ chỉ cần thay gioăng là ok.

mopmi

Xe tăng
Nếu xe mới chạy đc 6 vạn km thì xe vẫn còn ngon cụ ah. xe e chạy 24 vạn mà máy móc vẫn êm ru mà

WithTheWind

Xe hơi
Em đi getz 1.1 2010 đến giờ gần 6 vạn. Biết là so với lúc mới thì khập khiễng nhưng giờ đi vào chỗ đường xấu hoặc qua chỗ xóc là nghe tiếng lục cục phát ra từ dưới xe mà chủ quan em nghĩ là giảm chấn, có thể do các đế cao su bị lão hóa. Các cụ có cảm nhận như em không tư vấn giúp em bảo trì như nào cho hợp lý với ạ. Vào hãng sợ lại phát sinh nhiều thứ không cần thiết nên em mạn phép nhờ các cụ tư vấn trước, em cảm ơn các cụ nhiều :P
Cụ cứ đánh xe ra Gara bình dân cũng được nâng cầu kiểm tra gầm xe xem nếu 3 cục cao su chân máy lão hóa bị nứt hết thì thay... Còn về 4 giảm sóc không bảo dưỡng được cụ à... Cơ bản là nó rẻ hỏng cái nào thay thế cái mới.. Cụ đi 6 vạn mà hay chở đủ tải thì cũng dễ hỏng giảm sóc lắm.. Nhận biết giảm sóc kém hoặc chết thì cũng đơn giản thôi... Cụ đi vào gờ giảm tốc thấy đuôi xe hay bị troại lệch đuôi sang một bên nào đó thì giảm sóc bên đó kém hoặc ngắc ngoải rồi...

maybayfun

Xe buýt
Em vừa sút quả Pionner AVH-1450 ở Duy Linh có 5tr5, quá ngon mà chất lượng thì yên con nhà bà tâm :)) phê hơn quả DVD theo xe cũ :(

tuanle.dragon

Xe buýt
Bong lớp sơn đường sấy kính hậu

Thợ bóc lớp phim cách nhiệt kính hậu làm bong lớp sơn đường sấy kính, giờ trông lem nhem quá.
Có cụ nào có kinh nghiệm xử lý vụ này thì giúp em một tay nhé.

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Cụ k dùng sấy kính thì đi đánh bóng thôi, bóc phim cũ kính hậu rất nguy hiểm nên đã dán thì dán phim xịn, chắc lúc bóc cho cụ thợ k để ý cứ lột. Nếu cụ bỏ đường sấy kính qua Tayo xem đánh bóng ok k

tuanle.dragon

Xe buýt
Cụ k dùng sấy kính thì đi đánh bóng thôi, bóc phim cũ kính hậu rất nguy hiểm nên đã dán thì dán phim xịn, chắc lúc bóc cho cụ thợ k để ý cứ lột. Nếu cụ bỏ đường sấy kính qua Tayo xem đánh bóng ok k
Vâng, cụ cho em xin địa chỉ với ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng